Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema Washukuru Wananchi kwa Ushindi Udiwani Kiwira

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lawkeys, Apr 8, 2012.

  1. Lawkeys

    Lawkeys JF-Expert Member

    #1
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 1,108
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nipo Kiwira sasa na nimepata nafasi ya kukutana na watu walionusa harufu ya mabomu ya machozi wiki iliyopita katika uchaguzi mdogo wa udiwani ulioipa CDM ushindi wa kishindo. Nimepata habari ambazo nahisi ni muhimu umma ukafahamu kuhusiana na uchaguzi huu.

    Toka nikiwa safarini kutokea Dar nimewasikia awtu wakiwa na hamasa ya hali ya juu wakizungumzia uchaguzi huu. Hamasa zaidi nimeishuhudia kwa vijana na wazee wakifurahia ushindi huu utadhani matokeo yametoka jana. Taarifa za msingi usizozijua:

    (1) Bodaboda walipewa na CCM lita Mbilimbili za Mafuta

    Vijana wamiliki wa bodaboda walijaziwa mafuta ili wahudhurie kwenye kampeni za CCM. Vija walipokea mafuta wakaenda kwenye kampeni za CDM huku wakikumbushana kwamba lita mbili zinawakilisha vidole viwili alama ya CDM na hata siku ya uchaguzi kauli mbiu iliendelea vivyo hivyo waliendelea kuonesha kidole gumba mbele (dole) kwajili ya kupokelea salio CCM lakini nyuma walificha vidole viwili kwaajili ya kupigia kura.

    (2) Ana Kilango na Wanawake wa Kiwira

    Inasimuliwa kwamba Ana Kilango aliwakusanya wanawake katika jengo la Bank Kata (Saccos) linaloendelea kujengwa ili kuwapatia kishika uchumba na CMM kwajili ya kura kesho yake. Inasimuliwa zaidi kwamba Ana na wenzake walipitia mlango wa nyuma kwa kubomoa bati fence ya mabati inayolizunguka jengo hilo.

    Wakiwa wamenza kugawana pesa, inasimuliwa kwamba kuna mtu kutoka ndani ya kikao hicho haramu alitoa taarifa kwa Kamanda wa CDM ambaye alisambaza taarifa kwa Makamanda ambao walisabisha mamia ya wananchi kuizingira nyumba hiyo wakizuia Ana na wengine kutoka ili Takukuru waje kuifanya kazi yao. Ili kuzuia aibu hii Ana na wenzake waliwasiliana na RPC ambaye alikuja na vikosi vya FFU na kuanza kupiga mabomu kiholela. Mzee mmoja amanbaye alikuwepo eneo la tukio anasema alimwambia RPC kwamba anaamini kwam ba RPC atakuwa shahidi wa ukweli wa jambo hili. Baada ya wananchi kukimbia Ana na wenzake walipata upenyo wakaondoka. Chakusikitisha ni kwamba kituo cha ITV katika taarifa ya usiku siku hiyo walitoa muda wa hewani kwa Ana ili apotoshe ukweli wa tukio hili. Makamanda waliendelea kupambana kwa kuzuia barabara mpaka Polisi walipoamua kuondoka.

    Ili kuthibitisha habari hii nimeambiwa na kada wa CCM kwamba yeye alikuwa ndani pamoja na Ana na wengine wakigawiwa pesa. Anasema kywamba walichanganyikiwa Makamanda walipowazingira. Anasema kwamba hali ilikuwa mbaya zaidi pale ambapo walikuwa wakijitahidi kudanganya kwamba kilikuwa ni kikao cha kawaida cha ndani cha chama, wakati huohuo wakinamama wengine walikuwa wanapayuka kwamba, "mimi nimepewa 10000/= ma mwingine mimi nimepewa 15000/=" kada anasema hali ilikuwa tete sana. Cha kusikitisha ni kwamba sijapata taarifa zozote za Pccb kufanya kazi yao juu ya hili.

    (3) Maboksi ya Kura ya Kamatwa

    Alfajiri ya siku ya kupiga kura,nimesimuliwa kwamba, gari ya halimashauri ya Rungwe ilikamatwa na Makamanda ikiwa na maboksi yaliyo na kura za CCM. Makamanda walitoa kichapo kwa dreva, wakanyang'anya funguo za gari na maboksi yakapelekwa kituo cha polisi. Lakini cha kusikitisha sijapata taarifa ya hatua za kisheria zilizochukuliwa.

