Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema wamtambua rais wa tanzania dr j.m kikwete.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Vitendo, Dec 4, 2010.

  1. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #1
    Dec 4, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 597
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kwa maneno aliyoyatoa Mh Tundu Lissu(MB) na mwanasheria wa CHADEMA inaonyesha CHADEMA
    wameanza kumtambua Rais Kikwete kuwa ndiyo Rais Halili wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
    "Na nyinyi mnafahamu RAIS KIKWETE amesema bungeni wiki iliyopita kwamba wabunge wasisahau kwenda majimboni kwao".

    source:
    http://http://www.youtube.com/watch?v=etUrLR8UciU
     
  2. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #2
    Dec 4, 2010
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
  3. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #3
    Dec 4, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hivi CHADEMA hawamtabui RAIS au wanapinga utaratbu uliomuweka RAIS MADARAKANI?
     
  4. Vitendo

    Vitendo JF-Expert Member

    #4
    Dec 4, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 597
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
  5. K

    KERENG'ENDE JF-Expert Member

    #5
    Dec 4, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Vitendo

    Thread yako haina mashiko.........
     
  6. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #6
    Dec 4, 2010
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
  7. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #7
    Dec 4, 2010
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
  8. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #8
    Dec 4, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Jamani eleweni kuwa kwa mfumo wa sasa hata kama Kikwete alishinda lakini NEC ingeweza kumtangaza Dovutwa kuwa rais na kikwete asingepata nafasi ya kulalamika kisheria. So kumtambua ama kutomtambua Dovutwa kusingemwondolea Urais alopewa. Unaweza kupinga utaratibu uliotumiwa na NEC kumpa mtu urais.
    Kimsingi ni kwamba NEC kisheria humpa mtu urais ikipenda kumpa and for the case of 2010 NEC ilimpenda zaidi Kikwete kuliko wagombea wengine.
    Sasa hii thread iliyoletwa hapa imeangalia kutambua urais wa mtu kana kwamba kuna sheria inayomtaka mtanzania kumtambua rais.
     
  9. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #9
    Dec 4, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Haya na Bagbo naye kama vile...! Bora yeye kaona tume iliyopo haimtangazi kajitangazia ya kwake
     
  10. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #10
    Dec 4, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    wa kutumwa hawaishi tu?
     
  11. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #11
    Dec 4, 2010
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180

    Hapo ndipo mnaposhindwa kuielewa katiba. Katiba haiipi tume ya uchaguzi mamlaka ya kuamua nani awe rais, ila inaipa mamlaka ya kumtangaza yule mwenye kura nyingi kuwa Rais.
     
  12. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #12
    Dec 4, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    tunaelewa sana katiba ndo mana tunasema ishu sio kumtangaza tu mwenye kura nyingi katiba inatakiwa kusema mwenye kura nyingi za halali (ambazo hazijachakachuliwa)
     
  13. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #13
    Dec 4, 2010
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Hayo mambo ya za halali ambazo hazijachakachuliwa umesema wewe. Katiba haijasema hivyo. Tatizo lenu mnadhani katiba inaweza kuwa replaced na assumptions!
     
  14. mfarisayo

    mfarisayo JF-Expert Member

    #14
    Dec 4, 2010
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 4,924
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    ni kweli katiba haijasema hivyo ndio mana tunataka ibadilishwe ili hayo maneno yaongezwe
     
  15. t

    truth Member

    #15
    Dec 4, 2010
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Let us be more realistic here, suppose CDM won for presidential position, je hizi kelele against NEC & constitution zingekuwepo? If YES for what?, if NO why?. Kabla ya uchaguzi KATIBA ilikuwepo, NEC ilikuwepo yet wanasiasa waliamua kwa hiyari kuingia kwenye kinyang'anyiro!!!, I believe kwa upande wa opposition ilikuwa kwa nia njema tu ili hata Kama wasingeshinda ngazi ya urais waweze kuongeza idadi ya wabunge wapate nguvu ya kuwa challenge rulling party. Kwa Hilo wamefanikiwa na sisi wapiga kura tunafurahia Hilo kwa kuwa kwa sehemu kubwa indiyo maana ya kuwa na multi-party system katika nchi. Now is time to cooperate with any appropriate entity including the president to serve this nation using the trust granted to you by voters.
     
  16. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #16
    Dec 5, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,516
    Likes Received: 1,706
    Trophy Points: 280
    QUOTE=truth;Let us be more realistic here, suppose CDM won for presidential position, je hizi kelele against NEC & constitution zingekuwepo? If YES for what?, if NO why?.

    Kama ulikua unafuatilia kampeni za CHADEMA au kama ulisoma ilani yao,then ungefahamu kua suala la KATIBA MPYA lilikua moja ya vipaumbele vikubwa. Ivyo kama wangeshinda,ina maana wangetekeleza vipaumbele vyao,ikiwemo mabadiliko ya katiba ambayo yangeenda sambamba na mabadiliko ya mfumo wa NEC. Pia suala katiba mpya si la leo. Lipo toka baada ya kurudishwa tena mfumo wa vyama vingi.
     
  17. kagumyamuheto

    kagumyamuheto JF-Expert Member

    #17
    Dec 5, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Truth, well said
     
  18. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #18
    Dec 5, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Hata kama kura hizo nyingi zimechakachuliwa. Bado kuna tatizo.
     
Loading...