Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema wababe HAI, kwa kura moja toka CCM!!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Wa Kwilondo, Jan 11, 2011.

  1. Wa Kwilondo

    Wa Kwilondo JF-Expert Member

    #1
    Jan 11, 2011
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 1,085
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kimeshinda uchaguzi na kufanikiwa kuongoza Halmashauri ya Wilaya ya Hai, mkoani Kilimanjaro.
    Diwani wa Kata ya Machame Kaskazini, Clement Kwayu, ndiye alishinda nafasi ya mwenyekiti wa halmashauri hiyo. Hai ni Halmashauri ya sita kuongozwa na CHADEMA nyingine ni Kigoma Ujiji, Mwanza, Musoma Mjini, Karatu, Moshi Mjini.
    Kabla ya jana, uchaguzi huo ulishindikana na kuahirishwa mara mbili, baada ya Mkurugenzi wa Halmashauri hiyo, Melkizedeck Humbe, kukataa ushauri wa Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Jaji Frederick Werema, aliyeruhusu wabunge wawili wa Viti Maalumu mkoani Kilimanjaro kupitia CHADEMA, Lucy Owenya na Grace Kiwelu, kuwa ni wajumbe halali wa baraza hilo.
    Kwayu alipata kura 12 dhidi ya mgombea wa Chama cha Mapinduzi (CCM), Ally Mwanga, aliyepata kura 10. Nafasi ya makamu mwenyekiti haikupata mshindi, kwani walifungana kwa kura, hata baada ya kurudiwa.
    Baraza la Madiwani wa wilaya hiyo, lilikubaliana na kauli moja kuwa waliokuwa wakigombea nafasi hiyo waongoze kwa kuachiana.
    Atakayeanza kuongoza kwenye nafasi ya makamu mwenyekiti katika mwaka wa kwanza ni Diwani wa Kata ya Weruweru, Adris Mandrai (CCM). Baadaye atafuata Diwani wa Kata ya Masama Kati, Deogratius Kimaro (CHADEMA).
    Hata hivyo, matokeo hayo yameibua mtafaruku ndani ya CCM baada ya viongozi wa chama hicho kudai kuwa kuna diwani wao mmoja ambaye amewasaliti na wanamjua. Walidai watamfukuza kwenye chama.
    Kila chama kilikuwa na wajumbe 11, hali iliyokuwa inaviweka katika wakati mgumu wa kupata mshindi.
    Awali, Mbunge wa Hai, Freeman Mbowe, aliyekuwa mwenyekiti wa muda wa kikao hicho, aliwataka watendaji wa serikali kujifunza taratibu za uongozi.
    Alisema kuwa kitendo cha watendaji kukaidi maelekezo ya Mwanasheria Mkuu ni ushahidi kwamba watendaji hao hawajui taratibu za uendeshaji wa shughuli za kila siku ndani ya serikali yao.


    Source: Tanzania daima:A S thumbs_up:
     
  2. G

    Godwine JF-Expert Member

    #2
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    yetu macho
     
  3. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #3
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mungu awabariki nyie mliofumbua macho na kuwakataa wauaji. Chadema mtafuteni huyu mwanamapinduzi toka cccm aliyewapa ushindi na mkae nae aachane na hao mabedui na wauaji
     
  4. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #4
    Jan 11, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Hongereni sana CHADEMA!!
     
  5. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #5
    Jan 11, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwani huyo mwana CCM aliyeipigia kura CDM amefuata sera au chama? Kuna haja gani ya wagombea kujieleza kama wasikilizaji wana jibu la nani apewe kura?
     
  6. kinya

    kinya JF-Expert Member

    #6
    Jan 11, 2011
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    safi sana
    kumbe kunawatu ndani ssm wasiokubaliana na mambo yanavyoenda?
    kweli nimekubali na huu msemo 'usituone wavumilivu ukafikiri hatusikii maumivu'
     
  7. shanature

    shanature JF-Expert Member

    #7
    Jan 11, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    cdm oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
     
  8. YeshuaHaMelech

    YeshuaHaMelech JF-Expert Member

    #8
    Jan 11, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 2,624
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huyo jamaa ameonesha patriotism!
     
  9. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Wenyewe wanasema tupingane bila kupigana sasa nini hiyo
     
  10. Ncha

    Ncha JF-Expert Member

    #10
    Jan 11, 2011
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 250
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii safi, huyo ccm 1 mpatieni serengeti ya bariiiidi
     
  11. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Kama kawaida!
     
  12. P

    Paul S.S Verified User

    #12
    Jan 11, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 176
    Trophy Points: 160
    safari bado ndefu, yaani halmashauri sita tu tanzania nzima ndio zimeenda cdm
     
  13. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #13
    Jan 11, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,045
    Likes Received: 1,346
    Trophy Points: 280
    Tuseme ukweli wana ccm wanapata maumivu ya maisha na wamechoka nayo!wanachoogopa ni kupoteza walau kile kimkate chao cha ubabaishaji.
     
  14. M

    Mabulangati JF-Expert Member

    #14
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 734
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kuchaguliwa kwa kiongozi kwa wanaojua maana ya uongozi hakuangalii chama wanaangalia uwezo wa mtu hasa kulingana na sera zake. Na ndicho kilichotokea Hai.
     
  15. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #15
    Jan 11, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Umeashum Madiwani woote wa CHADEMA wameipigia chadema na kapatikana mmoja toka CCM. Je hujui kwamba kuna uwezekano madiwani 10 wa Chadema wameipigia CCM na diwani mmoja tuu wa Chadema ndo kaipigia Chadema na madiwani woote kumi na moja wa CCM wameipigia Chadema hivyo kura zao zoote 10 zimetoka Chadema. Hivyo hata CCM waache kutafuta msaliti maana yawezekana Chadema inawasaliti zaidi ya mmoja na CCM inawasaliti hata zaidi ya mmoja. Najaribu kufikiria kisayansi zaidi
     
  16. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #16
    Jan 11, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    ahahaaaa ncha vipi? upoooo? apewe safari bana ya barriiiidii!
     
  17. m

    mamakunda JF-Expert Member

    #17
    Jan 11, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 371
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nakuunga mkono 100%
     
  18. s

    superfisadi JF-Expert Member

    #18
    Jan 11, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cdn walimsimamisha lecturer wa kimataifa wa biashara na uchumi na ccm form 4
     
  19. l

    levy New Member

    #19
    Jan 11, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli tunahitaji ufanisi na si jina au mbwebwe za mtu. Utendaji na uwajibikaji ndio tija kwa taifa. Tanzania inahitaji watu wazalendo na wachapa kazi sio wanaosinzia hata mcha na mwisho wa siku wanakinga sahani kupata msosi tema kushinda watendaji wenyewe.:love:
     
  20. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #20
    Jan 11, 2011
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Ukilinganisha na kipindi cha nyuma, mimi naona ni hatua nzuri kuwa na hizo sita. mimi bado naamini kuwa zitaongezeka maana pia Arusha itakuwa chini ya CHADEMA.
     
Loading...