Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema wanapata ruzuku kutoka nje ya nchi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ray jay, Aug 14, 2012.

  1. r

    ray jay JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 870
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    Taarifa za kibank zinaonesha kuwa mara baada ya uchaguzi mkuu 2010 chadema wametoa shilingi milioni hamsini na sita tu (56,000,000/=) kutoka katika akaunti ya chama kwa ajili ya matumizi ya mikutano na kuendesha chama..!!!

    Swali:
    Je ni kweli kwamba mikutano yote ya vuguvugu la m4c na operesheni sangara imegharimu kiasi hiki kidogo cha fedha au kuna vyanzo vingine visivyo rasmi?

    Nawakilisha...!!
     
  2. S

    Simbamwene JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 22, 2008
    Messages: 287
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Benki gani isiyo na maadili na kutoa siri za mteja? Huu udaku utawapeleka watu pabaya? akaunti ya CHADEMA inawahusu kwa namna gani? Kama si upashukuna?
     
  3. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,685
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    Thread kama hizi tunaziita "thread mbuzi"

    It is best to ignore an ignorant
     
  4. m

    mamajack JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kwa kulinganisha na g'harama ya maandalizi ya mkutano ule wa nyinyiemu jangwani walitumia bilion moja na usheee kweli ni ndogo sana!
    mie naamini mipango ni matumizi espacialy ukiwa na pesa.
     
  5. r

    ray jay JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 870
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    Inapokuja swala la maslahi ya taifa hakuna siri...kwa ni mkaguzi wa hesabu za serikali huwa anapata wapi taarifa za mapato na matumizi ya taasisi za serikali?...taarifa za akaunti ya taasisi kama chadema haiwezi kuwa siri kwani wanachama wanapaswa kujuwa mapato na matumizi ya chama chao...
     
  6. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kama wameamua kutoa takwimu, basi watoe takwimu za vyama vyote ili wananchi tuweze kupima. Hii pia ni mbinu hafifu sana ya kuchafuana, tunahitaji utatuzi wa matatizo yetu na siyo kupakana matope.
     
  7. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Unafahamu maana ya neno Ruzuku? nifafanulie kwanza hiyo heading yako ili niweze kuchangia hii mada yako.
     
  8. Kingmairo

    Kingmairo JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 4,813
    Likes Received: 877
    Trophy Points: 280
    Labda utuwekee na kiasi kilichokuwa deposited kwasababu tumeshudia wakikusanya michango katika mikutano mingi tu ya M4C je kama hiyo ndio waliyoitumia? japokuwa kwa upande wa financial management sio sahihi. CHADEMA kama taasisi walipaswa revenue zozote ziingie kwanza benki ndo zitolewe kwa utaratibu uliopo wa kifedha. Lakini bado hoja yako haitoshi kuhitimisha kuwa kutotoa fedha kwenye akaunti hiyo basi wanapata fedha sehemu nyingine. Ukumbuke taasisi nyingi zina akaunti zaidi ya moja, je umeshajua CHADEMA wana akaunti ngapi?
     
  9. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Kwenye mikutano wanachama na mashabiki wa cdm wanaenda gharama zao CCM wanapata posho na usafiri
     
  10. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    VATICAN is the top donor, followed by German's Christian Democratic Union and Israel's Likud in the third place
     
  11. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Unafahamu kwamba nchi hii siyo kila kitu kinawekwa wazi? Kwa taarifa yako matumizi iliyoyafanya CCM wakati wa uchaguzi wa 2010 ilikuwa ni Bn180, baadhi ya matumizi ni haya hapa; Tshirt zili printiwa 8,200,000 kila moja ilighalimu Tshs5000 Total ni Bn41, Track suits pair 2,000,000 kila moja ilighalimu 20,000 total ni Bn40, Kofia 8,200,000 kila moja ilighalimu Tshs2,000 Total ni Bn16.4.

