Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema waonyesha picha za video alivyouawa Mwangosi;Picha zinaonyesha jinsi RPC Iringa alivyoshuhud

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Sep 10, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    JUMATATU, SEPTEMBA 10, 2012 05:45 NA BENJAMIN MASESE, DAR ES SALAAM

    *Picha zinaonyesha jinsi RPC Iringa alivyoshuhudia tukio
    *Zinaonyesha baada ya Mwangosi kuuawa, polisi walilaumiana
    *Waandishi wa habari, viongozi wa Chadema waangua vilio
    CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimeonyesha picha za mnato na video zinazoonyesha jinsi Mwandishi wa Habari wa Kituo cha Television cha Channel Ten, Daudi Mwangosi, alivyouawa.

    Picha hizo zilionyeshwa jana jijini Dar es Salaam, wakati wa kikao cha Kamati Kuu ya chama hicho kilichohudhuriwa pia na waandishi wa habari. Kikao hicho cha Kamati Kuu kilikuwa ni cha dharura na kilifunguliwa na kuongozwa na Mwenyekiti wa CHADEMA, Freeman Mbowe.
    Wakati picha hizo zikionyeshwa wazi wazi, viongozi wa CHADEMA na waandishi wa habari, walishindwa kujizuia kwani baadhi yao walijikuta wakiangua vilio wakionyesha kusikitishwa na jinsi Mwangosi alivyouawa.

    Katika tukio hilo, Mbowe ni kati ya waliolia na ilifika wakati akanyanyuka kutoka meza kuu na kwenda nje ya ukumbi, ili asiendelee kushuhudia Mwangosi alivyouawa.

    Wakati picha hizo zikionyeshwa kwa zaidi ya masaa mawili, askari polisi walioshiriki kumuua Mwangosi walionekana wazi wazi na pia Kamanda wa Polisi, Mkoa wa Iringa, Michael Kamuhanda, alionekana pia eneo la tukio akishuhudia Mwangosi akiuawa.

    Kwa mujibu wa picha hizo, mwandishi wa habari aliyeanza kukamatwa na askari polisi na kupata kipigo ni Godfrey Mushi wa Gazeti la Nipashe.

    Picha hizo za video zilionyesha kuwa, baada ya Mushi kukamatwa, Mwangosi alikwenda kumuokoa mwenzake huyo na alipofika eneo la tukio, askari hao walianza kumpiga na hatimaye kumuua mbele ya Kamanda Kamuhanda.

    Picha hizo zinaonyesha kuwa, kabla Mwangosi hajauawa, polisi mmoja alipitisha bunduki yake miguuni kwa polisi mwenzake kisha Mwangosi akauawa.

    Baada ya tukio hilo, picha hizo zinaonyesha kuwa, baadhi ya askari polisi waliokuwa wakimpa kipigo Marehemu Mwangosi, walikimbia na kuacha mwili wa marehemu ukiwa vipande vipande.

    Kwa mujibu wa picha hizo, polisi hao walipokuwa pembeni, wenyewe kwa wenyewe walianza kulaumiana huku baadhi yao wakimlaumu muuaji na kusema umefanya nini hicho?.

    Baada ya hapo, mmoja wa polisi hao alisikika akisema twende tukamchukue mwenzetu na walipofika mahali alipokuwa mwenzao ambaye alikuwa amejeruhiwa kwa bomu lililomuua Mwangosi, gari ya Kamanda Kamuhanda ilisogea karibu na kumpakia askari polisi aliyejeruhiwa.

    Picha hizo za video ambazo zinaonekana zilirekodiwa kwa umakini wa hali ya juu, zinaonyesha baada ya mauaji hayo, askari walishikwa na butwaa huku baadhi yao wakionekana kushika pua.

    Wakati hayo yakiendelea baadhi ya askari ambao ni wa Kikosi cha Kutuliza Ghasia (FFU), walionekana katika mkanda huo wa video, wakifungua kofia zao zilizokuwa zimefunika uso na macho yao, ili waone vizuri maiti ya Mwangosi iliyokuwa vipande vipande.

    Wakati wakivua kofia hizo, baadhi yao walikuwa wakinawa nyuso zao kutokana na moshi uliokuwa umesambaa eneo la tukio wakati walipokuwa wakiwatawanya wafuasi wa CHADEMA.