    Ushauri kwa wazalendo, sio lazima kufungua malalamiko kupitia polisi kwani unaweza ukapeleka maelezo yako moja kwa moja mahakamani. Kwahiyo mtuhumiwa na maboksi katika kesi hii yangepelekwa mahakamani. Zaidi ya hapo chukueni hata kwa simu ushahidi wa video za matukio ya uharifu wa namna hii. Mkishitaki polisi au mahakamani ikashindikana ugeukieni umma kupitia midia, kwani ni rahisi na gharama nafuu, upload hiyo video kwenye youtube, fb, twitter, jf na uwaache wananchi wachukue hatua 2015.

    (4) Piga Kura Linda Kura

    Naambiwa kwamba katika kipindi chote cha Kampeni Makamanda kutokea Tunduma na Mbeya mjini walikua wakipata taarifa ya uchakachuzi wanamwagika kama umande. Walisafiri umbali mrefu kwa gharama zao binafsi. Wengi walitokea Mbeya mjini na Tunduma. Na siku ya kupiga kura ninaambiwa Makamanda waliagiza katika vituo korofi kura zipigiwe nje ya nyumba na wanawake hawakuruhusiwa kujitanda kanga kwani inasemekana zinatumika kufichia kura. Na baada ya kupiga kura, kura zililindwa.

    (5) Mazishi ya CCM

    Ukweli ni kwamba kwa jamii za watu wa Mbeya msiba ni kitu cha heshima ya juu sana na ni chachu ya kuwaleta watu pamoja. Sasa siku moja kabla ya kabla ya uchaguzi Wapenzi wa CDM walitengeneza jeneza kisha wakaivalisha kofia ya CCM huku wakiigiza kulia wakiwa wamebeba mahindi, maharage, mikeka kama inavyokuwa katika msiba wa kawida. Walikuwa wakiimba, "nani kaua? CDM". Na baada ya mazishi walikula kande ambazo walizipika wenyewe.

    (6) Mshindi wa uchaguzi alikuwa Lawrent Mwakalibhule, mwanafunzi wa kidato cha 3 UDSM.

    (7) Mipango ya siku ya kuapishwa ni kuchinja ng'ombe mkubwa watu wale wafurahi huku wakijiandaa kwa ushindi mwingine 2015.
     
  2. m

    mandubu New Member

    #2
    Apr 8, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu hongera kwa post nzito, imejitosheleza. hongereni sana makamanda, hakuna kulala hadi kieleweke.
     
  3. L

    Luiz JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2012
    Joined: May 23, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante kwa taarifa kamanda ila nakurekibisha kidogo sio mwanafunzi wa kidatu cha 3 udsm bali ni mwanafunzi wa mwaka wa 3 udsm.
     
  4. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #4
    Apr 8, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Engineering na sheria wanaita kitado! kwa kuwa ni miaka 4!
     
  5. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #5
    Apr 8, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Peopleeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeees Poweeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeer hiyo. Hii iendelee kuenea nchi nzima CCM ndo mwisho wao PIGA KURA LINDA KURA. Ahsante mdau kwa taarifa nzuri
     
  6. DCONSCIOUS

    DCONSCIOUS JF-Expert Member

    #6
    Apr 8, 2012
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,272
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kunakitu mleta habali amekikisahau nacho ni Rechard Kasesela kutishia kuua kwa bastora. Alimtishia kumuua mbunge wa Vitimaalumu chadema Anna malaki pamoja na mwenyekiti wa chadema mbeya mjini Mwabigija maalufu kama Mzee wa Upako lakini tuliambiwa na polisi kuwa Kasesera atatafutwa mpaka sasa hakuna Taarifa ya kipolice juu ya hilozaidi ya Makamanda kufungua kesi zidi yake
     
  7. m

    mtengwa JF-Expert Member

    #7
    Apr 8, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,654
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Hiyo ndo 2naitaga pipoz pawa
     
  8. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #8
    Apr 8, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Huko tunakoelekea kila mtu atalazimika kuwa na bastola yake. Hawa magamba wakishindwa kabisa kuchakachua ili wasalie madarakani wataanza kupiga watu risasi za moto.

    Wapi duka la silaha?
     
  9. M

    Molemo JF-Expert Member

    #9
    Apr 8, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Nimefurahi tu jinsi Anne Kilango alivyoumbuka
     
  10. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #10
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Tunao watu wengi wa chadema wenye kuthubutu, wenye akili nyingi, wazalendo wa kweli na real great thinkers ni pamoja na wewe. Stay blessed.
     
