Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema yaleta neema kwa watumishi wa Umma- Sasa kulipwa mishahara mapema

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SG8, May 17, 2011.

  1. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #1
    May 17, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Katika mfululizo wake wa maanadamano na mikutano Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) kimefanikiwa kuishinikiza serikali kulipa mishahara ya watumishi wake mapema.
    Akiwa katika mji wa Vwawa wilayani Mbozi Mkoa wa Mbeya, Naibu Katibu Mkuu wa Chadema Zitto kabwe alifyatua bomu kuwa serikali ilikopa toka benkio mishahara ya kuwalipa wafanyakazi na kuwafanya wawe hawajalipwa mpaka tarehe 7/5. Itakumbukwa kuwa Mh Waziri wa fedha alikuja juu na kupinga kauli hiyo ya Zitto kwa kumwita sio mzalendo na kuwa serikali inazo fedha za ziada.
    Taarifa toka chanzo huru zinasema serikali imesambaza waraka kwa wakuu wa idara hasa wakurugenzi wa halmashauri na manispaa zote ikiwataka kuhakikisha watumishi wote wawe wamelipwa mishahara yao ifikapo tarehe 25 ya Mwezi huu. Barua hiyo imeeleza wazi kuwa hazina imekauka kabisa lakini wakurugenzi wafanye vyovyote itakavywezekana ili watumishi wawe wamelipwa ifikapo siku hiyo.

    My take;Wale wote wanaobeza harakati na mikutano ya chadema wajue kuwa hata kama serikali yanawaumiza wachache lakini yanawanufaisha wananchi wengi wasio na watetezi. Big up Zitto, big up Chadema. Pipoz Powaaaaaaa!
     
  2. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Eti chanzo cha kuaminika halafu hicho chanzo kikupe maneno matupu bila huo waraka then unakimbilia humu kuja kutuletea uzushi wako! I thought you were better than this.
     
  3. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kwani mimi siwezi kuwa chanzo? au ni uvivu wakufikiri?
     
  4. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    BIG MISTAKE
    bora kuwa wakweli miradi ya maendeleo itaanza kuzolota mmoja mmoja na hapo itakuwa balaa zaidi
    hilo ni bomu litalipuka sio muda,
     
  5. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2011
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Na kwa kudhibitisha hilo baadhi ya watumishi wa wizara wa afya mishahara imeshaingia leo tar 17/05.
     
  6. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Huwa wana pata tarehe ngapi katika hali ya kawaida Mkuu?
     
  7. R

    Rweye JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,691
    Likes Received: 1,264
    Trophy Points: 280
    Sasa huyo anayesema mawaziri waanze kutembea anataka watembee kwa miguu ama kwa baiskeli,hili ni anguko la karne,nchi hata senti haina!sasa wakurugenzi watoe wapi hela kama serikali kuu yenyewe haina hata senti
     
  8. p

    plawala JF-Expert Member

    #8
    May 17, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama hazina imekauka hizo hela za kulipa mishahara kwenye halmashauri zao zitapatikana wapi?
    Nijuavyo mimi halamshauri zinategemea ruzuku toka serikali kuu
     
  9. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #9
    May 17, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,152
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Hela zote inabidi zimalizwe mwezi huu,so....what's the surprise?
     
  10. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #10
    May 17, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    kwa kawaida watumishi wa TAMISEMi huwa wanawahi zaidi ya wa serikali (kati ya tarehe 19-22 ya kila mwezi) na watumishi wa serikali kati ya 22-24 ya kila mwezi sasa Mkulo anaposema mishahara ya mwezi wa 5 iwe imetoka si zaidi ya tarehe 25 ina maana ilikuwa itke late than that.

    My take:
    huu u-CCM ndio uliotufikisha hapa tulipo...kupinga hata harakati zinazomkomboa yeye. Naomba kama mishahara itatoka mapema, wana-CCM kwa hiyari yao waende ku-draw siku 5 a zaidi mbele wa-feel walichotaka kufanyiwa na chama chao!! Keep it up CDM, matongotongo yatawatoka tu
     
  11. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #11
    May 17, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Duh!
    Mie yangu macho poleni mnaoendelea kuitetea serikali ya Kikwere.. (Ndugu Mbopo mpaka povu na misuri ya kichwa imekutoka unatetea serikali ya JK)...
    Siwezi jua inaweza wewe ndie waziri mwenye dhamana!
     
  12. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #12
    May 17, 2011
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    @plawala & kobello niaje wakuu? Ok naona mnaiandamana sirikali ya ****** ilivyo!
     
  13. A

    Apta Kayla JF-Expert Member

    #13
    May 17, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 326
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani penye Haki na itolewe. Tangu nimeajiriwa serikalini mwezi April 2009, ni mwezi mmoja tu March 2010 ndio nilipata mshahara wangu tar 31, miezi mingine yote ni avarage ya tarehe 25-27 na kuna miezi mshahara unaingia tarehe 23 au 22. Ndio serikali ya JK haija2fanyia mengi mema wa2mishi wake lakini kwenye hili la mishahara, inatoka kwa wakati. Hata last month watumishi wa ofisi yetu 2mepata salary B4 Easter which was 24th.
     
  14. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #14
    May 17, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,945
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mkuu kwa halmashauri niliyopo mimi mishahara hupokelewa hadi tarehe 34. Sijawahi kuona mtu anapata hizo siku ulizotaja. Kwa serikali kuu kuna idara walikuwa wanajazwa fedha tarehe 18 lakini siku za karibuni inafika hadi 25.
    Nimeipenda hiyo ya wana CCM kusubiri zaidi ya siku 5. Haya majamaa huwa yanaweka shida nyuma, CCM mbele
     
  15. data

    data JF-Expert Member

    #15
    May 17, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,638
    Likes Received: 1,529
    Trophy Points: 280
    ....sio hao tu.. WALIMU payroll zao zasainiwa kesho na wakurugenzi halmashauri mbalimbali nchini.. Asante CDM
     
  16. Ta Kamugisha

    Ta Kamugisha JF-Expert Member

    #16
    May 17, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 2,562
    Likes Received: 455
    Trophy Points: 180
    nimewasoma jamani, napita tu.
     
  17. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #17
    May 17, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hmmmmmmm! wait and see
     
  18. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #18
    May 17, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,833
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    Mbopo ana wivu wa kike.tehe tehe tehe
     
  19. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #19
    May 17, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,833
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    wanasubiri za bae system za uk. Kumbe ndo maana benny membe anazililia sana.duu
     
  20. M

    Maelau JF-Expert Member

    #20
    May 17, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 450
    Likes Received: 370
    Trophy Points: 80
    Sasa hao wanaojifanya kutoona jitihada za chadema tuwaiteje?
     
Loading...