Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema uchaguzi wowote fanyeni hivi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lunyungu, Jun 19, 2011.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Wengi wetu tuta kubaliana kwamba Chadema wamejitahidi mno kama Chama kuonyesha nini Mtanania anahitaji . Pia Chadema wamekuwa wabunifu muda wote na CCM wanafuata . Zaidi ya yote Chadema wana hubiri Tanzania kwanza , mtanzania awe na maisha yenye unafuu na posho baadaye . Kwa kuwa sasa wanalia na Utanzania maisha ya Watanzania nina washauri wazidi kuwaumiza CCM kwa hili . Ondoeni bendera zenu kwenye kampeni zozote .Ok zaweza kuwepo lakini mna alama mbili sasa . Mna Kombati na bendera . Lakini pia kuna ambao si wana Chadema kwa uanachama lakini waliwapigia kura hawa ni watanzania wapeni nao nafasi .

    Nashauri kama ilivyo kuwa uchaguzi uliopita , nilitembea sana Dar, Arusha na maeneo mengine kwa kweli sikuona posters za Chadema kwa uwingi kama za CCM lakini pamoja hilo kuonekana hata EU na wapenda haki wengine wali hoji ,ila wapiga kura watanzania na wana Chadema wameonyesha kwamba wao hawangalii posters ila message na mtu mwenye nia safi.Kwa mfano Dar Kawe na Ubungo watu wakaamua .

    Now badala ya kuhangaika na bendera za Chama kwenye chaguzi zijazo hakikisheni mnatumia bendera za Taifa letu .Ndilo tunalo pigania na si maslahi ya Chama . Wapeni watanzania nafasi ya kuiona na hata kuishika bendera ya Taifa lao maana najua wao wengi mno wanaiona kwambali na wengi hata kuishika na baadhi hata kuiona bado .Tanzania kwanza Chadema onyesheni mfano .Tuwaache wagombea wavae uniform za Chama na kama kuna mwingine atapenda sawa lakini onyesheni Utaifa kwa kusambaza bendera za Taifa kila kona .

    Naomba kusikia wewe unasemaje .
     
  2. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mh!no comment!!
     
  3. J

    Jenifa JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    pumba! waonyeshe uzalendo kwa kutekeleza waliyoyaahidi si kugawa bendera.
     
  4. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Kwani hadi sasa walicho kiahidi hujaona kwamba wanatekeleza na wana endelea kutekeleza ? Au wewe unadhani wanalala na kuchangia kwa kupinga then wanasema wanaunga hoja 100 kwa 100 ? Uko Dunia gani ?
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni wazo zuri. Naunga mkono hoja.
     
  6. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #6
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wazo zuri sn..pia vyombo vya habari itv,ch10, startv pamoja na redio zao..viache tofati zao viweke utaifa wao mbele tuikomboe nchi.
     
  7. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #7
    Jun 19, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,052
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    Watu wanaweza kusahau siku ya kupiga kura
     
  8. oba

    oba JF-Expert Member

    #8
    Jun 19, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 306
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nimeipenda hiyo
     
  9. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #9
    Jun 19, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Watu hawawezi kukusahau siku ya kupiga kura . Rudia tena soma nilicho andika utaona nina maanisha nini . Maana mwisho wa siku watu watachagua Chama ambacho ni Chadema kwenye karatasi za kura hakuna uniform wala kofia za Chama .Sasa nifafanulie una maanisha nini hapa .
     
  10. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #10
    Jun 19, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Usije kushangaa "Serikali" ikapiga marufuku matumizi ya Bendera ya Taifa kwenye "shughuli za chama"
     
  11. C

    Chal Senior Member

    #11
    Jun 19, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    watekeleze kwani wao wana dola?wangepewa dola waunde serikali ndiyo ungewadai kutekeleza ahadi.
     
  12. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Yes you might right maana watajidai ni nyara za Taifa sijui Watanzania si wenye Taifa ,but again Chadema lione hili jitofautisheni na hao wagawa fulana nyie simamieni Taifa letu.Kila mmoja ba bebdera ya Taifa mkononi Utaifa utakuwa umeiva ile mbaya na kura zitapigwa .
     
  13. M

    MPIGA ZEZE JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2011
    Joined: May 16, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Pendekezo lako ni zuri na kwa maoni yangu tungelipeleka mbali zaidi ya hapa: kwamba katika mchakato wa kuandika katiba mpya tufute kabisa huu utamaduni wa bendera na sare za vyama. Tuhimize wagombea na washabiki wao kutumia bendera ya taifa. Hili litasaidia wananchi wengi wanachama wa vyama mbali mbali na wasio wanachama kushiriki kikamilifu katika mikutano ya kampeni kwa kusikiliza hoja za wagombea badala ya mbwembwe za bendera na sare na hatimaye kufanya maamuzi kwa kuzingatia hoja!! Kwa utaratibu wa sasa hivi, kama sio mwanachama wa CCM kwa mfano unajisikia vibaya kuhudhuria mkutano wa kampeni huku ukiwa umezungukwa na kijani kila kona. Mara nyingi unakuta wananchi wasio wanachama wakiwa pembeni mbali na sehemu ya mkutano. Pili itaimarisha usalama wakati wa kampeni - hakuna mtu anayejitambulisha kwa alama za chama.
     
  14. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #14
    Jun 20, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Basi wagawe bendera ya Taifa na ya CDM!
     
  15. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #15
    Jun 20, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mkuu nina mashaka na huu ushauri wako!
     
  16. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #16
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Ni wazo murua.Kwa tunaong'amua mambo, tulishajua mapema kuwa cdm imejikita kwenye anga za utaifa zaidi kuliko maslahi ya chama, na shuhuda za kuthibitisha hili ni nyingi. ILA kuna mahali vijijini niliwahi kupita, nikagundua kuwa watu hawatofautishi kati ya bendera ya taifa na ya ccm, au to be precise, hawatofautishi chama na serikali! kwao ulizungumzia serikali na taifa unamaanisha ccm...sasa hii ni changamoto in case zoezi hili liki'take-off.
     
  17. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #17
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni bora uelewe kwamba pesa wanaotumia CDM kwenye uchaguzi haifiki hata 5% ya pesa wanaotumia CCM! Vilevile zingatia kwamba kutengeneza bendera moja si chini ya shilingi elfu mbili. Sasa kusambaza bendera kila kona kwenye nchi yenye vijiji zaidi ya laki nne angalau kila kijiji kipate kabendera kamoja ni mabilioni ya pesa. Kama wapiga kura wanachagua kwa kuangalia message na sio paraphernalia ingekuwa bora hiyo hela waka invest kwenye message.
     
  18. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,569
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    waliwahi kumuwekea pingamizi mbowe 2005. Kwa jambo ilo, mahakama ikalitolea maelezo kuwa c kosa.
     
  19. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #19
    Jun 20, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    Umekuwa na mashaka mkuu ni sawa lakini una la kunisaidia kuelewa tofauti na wazo hili ? Usiniache tu nina hang no sema nijifunze
     
  20. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #20
    Jun 20, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kusema na kutekeleza ni vitu viwili tofauti kabisaa. kwa hiyo hata kama wangepewa dola hungeweza kuwagarantee kwa hilo. hata ccm wanasema sana tu. na sera zao ni nzuri tu lakini utekelezaji ndo kimbembe. Pole.
     
Loading...