Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema wamezidi kuanguka Uzini ukilinganisha na Uchaguzi wa 2010 - Jussa

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Mtu wa Pwani, Feb 13, 2012.

  1. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #1
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kutokana na matokeo ya Uchaguzi uliofanyika uzini, ukweli ni kuwa chadema wamezidi kuanguka na sio kuipiku CUF kama ilivyokuwa ikinadiwa hapa.

    haya ni maneno ya Jussa alioandika kwenye facebook akiambatanisha na takwimu za uchaguzi uliofanyika mwaka 2010


    Nimeulizwa sana kuhusu matokeo ya Uzini. Bahati mbaya kama ilivyo kawaida ya Watanzania walio wengi huwa hatufanyi utafiti, uchambuzi wala upembuzi na badala yake tunakuwa wepesi wa ku-draw conclusion. Kumekuja analysis kuwa Chadema sasa inaipiku CUF kwa kushika nafasi ya pili na wengine wakadiriki kusema kufukuzwa kwa Hamad Rashid kunakiathiri Chama. Niwarejeshe kwenye matokeo ya 2010 kwa nafasiya Ubunge jimbo la Uzini ambapo CCM ilipata kura 6,651, Chadema 617 na CUF 524. Aliyekuwa mgombea wa Chadema kwa nafasi hiyo ni huyu Ali Mshimba Mbarouk ambaye amegombea Uwakilishi mara hii. Sasa kutoka kura 617 hadi 281 amepoteza mvuto kiasi gani? Isitoshe, CUF kwa kuzielewa siasa za Zanzibar hatukusumbuka kutumia fedha nyingi. Tumetumia milioni 7 tu wakati Chadema wamenambia wametumia milioni 60 (haidhuru mimi naamini wametumia zaidi kwa mambo tuliyoyaona kule). Sasa katika hali hiyo, kuna lipi jipya? Nani aliyepoteza? CUF inajua inachokifanya.
     
  2. SOBY

    SOBY JF-Expert Member

    #2
    Feb 13, 2012
    Joined: Sep 19, 2011
    Messages: 1,265
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kimahesabu, CUF wameipiku CDM.
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    Feb 13, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    CUF ni chama cha Siasa?
     
  4. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #4
    Feb 13, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,084
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    CUF si walisema watashinda hilo jimbo? sasa ni siasa zipi walizielewa mapema?
     
  5. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #5
    Feb 13, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Mmmh! Hii nayo ni hoja!
     
  6. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #6
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Na wewe Jussa ebu tumia akili kidogo,hauoni hata idadi ya wapiga kura imepungua?maana hata idadi ya kura kwa vyama vyote ilivyokua 2010 ni pungufu ya sasa!hacha fikra mgando!
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Feb 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ukisikia spinning basi hii ndiyo yenyewe.

    Jussa anasema hivi " CUF kwa kuzielewa siasa za Zanzibar hatukusumbuka kutumia fedha nyingi. Tumetumia milioni 7 tu wakati Chadema wamenambia wametumia milioni 60 (haidhuru mimi naamini wametumia zaidi kwa mambo tuliyoyaona kule)".

    Labda Jussa angefafanua, CUF wanaelewa kitu gani hasa kuhusu siasa za Zanzibar? Anaamanisha nini anaposema 'kuelewa'? kugawana vyeo? Na kwa nini watumie milioni 7? za nini wakati wanaelewa siasa za Zanzibar? CUF kushindwa Igunga ilikuwa kigugumizi lakini watu walidhani ni kwa sababu CUF hawana 'time' na Tanganyika, sasa Zanzibar kwa nini CUF ishike nafasi ya3? tena CUF inayoelewa siasa za Zanzibar? Wanaelewa nini hawa wajomba?
     
  8. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #8
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Rev hebu twambie CUF ni chama cha nn ?


    kumbe fedha zote mlizotumia mmeanguka kiasi hicho? halafu ukweli mmeuficha mnatangza kuwa sasa mnatambulika?

    kwa kweli chadema poleni sana, mna safari kubwa kwa zanzibar
     
  9. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #9
    Feb 13, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Teh!Jussa bwana!Eti tumetumia milioni 7 tu!
     
  10. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #10
    Feb 13, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Cuf inajua inachokifanya wakati inazidi kuangamia,hizo ni hoja za kitoto sana!
     
  11. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #11
    Feb 13, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mnalijua mnalofanya kwakukata tamaa kabla hata ya kujaribu? Sidhani kama kwa mtu mwenye akili timamu anawezakusema anajua anachokifanya kwakukata tamaa kabla hata ya kujaribu nyie semeni siasa imewashinda na muwaaachie wanaoweza
     
  12. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #12
    Feb 13, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    huyu jusa mbona mzembe hivi,idadi ya wapigakura wa sasa anaijua au?kama ni hivyo hata ccm iliyoshinda imepoteza mvuto!
     
  13. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #13
    Feb 13, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ni chama ambacho siasa imekishinda kwakuweka maslahi mbele
     
  14. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #14
    Feb 13, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kifo cha mfa maji ndivyo kilivyo atatapatapa kwa hali na njia zote
     
  15. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #15
    Feb 13, 2012
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mimi pia ilinishangaza hii.Ingekuwa vizuri angetuwekea asilimia za kura kwa miaka husika,au hii nayo inahitaji degree ya hisabati kuielewa?
     
  16. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #16
    Feb 13, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mume wao katulia tuliii..
    OTIS
     
  17. F

    Froida JF-Expert Member

    #17
    Feb 13, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,999
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Wote CUF na Chadema lazima wajiulize mara mia kidogo nini ndani ya mawazo ya mwananchi kwa kweli hata kama tunasema siasa za zanzibar zinajulikana jee ni wakati wa kunyosha mikono juu tukaacha hali ikawa hivi kama wananchi kweli hao asilimia 91% wamepigia kura CCM kuna maana gani basi ya vyama vya upinzani kuingia kwenye chaguzi mimi nasema tunahitaji kufanya utafiti wa kina zaidi tena kwa muda mrefu kuna nini ndani ya mawazo ya watanzania katika chaguzi
     
  18. B

    Buto JF-Expert Member

    #18
    Feb 13, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyu Jusa atakuwa anamatatizo katika mathematics. Inabidi arud darasan akafundishwe mathematics mana naona anazidi kuchanganyikiwa kila siku ni heri ya jana
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    Feb 13, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Ngoja waje Pro-Chadema JF kina Molemo, MKE GANI, Tumaini Makene.

    Yaani kutoka kura 617 hadi kura 281 ndio kujitahidi?
     
  20. F

    FJM JF-Expert Member

    #20
    Feb 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mahesabu ya number 3 kuwa mshindi yako CCM-boss wake na CUF. Tuliona jimbo moja huko Tabora bwana (Kingwangala) number 3 anakuwa number 1! Nadhani Jussa anaonekana kufuzu vizuri training ya CCM maana anataka kusema kwa CUF kushika number 3 basi wamewashinda CHADEMA walioshika number2! Excellent student!.

    Soby angalia ratio ya kura, CCM wana 91%, CHADEMA wapo kwenye 4% na ushee + na CUF wana around 3%. Ah... nimekumbuka, Jussa kasoma sheria, anaweza kuwa na allergy ya mahesabu!
     
Loading...