Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema wameliona hili?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by The Boss, Jun 8, 2011.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Jun 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    sasa hivi kauli ya kujivua gamba ni maarufu mno

    hata kwenye mazungumzo ya mapenzi au ya kijamii mengine

    utasikia watu wakiitumia hii kauli.......mpaka kwenye magazeti ya udaku inatumika...

    sasa swali hapa ni nani alianzisha kauli hiiiiii?????????/

    ni mwenyekiti wa ccm .kikwete


    wakati wa uchaguzi wa marekani kauli maarufu ilikuwa 'yes we can'

    na mwisho kauli hiyo ikathibitisha kuwa obama ni maarufu na anakubalika zaidi.....

    sasa kama watu wa chadema wanatakiwa kujiuliza je kuna kiongozi gani wachadema

    ambae akizungumza kitu au kutoa kauli inashika moto kwa umaarufu?????????

    unaweza dharau haya mambo lakini ni ishara tosha ya kuonesha

    kukubalika au kutokubalika kwa kiongozi......

    kuna mtu anakumbuka kauli ya john mc cain????????ipi???????

    inawezekana umaarufu wa chadema na viongozi wao upo a little bit exaggerated....

    vitu vidogo kama hivi vinaweza onesha jamii inawasikiliza zaidi kina nani....

    au mnasemaje??????????????????????
     
  2. Mr. Mwalu

    Mr. Mwalu JF-Expert Member

    #2
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 603
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mafisadi! Unakumbuka aliyeitambulisha?
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Ndio kujivua gamba imekuwa kauli maarufu... but all for the wrong reasons. Aliyetoa hiyo kauli nina uhakika anajuta maana inamla mzima mzima.
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    sasa toka walipotambulisha
    mpaka leo ungetegemea wamngekuwa na power zaidi sio????????

    kujivua gamba imekuja lini?si juzi tuuu???????
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    na kauli ya mbayuwayu jeee?????????????????

    nani alianzisha???????????????
     
  6. G

    GodfreyTajiri JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 717
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    je hii kauli inatumika kwa matumizi chanya?
    hii kauli inatumika kuwapopoa walioileta katika uwanja wa siasa
    hivyo inakula kwao.

    "yes we can" ni kauli ya kuleta matumaini na uthubutu hivyo ni kauli chanya
    lakini hii ya "kujivua gamba"! mmmh
     
  7. O

    Omulangi JF-Expert Member

    #7
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 1,005
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Pipozzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
     
  8. escober

    escober JF-Expert Member

    #8
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 391
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    unaanzisha mada unatoa majibu wewe. mi napita tu
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Jun 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    umaarufu wa mtu unaweza pimwa kwa anachokiongea kinaifikiaje jamiii

    hata kama jamii itakipinga kwa nguvu but still
    ukiona jamiii kwa asilimia kubwa wamesikia au wanakijadili
    basi huyo mtu ni maarufu sana au anakubalika sana.....
     
  10. t

    tweve JF-Expert Member

    #10
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hiyo kauli yenu ya magamba si imekuja sababu ya kauli kali na iliyoibomoa ccm iliyoasisiwa na chadema ya UFISADI .au unaubongo wa kukumbuka kula na kunya tu ?
     
  11. Peasant

    Peasant JF-Expert Member

    #11
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 3,949
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0


    Bomb bomb bomb, bomb bomb Iran!!
     
  12. M

    Mwana Mnyonge JF-Expert Member

    #12
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 317
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    kaka the boss unaonekana mvivu wa kufikiri
    kwanza neno fisadi hadi leo bado lipo na linatumika hata ndani ya ccm yenyewe na serikarini hauwezi kuongea kujivua gamba bila kuongelea neno la mafisadi hapo mbele
    chadema ina power kubwa sana kwa kuanzia unajua kwanini mswada wa katiba ulirudishwa kwa wananchi,unaelewa kwanini kujivua gamba kumetokea ?
    fikiria kabla ya kuongea ikiwezekana omba na ushauri mkuu sio kuongea bila data
     
  13. N

    NDOFU JF-Expert Member

    #13
    Jun 8, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 656
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Aliyetoa kauli hii ni mkwele ofcoz watu wa Pwani ni wazuri kwa misemo lakini unajua madhara ya hiyo kauli? Waulize nape na Mkama wanapata taabu kweli kuielezea!
     