  11. Mhoja

    Mhoja JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2012
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kila la heri
     
  12. L

    LOVI MEMBE JF-Expert Member

    #12
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    PEOOOOOOOOOOOOOOOOOPLES POWEEEEEEEEEEEEEER
    HII NI KALI YA MWAKA . MIMI NAOMBA WAKULIMA ZILE VOCHA ZA MAFISADI MWAKA WA 2015 WATENGE KABISA MAHINDI NA MAHARAGE YA KANDE DEBE MOJA MOJA @ NA MASEREMALA MBAO ZA MNINGA KWA AJILI SHUGHULI HIYO NCHI NZIMA ILI TULIE KILIO CHA TAIFA CHA CCM KUONDOKA MADARAKANI BAADA YA MIAKA 50 BILA MAENDELEO YA WANANCHI. SAFARI HII LAZIMA WANANCHI WAHIMIZWE KWA NGUVU ZOTE PEOPLES POWER CHADEMA LAZIMA ICHUKUE TUFINGE TUSIFINGE? QUOTE=Lawkeys;3651813]Nipo Kiwira sasa na nimepata nafasi ya kukutana na watu walionusa harufu ya mabomu ya machozi wiki iliyopita katika uchaguzi mdogo wa udiwani ulioipa CDM ushindi wa kishindo. Nimepata habari ambazo nahisi ni muhimu umma ukafahamu kuhusiana na uchaguzi huu.

    Toka nikiwa safarini kutokea Dar nimewasikia awtu wakiwa na hamasa ya hali ya juu wakizungumzia uchaguzi huu. Hamasa zaidi nimeishuhudia kwa vijana na wazee wakifurahia ushindi huu utadhani matokeo yametoka jana. Taarifa za msingi usizozijua:

    (1) Bodaboda walipewa na CCM lita Mbilimbili za Mafuta

    Vijana wamiliki wa bodaboda walijaziwa mafuta ili wahudhurie kwenye kampeni za CCM. Vija walipokea mafuta wakaenda kwenye kampeni za CDM huku wakikumbushana kwamba lita mbili zinawakilisha vidole viwili alama ya CDM na hata siku ya uchaguzi kauli mbiu iliendelea vivyo hivyo waliendelea kuonesha kidole gumba mbele (dole) kwajili ya kupokelea salio CCM lakini nyuma walificha vidole viwili kwaajili ya kupigia kura.

    (2) Ana Kilango na Wanawake wa Kiwira

    Inasimuliwa kwamba Ana Kilango aliwakusanya wanawake katika jengo la Bank Kata (Saccos) linaloendelea kujengwa ili kuwapatia kishika uchumba na CMM kwajili ya kura kesho yake. Inasimuliwa zaidi kwamba Ana na wenzake walipitia mlango wa nyuma kwa kubomoa bati fence ya mabati inayolizunguka jengo hilo.

    Wakiwa wamenza kugawana pesa, inasimuliwa kwamba kuna mtu kutoka ndani ya kikao hicho haramu alitoa taarifa kwa Kamanda wa CDM ambaye alisambaza taarifa kwa Makamanda ambao walisabisha mamia ya wananchi kuizingira nyumba hiyo wakizuia Ana na wengine kutoka ili Takukuru waje kuifanya kazi yao. Ili kuzuia aibu hii Ana na wenzake waliwasiliana na RPC ambaye alikuja na vikosi vya FFU na kuanza kupiga mabomu kiholela. Mzee mmoja amanbaye alikuwepo eneo la tukio anasema alimwambia RPC kwamba anaamini kwam ba RPC atakuwa shahidi wa ukweli wa jambo hili. Baada ya wananchi kukimbia Ana na wenzake walipata upenyo wakaondoka. Chakusikitisha ni kwamba kituo cha ITV katika taarifa ya usiku siku hiyo walitoa muda wa hewani kwa Ana ili apotoshe ukweli wa tukio hili. Makamanda waliendelea kupambana kwa kuzuia barabara mpaka Polisi walipoamua kuondoka.

    Ili kuthibitisha habari hii nimeambiwa na kada wa CCM kwamba yeye alikuwa ndani pamoja na Ana na wengine wakigawiwa pesa. Anasema kywamba walichanganyikiwa Makamanda walipowazingira. Anasema kwamba hali ilikuwa mbaya zaidi pale ambapo walikuwa wakijitahidi kudanganya kwamba kilikuwa ni kikao cha kawaida cha ndani cha chama, wakati huohuo wakinamama wengine walikuwa wanapayuka kwamba, "mimi nimepewa 10000/= ma mwingine mimi nimepewa 15000/=" kada anasema hali ilikuwa tete sana. Cha kusikitisha ni kwamba sijapata taarifa zozote za Pccb kufanya kazi yao juu ya hili.