    Pia picha hizo, zilionyesha askari polisi mmoja akiwa amevaa kiraia, huku shingoni akiwa na skafu ya CHADEMA lakini baada ya vurugu kuanza, askari huyo alionekana akiivua skafu hiyo na kuiweka mfukoni.

    Alipoivua na kuiweka katika mfuko wa nyuma wa kaptula aliyokuwa amevaa, mwenzake mmoja akampa kofia ya kujikinga na moshi kisha askari huyo akachomoa bastola kwa ajili ya mapambano.

    Pamoja na picha hizo kuwaonyesha askari polisi walivyotekeleza tukio hilo, Kamanda wa Operesheni ya Vuguvugu la Mabadiliko (M4C) wa CHADEMA, Benson Kigaila, alionekana pia akijibizana na ofisa mmoja wa Jeshi la Polisi, Mkoa wa Iringa kuhusu wafuasi wa CHADEMA kuwepo katika Kijiji cha Nyololo kilichopo Wilaya ya Mufindi, Mkoa wa Iringa.

    Vile vile, picha hizo za video, awali zilionyesha marehemu Mwangosi alivyokuwa akimuuliza Kamanda Kamuhanda kuhusu sheria ya kuzuia mikutano ya vyama vya siasa na maswali hayo yalionyesha jinsi kamanda huyo wa polisi alivyokuwa amechukizwa nayo.

    Kutokana na picha hizo, Mbowe alisema huo ni ushahidi wa kutosha kuonyesha jinsi Jeshi la Polisi lilivyokuwa limedhamiria kuua.

    Kwa mujibu wa Mbowe, CHADEMA itatoa tamko zito leo kuonyesha ni hatua gani zitachukuliwa baada ya kifo cha Mwangosi.



    KABLA YA PICHA
    Awali, akifungua kikao hicho, Mbowe alisema ajenda zitakazojadiliwa na kutolewa tamko ni za kitaifa, kijamii na kiusalama kwa manufaa ya wananchi wote.

    Mbowe alianza kutoa pole kwa waandishi wa habari nchini kutokana na kifo cha Mwangosi na kuwataka wawe wavumilivu katika kipindi hiki ambacho kamati imeundwa kuchunguza tukio hilo.

    "Kifo cha mwenzenu marehemu Mwangosi kimetugusa sote, ninachoweza kusema ni kwamba, kimesababishwa na Jeshi la Polisi kwa lengo wanalolijua wenyewe, lakini najua wanataka kuwadhoofisha.

    "Jambo jingine ambalo napenda kuwaeleza waandishi, ni kwamba sote tunafahamu Rais Jakaya Kikwete alivyo mwepesi kutoa pole na kuhudhuria pale panapotokea msiba, lakini hadi sasa kitu hicho hakijafanyika.

    "CHADEMA tunalaani sana kitendo cha Rais Kikwete kushindwa kutoa pole hata ya kauli, huku akijua tukio hilo limegusa watu wote duniani, tunashangaa kuendelea kutatua migogoro ya nchi nyingine, huku ya kwetu yakitushinda.

    "Hakuna asiyefahamu kuna migogoro ya walimu, madaktari, wafanyakazi wa kada mbalimbali, wakulima, wafugaji na wananchi kwa ujumla, lakini hakuna jitihada zozote zinazofanyika kutatua badala yake tunaendelea kuongeza matatizo mengine," alisema Mbowe.


    KAULI YA TENDWA
    Akizungumzia kauli ya Msajili wa Vyama vya Siasa, John Tendwa, aliyesema wiki iliyopita, kwamba atakifuta CHADEMA kama mauaji yataendelea kutokea kwenye mikutano yao, Mbowe alisema haitawezekana chama hicho kufutwa vinginevyo ni kuhatarisha amani ya nchi.

    Mbowe alisema, mpango wa Serikali ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) kutumia vyombo vya dola kama polisi na viongozi kutaka kuzuia mikutano ya M4C inayoendelea nchi nzima, hautafanikiwa.

    "Tendwa asijaribu kutoa kauli za kuhatarisha amani ya nchi, kama ni kufuta vyama aanzie CCM, CHADEMA sio chama cha mfukoni, kama amelewa na usajili wa vyama na kuwa kibaraka wa CCM sasa amekanyaga pabaya.

    "Napenda kutangaza rasmi kwamba, mikutano ya M4C itaendelea nchi nzima na hakuna mtu anayeweza kuizuia, tunataka kuleta demokrasia na mabadiliko ya kweli.