  14. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #14
    Jun 8, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280

    chadema wanacheza mchezo wa ccm
    wa kukifanya chadema kuwa chama cha kupiga kelele na kuikosoa ccm

    wangekuwa na akili wange jiweka kama chama kinachojiandaa kuchukua nchi

    na wangeweza wangekuwa na kauli ambazo wananchi wanazijadili

    chadema wangeweza wangewafanya wananchi waidharau kabisa ccm na wasi pay attention kabisa
    na kauli za ccm

    hivi kama mna uhakika wa kuchukua dola 2015 ya nini kupiga kelele za katiba mpya now??????

    kwa nini msisubiri mchukue dola msimamie vizuri zoezi hilo???????

    hamkuwaona akina odinga na odm????????????
     
  15. Ngigana

    Ngigana JF-Expert Member

    #15
    Jun 8, 2011
    Joined: Apr 16, 2010
    Messages: 999
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 60

    Mheshimiwa kwani kaulimbiu ya kujivua gamba ina TIJA gani kwa Taifa mpaka ionekana muhimu kwa vile kila mtu au watu wengi wanaitumia! Binafsi sioni TIJA yoyote ktk usemi huo!:confused2:
     
  16. s

    sem2708 JF-Expert Member

    #16
    Jun 8, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,836
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    yes imekuwa maarufu kama ile ya 'nguvu zaidi,ari zaidi na kasi zaidi' ha ha ha!
     
  17. 3D.

    3D. JF-Expert Member

    #17
    Jun 8, 2011
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 1,022
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    The Boss leo umekuwaje? Kauli ya kujivua gamba inatajwa siku hizi kama mzaha tu. Na suala la umaarufu wa aliyeitoa halina mjadala. Hata asingesema umaarufu wake uko pale pale (by default). Nafasi yake inamfanya awe maarufu. Nje ya nafasi hiyo nguvu ya kauli yake usingeiona. Lakini pale unapokiri pia kuwa ni juzi tu kauli ya "kujivua gamba" imetoka utapimaje kuwa itasurvive hadi kesho? Haudhani itakuja kufunikwa na kauli ya..... "Kujivika gamba jipya" maybe toka kwa mtu mwingine wa chama kingine? Lakini pia we ni mgeni sana wa matamshi kama haya? Mfano Ari Mpya, Nguvu Mpya na Kasi mpya imesurvive kiasi gani? Hebu niambie critically ni wakati gani JK amekuwa maarufu kati ya sasa au kipindi anaingia madarakani (Umaarufu kwa maana ya Popularity na si Fame)?

    Mwisho, sijaridhika na athari (+ve) ya neno gamba kwa siasa za Tanzania, zaidi linachukuliwa kwa kebehi. Kebehi humfanya aliyetunga neno kuwa fame lakini mwenzake kuwa popular. Ari Mpya, Nguvu Mpya na Kasi mpya.... yes, yes, lilikuwa na faida kubwa kisiasa. Maneno kama "Maisha bora kwa kila Mtanzania" nani asiyejua? Unadhani ilisaidia nini kumpa JK kura kama si kumpunguzia? Mi naona kama hakuhitajiki akili ya ziada kuona mambo haya.
     
  18. M

    Mwana Mnyonge JF-Expert Member

    #18
    Jun 8, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 317
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    hivi ndugu uwezo wako wa kufikiri upo okey au ?
    unashindwa kutambua kuwa ubovu ,upunguvu wa katiba umechangia haya yote? tume ya uchaguzi kutokuwa huru ni chanzo cha yote ndio maana chadema na wana nchi wanataka katiba ibadirike?
    kaka jaribu kuwa na huruma japo kidogo na nchi hii acha ushabiki,

    jaribu kuwa MSHABIKI WA TAIFA LAKO
     
  19. e

    ebrah JF-Expert Member

    #19
    Jun 8, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 397
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kweli ccm kumejaa mambwiga matupu! hivi kweli umekosa cha kumsifia huyo anayekulipa kuja kuaibika huku kwa great thinkers unaleta misemo? hakuna taarabu huku bana! we focus on facts k! kafanya nn? acha mipasho mtoto wa kiume wewe. . ndo mana mwenzenu mliyempa ATC akashindwa kuiongoza alibaki anajisifia kubadili jina! so nayeye atakumbukwa kwa mipasho ya kujiaibisha?
     
  20. t

    tweve JF-Expert Member

    #20
    Jun 8, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Halafu boss hujui kuwa katiba ni mali ya sisi watanzania ? Ni halali yetu kuifanyia marekebisho ama kutunga nyingine muda wowote bila kupangiwa na mtu yeyote.
     
Loading...