Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA yapinga tume ya kuchunguza kifo cha Daudi Mwangosi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by only83, Sep 5, 2012.

  1. only83

    only83 JF-Expert Member

    #1
    Sep 5, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    ....Mwanasheria wa CHADEMA kamanda Lissu amesema kuwa si halali waziri kuunda tume maana hana mammlaka hiyo hasa kwenye matukio ya kifo zaidi ya raisi wa jamuhuri ya muungano. Amesema CHADEMA inashauri iundwe tume itakayokuwa na wajumbe ambao ni majaji wa mahakama kuu na si vinginevyo.

    source:ITV
     
  2. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #2
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Yasema Nchimbi hana uwezo wa kuunda tume za uchunguzi isipokuwa Rais tu.
    Ni kauli ya Tundu Lissu akiongea na media leo
     
  3. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #3
    Sep 5, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kumbe "Bwanyenye" alikuwa anatwanga maji kwenye kinu pamoja na mbwembwe zote ni mbumbumbu wa Sheria! Duh, hawa ndio mawaziri wetu. Hawajui hata wajibu na mipaka yao wanaingilia mpaka kazi za dhaifu! Kweli kule juu kuna guo guo!
     
  4. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #4
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Nchimbi Tume ya Vazi la Taifa kamaliza kazi kwanza?

    Au ndo "governance by task forces and committees"
     
  5. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #5
    Sep 5, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    mwanasheria mkuu yuko wapi?wizara ya mambo ya ndani haiwezi kujitenga na polisi tuache ujinga.
     
  6. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #6
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    huku alishaondoka amemwachia Amos Makala
     
  7. M

    Magesi JF-Expert Member

    #7
    Sep 5, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 2,590
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Waziri kivuli wa sheria na katiba wa chama pendwa CHADEMA mh.TUNDU LISU amesema tume iliyoundwa na mh. EMANUEL NCHIMBI ni batili kutokana na katiba ya jamhur ya muungano wa Tanzania kwan mwenye uwezo huo n Mh. Rais na ndie anayetoa hadidu za rejea za tume husika pia mh waziri mhusika hvyo hapasw kuunda tume ya uchunguz kwn wizara yake ni watuhumiwa pia
     
  8. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #8
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    mimi sio mwanasheria, Tundu Lisu kanifumbua macho sikujua kama waziri hana mamlaka kisheria kuunda tume za uchunguzi
     
  9. Mdakuzi

    Mdakuzi JF-Expert Member

    #9
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 2,766
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 180
    Chama cha Demokarasia na Maendeleo (Chadema) kupitia Mwanasheria wa chama hicho Mhe. Tundu Lissu kimesema, tume ya uchunguzi wa mauaji ya aliyekuwa mwandishi wa habari wa Channel Ten, Daud Mwangosi iliyoundwa na Waziri wa Mambo ya Ndani, Emmanuel Nchimbi ni batili.

    Lissu amesema, kwa mujibu katiba Nchimbi hana mamlaka ya kuunda tume ya kuchunguza mauaji, na mwenye mamlaka hayo kwa mujibu wa katiba hiyo ni Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania pekee. Hivyo chama hicho kimemtaka Rais kuunda tume huru ya uchunguzi wa mauaji hayo.
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    kauli ya lissu imekuwa ya chadema? kweli mweshimiwa 6 hakukosea!
     
  11. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #11
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,496
    Likes Received: 4,694
    Trophy Points: 280
    Source:ITV
    Kamanda amefunguka ya kuwa Waziri hana mamlaka kisheria ya kuunda tume ya uchunguzi....mwenye mamlaka hayo ni rais wa jamhuri.
    Hii imekaaje wakuu, je kukurupuka na kupoteza mwelekeo kwa magamba sugu kunaendelea
     
  12. m

    markj JF-Expert Member

    #12
    Sep 5, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 1,485
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Kazi kweli kweli!
     
  13. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #13
    Sep 5, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    hujui kwamba Lisu ni mwanasheria wa chadema??
     
  14. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #14
    Sep 5, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo mwanasheria wa cdm ndio msemaji wa chama?
     
  15. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #15
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Huyo ndiye waziri wangu wa sheria na katiba,chezea Lissu wewe
     
  16. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #16
    Sep 5, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,358
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Wewe usiwe na akili kama za nzi, kwani hujui yeye ana mamlaka gani ndani ya Chadema ? Au ndo unataka kusema kauli za Nape ni kauli za machoko na sio za CCM ??

     
  17. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #17
    Sep 5, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Sheria gani? hususan kifungu kipi?
     
  18. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #18
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,637
    Trophy Points: 280
    Hizi habari si ngeni Tanzania.

    Tushaona Basil Mramba akipewa kazi ya kumchunguza mwanawe kwa Anna Mkapa kwenye issue ya Simu 2000.

    Na Mkapa.

    Mtu unachunguzwa, baba wa kambo rais, anayekuchunguza baba yako Waziri. Na hana hata aibu ya ku- declare "conflict of interest".

    Some guys have all the luck.
     
  19. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #19
    Sep 5, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mh.Lisu yuko sahihi kabisa, wizara ya mambo ya ndani ni watuhumiwa pia katika mauaji ya mwandishi Daud Mwangosi. Waziri Nchimbi anaendeleza itikadi zile zile za ulevi wa madaraka.
     
  20. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #20
    Sep 5, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Sikua najua haya,,,,,,,,
     
Loading...