Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA waweka bayana msimamo wao juu ya yaliyowasibu ma-Sheikh Ponda na Farid

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Malaria Sugu, Oct 20, 2012.

  1. Malaria Sugu

    Malaria Sugu JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2012
    Joined: Jul 7, 2009
    Messages: 2,653
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimekutana na waandisihi wa habari makao makuu ya chama hicho jijini Dar es Salaam leo, ambapo wajumbe wa Kamati Kuu, Profesa Abdallah Safari na Mabere Marando, wameweka waziwazi msimamo wa chama hicho kuhusiana na mgogoro kati ya waislamu na serikali na kukamatwa kwa Sheikh Farid huko Zanzibar.

    Wanasheria hao wa CHADEMA wamesema kuwa kitendo cha serikali kumnyima dhamana Sheikh Ponda ni kinyume cha katiba na kwamba Chadema kama chama kinachojiandaa kuchukua dola, hakiwezi kuvumilia kuona haki za raia zikivunjwa.

    "Tunaweza kuwa miongoni mwetu, wapo watu wanaomchukia Sheikh Ponda, lakini hatuwezi kuficha ukweli kwamba Sheikh Ponda kama raia wa Jamhuri ya Muungano au mkazi wa Jamhuri hii, anayo haki ya kusikilizwa na kupewa dhamana. Makosa ambayo Sheikh Ponda ameshitakiwa yanadhaminika kwa mujibu wa sheria, hivyo ni makosa kwa serikali kufanya hila kumnyima dhamana kiongozi huyu wa kidini," ameeleza Marando katika mkutano huo.

    Marando alifika mbali zaidi kwa kusema tatizo lililopo sasa kati ya serikali na waislamu, limetokana na hatua ya serikali kuwalazimisha waislamu wote kuwa waumini wa Bakwata, chombo ambacho wengi wanakiona kinatumika kuwakandamiza.

    Naye Profesa Safari alionya matumizi ya nguvu za kijeshi yanayotumiwa na serikali kwa kisingizio cha kulinda amani, huku akieleza kuwa matumizi ya kijeshi siyo suluhu ya kutatua matatizo yaliopo.

    Kuhusu kukamatwa kwa Sheikh Faridi na kumzuia kwa siku tatu, wanasheria hao wamesisitiza kuwa kitendo hicho hakikubaliki.

    "Kitendo cha kumkamata na kumshikiria Sheikh Faridi, huku serikali na vyombo vyake vikisema havihusiki, wakati ukweli ni kuwa alikuwa anashikiliwa na watu wa USALAMA wa TAIFA, ni uharamia mkubwa unaopaswa kulaaniwa na wote wanaolitakia mema taifa hili," ameeleza Marando.

    Kuhusu uvunjwaji wa makanisa, Profesa Safari amesema CHADEMA kimelaani hatua hiyo iliyotokana na wananchi kujichukulia sheria mkononi. Amewataka waislamu kuvuta subira.

    Hata hivyo, Profesa Safari amesena matatizo yanayotokea sasa, yameletwa na CCM kutokana na hatua yao ya kuwatumia baadhi ya waislamu kupandikiza mbegu ya udini nchini.

    Jamani hawa jamaa wamesema wamesema mengi, lakini kwa sasa yanatosha kueeleza hayo.
     
  2. Varbo

    Varbo JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 906
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Mie chadema damu ila ponda anatakiwa anyongwe!!
     
  3. sifongo

    sifongo JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2011
    Messages: 4,070
    Likes Received: 905
    Trophy Points: 280
    Wanasiasa ni wanasiasa tu huwa hawakosi cha kuongea.
     
  4. m

    malaka JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Haya wale waliokuwa wanataka tamko naona hapo roho kwatuuu!!
     
  5. Root

    Root JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,492
    Likes Received: 3,499
    Trophy Points: 280
    Kwa hili am not supporting chadema wale majaaa hawafai chadema tulieni mtajiaibisha hakuna atae enda mtaaani tena

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,161
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280
    Nimependa sana tamko hili la CHADEMA maana lingekuwa ni la kuzidi kumkandamiza yule hayawani Ponda basi wale wote wanaoichukia CHADEMA wangepata nafasi ya kuchonga zaidi....``Unawaona hawa CHADEMA hakuna siku wanaweza kusimama kumtetea Muislamu nchi hii, wanawachukia sana Waislamu angekuwa ni Padri kakamatwa kauli ya CHADEMA isingemkandamiza Mkristo mwenzao``...Hongereni sana CHADEMA....

