Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA waomba msaada kwa mataifa ya nje

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Jan 17, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Jan 17, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Baraza la Vijana la Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Bavicha) wameomba msaada kwa vyama rafiki duniani ili kufanikisha maandalizi ya Uchaguzi Mkuu wa 2015.

    Akihutubia katika Mkutano wa Kimataifa wa Vijana kuhusu demokrasia uliofanyika juzi kwenye Ukumbi wa Bunge la Australia (North Wales), Sydney, Katibu Mkuu wa Baraza la Vijana la Chadema (Bavicha), Deogratias Munish alisema:
    “Chadema tumedhamiria kushika dola mwaka 2015, tunaomba msaada wenu wa hali na mali katika harakati zetu hizi.”

    Katika hotuba yake, Munishi alisema kutokana na matatizo mengi yanayoikumba Tanzania hasa katika mfumo wa uchaguzi, wameamua kufanya tathmini ya kukiwezesha kuingia Ikulu kwa kuwashirikisha vijana wa nchini nzima.Alisema ili kufanikisha hilo, kinahitaji kupata uzoefu wa nchi mbalimbali kabla ya kuingia kwenye mchakato wa uchaguzi.

    “Tunahitaji kufanya ‘home work’ yetu vizuri kabla ya hapo. Ndiyo maana kama vijana wa chama, Baraza letu limeamua kwa makusudi kwenda kukijenga chama vizuri kwa kuwaunganisha vijana wote pamoja kwenye maeneo yao,” alisema.
    Alisema kabla ya Bavicha kujipanga kuhakikisha Chadema kinashinda katika Uchaguzi Mkuu ujao, Katibu Mkuu wake, Dk Willbrod Slaa alishaiagiza Bavicha kufuatilia kwa karibu migogoro yote inayohusu vyuo vikuu ambako ndiko iliko ngome kuu ya chama hicho.

    Munish alisema Dk Slaa alisema vijana hao wanatakiwa kufuatilia na kuweka wazi hatua mwafaka zinazopaswa kuchukuliwa ili kukabiliana na matatizo ya vijana.

    Alisema uwanja wa siasa nchini ni mchafu kutokana na kuwepo kwa katiba mbovu ambayo pamoja na mambo mengine, inakataza kuhoji matokeo ya urais pindi yatakapotangazwa na Tume ya Taifa ya Uchaguzi.Alisema ndiyo maana baraza hilo la vijana limeamua kukijenga chama kwa kuwaunganisha vijana wote pamoja kwenye maeneo yao ili kuhakikisha muungano wa ushindi 2015 unapatikana.

    Alisema kutokana na vijana wengi duniani kuunganishwa na misingi ya vyama vyenye kusimamia na kuamini katika demokrasia, jambo la msingi ni kuhakikisha haki za binadamu na uhuru wa kweli unapatikana.

    “Ninaamini na nina uhakika mtatuunga mkono katika harakati zetu sisi vijana wa Tanzania katika kuhakikisha tunashinda 2015,” alisema Munishi na kuongeza: “Kukua kwa Chadema si kwa bahati mbaya, bali ni kutokana na nia na mipango yake thabiti ya kuutumikia umma wa Tanzania.”

    Alisema huduma mbovu za kijamii zimekuwa zikififisha ndoto za Watanzania kufikia maendeleo ya kweli hasa katika kipindi hiki cha kudorora kwa uchumi.Alisema kutokana na hali hiyo, Chadema kimeamua kupambana na rushwa bila woga kwa kuwafichua viongozi wala rushwa ambao wamekuwa wakilifilisi taifa kwa vitendo vyao hivyo.

    Alisema Chadema na Watanzania hawajakata tamaa na huku akiwataka wajumbe waliohudhuria mkutano huo kuwaunga mkono katika kuendeleza mapambano ya kuongoza umma kueleza maovu yanayotendwa na Serikali.
    Nchi wanachama wa umoja huo wenye wanachama 45 inashirikisha vyama vilivyopo madarakani na ambavyo havipo madarakani.

    Baadhi ya nchi hizo wanachama ni Albania, Australia, Austria, Colombia, Croatia, Cyprus, Jamhuri ya Czech, Denmark, Ecuador, El Salvador, Finland, Ufaransa, Georgia, Ujerumani na Ghana.Katika orodha hiyo pia vipo vyama kutoka nchi za Ugiriki, Guatemala, Honduras, Hungary, Iceland, Korea Kusini, Macedonia, Maldives, Moldova na Mongolia.
    Vingine vinatoka katika nchi za New Zealand, Nicaragua, Norway, Peru, Ureno, Serbia, Slovenia, Hispania, Sri Lanka, Sweden, Uganda, Uingereza, Venezuela, Belarus, Bolivia, Malta, Msumbiji, Namibia, Panama, Russia na Tanzania inayowakilishwa na Chadema.Katika mkutano wa aina hiyo uliofanyika nchini mwishoni mwa mwaka jana, ulihudhuriwa na nchi 24.

