Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA yamwekea Pingamizi Mohammed Raza uchaguzi Zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by OSOKONI, Jan 26, 2012.

  1. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #1
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,113
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    MGOMBEA wa kiti cha uwakilishi wa Jimbo la Uzini, mjini Zanzibar kupitia tiketi Chadema, Ali Mbaruku,amewasilisha pingamizi akipinga kuteuliwa kwa Mohammed Raza wa CCM, kuwania nafasi hiyo.

    CCM imemteua mfanyabiashara huyo, upeperusha bendera yake katika uchaguzi mdogo wa kiti hicho unaotarajiwa kufanyika Februari 12 mwaka huu.

    Hata hivyo jana, mgombea wa Chadema, aliwasilisha pingamizi dhidi ya Raza.Pingamizi hilo lililowasilishwa kwa Msimamizi wa Uchaguzi katika Jimbo la Uzini ambaye ameombwa kutengua uteuzi wa Raza kuwa mgombea wa nafasi hiyo kupitia chama kinachotawala.Kwa mujibu wa taarifa kwa vyombo vya habari,pingamizi hilo linatokana na hati ya kiapo cha Raza cha kumruhusu kuwania nafasi hiyo.

    Mgombea wa Chadema, amesema kuteuliwa kwa mwanachama huyo wa CCM kinapingana na Sheria ya uchaguzi namba 11/1984 Kifungu cha 46 (3) kwa madai kuwa Raza hakidhi vigezo.
    Taarifa hiyo ilifafanua kwamba sababu za kumwekea pingamizi mgombea huyo ni kiapo cha muombaji au mgombea huyo wa CCM kushindwa kukidhi matakwa ya kisheria za viapo.
    Ilisema pamoja na mambo mengine, hakuna kumbukumbu za namba zinaonyesha stakabadhi halali za malipo.

    Taarifa hiyo pia ilisema mlaji kiapo hakulipa malipo halali kwa mujibu wa sheria na wala hakuomba nafuu.
    “Kiapo cha muombaji kwa nafasi hii ni kinyume cha sheria za viapo Zanzibar pamoja na kukosa stempu
    halali, lakini pia ni kinyume na matakwa ya sheria ya Uchaguzi ya Zanzibar,” ilisema.
    MWANANCHI.
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Loading.................due to the fact that this thread lacks enough clarification.
     
  3. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #3
    Jan 26, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hata nafasi yenyewe ya kushinda kwa chama cha kususa na kuandamana ni dogo sana,huo ndio ukweli.
     
  4. mjomba wa kale

    mjomba wa kale JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hata nafasi yenyewe ya kushinda kwa chama cha kususa na kuandamana ni dogo sana,huo ndio ukweli.

    MAJIRA NA ZAMA ZINABADILIKA HUO UKWELI WA KUJIHAKIKISHIA KUSHINDWA KWA CDM UMEUTOA WAPI WEWE MUNGU? ACHA UNAFIKI MWEHU WEWE!.
     
  5. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hilo Jimbo lipo ROMBO?
     
  6. MANDELAA KIWELU

    MANDELAA KIWELU JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2012
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 2,725
    Likes Received: 3,257
    Trophy Points: 280
    Una uhakika gani wa hicho unachokisema, umefanya uchunguzi ama unaendeshwa na historia?
     
  7. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #7
    Jan 26, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 3,000
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    je hilo Jimbo lina sifa kama jina lake lilivyo? Uzini! fu.... huyu raza ni Mhindi! na si nilisikia kuwa si raia wa zenji!
     
  8. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #8
    Jan 26, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Hivi kumbe tuna Sheria mbili za uchaguzi? Yaani ile ya Muungano (Na 1 ya mwaka 1985) na ya Zanzibar (Na 11 ya mwaka 1984)! Sijui zinafanyaje kazi kwa pamoja!
     
  9. sifugi naloga

    sifugi naloga Member

    #9
    Jan 26, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Amen!!!!..
    :amen:
    :amen:
     
  10. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #10
    Jan 26, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Achana na magamba hawana vision,hebu mwulize ni lini waliota kuipoteza Mwanza?ila muda ulipowadia waliipoteza na hawajui ni kwanini na Zanzibar hili haliko mbali
     
  11. K

    Kamzee Member

    #11
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    ....Hakuna hati miliki ya majimbo kwa vyama vya siasa kwa hiyo kushinda CDM inawezekana popote na wakati wowote.
     
  12. cooper

    cooper JF-Expert Member

    #12
    Jan 26, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Umesahau kuwa Zenji ni nchi nyingine mbali na Tanzania?
     
  13. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #13
    Jan 26, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hawa wazanzibar walioko jf wananifurahisha sana.
    bado wako kama watoto wadogo chako chetu,changu changu.

    mtakoma mwaka huu na vijiba vyenu7 vya roho,kim kardashian na priory of zion wasalimu barubaru,faiza fox,ritz na rejao.
     
  14. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #14
    Jan 26, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hakuna maandamano?
    OTIS
     
  15. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #15
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Hivi huko Zanzibar kuna jimbo la UZINI? Inaelekea asili ya neno hilo inawezekana kuwa limetokana
    na wananchi wa huko walikuwa na tabia hiyo (.....)!

    Hakuna uwezeakano wa kulbadilisha jina hilo hasa kama wannchi wa huko wameaacha hako ka-tabia?!
     
  16. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #16
    Jan 26, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mbona mgombea wa CUF simsikii?
     
  17. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #17
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Makubaliano ya muafaka yanawazuia kusimamisha mgombea!
     
  18. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #18
    Jan 26, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    C ndo huyo Raza mkuu? cuf-ccm lao moja!
     
  19. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #19
    Jan 26, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    CUF wana mitaji Igunga 10000, Uzini udini 100%
     
  20. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #20
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,113
    Likes Received: 1,379
    Trophy Points: 280
    Yapo kuelekea kwenye sanduku la kura kun'goa magamba!!
     
Loading...