    Sifagilii hata kidogo yaliyofanywa na Ponda kama sheria zinaruhusu apewe dhamana basi Serikali impe dhamana na masharti makali yakiambatana na dhamana hiyo, akivunja masharti hayo basi arudishwe lupango mara moja.

     
  7. T

    Top Cat Member

    #7
    Oct 20, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Halina mvuto!
     
  8. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #8
    Oct 20, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,622
    Likes Received: 3,948
    Trophy Points: 280
    Wanataka kutumia nafasi hii ya dhahabu kupata kuumgwa mkono na waislamu.
    Good move strategicaly
     
  9. only83

    only83 JF-Expert Member

    #9
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Hii ndio CHADEMA nayotaka kuiona, inayokuwa tayari kusema ukweli hata kama ukweli wenyewe unauma. Sheikh Ponda ni gaidi ila kwa kweli nadhani kumnyima dhamana ni makosa. Na inatupasa kukaa meza moja kuona namna tutakavyoyamaliza matatizo yetu kama watanzania. Waislamu+Wakristo ni ndugu tatizo ni CCM.
     
  10. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #10
    Oct 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ulitaka liweje ili liwe na mvuto?
     
  11. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #11
    Oct 20, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,595
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Tamko la kiuoga hili..naona ifike mahali tuweke siasa pembeni tusimamie sheria. Ponda na wenzake ni wa kufunga milele.
     
  12. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #12
    Oct 20, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hahahah am the great physician!!!

    Nilisema hapa kuwa watakaoongea ndio hao na watakachoongea ndio hicho

    Sababu

    1. CHADEMA maandamano kwao ndio kawaida, hivyo hawawezi kucondemn

    2. Vyombo vya dola kama mahakama na polisi haviaminiki kwao siku nyingiiiii so hawawezi kusema sheria ichukue mkondo wake

    3.Kwavile hili jambo lina sura ya dini ,na liko mahakamani, na ili kuwe na a balanced statement; inabidi prof Safari na Tundu lissu (naona kaja Marando...sawa tu) ndio walisemee

    4.Serikali na CCm zitalaumiwa


    Big to the up CDM
     
  13. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #13
    Oct 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,642
    Likes Received: 3,357
    Trophy Points: 280
    Siwowi Sijapenda, hata kidogo. huyu mtu kasababisha madhara makubwa kwa mahubiri na kuhamasisha watu. Huyu ilibidi awekwe detention kama sheria ya detention bado inafanya kazi. Naipenda CDM, lakini kwa hili hapana.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #14
    Oct 20, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,037
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Ngoja kwanza niwe msomaji wa huu uzi kabla sijachangia chochote.
     
  15. T

    Top Cat Member

    #15
    Oct 20, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Limetolewa kwa kusudio la kuwapaka waislamu mafuta kwa mgongo wa chupa.....
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Oct 20, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,524
    Trophy Points: 280
    one thing for sure
    ndani ya CHADEMA hakuna anaejua kucheza michezo ya kisiasa
    zaidi ya Marando....

    na hili tamko ni la Marando binafsi na sio CHADEMA ...

    this guy Marando is very very interesting.....muulize Mrema akwambie lol...
     
  17. j

    jakamoyo JF-Expert Member

    #17
    Oct 20, 2012
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    leo tutashuhudia wafuasi wa chadema wakipingana na chama chao kwa mara ya kwanza.
    Kisa, ni ishu ya waislam.
     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Oct 20, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,524
    Trophy Points: 280
    Tundu Lissu he is mor of a laywer than a politician

    Marando ndio game zake hizi......

    this is politics,hakuna genuine tamko hapo
     
  19. yusufu hezron

    yusufu hezron Member

    #19
    Oct 20, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 43
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    toa hoja na wala sio kusema haina mvuto kimsingi chadema kama chama cha kikuu cha upinzani wako halali kuyasema hayo walioyasema suala hapa ni ipi haki kwa pande zote mbili yaani serikali pamoja na waislamu na hata ivo huyu ponda hafai ni bora tu afungwe tu
     
  20. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #20
    Oct 20, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,622
    Likes Received: 3,948
    Trophy Points: 280
    Wamepima wakaona mbali sana.kura za zanzibar zinaamua nani anakua rais wa Tanzania.kwa chadema kupata hata asiliamia 30 za kura zao inawapeleka karibu na ndoto zao za kukamata dola.ukichukulia kua wameshakubalika kwa jamii wakristo.
     
Loading...