Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA waandamana wakiilalamikia TAKUKURU

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kaa la Moto, Oct 5, 2010.

  1. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,538
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    04 October 2010
    Mussa Juma, Arusha


    WAGOMBEA wote wa viti vya ubunge na udiwani kupitia tiketi ya Chadema katika Jimbo la Arusha, jana waliandamana kwenda ofisi za Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), mkoani Arusha, wakiilalamikia taasisi hiyo kwa kushindwa kudhibiti vitendo vya rushwa, walivyodaiwa kuwa vimekuwa vikifanywa na wagombea wa CCM.

    Tukio hilo la aina yake, lilisababisha kazi katika ofisi za Takukuru, kusimama kwa zaidi ya saa mbili, kuanzia saa 5:00 asubuhi hadi saa 7:00 mchana.Shughuli katika ofisi hizo zilirejea katika hali ya kawaida baada ya kuwasili kwa polisi na kuwatawanya wagombea hao na wapambe wao.


    Wakizungumza na ofisa mmoja wa Takukuru ofisni hapo, wagombea hao wakiwa na jazba, waliiomba taasisi hiyo sasa kutamka kuwa imeshindwa kudhibiti rushwa, ndani ya CCM.Mgombea wa ubunge, Godbless Lema, alisema mara kadhaa wametoa taarifa kuwa wagombea wa CCM, wako katika eneo fulani, wakigawana fedha lakini taasisi hiyo, haiendi kuwakamata.


    "Juzi tu mimi mwenyewe nimewapigia simu kuwa kuna nyumba moja huko Ngulelo, watu wanagawana rushwa. Katika hilo tulipenyeza mtu wetu, lakini kuanzia saa 12 jioni Takukuru hawakuone hadi saa mbili ndipo walikwenda na kukuta tayari wametawanyika," alisema Lema.


    Alisema Mwenyekiti wa Serikali za Mitaa wa katika Kata ya Sombetini, aliwapa taarifa kuwa kuna watu wanagawiwa fedha na sukari usiku katika kampeni za nyumba kwa nyumba za CCM, lakini pia hakuna hatua zilizochukuliwa.


    "Hata mke wangu juzi kaja hapa tena na usafiri na kuwaambia awapeleke kuna sehemu rushwa inagawanywa lakini hawakwenda. Sasa kama mmeshindwa tuambieni sisi tutajua la kufanya,"alisema Lema.


    Wagombea wa udiwani, Estomii Malla wa Kata ya Kimandolu na John Bayo wa Kata ya Elerai, walidai kuwa na ushahidi wa kutosha kuhusu rushwa inavyotolewa lakini wanashangaa Takukuru, kushindwa kuchukua hatua.


    "Tumekuja hapa kusema wazi kama hamuwezi kupambana na rushwa tuambieni, tutaueleza umma na watajua cha kufanya…mbona wakati wa kura za maoni ndani ya CCM mliweza sasa mnashindwa,"alihoji Malla.


    Baada ya malumbano hayo, ofisa mmoja wa Takukuru aliomba kukutana na mgombea mmoja mmoja ndani ya ofisi yake, lakini wagombea hao walipinga na kutaka kila mgombea aandamane na wanahabari.


    "Sasa mimi nasema siwezi kuwasiliza wote kwanza kamanda wa mkoa hayupo na kama mnasisitiza waandishi siwezi kuwasikiliza kwani kila ofisi ina utaratibu wake,"alisema Afisa huyo.


    Hata hivyo baada ya malumbano ya muda, Mkuu wa Polisi wa Wilaya ya Arusha, Zuberi Mwambeji, aliingilia kati na kuwataka wagombea hao kuchagua mwakilishi mmoja na kutoa malalamiko pasipo waandishi wa habari.


    Baada ya hoja hiyo, wagombea hao, walimteua Lema kuonana na ofisa huyo ili kuwapangia siku ya kuonana na kamanda wa Takukuru wa Mkoa wa Arusha, Ayoub Akida.


    Akizungumza mara baada ya kukutana na ofisa huyo, Lema alisema wameshindwa kuafikiana kwani badala ya kuwapangia siku ya kukutana na Kamanda wa Takukuru, alimtaka kuandika malalamiko.
     
  2. MartinDavid

    MartinDavid JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2010
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 854
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    hiyo ni shida,, hata leo nilikuwa naongea na viongozi wa Chadema hapa arusha, na hilo tatizo lipo sehemu nyingi,, na Kwa taarifa tu Huyu mama anatoa hela mbaya sasa ili Takukuru wakipigiwa simu wanamshtua mgombe naye anakimbia kwa kweli hawa takukuru wanakula na hawa wakubwa na rushwa ndiyo nyumbani kwao na hawatashinda hata..
     
  3. W

    We know next JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mimi binafsi kwa upande fulani namwamini Dr Hosea, hembu atoe tamko na achukue action ktk hilo, kabla imani yangu kwake haijafutika.
     
  4. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    According to an independent credible source, when it comes to deal with grand corruption, TAKUKURU is doing much better than even FBI
     
  5. h

    hagonga Senior Member

    #5
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 141
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yaani wewe mkuu bado una imani Hosea!! Waulize wabunge!

    No more comment on this, waacheni wananchi wa Arusha waamue!
     
