Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA walitumia Bil.5.3 uchaguzi mkuu 2010

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Jul 31, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Jul 31, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Akizumgumza na waandishi wa habari jana mara baada ya kurejesha fomu hizo katika Ofisi ya Msajili wa Vyama vya Siasa Nchini, Katibu wa Baraza la Wadhamini wa CHADEMA, Antony Komu, alisema fedha hizo zimejumuisha gharama zote walizotumia wagombea wa ngazi zote kuanzia urais, wabunge na madiwani.

    Komu alisema fedha hizo (bilioni 5.3) zilitumiwa na chama hicho katika mchakato wa kuwatafuta wagombea, kampeni mpaka uchaguzi mkuu. Akiainisha namna fedha hizo zilivyotumiwa, Komu alisema mgombea urais peke yake alitumia shilingi bilioni 1.3, wagombea ubunge shilingi bilioni 1.7 wakati wagombea udiwani walitumia shilingi bilioni 2.3.

    ................Jana ilikuwa siku ya mwisho kurudisha fomu, CCM vipi mbona hawaweki hadharani lazima itakuwa bilioni mia kadhaa................
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,096
    Likes Received: 5,665
    Trophy Points: 280
    ccm llazima wachakachue.....yale matangazo waliyotengeneza canada ni mipesa kibao unajenga mitambo miwili ya kuzalisha umeme wa nyuklia
     
  3. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #3
    Jul 31, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    It costs approx $1 billion to build one nuclear power plant....
     
  4. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2011
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,158
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    That should be equivalent to Tshs 1600 Billion. So what exactly is your point? A nuclear power plant in Tanzania? Simply outlandish! Not in 2000 years! Even if money wasn't an issue. Its one thing copying and pasting your stupid Poli-Sci 101 essays...wewe kweli huna akili nzuri.
     
  5. D

    Developer JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 218
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    Mi nafikiri alikuwa anajaribu kumwelekeza mchangiaji mwenzake aliyesema tunaweza kujenga nuclear power plant mbili kwa pesa CCM iliyotumia kwenye kampeni, tuki assume magamba walitumia 100 billions kwenye kampeni zao na cost ya kujenga plant ni 1600 billions..., so ilikuwa ni matter ya elaboration tu kwamba alichokisema mchangiaje hakiwezekani..,
    labda ueleze wewe ulikuwa unamaanisha nini kuchangia ulivyochangia manake sijakupata kabisa!!!
     
  6. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    CCM Bajeti yao ilikuwa ni sh. 50 bilions, nawasi wasi ilikuwa zaidi ya hapo!
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Jul 31, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    bill. 50? inamaana walilpiga kampeni mpaka nje ya nchi? bajeti ya chadema ni kwa kampeni ya nchi nzima, sasa muone gharama ya kutumia mashangingi 50 na kubeba watu kwenye malori inavyoigharimu serikali
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,180
    Likes Received: 8,703
    Trophy Points: 280
    1,300,000,000 hawajapata Rais?

    = For Nothing?

    1,700,000,000 kwa wabunge 22 tu?

    Hapa kuna ubadhirifu wa hali ya juu, na zile walizotumia baada ya kampeni kwa maandamano na kununulia magari mabovu mbona hajazitaja?
     
  9. M

    Magobe T JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 19, 2008
    Messages: 2,567
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />

    Watapataje rais kama uhesabuji kura ulichakachuliwa? Wabadhilifu ni wale waliochakachua matokeo ya uchaguzi maana kama wasingechakachua ni wazi ulishindi ulikuwa wa Chadema.
     
  10. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,180
    Likes Received: 8,703
    Trophy Points: 280
    Wakati zinachakachuliwa wao walikuwa wapi? na si walisema wataleta ushahidi? mpaka leo mbona hatajauona huo ushahidi? na wale ma "observer" wa AU na wale wa UN na wale wa ma NGO wote hawajaona huo mchakachuo? umeuona wewe tu na ushahidi hauna? Unanshangaza!
     
  11. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Umeliamkia?
    Leta mahesabu ya ushindi wa kishindo acha uswahili hapa.
     
  12. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Mkuu hiyo ndio ilikuwa bajeti yao, kama utakumbuka walifanya harambee nchi nzima na walipata 40 blns, cjui wap bt kampen zao zilitumia 50blns!
     
  13. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Faiza nakushauri ukasome. Report ya observer alafu ndo urudi kwenye hii mada.
    Msishabikie vitu kwa ukada jaribu kuleta vitu vyenye mantik!
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Nawapongeza sana chadema kwa kuweza kuachieve milestone at that rate ambayo ni sawa tu na amtumizi ya rais wetu akienda kutembelea jela za makumbusho na birthday ya mtu mwenye dementia asiweza hata kumjua JK ni nani

    Ni jambo la heshima sana kwao kwa kuweza kupambana na kumtoa jasho JK na serikali yao ambao walitumia pesa nyingi mno pamoja na kuiba kura ili warudi madarakani

    WITH THIS AMOUNT OF MONEY SPENT, I CAN EASILY SEE KWAMBA IF CHADEMA PEND 15BN NEXT ELECTION BASI WATAFANYA MAAJABU ZAIDI
     
  15. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #15
    Jul 31, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hiyo report ya observers hawezi kukwambia kitu, labda ripoti ya tume ya taifa ya uchaguzi siku ikitoka tu utamuona anakuja nayo mbio mbio.

    Hadi sasa ni zaidi ya miezi tisa tangu tumalize uchaguzi lakini NEC hawataki kutoa report ya uchaguzi mkuu uliopita, wanaendelea kubalance mahesabu, walichakachua hadi wanaona aibu!!
     
  16. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #16
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,180
    Likes Received: 8,703
    Trophy Points: 280
    Unataka report ipi kati ya hizi:

    [h=2]International observers[/h] The following International observer groups were present for the 2010 elections:

     
  17. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #17
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,180
    Likes Received: 8,703
    Trophy Points: 280
    Leta wewe ushahidi wa kuwa ume chakachuliwa, Unanchekesha!

    Kuhusu uswahili, endelea kusoma hapa:

     
  18. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #18
    Jul 31, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,193
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    matapishi..
     
  19. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #19
    Jul 31, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,180
    Likes Received: 8,703
    Trophy Points: 280
    "Ushindwe na Ulegee"
     
  20. S

    Smafuru Member

    #20
    Jul 31, 2011
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilivutiwa nilipoona members tunaumia na matumizi mabaya ya rasilimali kama siyo poor allocation ya resources na hapa namuomba anaejua accuracy figure iliyotumiwa na wavua magamba ili tuone analytical evaluation na hii bil 3
     
Loading...