Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema sio mtetezi wa Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by GHIBUU, Mar 22, 2011.

  1. GHIBUU

    GHIBUU JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2011
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 2,698
    Likes Received: 240
    Trophy Points: 160
    Unaposema tanzania it means unaijumuisha na zanzibar ambayo sasa hivi wengi ya watanganyika ndio wamegundua kuwa ni nchi yenye mipaka yake.

    Sasa hivi kuna mjadala wa katiba,katika mijadala inayokwenda Tanzania hapa zanzibar wao wanajadili muungano,kwa sababu katiba ya muungano imeingizwa ndani ya katiba ya tanganyika na kuwa kama vile magaragwe na kunde kuchanganya hujui ya muungano na yepi sio yamuungano.

    Before muungano wetu ulikuwa unaitwa jamuhuri ya watu wa tanganyika na zanzibar,ambapo wakati huo tanganyika ilikuwa na katiba yake,ila rais alokuwa wa muungano pia alikuwa rais wa tanganyika wakati rais wa zanzbar alikuwa makamo wa kwanza wa muungano.

    Kilicho fanyika Nyerere alifanya ujanja kuifuta Tanganyika ambayo nchi kamili iliyojipatia uhuru wake 1961,na kuita tanzania-Tan zania eti Tan imetoka katika tanganyika herufi za mwanzo tatu,na zania imetoka katika zanzibar sijui hapo nichambue vipi imetoka vipi katika zanzibar.

    Halafu kachukua katiba ya tanyanyika na kutia yale makubaliano ya muungano ( article of union) kuchanganya pamoja na kuongeza viraka na kuita katiba ya tanzania. Ni kichekesho.

    Nashangazwa sana kuona chadema wanapotamka neno tanzania wakisema kuwa wanatetea wakati unasema tanzania unaijumisha na zanzibar,na zanzibar sasa hivi wanajadili muungano,wanacho hitaji sasa hivi kujadiliwa muungano aidha kuleta serikali tatu kama ilivyokuwa hapo mwanzo tena ujadiliwe upya,au kuuvunja muungano.

    Kwa nini chadema wasitamke tanganyika wanaposema wanataka katiba mpya kwa sababu wanaposema tanzania inawajumuisha na zanzibar wakati hawatetei watanzania wote ? Ikiwa wao wanatetea watanzania wote basi pia wafike zanzibar kutetea maslahi yao wazanzibari ,na moja ya maslahi hayo wanayohitaji ni zanzibar kuwa nchi yenye mamlaka yake yote,kimataifa na kitaifa.

    Ikiwa kweli chadema munatetea watanzania pasi musitetee upande mmoja ambao ni tanzania bara,kwa jina jengine tanganyika.
     
  2. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kakwambia nani kama wanatetea upande mmoja?
    Halafu nyie mnaokurupuka na kuandika andika vitu visivyoeleweka sijui nani anawatuma? Kama kuna mtu anawatupa mwambieni ndio mnazidi kutupandisha chati,kwanza kubishana na nyie nisawa na kuisumbua akili yangu.
     
  3. Gerald

    Gerald JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2011
    Joined: Nov 14, 2007
    Messages: 278
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Umejitaidi ila "Craps"
    Kumbuka Tendwa mpaka asajili chama chako lazma uwe na wapigakura kote bara na visiwani kama sikosei bara kuna idadi yake na visiwani kuna idadi yake usipotimiza vyote chama chako akisajiliwi wanaojua embu tupe hizo takwimu kati ya bara na visiwani

    Mchangiaji kuwa makini usikurupuke.
     
  4. Gwota

    Gwota JF-Expert Member

    #4
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 204
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nani ni mtetezi wa tz?
     
  5. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kama chama chenu kinapigania Maslahi ya nchi nzima Zanzibar ikiwemo, mbona mmepinga Waziwazi Wa Zanzibar kuungana kwa kuacha siasa za chuki kwa kuunda Serikali ya Umoja? jee, mnaunga mkono Zanzibar kubadilisha Katiba? Jee, chama chenu kinakubali Zanzibar ijiunge na OIC?, jee, Chama chenu kikotayari kutetea mafuta ya Zanzibar yaondolewe ktk Muungano? jee, mnakubali Zanzibar wawe na Mahakama ya Kadhi?

    Kama chama chako kinapinga yote hayo, utasemaje mnatetea Maslahi ya Wa TZ wote? hayo niliyokutajia ni sehemu ya Maslahi ya Watu wa Visiwani? unasemaje?
     
  6. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #6
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,241
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Ni mtetezi wa babu yako,bibi yako, mama yako,ndugu zako etc. sasa hawa wote wanaangukia kundi gani?
     
  7. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #7
    Mar 22, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Zanzibar, Zanzibar.................

    What is Zanzibar, by the way?
     
  8. Viper

    Viper JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 21, 2007
    Messages: 3,664
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 135
  9. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nashangaa mtu anatumia muda mwingi kuandika, lakini ukisoma unakuta crap! Hivi suala la katiba mpya ni la CHADEMA tu?
     
  10. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chadema ni wanafiki tu hawana jipya z zaidi ya kutetea tanganyika especially kanda ya ziwa na kaskaziini. Si watetezi wa Tanzania. Na sisi Znz hatuwatambui kama wao wasivyotutambua.
     
  11. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #11
    Mar 22, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    makamba, tendwa, chiligati, lyatonga, sophia simba.
     
  12. bmx

    bmx Member

    #12
    Mar 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 67
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ccm unayoishabikia haitaki oic, mahakama ya kadhi na mafuta yanatakiwa na muungano sembuse cdm hawatakubali vyote hivyo,,,mukitaka muendelee na cuf yenu,,
     
  13. N

    Nonda JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2011
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,860
    Likes Received: 1,175
    Trophy Points: 280
    Jerusalem.
    What is Zanzibar, by the way?

    You must be kidding,mkuu!
    The best way to know the answer..try this
    Take this name; Tanzania..then remove the -zan-
    Then what is left is the answer,
    Tan-zan-ia.......Tan....ia.
    Mkuu ..tunakosea njia...kama unajua historia ya Tanzania,vipi imezaliwa Tanzania basi huwezi kufanya utani huu unaofanya.
    Tanganyika iliungana na Zanzibar ndio leo tuna Tanzania. Jina la kisanii na utaifa wa kisanii. Vile vile nchi ya kisanii.

    Moves wanazofanya wazanzibari zinatusaidia tuirudishe Tanganyika ambayo tutasherehekea uhuru wake wa miaka 50.
    Are "you" not happy to get "our" Tanganyika back?
     
  14. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Kuna mtu anajiita Zubeda hapo juu, kila nikisoma comment yake naona element za Uzanzibar+Uislam, hivi hatuwezi kutenganisha vitu hivi? Yaani yeye hakuona maisha magumu ya watu wa Visiwani, hajaona elimu duni ya huko, hajaona sakata la umeme lililowaweka gizani miezi kadhaaa kipindi kile, wala hajaona tofauti ya maisha kati ya tajiri na maskini wa huko? Ila kaona kadhi, IOC na mafuta... Iko hivi, kama utalii wa Zanzibar haukumfaa masikini, hata hayo mafuta yatakuwa vivyo hivyo. Sucker....
     
Loading...