    (3) Maboksi ya Kura ya Kamatwa

    Alfajiri ya siku ya kupiga kura,nimesimuliwa kwamba, gari ya halimashauri ya Rungwe ilikamatwa na Makamanda ikiwa na maboksi yaliyo na kura za CCM. Makamanda walitoa kichapo kwa dreva, wakanyang'anya funguo za gari na maboksi yakapelekwa kituo cha polisi. Lakini cha kusikitisha sijapata taarifa ya hatua za kisheria zilizochukuliwa.

    Ushauri kwa wazalendo, sio lazima kufungua malalamiko kupitia polisi kwani unaweza ukapeleka maelezo yako moja kwa moja mahakamani. Kwahiyo mtuhumiwa na maboksi katika kesi hii yangepelekwa mahakamani. Zaidi ya hapo chukueni hata kwa simu ushahidi wa video za matukio ya uharifu wa namna hii. Mkishitaki polisi au mahakamani ikashindikana ugeukieni umma kupitia midia, kwani ni rahisi na gharama nafuu, upload hiyo video kwenye youtube, fb, twitter, jf na uwaache wananchi wachukue hatua 2015.

    (4) Piga Kura Linda Kura

    Naambiwa kwamba katika kipindi chote cha Kampeni Makamanda kutokea Tunduma na Mbeya mjini walikua wakipata taarifa ya uchakachuzi wanamwagika kama umande. Walisafiri umbali mrefu kwa gharama zao binafsi. Wengi walitokea Mbeya mjini na Tunduma. Na siku ya kupiga kura ninaambiwa Makamanda waliagiza katika vituo korofi kura zipigiwe nje ya nyumba na wanawake hawakuruhusiwa kujitanda kanga kwani inasemekana zinatumika kufichia kura. Na baada ya kupiga kura, kura zililindwa.

    (5) Mazishi ya CCM

    Ukweli ni kwamba kwa jamii za watu wa Mbeya msiba ni kitu cha heshima ya juu sana na ni chachu ya kuwaleta watu pamoja. Sasa siku moja kabla ya kabla ya uchaguzi Wapenzi wa CDM walitengeneza jeneza kisha wakaivalisha kofia ya CCM huku wakiigiza kulia wakiwa wamebeba mahindi, maharage, mikeka kama inavyokuwa katika msiba wa kawida. Walikuwa wakiimba, "nani kaua? CDM". Na baada ya mazishi walikula kande ambazo walizipika wenyewe.

    (6) Mshindi wa uchaguzi alikuwa Lawrent Mwakalibhule, mwanafunzi wa kidato cha 3 UDSM.

    (7) Mipango ya siku ya kuapishwa ni kuchinja ng'ombe mkubwa watu wale wafurahi huku wakijiandaa kwa ushindi mwingine 2015.[/QUOTE]
     
  13. M

    Mthuya JF-Expert Member

    #13
    Apr 8, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hongereni sana tena sana wana wa Kiwira mmenifurahisha na ( Piga kura linda kura)
     
  14. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #14
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    da ashukuriwe sana dr. kwa kuhamasisha wananchi kulinda kura,,,,,magamba wanang'ang'ania wananchi wakipiga kura waende nyumbani hairusiwi kubaki karibu na kituo cha kupigia kura...chadema inasema sheria inaruhusu kukaa mita mia na ngapi vile.....? baada ya kupiga kura, huwa wanazodoka sana magamba kwani sheria waliiweka wenyewe
    safi sana wana-kiwira hao dawa yake kuwashushua tu wakati wanatoa rushwa halafu kuwaacha maana hata ukiwapeleka polisi hakuna lolote litakalofanywa
     
  15. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #15
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Am very proud of my homeland. Naamini 2015 tutakomboa mkoa wote. No more magamba in our sacred land.
     
  16. STK ONE

    STK ONE JF-Expert Member

    #16
    Apr 8, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Big up brother.....hii kasi hakuna kulala hadi 2015....tukalala inakula kwetu...
     
  17. K

    Kidoma Member

    #17
    Apr 8, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 45
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nzuri imetulia na imefanyiwa utafifti ulioshiba!
     
  18. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #18
    Apr 8, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hongereni kwa ushindi huu ila umesahau kutueleza idadi ya kura za kila mmoja
     
  19. m

    makaka Member

    #19
    Apr 9, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi SAMBWEE shitambala si alijidai kuwa ataibomoa CDM mbeya?? mbona kama ameshindwa kazi halafu amesahaulika kwenye u- DC, lo jamani ccm hamna huruma kwa mwenzenu??
     
  20. F

    Froida JF-Expert Member

    #20
    Apr 9, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Mama mmoja aliyemshuhudia Kilango unaambiwa aliona siku zake,miguu yote ililowa damu ha haha chejea CDM wewe
     
Loading...