Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA, ukweli ni upi kuhusu Leticia Gati Musore?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtanzania, Jan 25, 2012.

  1. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2012
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Nimesoma posts mbalimbali kuhusu uteuzi wa Cecilia Pareso kuwa mbunge wa viti maalum. Sina matatizo na kuteuliwa kwake maana naamini taratibu zote zimezingatiwa.

    Ila katika kupitia hoja mbalimbali, nimegundua kwamba kuna mkanganyiko katika maelezo ya CHADEMA kuhusu Leticia Gati Musore. Mkanganyiko huu unanipa wasiwasi kwamba ni kama kuna kampeni ya kumpaka matope huyu mama kwa kumsingizia kwamba asingeliondoka CHADEMA basi sasa ingelikuwa nafasi yake kuteuliwa kuwa mbunge kwasababu aliwekwa nafasi ya 26.

    Maelezo kama hayo yamerudiwa sehemu mbalimbali lakini ukisoma list ya majina ya CHADEMA kama yalivyotumwa na Dr. Kitila ambaye ndiye aliongoza mchakato wa kupanga majina hayo, jina la Musore liko namba 29 likiwa nyuma ya Pareso ambaye alishika nafasi ya 27.

    Je haya ya kwamba huyu mama aliwekwa nafasi ya 26 na angelikuwa mbunge yanatoka wapi? Kama si kweli inakuwaje viongozi wote wa CHADEMA walioko hapa wanaona ni sawa kukaa kimya na kuacha kusahihisha makosa haya ambayo kwa kiasi kikubwa ni kama yana nia ya kumchafua huyo mama?

    Tafadhali wekeni taarifa sahihi kuhusu huyu mama kama ni kweli alikuwa namba 26 au la.
     
  2. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #2
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Kwenye hiyo list yako nani yupo namba 26?
     
  3. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #3
    Jan 25, 2012
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Ukweli ni kwamba mama Musore alikuwa Na 29 na hivyo hata angekuwepo cdm asingekuwa yeye!
     
  4. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #4
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Nafikiri kutoka listi ya Dr. Kitila Mkumbo, kama hajabadili basi huo ndiyo ukweli. Asante kwa kuliona na kusahihisha.

     
  5. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #5
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Pareso kumbe ndiye aliyestahili. Thanks Kitila. But I'm a bit in doubt na hii category, watu wanaweza kuuana.
     
  6. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kumbe dada yetu wa karatu Cecilia alimpiku Leticia. vigezo mbona vinafichwa viweke wazi basi na sisi tuvione na kupima kama vilikaa vema
     
  7. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo Kitila anakili kwamba kilichomwondoa Leticia chadema ni kukosa ubunge wa viti maalum!!!!!!!!!!!!! kama ndivyo basi na Leticia tungemsikia upande wake kama alikuwa na sababu hiyo moja tu
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Dada wa Karatu ndiye aliyestahili kulingana na format iliyotumika, kwakuwa yeye ndiye aliyeshika na.26. Kwenye list ukimtoa Mdee ambaye ameshinda kwenye jimbo anakuwa wa 26.
     
  9. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Binti wa Ndesamburo na dada yetu Lucy Owenya naona ndiye alikuwa namba moja. Big up
     
  10. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kitila Mkumbo turushie basi hapa Jf na vigezo vilivyotumika kwani majina pekee hayatoi mwanga wa kutosha
     
  11. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #11
    Jan 25, 2012
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mkuu Kitila,

    Asante sana kwa clarification yako. Hicho ndio kinatakiwa; hakuna haja ya kuingiza propaganda kwenye kila jambo. Huyo mama amehama CHADEMA; ametumia uhuru wake na mwache aendelee na siasa huko alikohamia. Ni bora hapa kwasasa tukaongelea huyu mteuliwa mpya.

    Nafikiri wale waliokuwa wanatoa taarifa zisizo za ukweli kuhusu huyo mama wameelewa pia na wataacha kufanya hivyo.
     
  12. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #12
    Jan 25, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kaka Kitilia Mkumbo, umebadika majina na kuyapa namba ungejitahidi kutuwekea na vigezo gani mmetumia kuwapata hao wabunge!
     