    SOURCE:MWANANCHI
     
  2. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #2
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    good speech.
     
  3. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #3
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hongera BAVICHA kwa kujitanua nje ya nchi
     
  4. nashy

    nashy JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 679
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ciomrade nakuaminia sana, it is a gud speech naamini zile lecture tulizokuwa tukihudhuria pale nkrumah kwa masanja, thietre kwa maghimbi na yombo kwa mwami zimekujenga vema. Chapa kazi nakuunga mkono
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Jan 17, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Misaada mtapewa lakini hofu yangu ni kwenye malipo,mtawalipaje?
     
  6. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #6
    Jan 17, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    CDM hongereni kwa kutimiza masharti na kuweza kuelewana na chama cha David Cameroon. Hatahivyo watanzania hatutaki kutimiza matakwa ya Cameroon
     
  7. M

    Molemo JF-Expert Member

    #7
    Jan 17, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Ukiwa mtumwa wa Magamba uwezo wako wa kufikiri ni sawa na mkia wa mbuzi
     
  8. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #8
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,861
    Trophy Points: 280
    Hivi misaada ya Conservative kutoka kwa kina Cameroon Uingereza mmeona midogo mnatafuta mingine..

    Lakini mtambue lazima misaada kuwepo na masharti kutoka kwa anaetoa msaada.

    Mfano misaada ya Conservative masharti yake lazima mkubali ushoga. Na nyie ndio wafadhili wenu wakuu..
     
  9. M

    Molemo JF-Expert Member

    #9
    Jan 17, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mambo vipi.Umekunywa chai leo?
     
  10. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #10
    Jan 17, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,889
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
     
  11. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #11
    Jan 17, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,179
    Likes Received: 1,206
    Trophy Points: 280
    Tayari Serikali ya CCM imesharidhia hayo masharti na inavuta mshiko toka huko kwa kwenda mbele.
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,861
    Trophy Points: 280
    Yaani kuomba msaada ndio good speech! Chadema bana
     
  13. nahavache

    nahavache JF-Expert Member

    #13
    Jan 17, 2012
    Joined: Apr 3, 2009
    Messages: 869
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    umenena vema molemo
     
  14. M

    Molemo JF-Expert Member

    #14
    Jan 17, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Pombe ya mataputapu mbaya aisee!
     
  15. M

    Molemo JF-Expert Member

    #15
    Jan 17, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Naona ukachanganya na kiti moto
     
  16. Mnyamwezi wa Urambo

    Mnyamwezi wa Urambo JF-Expert Member

    #16
    Jan 17, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 933
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Sasa kuiongoza nchi yenu mnataka msaada kutoka nchi nyingine?mbona kama hapa sijawaelewa Magwanda.Msaada upi huo hasa mnaoutaka?na siku hizi hakuna vya bure mmejionea wenyewe US na UK wanataka tuwe mapunga.
     
  17. Shardcole

    Shardcole JF-Expert Member

    #17
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,536
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    We mwenyewe unategemea msaada wa magamba sasa sijui utailipaje? Kwani ufahamu kwako umekuwa hadimu kama hedhi kwa kikongwe. BRAVO BAVICHA...........
     
  18. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #18
    Jan 17, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Tunacho kifaa cha kufa mtu pale kwa jina la Munish kumbe hivi kumbe!!!!!!!!!!! Hakika CHADEMA chuo cha ma-kada chipukizi si utani.
     
  19. Alexism

    Alexism JF-Expert Member

    #19
    Jan 17, 2012
    Joined: Aug 14, 2011
    Messages: 1,336
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    Leo tunataka ukombozi wa Taifa letu hili kuweza kupata uhuru wa kweli! Kama ndo hivi kwa kuomba msaada kutoka nje na hasa kwenye kukuza Demokrasia BASI kamwe haitatokea kamwe kuwa na uhuru wa kweli. BAVICHA kwa hili la kuanza kutapata na kuomba msaada kutoka huko nje badala ya kuiungunisha jamii na kuielimisha jinsi ya kuleta mabadiriko na uhuru wa kweli nyie mwaenda nje! It is a shame sababu hili litatufanya tuendelee kuwa tegemezi hadi kwenye fikra na kufikiri then ukoloni mambo leo. Hapa naweza amini maneno haya "The beautful ones Are not yet Born"
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Jan 17, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,861
    Trophy Points: 280
    Mie mbona ndio chakula changu kikuu
     
Loading...