    "Serikali ya CCM isijaribu kuleta machafuko nchini, itambue kwamba, CHADEMA ina mamilioni ya wafuasi na kila siku wanaendelea kuongezeka na kama Serikali hii itaendelea kulea ufisadi, wizi, ubabaishaji, mauaji na kushindwa kuwajibika kwa wananchi, ijue mwisho wake umefika, hakuna cha kulindana," alisema.



    TUZO KWA WAANDISHI
    Akizungumzia picha zilizopigwa na waandishi wa habari siku ya tukio la mauaji ya marehemu Mwangosi, alisema wanastahili kupatiwa tuzo.

    Mbowe alisema kuwa, CHADEMA kinaandaa tuzo kwa waandishi wa habari waliopiga picha za video na mnato katika tukio la mauji ya marehemu Mwangosi.

    "Waandishi wa habari wameonyesha uhodari mkubwa sana licha ya kuwa katika msukosuko wa mabomu ya polisi, picha zilizopigwa zimeondoa dhamira chafu ya polisi na Serikali ya CCM, kutaka kutumia mwanya huo kukichafua CHADEMA, picha zote za mnato na video zimeonyesha ukweli wa jambo na wahusika.

    "Sisi kama CHADEMA tunathamini mchango wa vyombo vya habari na umuhimu wake na ni mtaji mkubwa sana kwetu, tumesikia waandishi wanatafutwa hatutasita kuwasaidia na mpaka sasa tupo sambamba katika hili," alisema.


    AISHUKIA TBC
    Katika hali nyingine, Mbowe alionyesha kutoridhishwa na mwenendo wa Shirika la Utangazaji la Taifa (TBC), kwa kusema kuwa limekuwa likifanya kazi ya kuibomoa CHADEMA badala ya kueleza ukweli ulivyo.


    DK. SLAA
    Naye Katibu Mkuu CHADEMA, Dk. Willbrod Slaa alikiri kumtumia ujumbe mfupi wa simu za mkononi (SMS), Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini, (IGP) Said Mwema na kwa Msajili wa Vyama vya Siasa, John Tendwa.

    Alisema alituma ujumbe huo baada ya kuzuiwa barabarani na polisi wakati wakiwa katika mikutano ya M4C.

    Alisema baada ya kuzuiwa na kushushwa kwenye magari yao wakiwa mkoani Iringa na kulazimishwa kutembea kwa miguu hadi hotelini, aliamua kumpigia simu IGP Mwema na kumuelezea jambo hilo, lakini hakumjibu na ndipo alipoamua kumtumia ujumbe huo mfupi.

    Hata hivyo alimtaka IGP Mwema na Tendwa kueleza chanzo cha kutuma ujumbe huo na kuachana na tabia ya kupotosha jamii.

    Alisema kama kweli sms hiyo aliituma kwa uchochezi ni vema wamkamate na kumfikisha kwenye vyombo vya sheria.

     
  2. G

    G. Activist JF-Expert Member

    #2
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 484
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hii inaumiza sana!! Cha kushangaza Kamuhanda bado yupo ofisin na anaendelea na kazi kama kawaida!! These people are very unserious!!
     
  3. M

    Msengapavi JF-Expert Member

    #3
    Sep 10, 2012
    Joined: Oct 23, 2008
    Messages: 2,385
    Likes Received: 563
    Trophy Points: 280
    haya yana mwisho ndugu yangu na mwisho hauko mbali. Mungu hawezi kukaa kimya kwa muda mrefu zaidi wakati maovu haya yakiendelea. Jipe Moyo, ukombozi u-karibu!
     
  4. M

    Mindi JF-Expert Member

    #4
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 5, 2008
    Messages: 681
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 60
    Pamoja sana kamanda...M4C daima mbele!!
     
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    Sep 10, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    TBC Jana ilikuwepo kwenye MKUTANO wa CUF; Inaiogopa CUF sababu ya UZEMBE wake Ninavyosikia waliweka kipindi ambacho waliweka IDADI ya Waislamu

    Sijui wameitoa ONLINE; Wao Ndio wakaiita Sahihi; Hao Watengenezaji wa KIPINDI hicho nadhani bado wako KAZINI? ingekuwa US au EUROPE wamesimamishwa

    Au KUFUKUZWA kazi Mara Moja... Serikali ya CCM hawafukuzani wanajazana pamoja na UCHAFU wao halafu Mkurugenzi anasema ndio yeye mwenye

    Makosa... F.Y.I Wakurugenzi huwa hata hawajui VIPINDI VYA TELEVISION kadanganya UMMA wote wa Watanzania...
     