  13. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #13
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    isome tena hii thread vizuri
     
  14. K

    Keil JF-Expert Member

    #14
    Jan 25, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mkuu Mtanzania,

    Sijakuona siku nyingi sana, kimya chako kilinifanya nipate mashaka kidogo. Nitakutafuta.
     
  15. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #15
    Jan 25, 2012
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,713
    Likes Received: 972
    Trophy Points: 280
    You have a point mutu ...hili jambo nimelitafakari sana....na nimeridhika kuwa kwenye katiba mpya ,

    1. Hivi viti vifutwe
    2. Tune na mfumo mpya wa viti maalum utakaoshirikisha kura za wananchi,kwa mfano ...kila mkoa upewe ratio ya viti maalum ....wabunge watapatikana kwa kura za wazi za maoni baada ya kuwa wamepitishwaa na chama( hapa ni muhimu ....ili kupata Wenye sifa...mfano ukiangalia quality ya wabunge wa viti maalum ea Chadema ipo juu ya wote kwa kuwa walisema wawe na vigezo...haitakuwa halali kutumia kodi za wananchi kupeleka wabunge wa viti maalum kwa kuangalia kigezo cha umaarufu pekee ni muhimu wawe na elimu......Anayejionaa maarufu na Hana elimu apambane jimboni)

    Kuhusu USALAMA wa Hawa wabunge nakubali kuwa huu mtindoo wa kuweka list .....ndefu ...ambayo mTu anajuwa akipungua mmoja kwa sababu yeyote...Kama katiba inavyoelezaa aTafuata yeye sio mzuri.....bora hata tuseme akipungua mmoja tume ingekuwa inapeleka majina 10 kwenye chama yapigiwe kura ya maoni na wanachama upya ....hii ya ku guarantee...huko mbele ya safari wapo watakaodhuriana....tushikuru kwa sasa hatuna watu wa nia mbaya...
    Pia haya majina yakishakabidhiwa tume yabaki kuwa TOP SECRET.
     
  16. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #16
    Jan 25, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    1.Lucy Fidelis Owenya
    2. Esther Nicholas Matiko
    3. Mhonga Said Ruhwanya
    4. Anna MaryStella John Mallac
    5. Halima James Mdee
    6. Paulina Philipo Gekul
    7. Conjesta Leos Rwamlaza
    8. Susan Kiwanga
    9. Grace Sindato Kiwelu
    10. Susan Lyimo
    11. Regia Mtema
    12. Christowaja Mtinda
    13. Anna Valerian Komu
    14. Mwanamrisho Abama
    15. Joyce Mukya
    16. Leticia Mageni Nyerere
    17. Naomi Kaihula
    18. Chiku Abwao
    19. Rose Kamil Sukum
    20. Christina Lissu Mughiwa
    21. Raya Ibrahim Hamisi
    22. Philipa Geofrey Mturano
    23. Mariam Salum Msabaha
    24. Rachel Mashishanga Robert
    25. Sabrina Hamza Sungura
    26. Rebecca Michael Mngodo
    27. Cecilia Daniel Pareso
    28. Subira Shabani Waziri
    29.
    Leticia Gati Musore
    30.Helen John Kayanza
    31. Rosana Osemu Chapita
    32. Mona Shomary Bitakwate
    33. Evarim Adrian Mpangama
    34. Asha Sudi Kayumba
    35. Hija Rashid Wazee
    36. Mary James Martin
    37. Sophia Hebron Mwakagenda
    38. Bupe Odeni Kyambika
    39. Magreth Thadei Mangowi
    40. Esther Cyprian Daffi

    Wakuu, hilo jina lenye bold nyekundu lina uhusiano wowote na Mh. Pinda?
     
  17. Wa Kwilondo

    Wa Kwilondo JF-Expert Member

    #17
    Jan 25, 2012
    Joined: Sep 15, 2007
    Messages: 1,085
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    hakuna uhusiano na Mh Mizengo
     
  18. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #18
    Jan 26, 2012
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Niliwahi kubandika vigezo hapa. Hata hiyo nabandika tena ili kuwakumbusha. Vyama vya siasa ni mali ya umma na umma una haki ya kujua na kujulishwa.