    Hapa hamna taarifa za mabango ya kumtambulisha Jk, Transport, ghlama za wanamuziki, Ze comedy na kadhalika. Hizi pesa inasemekana zilichotwa Serikalini nadhani linapokuja swala la pesa za kuendesha vyama hapa nchini CCM ikae kimya tuu maana ipo siku kila kitu kitawekwa wazi hata kama Wahasibu wa CCM wametishiwa kuuawa ili wasitoe siri
     
  12. Alfred Daud Pigangoma

    Alfred Daud Pigangoma Verified User

    #12
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,727
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Duh! Utazani gazeti la Amani, Kasheshe, Kiu, Sani, Uwazi na mengine ya UDAKU....... Kwani kichwa cha habari akiendani na uliyoandika ndani.

    USHAURI: Kajiunge na hayo magazeti niliyoyataja hapo juu au pitia pale skuli ya elimu watakujuza namna ya kuandika Insha.....
     
  13. r

    ray jay JF-Expert Member

    #13
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 870
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    Ishu hapa sio mapato,,ishu ni matumizi...chadema wanaweza kuwa wanapata kiasi kikubwa cha ruzuku na mapato mengine ya michango ya wanachama na wafadhali kama wanavyodai...ishu inakuja kwenye matumizi ya fdha hizo...taarifa za bank zinaonesha matumizi kidogo sana ya fedha ukilinganisha na kazi zinazofanywa..kama wanapata fedha nyingi za harambee mbona bank statements hazineshi matumizi sahihi ya fedha hizo..?kwa wale wenye taaluma ya kibank waniambie kama ni sahihi mapato ya chama yanaweza kutumika kabla ya kupitia bank!!!!
     
  14. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #14
    Aug 14, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mkuu, fedha ambazo chadema inazipata kutoka nje kama alivyosema Lema kupitia star tv ni ndogo na ya kawaida sana. Na zaidi ni michango ya watz waishio nje. Hoja ya msingi ni kama 30% (mabilioni) ya bajeti ya serikali ya ccm inayotoka kwa wazungu, ina agenda ya siri ya kuchota madini yetu au la.

     
  15. r

    ray jay JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 870
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    Kumbe we ni muelewa...umeonesha mwenyewe mapato na matumizi ya ccm..unaweza kutoa mapato na matumizi ya cdm kwenye kampeni zake za m4c na operesheni sangara?...sidhani kama unaweza coz ndani ya cdm hakuna transparent...ni ngumu sana kufahamu ishu za fedha ndani ya chama hiki...
     
  16. r

    ray jay JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 870
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    Mkuu hoja hapa ni matumizi ya hicho kinachopatikana hata kama ni kidogo!!!ukweli ni kwamba kunamatumizi mengi yanafanywa na viongozi wa juu wa cdm bila kutuata utaratibu wa kifedha...
     
  17. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #17
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Weka na CCM hapo ambao hawana hata mikutano watakuwa wametumia zaidi ya hiyo hivyo ujue Chama kinamatumizi ya pesa.......
    Kumbuka DR Slaa na Mbowe walishakiri kutumia hata pesa zao kwaajili ya shughuli za chama.

    Mleta maada ujue chama cha Chadema si sehemu ya kuvuna pesa kama ilivyo kwa CCM
     
  18. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #18
    Aug 14, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Mkuu,
    Chadema haipati ruzuku kutoka nje, kilichosemwa kupitia star tv ni kuwa tunapata misaada toka marafiki zetu wa nje na zaidi ni watz wanaoishi majuu. Hata hivyo, sina hakika kama zaidi ya 30% ya misaada (+ mikopo) inayopewa serikali ya ccm haina agenda ya kuchota madini yetu nyuma yake.
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,036
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    ray jay,
    Hoja yako ni msingi inaitaji majibu ya kina.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. r

    ray jay JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 870
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 45
    Zipuwawa mimi sikatai kuhusu kiwango cha matumizi...nachohoji hapa ni kwanini taarifa za bank zinaonesha matumizi kidogo sana ya fedha ukilinganisha na shughli halisi zinazofanywa na chama...?fedha yakuendeshea hizi kazi za ujenzi wa chama wanapata wapi kama bank hawatoi fedha?
     
Loading...