  6. commited

    commited JF-Expert Member

    #6
    Sep 10, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Yana mwisho haya hakuna shida, mungu ni mwema.
     
  7. Scofied

    Scofied JF-Expert Member

    #7
    Sep 10, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 1,956
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    hatuwezi pata hiyo video hapa wakuu...fanyen lolote kila mtu aione wakuu...
     
  8. Msolopagazi

    Msolopagazi JF-Expert Member

    #8
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 646
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Safi tamko la cdm linajitosheleza kazi kwa magamba,Mwigulu na policcm m4c part 2 ndo inaanza
     
  9. NG'OMBE

    NG'OMBE JF-Expert Member

    #9
    Sep 10, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 362
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    TBC ni imejaa mbumbumbu, na ndiyo maana inafanya mambo ya kishamba hata mtoto mdogo anaweza kugundua wanachokifanya ni upuuzi mtupu, naunga mkono kususiwa chombo hicho cha habari.
     
  10. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #10
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 884
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ninamtamani yule Mungu aliyesimamisha jua ili ashughulike na watu wenye shingo ngumu! Huyo anatufaa sana Afrika kwa ajili ya hawa viongozi wanaojifanya miungu watu! Wako radhi kutoa uhai wa mtu kwa ajili ya minyoo ya matumboni mwao na matumbo ya watoto wao.
     
  11. Mtetezi wangu yuhai

    Mtetezi wangu yuhai Member

    #11
    Sep 10, 2012
    Joined: Sep 4, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiukweli inuma tena inakatisha tamaa ya kuendelea kuiona madarakani serikali ambayo imejaa ubatilivu,utepetevu na unyepenyevu ktk utendaji wake wa kazi.jamani vyombo vya usalama iweni makini katika utendaji wenu hasa kipindi hichi cha vugvugucha la mabadiliko.:a s 465::a s 465:hii ni alama ya utayari. Kwa mabadiliko ya kweli.
     
  12. p

    posa Member

    #12
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 53
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 25
    Bado tuendelee kujifariji kwamba tuna kiongozi ambaye yuko kwa ajili ya maslahi ya walio wengi kama Sio kikundi cha wahuni wachache.
     
  13. m

    manucho JF-Expert Member

    #13
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hako ka kideo tutakapata wapi sasa, Mwema, Kamuhanda vuuup the Hague
     
  14. m

    manucho JF-Expert Member

    #14
    Sep 10, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hako ka kideo tutakapata wapi sasa, Mwema, Kamuhanda vuuup the Hague
     
  15. Akami

    Akami Member

    #15
    Sep 10, 2012
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuwekeeni hiyo video,Ulimwengu wote uone
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    Sep 10, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    TBC imeshakuwa kama chama cha Siasa
     
  17. HUGO CHAVES

    HUGO CHAVES JF-Expert Member

    #17
    Sep 10, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,550
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    kati ya watu muhimu wa kuhoji ni mkuu wa mkoa na wilaya husika jinsi walivyoshiriki kuhakikisha mikutano ya chadema haifanyiki na ni maagizo gani walitoa kwa rpc kamuhanda .
     
  18. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #18
    Sep 10, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    watakumbuka kuchukua hatua wakati tayari ni too late! acha panya waendelee kutoboa mtubwi. heri tuzame,watakao pona wataanza kuheshimiana.
     
  19. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #19
    Sep 10, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    [​IMG]


    Asanteni Kamati Kuu CHADEMA walau kwa kuitikia sauti ya na majonzi ya umma wa Tanzania na kutoa dira kwa Taifa, kukemea na kuainisha mambo gani yafanyike ili kutokomesha UKATILI WA JESHI LA POLISI dhidi ya raia na mauaji yasiokwisha kila kona ya nchi.

    Hakika bado tunaomba sana mambo yasiishie tu hapo kwenye ma-tamko bali zaidi wananchi tunaasubiri kuona CHADEMA kinavyofwatilia utekelezaji wa kila agizo la Kamati Kuu taifa kwa faida yetu sisi walalahoi huku vijijini.

    Elimu ya uraia kwa umma wa Tanzania sasa ndio iongezewe kasi maraduru ili kila kijiji kiweze kufikiwa ki-undani zaidi na zaidi.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...