Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA waanzishe na kumiliki News Media zao

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chesty, Nov 10, 2010.

  1. C

    Chesty JF-Expert Member

    #1
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Ni jambo lililo wazi kuwa watanzania tumebadilika sana kimitazamo na kuwa forums zilizopo na hasa TV na radio kwa mtazamo wangu zinashindwa kukidhi kiwango cha upevu wa kimawazo ya kisiasa, kiuchumi na kijamii.

    Ukiangalia TV karibu zote TZ na hata radio zetu nyingi zina muelekeo wa entertainment zaidi na kama ni siasa basi ni za kiwango cha uelewa wa chini sana na au ushabiki ambao unakosa uhalisia wa mambo hivyo kutengeneza ombwe katika nyanja hii.

    Ukiangalia kwa mfano radio zetu za FM ambazo nilitegemea zingekuwa na coverage kubwa sana ya siasa na uchumi, nyingi zina vijana ambao elimu na uelewa wao ni wa chini sana (si nia yangu kudharau) na hivyo hata mazungumzo ni ya level ya chini sana.

    Kenya kwa mfano FM radio stations kama Capital FM, zina vijana waliosoma degree ya Mass Communication na hata vyuo vikuu vingine na hivyo kuwa na mijadala yenye mantiki, ya kisomi na yenye kuvutia hasa.

    Sasa ili tuweze kukidhi haja ya wasikilizaji wengi wanaopenda indepth discussions katika nyanya muhimu nashauri CHADEMA tuwe na mkakati wa kuongeza visibility yetu na pia kushiriki katika kuwapa elimu ya uraia wananchi wetu kwa kuanzisha TV station na Radio.

    Nna imani vijana wengi wasomi watapata ajira na wengi tutapata nafasi ya kushiriki, kusikiliza na kuangalia vipindi vyenye mitazamo ya kimaendeleo kuliko ilivyo sasa.

    Naomba kuwasilisha.

    ========
    Oktoba 05, 2011
    Agosti 27, 2012
    Oktoba 11, 2012
     
  2. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #2
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Kwa hili nami naunga mkono na mguu, lakini tusissahau kuwa na mtandao pia wa Chadema zaidi ya ile iliyopo Face book na penginepo.
    Lakini radio na TV is very important.

    Ikiwezekana hata utaratibu wa kuchangia uanze mapema watu wenye nia nzuri waanze ili kukikuza chama kabla ya mwaka 2015
    CCM lazima ing'oke na chekbobu wake wote
     
  3. C

    Chesty JF-Expert Member

    #3
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mimi pamoja na wengi tupo tayari kuchangia pesa ili hili lifanikiwe. Ni very important kwa kweli.
     
  4. W

    Wezere Senior Member

    #4
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hoja yako imepitishwa
     
  5. C

    Chesty JF-Expert Member

    #5
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Shukran mkuu Wazere
     
  6. MTWA

    MTWA JF-Expert Member

    #6
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 985
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    kIMSINGI hizi ni hoja zenye maana sana kwa taifa hili. Kumbukeni redio Tanzania ilianzishwa na watu kama hawa. Leo kuna Uhuru japo imeliwa na mafisadi.
    Sasa hili hata mimi nitacahngia!!!! ili mradi means za kuchangia ziwe zile za kawaida i.e. Mpesa, Tigo pesa na Benk pia au hata Msg zile iliwatu wengi zaidi wachangie.

    zaidi sana Chadema ifungue matawi mengi zaidi ili vitu mbalimbali viwepo kununuliwa huko as a means ya kuchangia pia.
     
  7. M

    Mtukufu Member

    #7
    Nov 10, 2010
    Joined: Apr 16, 2008
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nasapoti na pia nipo tayari kuchangia tv na redio kwa sababu bado watanzania wengi bado wamelala hasa kisiasa and specifically vijijini.
     
  8. T

    Tata JF-Expert Member

    #8
    Nov 10, 2010
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,236
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Chesty

    You have nailed it. Fully supported.

    Ikiwezekana na CUF nao waanzishe TV na redio ili wananchi wapate taarifa tofauti na huu ujinga wa amani, utulivu na mshikamano chini ya umaskini, ujinga na maradhi vilivyokithiri. Hizi TV na radio zilizopo zote ni za walamba viatu vya viongozi na haziwezi kamwe kutoa fair coverage kwa wapinzani kama wanavyotoa kwa CCM. Ushahidi tumeuona wakati wa kampeni.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. h

    hilbajojo2009 Member

    #9
    Nov 10, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chesty

    Naunga mkono hoja. Pia nashauri CHADEMA ianzishe gazeti lake kwa lengo hilo hilo la kuelimisha umma wa watanzania. Kwa kufanya hivyo CHADEMA itafahamika kwa wananchi wengi ambao baadhi yao watakiunga mkono katika kuleta mabadiliko ya kisiasa na hatimaye katika nyanja mbalimbali.