    [FONT=&quot]Vigezo vya uteuzi wa wabunge wa viti maalumu kupitia CHADEMA 2010-2015[/FONT]
    [TABLE="class: MsoNormalTable"]
    [TR]
    [TD="width: 40"]
    [FONT=&quot]Na[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"]
    [FONT=&quot]Kigezo[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"]
    [FONT=&quot]Alama[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"]
    [FONT=&quot]1.[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"]
    [FONT=&quot]Elimu[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"]
    [FONT=&quot]10[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]1.1[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Shahada ya Uzamivu (PhD)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]10[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]1.2[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Shahada ya Uzamili (Masters Degree)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]8[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]1.3[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Shahada ya Kwanza/Stashahada ya Juu (Bachelors Degree/Advanced Diploma)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]6[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]1.4[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Stashahada/Kidato cha Sita (Diploma/Form Six)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]4[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]1.5[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Astashahada/Kidato cha Nne (Certificate/Form 4)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]2[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]1.5[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Darasa la Saba (Std VII)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]1[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]1.6[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Chini ya Darasa la Saba (Below Std VII)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]0[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"]
    [FONT=&quot]2[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"]
    [FONT=&quot]Uzoefu wa uongozi wa kisiasa[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"]
    [FONT=&quot]10[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]2.1[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Uzoefu wa kibunge[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]10[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]2.2[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Uzoefu kitaifa (BAWACHA, n.k)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]8[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]2.3[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Uzoefu katika ngazi ya mkoa/aliyewahi kuchaguliwa kuwa diwani/aliyewahi kuchaguliwa katika ngazi ya serikali ya mtaa/kijiji[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]6[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]2.4[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Uzoefu katika ngazi ya wilaya/aliyewahi kuwa diwani wa viti maalumu[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]4[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]2.5[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Uzoefu katika ngazi ya kata[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]2[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]2.6[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Uzoefu katika ngazi ya kijiji/tawi[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]1[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"]
    [FONT=&quot]3[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"]
    [FONT=&quot]Uzoefu wa uongozi nje ya siasa (km: katika asasi za kiraia, vyama vya wafanyakazi, taasisi za serikali, n.k.)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"]
    [FONT=&quot]5[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"]
    [FONT=&quot]4[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"]
    [FONT=&quot]Mgombea ubunge katika jimbo la uchaguzi[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"]
    [FONT=&quot]10[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]4.1[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Katika jimbo la rangi nyekundi (Red Constituency)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]10[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]4.2[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Katika jimbo la rangi ya bluu (Blue Constituency)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]8[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]4.3[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Katika jimbo la rangi nyeupe (White Constituency)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]6[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]4.4[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Katika jimbo vumbi (Dust Constituency)[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]2[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"]
    [FONT=&quot]5[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"]
    [FONT=&quot]Mchango wa hali na mali katika operations za chama na kampeni zinazoendelea[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"]
    [FONT=&quot]10[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]5.1[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Daraja la I [/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]10[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]5.2[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Daraja la II[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]8[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]5.3[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Daraja la III[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]6[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]5.4[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Daraja la IV[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]4[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]5.5[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Daraja la V[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]2[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"]
    [FONT=&quot]6[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"]
    [FONT=&quot]Umri katika chama[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"]
    [FONT=&quot]5[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]6.1[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Zaidi ya miaka 10[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]5[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]6.2[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Miaka 5-10[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]4[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]6.3[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Miaka 2-4[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]3[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]6.3[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Chini ya miaka 2[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]2[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"] [FONT=&quot]6.4[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"] [FONT=&quot]Chini ya mwaka 1[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"] [FONT=&quot]1[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="width: 40"]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 425"]
    [FONT=&quot]Jumla ya Alama[/FONT]
    [/TD]
    [TD="width: 113"]
    [FONT=&quot]50[/FONT]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  19. k

    kanyanga Senior Member

    #19
    Jan 26, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Songela Zigizigi Mtani, umeua hapo nilipo bold red manake kuna magamba walishaanza kuleta maneno yao Oh Bibie Mh.Mupya ana uhusiano na Dr. wa Ukweli WPS.Wakati mwingine Wanyiramba mnakuwa kama Baba zenu original.
     
  20. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #20
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Safi sana.

    By the the way,
    1.What do the colours mean katika majimbo ya uchaguzi?
    2. Madaraja ya michango ya hali na mali yanamaanisha nini?

    Ahsante Dr.
     
Loading...