Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema Tengeneza utaratibu mzuri wa kuchangiwa fedha na Watanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by rosemarie, Apr 14, 2012.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Wakuu nipo Pretoria South Africa,hapa tumekutana na watanzania wengi sana wanaoishi huku,tumetembelea miji ya Johannesburg na Capetown kwa shughuli zetu za biashara,Watanzania wanaoishi hapa wamependa jinsi Chadema inavyotoa matumaini ya kuikomboa tanzania,Watanzania wengi wapo connected na television na radio zetu hasa ukizingatia technologia inakuwa haraka sana,maswali tuliyoulizwa ni vipi chadema itachangiwa fedha na Watanzania waishio nje ya nchi ambao wanashindwa kushiriki kwenye shughuli za mabadiliko moja kwa moja kwa kuwa wapo mbali,kwa mtazamo wangu binafsi nimeona hiyo ni point nzuri,Chadema itachangiwa vipi hela??system ya Chadema bado haijakaa vizuri,kuna haja ya Chadema kuangalia upya jinsi ya kutengeneza database itakayosaidia kuchangiwa fedha na watanzania wapenda mabadiliko na kuweka yale majina na michango kwenye system,kama mambo yatakwenda kama tunavyotegemea Chadema itashinda uchaguzi 2015 na kwa vyovyote vile itahitaji watanzania wa kufanya nao kazi,system nzima ya ccm lazima iondoke waingie watu wapya kabisa,naomba chadema iangalie hili,ikiwezekana kuna haja ya ku copy au kuiga walicho fanya ANC wakati wa ubaguzi,walichangiwa fedha nyingi wa wananchi wao waliokuwa wamesambaa dunia nzima na baada ya uchaguzi mkuu 1994 waliitwa kufanya kazi na serikali ya weusi,Chadema naomba mmbadilike ili chama kiweze kupanuka zaidi na kupata watu wenye idea nyingi na tofauti,kumbukeni ccm ikitoka kutakuwa na kazi kubwa ya ku-rebuild taifa letu lililoharibiwa na hao wasaliti wakubwa wa nchi yetu,Mungu bariki Tanzania Mungu bariki Chadema
     
  2. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Well said. Ngoja tumsubiri Dr Slaa aje alitolee ufafanuzi.
     
  3. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Watanzania wengi wanaishi J,burg na Pretoria ni vibaka wa simu na laptop pamoja na kuuza unga kuweni makini sana napafahamu vizuri South Africa.
     
  4. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    umeshajiuliza kwa nini wamehama Bongo? Akili yako ndogo
     
  5. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Good idea. Viongozi wa CDM kama mnapita humu, chukueni haya mawazo na kuyafanyia kazi.
    Si lazima utoe strategy zenu kwa umma, lakini vitendo vitaonyesha ni jinsi gani mlivyo wasikivu wa kilio chetu sisi wananchi.
     
  6. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kila siku nakuambia, jifunze kutoka kwa watoto wa mzee mkapa, hawakuwa na kimbele mbele cha politics kama wewe, kipindi baba yao yuko rais walikuwa COOL, hatukuwasikia UVCCM au dodoma kwenye vikao vya chama, na mpaka leo wapo COOL... Mbona unakuwa mgumu kujifunza?
    Lkn 2015 si mbali, utatueleza tu huo ubilionea wako umeutoa wapi.
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Kwani South kuna wa Tanzania peke yao? wapo wa Nigeria, Mali, Senegal, Ghana, Kenya, Uganda, jiulize wamekwenda kufanyaje South Africa.
     
