Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA waipigia kura CCM

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by nngu007, Oct 12, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=2][/h]IJUMAA, OCTOBA 12, 2012 09:18 NA SAFINA SARWATT, MOSHI

    UCHAGUZI wa Makamu Mwenyekiti wa Halmashauri ya Moshi Vijijini mkoani Kilimanjaro, ulikumbwa na mvutano mkali kati ya vyama viwili vya upinzani, hali iliyosababisha mgombea wa CCM kushinda uchaguzi huo.

    Uchaguzi huo uliofanyika katika ukumbi wa mikutano wa halmashari hiyo, ambapo mgombea wa CCM, Evarist Momburi alishinda kwa kupata kura 24 kati ya 44, huku mgombea wa Chama cha Tanzania Labour, (TLP), akipata kura 17.

    Hatua hiyo ilifikiwa baada ya kutokea mvutano mkubwa baina ya vyama vya TLP na Chadema, kutokana na TLP kusimamisha mgombea, kinyume na makubaliano, ambapo awali inadaiwa vyama hivyo viliafikiana Chadema isimamishe mgombea.

    Kutokana na hali hiyo, mgombea wa Chadema, Alex Umbela ambaye ni Diwani wa Kata ya Kirua Vunjo Mashariki, alitangaza kujitoa katika kinyang’anyiro hicho na kumwacha mgombea wa CCM, Evarist Momburi akipambana na Jese Makundi wa TLP.

    Katika kinyang’anyiro hicho, mgombea wa CCM alishinda baada ya madiwani wa Chadema kuonekana kumuunga mkono, ili kumwangusha mgombea wa TLP, ambaye alikuwa anagombea nafasi hiyo kwa kipindi cha pili.

    Akizungumza wakati wakujitoa katika kinyang’anyiro hicho, mgombea wa Chadema Alex Umbela, alisema amefikia uwamuzi huo ili kulinda heshima ya chama chake.

    Akizungumza katika uchaguzi huo, Mwenyekiti wa Halmashauri hiyo Moris Mkoi aliwataka watendaji wa halmashauri hiyo kwenda vijijini, ili kusikiliza kero za wananchi.

     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Siasa za Kilimanjaro zinanitoa JASHO wakati MWINGINE...
     
  3. t

    tata mura JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2012
    Joined: Sep 27, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kumbe hata huko nyumbani hawajajipanga vizuri. Wanakimbilia Arusha, na sijui kama 2015 Chama chetu cha Chadema kama kitakuwa hai. Tuungane tujenge Chama chetu. Siyo vizuri kufagia uchafu nje huku ndani hapakaliki.

    Afande nashukru, aaaa samahani Kamanda pamoja sana
     
  4. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Chadema ni ya watanzania kila sehemu ya nchi hii ni nyumbani tu..
     
  5. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,548
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    TLP na CDM kila chama kina madiwani wangapi kwenye halmashauri hiyo?
     
  6. m

    mamajack JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    wewe aha kelele cdm haina kwao ni ya watanzani.
     
  7. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,137
    Likes Received: 1,389
    Trophy Points: 280
    Kaa kimya wewe gamba achana na chama chetu kabisaa!!
     
  8. S

    Shabiru msumari New Member

    #8
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 12, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chama chetu cha CHADEMA ili kiendeleee kuwa hai lazima pia kijenge tabia ya kuwa wakweli haswa pale kinaposhindwa na hii ni kukijenga chama tuache propaganda
     
  9. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #9
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Chadema waipigia kura CCM halafu mnasema mnataka kuwang'oa madarakani, Chadema mnachofanya kwenye siasa za Tanzania ni sawa na kuziba shimo la panya na mkate wa nyama.
     
  10. s

    sverige JF-Expert Member

    #10
    Oct 12, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 362
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Kama wewe nimchaga ujue chadema inakuhusu
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Sasa kwa nini mmeipigia kura CCM au ndio mmeishakuwa CCM-C?
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    Oct 12, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Kila siku nasema humu JF Chadema ni waganga njaa mnabisha sasa mmeamini wafuasi wa Chadema wameipgia kura CCM.
     
  13. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #13
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Ritz baada ya karibu miaka 51 bado unakikumbatia CCM kweli? There's something huoni KWELI.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  14. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #14
    Oct 12, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    umewahi cheza draft au kamari lazima uliwe ndogo ndio ule kubwa kaa na akili yako ya ki magamba cdm wako jikoni wanapika yajayo
    wameshajuwa janja ya tlp

     
  15. p

    propagandist Member

    #15
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wamachame na wamarangu wameshindwa kuungana kuing'oa ccm, wachagga pesa wameweka mbele mno halafu hawa ndio tuwape nchi siwatakula bila kunawa!!!
     
  16. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #16
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,137
    Likes Received: 1,389
    Trophy Points: 280
    sitegemei comments tofauti na hizi maaana ndio upeo wako ulipofika hata hapa umejitahidi sana!
     
  17. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #17
    Oct 12, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,152
    Likes Received: 185
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo, wataadhibiwa kama wale wa Arusha au?
     
  18. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #18
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 280
    Mkuu nadhani hapa akina Juma Duni, Mtatiro na wengineo watapata neno la kusema! CDM na CCM vimeungana kuiangusha TLP.

    CCM waliungana na CUF; CUF wakaitwa CCM-B na sasa CCM wameungana na CDM basi hakika na CDM kwa huko Moshi watakuwa CCM-B (au C kwa kuwa B ilishachukuliwa na CUF).

    Kwa kifupi hapo CDM wamekosa ukomavu wa kisiasa yaani afadhali CCM ipate kuliko mpinzani mwenzao kupata!! Hakuna upinzani hapa bali maslahi binafsi.
     
  19. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #19
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 280
    Mkuu OSOKONI hili suala kwenye nyanja ya upinzani si la kulichekelea na kulipuuza. CDM isidhani kwamba basi peke yake ndio inaweza kutwaa dola bila kuwashirikisha wapinzani wengine. Nchi za wenzetu wapinzani wanaungana dhidi ya vyama tawala lakini hapa kwetu inakuwa tofauti yaani mpinzani anaungana na chama tawala ili kumwangusha mpinzani mwenzake! Hii ni hatari kubwa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kimbunga itatuchukua muda sana kujua tufanye nini ili kuishinda CCM. leo watu wanadhani kuishinda CCM kwenye baadhi ya majimbo kunatosha. Kauli za viongozi wetu wa vyama vya upinzani dhidi ya vyama vingine vya upinzani yanakera zaidi kuliko yale wanayoyatoa dhidi ya CCM. Hawajifunzi kabisa kupingana bila kuwekeana hasira ili mbele ya safari washirikiane kwenye jambo jingine.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...