    Hata hivyo hayo pekee hayatakidhi ili kufikia malengo ya chama. Ni muhimu kuimarisha uongozi wa chama katika Wilaya zote nchini.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Nov 10, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,760
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Muhimu ni kampeni ya kuandikisha wapiga kura wengi zaidina wanachama wapya nilwahi kumsihi sana MNYIKA kuhusu hili.Ile mikutano ilijaza sana watu ni muhimu watu wale tuwasajili....kwa kutoa kadi bure
     
  11. C

    Chesty JF-Expert Member

    #11
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Pia utakuwa ni mkakati mzuri sana wa 2010, watu watajua upande wa pili wa shilingi. Sio siri kwa watu ambao bado hawajafunguka vizuri TBC1 inazidi kuwapa upofu kabisa.

    They need opinions ambazo zitawaondoa kwenye giza hilo.

    Nna uhakika mawazo mbadala yatavutia wengi kusikiliza na kuangalia matangazo hayo.
     
  12. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #12
    Nov 10, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Haya mawazo muafaka kabisa, tuliwahi kujadili huko nyuma lakini nafikiri hayakupata muda wa kufanyiwa kazi.

    Nashauri wale wataalamu wa nyanja hizi waanze kututayarishia estimates badala ya kusubiri kila kitu kuwa initiated na viongozi wa chadema. Kwa kuwa chadema ni chama cha wasomi napendekeza tununue shares ili tuweze kutoa michango ya maana kutimiza lengo mapema. Can anybody volunteer to take a leading role.

    These are the kind of approaches that need to be brought forward
    in the struggle for constitutional changes and major reforms to our electoral commission.
     
  13. Jatropha

    Jatropha JF-Expert Member

    #13
    Nov 10, 2010
    Joined: Apr 9, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    ccm walipoanza kukosa mweleko na dira walianza na waliondoa mafunzo kwa wananchama kama zamani, wakaanza kutoa kadi bure n.k. That is cheap popularity. Ukimpa kadi bure then next day akaenda kumrejeshea kiongozi wa ccm ndio umeafanya nini? Sisi ndio badala ya kuishia kupiga balaha blaha humu tunatakiwa kila mmoja aende kwa wananchi kuomba kujiunga na chama, kura n.k

    chama cha siasa hata siku moja hakiwezi kuendeshwa kwa jamii forum pekee
     
  14. C

    Chesty JF-Expert Member

    #14
    Nov 10, 2010
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Wenzetu wataalam wa media you can take charge, sisi tupo tayari kuchanga na kuchangisha. Tunataka come 2015 Tanzania yote imeamka.
     
  15. J

    Jafar JF-Expert Member

    #15
    Nov 10, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Good idea hata gazeti pia.
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Nov 10, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,760
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Jatropha

    Sasa kwa vile CCM walishindwa basi CHADEMA wasitekeleze? ni muhimu kuwa na database kubwa ya wanachama na kuhakikisha kuwa kila mwanachama amejiandikisha kupiga kura kuliko kujaza mikutano watui ambao hawapigi kura...

    MAMBO HAYA MAWILI YAFANYIKE KWA PAMOJA....kusajili wanachama wapya na kuhakikisha kuwa wanajiandikisha kupiga kura....sijui kama CHADEMA wana kitengo cha uanachama...

    Chama chochote kile kinaendeshwa na WANACHAMA na sio mashabiki tu...wakati CCM wnakazaia kupanga matokeo kama mkakati CHADEMA ijiimarishe kwa wanachama
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #17
    Nov 10, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Chesty

    Nafikiri pia gazeti. Ili kuwa na coverage kubwa nchini ni vizuri kuanzisha kwa kanda na majina tofauti na usajili tofauti maanake sheria ya utangazaji inaweza kufanya Chadema wasisikike sehemu kubwa ya nchi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #18
    Nov 10, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,901
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    Lakini umakini unatakiwa pia sababu CCM wanaweza kuhujumu hata hatua za awali za usajili,si unakumbuka ile redio ya dini ya kule mwanza iliyokuwa inatoa elimu ya urai ilivyoletewa zengwe...

    Sometimes mlimani tv inakatika mitambo(yaani haipatikani),..this is not accidental..unajua mlimani tv ni ya wasomi hivyo CCM hawaipendi.

    Ushauri wangu ni kufikiria zaidi jinsi ya kukubiliana na hujuma za ccm sababu najua itafika point watafikria kuvifungia vituo hivyo...kama waliweza kumzuia shibuda kufanya kampeni,..these crooks are cpable of anything....bravo good idea nilishawahi kuifikiria..u ready my mind...
     
  19. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #19
    Nov 10, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Chesty

    Hii ni opportunity ya kumfanya mtu kuwa tycoon. Ni opportunity ambayo unaweza ku-ipursue wewe na marafiki wengine.. Kuwa na media group ambayo inalenga kujadili masuala ya uchumi, siasa za ndani na nje na ku-focus kujaza ombwe iliyopo kwenye soko sasa.

    Mwanzilishi wa BET alianzisha empire yake kutoka kwenye mkutano na mtu aliyekuwa anataka kuanzisha TV kwa ajiri ya wazee, akaanzisha ya kwake ya watu weusi.

    Nimeattach success story yake it may inspire a person to fill this gap
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #20
    Nov 10, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nilisahau ku-attach
     

    Attached Files:

Loading...