  8. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mbona chama chenu ni cha majambazi
     
  9. Shaycas

    Shaycas JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2012
    Joined: Feb 13, 2009
    Messages: 866
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    "kuchangiwa fedha na watanzania wapenda
    mabadiliko na kuweka yale majina na michango
    kwenye system,kama mambo yatakwenda kama
    tunavyotegemea Chadema itashinda uchaguzi
    2015 na kwa vyovyote vile itahitaji watanzania
    wa kufanya nao kazi".
    Ndugu yangu unataka watu wapewe nafasi kwa sababu wametoa michango ya fedha!!!?
    Hii ni hatari sana na ndio imetufikisha hapa.
    Kuna watu hawana fedha lakini mawazo wanayo
    mazuri sana kuliko Hao wenye fedha, kwa mtizamo wako,wasipewe safari.
    Umejipambanua vizuri kuwa wewe ni mfanyabiashara,hivyo mkakati wako ni kuchangia Chama ili baadae ulipwe fadhila!!!
    CHADEMA ni chama cha ukombozi kwa masikini wa Tz.
    Kinahitaji fedha kujiendesha,lakini kwa utaratibu
    wako chama kitakufa siku Si nyingi.
     
  10. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Pia Joburg na capetown Watanzania wengi waliopo ni wauza mboga mboga na matunda. Ukienda mitaa ya rissik, long street, harrison na waterfront utawasikia wanavyokigonga kishwahili. Wabongo wanadharauliwa sana kule, bora hata wazimbabwe ambao ni madereva tax. Labda director1 atuambie hizo rand chache anazozipata kwenye kuuza mboga mboga zitakisaidiaje chadema.
     
  11. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa tunaomba chama muwe wabunifu watu wanawapenda sana tunataka tuwachangie kwa hali na mali tengeneze njia nzuri watu wako tayari. Halafu mnapaswa muwe na ofisi rasmi wilaya zote za tz, wanapeoble tupo tayari kwa kazi 1 kuing'oa ccm.
     
  12. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Baba zenu ambao ndio wezi wa rasilimali zetu ndio wamefanya wazarauliwe lakini muda si mrefu itahamia kwenu mtakapo kuwa ni Chama pinzani dhaifu
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Ukitaka vitu vya wizi hapa Dar kama Loptop, iPhone, Blackberry, iPad, vinatoka South Africa kwa wa Tanzania wanaoshi huko.
     
  14. C

    Curriculum Specialist JF-Expert Member

    #14
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 8, 2007
    Messages: 2,737
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Serikali yako ya ccm ndo imewafanya wawe vibaka kuko south kwahiyo si vibaya wakiwekeza mapato yao kuiangamiza ccm!
     
  15. Highlander

    Highlander JF-Expert Member

    #15
    Apr 14, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,094
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135


    Naomba kuchangia accademically--siyo politically. Kwa kuwa mimi si mwanasiasa. Wazo la kuichangia Chadema limekaa vizuri sana. Ila wazo la kuwaita watanzania waliopo nje ya nchi kuja kufanya kazi katika serikali itayoongozwa na Chadema linahitaji angalizo:

    ANC ilikuwa na virtual government nje ya nchi. Na asilimia kubwa ya viongozi katika hiyo virtual government walikuwa
    wamekuwa vetted wakiwa katika mapito makali sana yenye lengo la kujenga ukakamavu. Mtu anapokuwa vetted kwa ajili ya kufanya kazi katika serikali maana yake ni kwamba tabia yake imechunguzwa kwa kina sana na anajulikana kupita kiasi. CCM imekuwa ikitoa nafasi kwa watu kufanya kazi katika serikali bila kufanya vetting vizuri. Na hili haswa ndilo sababu kubwa ya kupata vilaza na wezi katika serikali. Nilikuwa karibu na mtu fulani 1995 baada ya uchaguzi uliomuweka Mkapa madarakani. Vyeo vilikuwa vinatolewa kwa kujuana kirafiki tu. Unakuta kilaza mmoja kwa kuwa tu ana mtu karibu na timu ya kampeni kesho huyooo--yupo ofisi ya waziri mkuu! Mwingine kwa sababu tu pengine alitoa uroda kwa mtu katika timu ya uchaguzi, kesho huyoo tayari keshapewa wilaya!