  6. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nimemuona lema , leo TBC, akilalamika kuwa wakiwapigia TAKUKURU, uwaekea nyimbo kwenye REDIO, ya NIPIGIE, hii ni aibu kwa TAKUKURU na mkurungezi wao HOSEA.
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hali hii inatisha na kusikitisha!
    Inamaanisha huyu mama Batilda keshawaweka mfukoni ofisi nzima ya Takukunguru Arusha!
    Aibu sana kwa Hosea na wenziye!

    Give me my shortgun!

     
  8. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #8
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Can you site one appropriate example? I am sorry but just your name sounds like a corrupt...
     
  9. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #9
    Oct 5, 2010
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Mi nadhani tusiwategemee TAKUKURU sasa. Kwa nini Lema asingechukua vijana wake akaenda kuvamia eneo latukio hadi kikaeleweka?
     
  10. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Acha ujinga fisadi mkubwa wewe...kwanza hatuna taasisi kama hiyo
     
  11. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,098
    Trophy Points: 280
    Wakuu ni kweli Mama Batilda amekuwa akimwaga rushwa bila kuguswa na mkono wa dola tangu kampeni za ndani CCM ajabu ni kwamba mpinzani wake mkubwa mhe F Mrema hakupewa fursa ya kutoa rushwa na alipojaribu aliishia kudakwa na TAKUKURU sijui kesi yake imetupwa au ilikuwa mbinu ya kummaliza kisiasa.Lazima turudishe kumbukumbu vizuri kamanda wa TAKUKURU alijaribu anga za Mama kule Baraa aliishia kudhalilishwa na kulazimishwa kutoa tamko la kukanusha kuwakamata na kuwahoji wapambe wa mama waliokuwa wakigawana rushwa,au mnataka na yeye atimuliwe kama mkurugenzi wa manispaa.

    Watanzania lazima tusimame kwenye nafasi yetu kuipiga vita rushwa madhara ya rushwa ni makubwa kuliko tunavyoweza kufikiri.wagombea ubunge na udiwani wa vyama vya upinzani nao wamekuwa wakitoa rushwa tofauti yao na wagombea wa CCM ni kiwango cha rushwa wanachotoa kwa wapiga kura.

    Bwana G Lema alitoa rushwa ya tsh 3,000/= kwa wapiga debe, wasukuma mikokoteni na wacheza karata tatu[kamari] kwaajili ya uzinduzi wa tawi jipya kata ya Levolosi.Amekuwa akitoa fedha kati ya 2000/= mpaka 5000/= kwa madereva wa daladala wanabandika picha zaka na kupeperusha bendera za CHADEMA.Bwana Lema amegundua hawezi kuendelea na hili zoezi mpaka tarehe 31/10/2010,hana fedha za kutosha baaadhi ya madereva wa daladala wameanza kubandua picha na bendera kwa kukosa mgao wa kila siku.

    Mama Batilda ana fedha ndefu ya kuonga na ana uwezo wa kuwafikia wapiga kura wengi kwa urahisi kutokana na muundo wa CCM kazi ya kutoa rushwa imekuwa rahisi tofauti na wagombea wengine.
     
  12. kinepi_nepi

    kinepi_nepi JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2010
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 870
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Naogopa kusema vibaya.
    You must be joking !

    Mkivaa hiyo minguo ya kijana na vichwa vinaganda kabisaa.
    Takukuru wanaweza kumkamata Rostam au Batilda?
     
  13. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2010
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ...Ndugu zako wa Rajkot na Mumbai wanakuita urudi kwenu ukasaidie baada ya mafuriko!:mad:
     
  14. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,835
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    What a joke!!! According to you everything is good in TZ. So why are we poor after all of these years of independence???
     
  15. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2010
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    RAJ PATEL JR bana!!! Haya bana wewe pia una uhuru wako wa kuongea!!!:A S 112:
     
  16. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kaka umesema ukweli kuwa hivi sasa karibu wagombea wote wanatoa rushwa si wa ccm au wapinzani,tatizo ninaloliona hapa ni udogma kwa wana jf wengi yaani wao wakiambiwa tu Ccm imeharibu basi hukimbilia kuishambulia bila ya kuuliza maswali wala kuhoji!Wakiletewa habari na wapinzani hususani toka Chadema basi wao huripuka kama moto wa kifuu na kutoa hukumu bila ya kufikiria.Haya sasa huyu jamaa anaushahidi wa wazi kuwa mgombea wa Chadema katoa rushwa ndogondogo kutokana na uwezo wake kwa madereva wa vipanya na sasa kaishiwa anaanza kutapatapa.Mwaka huu tutaona mengi tutayasikia mengi na yatawakjta mengi nyie msiotumia ubongo kufikiri
     
  17. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Fisadi nyangumi your head must empty, did you eat kachori?
     
  18. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    PCCB wanatutia AIBU dawa yao iko jikoni
     
  19. a

    as me Member

    #19
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acha kutuchanganya wewe mambo ya FBI yanatuhusu nini sisi??, hata km takukuru ingekuwa ya kwanza kimataifa km haiwezi kututhibitishia sisi hilo ni upuuzi mtupu, km wanapewa vithibitisho vyote vya harufu ya rushwa then hawachukui hatua c tuwaeleweje?, afu unakuja na story za FBI hapa we vipi
     
  20. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #20
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,863
    Likes Received: 3,098
    Trophy Points: 280
    :hand:
     
Loading...