Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA uchaguzi haujaisha hakikisha mnazoa viti viwili vya Mpanda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Geza Ulole, Nov 11, 2010.

  1. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #1
    Nov 11, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,100
    Likes Received: 1,326
    Trophy Points: 280
    Kwa maehsabu ya haraka inaelekea CUF wanawania kuongoza kambi ya upinzani wakiwa na fikra ya kuwa watashinda viti vinne vya visiwani na ukichanganya na vinne vya NCCR-Mageuzi na TLP; Wataweza kuunda serikali ya upinzani maana watakuwa na zaidi ya vya CHADEMA; ila nathani katiba inasema chama kinachopaswa kuunda serikali ya upinzani ni kile kilichopata kura zaidi ya 12% na nathani hapa CUF watashindwa kubadilisha hili! Na pia ni ushauri wa CHADEMA kuhakikisha viti vilivyokwapuliwa kiutata (10+) na CCM vinashughulikiwa mahakamani naona Mh Mpendazoe ameanza kuonyesha njia!
     
  2. P

    PapoKwaPapo JF-Expert Member

    #2
    Nov 11, 2010
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 380
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    chadema si washaunda serikali yao? au kutakuwa na mabadiliko hapo baadaye?
     
  3. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2010
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mzee Arfi hawawezi kumtoa hata wangefanyaje.

    Wakajaribu kwingine.
     
  4. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #4
    Nov 12, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Issue si idadi ya wabunge wa cuf, idadi ya kura za wabunge wa cuf ni chache. Jimbo moja la pemba linaweza kuwa na wpiga kura 5,000. Mbunge akishinda kwa kura 3,000 si sawa na John Mnyiika aliyeshinda kwa kura 72,000. Ndio maana cuf walikuwa na wabunge 24 na chadema 22, cuf wameambilia viti 8 kwa 23 vya chadema. Hata wapate viti hivyo hawata fikia idadi ya kura za chadema.
     
Loading...