Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA Wajisahihishe ili washinde Arumeru Mashariki.

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by mwankuga, Mar 10, 2012.

  1. mwankuga

    mwankuga JF-Expert Member

    #1
    Mar 10, 2012
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 295
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    [h=6]CHADEMA WAJISAHIHISHE.

    Ni vita tena kati ya CHADEMA na CCM.Safari hii ni uchaguzi mdogo wa ubunge jimbo la Arumeru Mashariki.Ni vita kati ya Siyoi Sumari (CCM) na Joshua Nassari (CDM).Ni vita kati ya vijana.Ni vita kati ya status quo na mabadiliko (changes).

    Kama ingekuwa matakwa yangu,ningependa kijana na rafiki yangu Joshua Nassari ashinde.Sababu ni moja tu.Ni kijana nayependa mabadiliko.Ni kijana Mwanaharakati wa kweli mwenye kudhubutu.Namfahamu vizuri Nassari.Tumekuwa wote pale UDSM kwa miaka 3.Lakini kwa bahati mbaya sana,huyu Siyoi Sumari simfahamu.Lakini chama chake nakifahamu vyema.

    Kwa rekodi nilizonazo,CHADEMA wamewahi kushinda uchaguzi mdogo wa ubunge,jimbo la Tarime (2008).Na chaguzi zote CHADEMA wanaonyesha ushindani mkubwa sana.CHADEMA wamekuwa wakifanya makosa ambayo yamekuwa yakiwagharimu sana.Kama makosa haya watayasahihisha basi ni dhahiri kwamba Arumeru Mashariki watashinda.Makosa hayo ni kama ifuatavyo;

    (a) Kutoanzisha matawi ya wanachama huko vijijini.
    Hapa hakuna ubishi kwamba CCM inashinda chaguzi nyingi kwa sababu ya watu waishio vijijini ambako ndiko kuna wapiga kura wengi.Najua kuna baadhi ya maeneo ya vijijini ambako Chadema wapo,lakini kwa kiasi kikubwa Chadema kimekuwa cha watu wa mjini.Ni vema CHADEMA kikajiimarisha zaidi vijijini.

    (b) Kusubiri Uchaguzi.
    Uchaguzi mmoja unapoisha,huandaa uchaguzi mwingine.Chama lazima kiwe kinafanya maandalizi kwa kutoa elimu ya uraia,kueleza itikati na falsafa ya chama kwa wananchi.Harakati hizo zinategemea sana,uimara wa chama katika ngazi ya kijiji,kata,wilaya,na mkoa.Wananchi wa Tanzania wanahitaji kukumbushwa mara kwa mara.

    (c) Usimamizi wa Upigaji wa Kura.
    Kwa muda mrefu sana kumekuwepo na tuhuma kwamba CCM wanaiba kura.Na mara kadhaa baada ya kushindwa uchaguzi madai yanakuwa ni uchakachuzi wa kura.Ifike mahala kama ni kweli CCM wanaiba kura,CHADEMA na vyama vingine vya siasa kulipatia ufumbuzi suala hilo.

    (d) Uwepo wa Mawakala.
    Mawakala ndio hushuhudia zoezi la kuhesabu kura,hivyo ukiwaweka mawakala "njaa" ujue umeliwa.Kwa kuwa MAWAKALA wa vyama vya upinzani wanategemea sana upenzi wao wa chama na mabadiliko,ni vema zoezi la kuwapata mawakala likafanyika wa umakini mkubwa sana.Kwanza mawakala sharti watoke eneo husika,lakini ikishindikana kabisa basi vetting ya nguvu/makini ifanyike.

    (e) Mamluki katika Chama.
    Kati ya hatari ya vyama vya upinzani ni watu mamluki.Vyama vya upinzani visiwe jalala la watu wanaosaka madaraka kwa nguzu zote.Kuna wale wanaohama kutoka vyama vingine au CCM na kuhamia CHADMEA,hawa lazima waangaliwe kwa jicho la pekee sana.Mfano,ni mgombea mmoja aliyeshindwa kwenye kura za maoni CCM huko Arumeru Mashariki,akakimbilia CHADEMA na akachukua fomu ya kugombea ubunge kupitia CHADEMA.Huyu ni mroho wa madaraka na sidhani kama anamini itikati na falsafa ya CDM.

    (f) Uhamasishaji wananchi kujitokeza kupiga kura.
    Moja kati ya vitu ambavyo vinawanyima ushindi CDM ni wananchi wachache kujitokeza kupiga kura hasa vijana.Wakati wa kampeni watu wengi sana hujazana kwenye mikutano ya CDM ,lakini mwisho wa siku wengi hawajitokezi kupiga kura.Pamoja na kampeni za majukwani,ni vema CHADEMA ikashuka chini na kufanya kampeni ya nyumba kwa nyumba na mtu kwa mtu ili waweze kujitokeza kupiga kura.Vijana ambao wanaonekana wanapenda sana mabadiliko,basi waelimishwe umuhimu wa kupiga kura.

    (g) Kulinda kura.
    CCM ni chama kizoefu sana katika kufanya rafu katika uchaguzi.CHADEMA bila kulifanyia kazi suala hili,wanaweza kutoka kapa tena huko Arumeru Masharik.Demokrasia ni gharama sana,CHADEMA na watanzania wote lazima wakubali gharama hizo.Katika uchaguzi mkuu uliopita,wabunge wa CHADEMA walishinda kwa sababu ya nguvu ya umma.Wananchi waliamua kulinda kura kwa gharama yoyote.Mfano ni Mbeya Mjini,Mbozi Magharibi,Ilemela,Nyamagana,Arusha Mjini,Iringa Mjini n.k.
    [/h]
     
  2. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #2
    Mar 10, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    (h) CDM waanze kuiba kura kama CCM
     
  3. m

    maselef JF-Expert Member

    #3
    Mar 10, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna baadhi ya mambo upo sahihi lakini mengine hayana mashiko
     
  4. mwankuga

    mwankuga JF-Expert Member

    #4
    Mar 10, 2012
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 295
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hatuwezi kufanana jinsi ya kufikiri,lakini ingekuwa bora utaje mambo ambayo hayana mashiko
     
  5. B

    BMT JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    jana tu walionekana kupwaya,hotuba zao hazna mashiko,huyo nasari ndo bado kabsa kwnye kujieleza,kaz kwl kwl,yan cdm bwana..........!
     
  6. H

    Herg Senior Member

    #6
    Mar 11, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 147
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Subiri utakopomsikia Sioi wa magamba ndio utagundua dogo ana point.
     
  7. Imany John

    Imany John Verified User

    #7
    Mar 11, 2012
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 2,593
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Huna hoja.
     
  8. m

    mwana wa africa JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 449
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nashauri pia kuweka nguvu zaidi kwa wanawake na wazee. Aidha mkakati maalum uwekwe kuwatumia vijana wa kiume kuwashawishi wake , wapenzi na dada zao kukiunga mkono na kukichagua cdm. Wanawake ni mtaji mkubwa!
     
Loading...