    Angalizo langu ni kwamba watanzania wenye nia njema na nchi yetu wachangie wind of change
    katika nchi yetu, lakini wasifanye hivi kwa tumaini la nafasi katika serikali mpya, kwani kwa kukaa kwao
    nje ya nchi, hiyo process ya vetting inaweza ikawa ngumu kidogo, na hivyo kuwafanya wasiwe candidate wazuri sana kwa uongozi mpya. Lakini pia itakuwa kama kununua nafasi katika serikali; which is NOT advisable.

    toeni bila strings. Na muwe open kuchukulika ama kutokuchukulika katika serikali mpya. Lakini ni vizuri kuweka msisito
    wakati mkifinance change, kuwa mnataka serikali adilifu katika mabadiliko haya. Kufanikisha hili indepth vetting is a must kwa kila mtu atayekuwa katika serikali mpya.
     
  16. k

    kagame Senior Member

    #16
    Apr 14, 2012
    Joined: Dec 6, 2008
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bora yao hao walioamua kwenda kuiba kwa jirani na kuja kuimarisha uchumi wa nchi yao tofauti na wewe uliyechafuka kwa tuhuma za kujitajirisha kwa utajiri usiyo na mapato yakinifu, huna tofauti na kijana anayeiba ndani ya familia yao na kwenda kutawanya nje.
     
  17. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #17
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,889
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Watanzania wengi na si wote. Basi wachache kati ya hao walioko huko nje watatosha kuchangia. Lakini wizi mzuri ni upi? Wa kuiba kutoka nje kuleta ndani au wa kuiba ndani kupeleka nje kama anavofanya mjomba wako JK na Ngereja? Watanzania wanaiba Laptop na simu South Africa, then Makaburu yanaiba nini Geita kupela South? Iko siku itafika utajiona kuona una damu ya wangapi sababu ya kutetea madhambi labda uwe tayari freemason maada tayari huogopi damu bali ndicho kinywaji chako.
     
  18. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #18
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,889
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Ukitaka dhahabu nzuri kutoka Buzwagi, Geita, North Mara, yenye kiwango cha juu kutoka Tanzania unaipata wapi? South Africa kule inapelekwa na nani? Kama sio wewe kupiga piga makofi na kuvaa ki headphone kumsikiliza atakayeisema ccm na Jk. Dawa yenu nyie au mtakachoambulia sana sana ni Rambirambi kubwa kwenye familia zenu. Yeye akienda akapewa koleo la dhahabu akajua atakula na familia yake akitoka madarakani.....kimoyomoyo anawaambia Watanzania... to hel with their problems kwani tulizaliwa pamoja?......aaaaghhhh waende.....anaagiza mvinyo anakunywa lakini mwisho hauko mbali. Mungu hakuwa mjinga kutupa raslimali watanzania lakini zikaliwa na unaowatetea kila siku.........lakini sikulaumu sana maana inn most cases a woman is a recipient!.................
     
  19. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #19
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hoja ni kuchangia CDM!
    Hayo mengine baadae....
    Unatakiwa mfumo mahsusi unaoendana na muendelezo wa M4C!
    Taarifa za muongozo na ufafanuzi wa masuala haya ziletwe na muwakilishi wa CDM hapa JF haraka iwezekanavyo.....
    Kweli kuna maswali mengi jinsi ya kuchangia mabadiliko sio kwa walio nje tu bali hata kwa walio hapa home.
     
  20. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #20
    Apr 14, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mkuu ujumbe nadhani utawafikia maana Zitto, Mnyika, Michael Aweda, Nanyaro na wengineo ng member humu.

    Otherwise hata mimi nadhani bado cdm hawajaweka nguvu ya kutosha kwenye kuwashirikisha wananchi kuwachangia. Nilifurahi walipozindua M4C lakini iliishia pale na hakuna kilichoendelea! Nadhani wanahitaji kuongeza mbinu na nguvu!
     
Loading...