Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema walivyokipigia magoti hadi kesi ya uchaguzi Kawe ikafutwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwanajamii, Feb 7, 2012.

  1. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kumbe kulikuwa na uwezekano mkubwa wa kubatilishwa kwa matokeo ya uchaguzi wa jimbo la Kawe ambapo Halima Mdee alishinda, ila Chadema wakalazimika kukipigia magoti Chama cha NCCR.

    Hizi sababu zilizotolewa na SLAA zinadhihirisha wazi kwamba walipiga magoti:
    1. Eti Lengo siyo wapinzani kupingana, bali kupinga Chama tawala:
    2. Eti kesi hiyo haikuwa na maslahi kwa pande zote mbili yaani CDM na NCCR
    3. Eti wamehurumia fedha za walipa kodi endapo uchaguzi ungerudiwa.
    Wakawapiga changa la macho kabisa pale walipowaambia NCCR kwamba ushirikiano hautaishia hapo na kwamba suala la kuwashirikisha katika kambi rasmi ya upinzani bungeni linaweza kuzumzika baadaye. Kwa nini baadaye?

    Mimi ningeshauri maamuzi ya kesi za kisiasa yawe yanaamuliwa na mahakama kutoa adhabu upande wenye makosa hata kama kuna maridhiano baina ya pande mbili kwani wanasiasa watafanya kama mazoea kwa vile watakuwa wanafanya rafu wakati wa uchaguzi ili baadaye wakafanya kama ilivyotokea Kawe.
     
  2. M

    Molemo JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Pole CCM
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,255
    Trophy Points: 280
    Thatha, jidediketie wimbo wa majungu
    Majungu sio mtaji useme ufanye utajirike,
    Ikiwa unaona elimu ni ghali, basi jaribu...
     
  4. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    kwa hiyo wewe unasemaje sasa, acha majungu!
     
  5. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,458
    Likes Received: 897
    Trophy Points: 280
    NCCR wanavyopenda sifa, wamepima upepo wakaona hawataambulia kiru. bora kumaliza mapema kabisa
     
  6. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 514
    Trophy Points: 280
    Inasemekana CHADEMA wameingia mkenge wa kumpigia kura Mbatia awe mbunge wa bunge la Afrika Mashariki; ccm pia wamemuahidi hivyo kama malipo ya usaliti wake kwa vyama vya upinzani!!
     
  7. Ufunuo

    Ufunuo JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    cha msingi si yameisha? Au ulitaka iweje? Acha us.....nge.
     
  8. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    We sasa unashauri nini?
    Kila siku tunashauriana hapa kumaliza migogoro kwenye vyama, wewe unaonyesha kutofurahia hilo!
    Ubebwe na mbeleko gani?...huh!
     
  9. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    NCCR mageuzi na CHADEMA wote ni wale wale..... kaskazini! uchagaism nao umechangia! hata hivyo sawa bana bora yameisha na fedha za walipa kodi zimenusurika kama wanavyotudanganya.
     
  10. W

    WildCard JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mimi nashauri hivi:
    -Walioshitakiana( Mbatia na Mdee) wakutanishwe. Wapeane mikono( na busu kidogo na chai).
    -KUB Mbowe afumue Cabinet yake kivuli kuwaingiza Wabunge wa NCCR-M.
    -NCCR wasameheane wao kwa wao pia. Kafulila afute kesi na Halmashauri ya NCCR imsamehe.
    -CHADEMA iwasamehe MADIWANI wake wa Arusha.
    -Jimbo la Sumari waunganishe nguvu kule AruMeru.
    -KATIBA MPYA waunganishe nguvu Bungeni na nje ya Bunge.
    Nawatakia kila kheri kwa masuala yote yenye MASLAHI kwa WATANZANIA na TAIFA.
     
  11. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Umekaa kishankupe shankupe sana.......
     
  12. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #12
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    nachofahamu ni kesi alioifungua Mbatia kuhusu kushutumiwa na Halima Mdee kwamba amepokea Bil.Moja ili aje kuzigawa kura za chadema na Ccm kawe..sasa mimi ni mkazi wa kawe unaposema mbatia angeshinda na matokeo yangebadilishwa hata sikuelewi..

    Sidhani kama unajua kwamba Halima ni mwanasheria wa serikali mahakama kuu..
     
  13. zululima

    zululima Member

    #13
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mia kwa mia mkuu. ni vyema ajaribu ujinga kwani elimu ni ghali sana kwake.
     
  14. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    huu muungano hautadumu mana lengo la cdm ni kufutiwa kesi na lengo la mbatia ni kupigiwa kura ubunge wa afrika mashariki.hayo malengo yakitimia na muungano unavunjika.
     
  15. l

    luckman JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    mambo yashaisha jamani tujadili issue zingine!!!!!!!!khraaaaaaaaaaaaaaaaaa!
     
  16. D

    Detector New Member

    #16
    Feb 7, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mleta maada mbona hisia zako zinajulikana?
     
  17. K

    Kuntakint JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 808
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Kwani Mbatia akipata ubunge wa afrika mashariki kuna kosa gani? na hapo chadema watakuwa wameingia mkenge gani fikiria kabla ya kusema halafu kumbuka chadema ina wasomi waliobobea. Chadema kwanza ndio wameshinda kwasababu lengo la ccm ilikuwa kutengua matokeo ya jimbo la kawe ili waweze kulichukua. Lakini chama makini likaliona hilo na kuwahi sasa hapo nani mwerevu. chadema, ccm au nccr.
     
  18. RICH OIL SHEIKH

    RICH OIL SHEIKH JF-Expert Member

    #18
    Feb 7, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0

    Jamaa ni vigeu geu sana; ngoja 2015 Mbatia atakapodai asimamishwe kama mgombea wa kuiwakilisha ndoa hii ktk jimbo la kawe; Ikija ishu ya kuachiana majimbo ndoa hii itaingia kaburini kifo cha mende
     
  19. Kaliua urambo

    Kaliua urambo JF-Expert Member

    #19
    Feb 7, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 604
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    ungekata rufaa wewe na chama chako kwanini utume chama kingine?
     
  20. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #20
    Feb 7, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    kweli wewe ni thatha
     
Loading...