Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA, NCCR kwa hali hii hamjengi Viongozi kuwa na madaraka zaidi ya moja mnakuwa mnafanana na CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ntamaholo, Jan 13, 2012.

  1. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #1
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Hi wakuu.

    Suala la kiongozi mmoja kulundikiwa vyeo, kiasi kwamba anapotakiwa kuhudhuria mialiko sehemu tofauti tofauti inakuwa ngumu kwake kuhudhuria na hivyo kutuma mwakilishi, limekuwa sugu hapa nchini. Kwa mda mrefu, tumekuwa tukijadili kwa mda mrefu kuwa tunahitaji watu wawajibikaji, sio wasaini posho pekee tu.

    Kwa mda mrefu na nyakati tofauti, viongozi na wapenzi wa vyama vya upinzani na mimi nikiwemo, tumekuwa tukipinga suala la mtu kuhodhi madaraka tofauti, na hivyo kuwa na nafasi nyingi, kitu kinachopunguza utendaji na uwajibikaji wao.

    Tumepinga kitendo cha mtu kuwa mbunge, halafu anapewa ukuu wa wilaya/mkoa, tumepinga tabia hiyo na vyama vyetu vimekuwa vikilisemea hilo.

    Ezekiel Wenje na Moses Machali, ni wabunge, wanaotakiwa kuwatumikia wananchi kwa nafasi waliyonayo. Kitendo cha vyama vyao kuwateua na kuwapa nafasi nyingine ndani ya chama, ni udhaifu wa wateuaji na kuendeleza anacho kifanya mkuu wa kaya kuwateua rafiki zake kushika nyazifa mbalimbali ili hali tayari wana majuku mengine.

    Kwa kuwa kuna watu waligombea nafasi mbalimbali hasa ubunge na wananchi wengi wakaonesha kuwa na imani nao, ni mda sasa wa kuwazoesha na kuwapa CV kuwaandaa kuingia 2015, wapewe nafasi hizo ambazo wabunge hawa kina zitto, mnyika, wenje, machali na wengine wamejilimbikizia.

    Kukubali kuzitumikia nafasi hiyo, ni ishara ya UCHU WA MADARAKA, AMBAYO WANAIONESHA WAKATI HAWAJAPEWA NCHI, WAKIPEWA NCHI, HALI ITAKUWA MBAYA ZAIDI KULIKO HATA CCM WANAVYAFANYA LEO.

    Kwa pamoja tuwakemee waache hulka hiyo ya kujilimbikizia kazi kama vitenzi vya kiswahili

     
  2. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #2
    Jan 13, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Aaah! huo ni mtazamo wako potezea
     
  3. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #3
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    ni sahihi kabisa, ni mtazamo wangu wewe mtazamo wako ni upi?
     
  4. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #4
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Thanks in advance mode, mmeiweka vizuri
     
  5. M

    Molemo JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    hivi hamnaga kazi ya kufanya! kila dakika chadema,chadema.
     
  6. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #6
    Jan 13, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hoja za kuokoteza hizo. Mkurugenzi wa Mambo ya Nje na Mahusiano ya Kimataifa wa chama ni vyema akawa mbunge. Ufanisi wa kazi yake unategemewa kukifaidisha chama bungeni pia. Sasa sidhani kama kumchagua mtu toka mtaani ambaye haingii bungeni kama kutakuwa na manufaa kama ambayo yanapatikana kwa mkurugenzi akiwa mbunge pia.

    Naikupe mfano wa migongano ya kauli ndani ya chama chenu cha CCM kati ya NAPE na wabunge wa CCM. Hii ni sbb ya kutokuwa na mjumuisho wa majukumu. Sikatai kuwa ni kweli kuna umuhimu wa kugawana majukumu, lkn tunapaswa pia kuangalia ni majukumu yepi tunayozungumzia. Huyu Wenje tayari ana Diplomatic Passport na uelewa wa shughuli za bunge, kwa hiyo naamini ni msemaji mzuri wa chama nje ya mipaka yetu zaidi ya asiyeshiriki shughuli za bunge.
     
  7. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,431
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Ok haiko mbaya chagua wewe unataka cheo kipi?
     
  8. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    hata wewe umedhihirisha ulichokiandika, eti chadema, chadema
     
  9. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #9
    Jan 13, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,431
    Likes Received: 929
    Trophy Points: 280
    Kwani katiba inaruhusu kumteua yeyote ndani ya chama na kumpa cheo cha kiserikali?
     
  10. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #10
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    haya naunga mkono hoja kwa huyu wenje, je mnyika, zitto, nafasi wanazomiliki, zinawafaa wao pekee tu? Wengine hasa wale walioshiriki kuwania ubunge wakashindwa kwa hila za ccm hawawezi kupewa nafasi hizo ili wazitumie kujenga chama katika maeneo yao?
     
  11. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #11
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Kwa CCM inaruhusu, na mifano ipo mingi, lakini kwa wanamapinduzi inakuwa aibu kuzomea CCM wakati na wewe unafanya hivyohivyo. watanue wigo
     
  12. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #12
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    mtanzania/mtanganyika vyeo.
     
  13. W

    WILSON MWIJAGE JF-Expert Member

    #13
    Jan 13, 2012
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja, ni hoja yenye mashiko. Hivi ni kwa nini watu warundikiwe vyeo wakati kuna wengine wanaweza kufanya kazi hizo tena kwa ufanisi. Suala hili halipo tu kwenye vyama vya siasa lakini pia serikalini. Kila siku, hakuna ajira wakati mtumishi mmoja ana vyeo vinne au vitano kwa wakati mmoja.

    Tubadilike kuanzia leo kwa kujiraumu kwanini hatukubadilika jana. Suala hili ni muhimu na wala lisiusishwe na siasa maana ni ufa kati ya nyufa tulizonazo.
     
  14. d

    davidie JF-Expert Member

    #14
    Jan 13, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cheo sio zawadi bali ni uwezo wa kiutendaji na wala cheo sio nguo kwamba ngoja niijaribu kama hainitoshi nitaivua
     
  15. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #15
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    MKUU humu ndani, ukisoma btn the line WASHABIKI=WABOMOAJI utawajua, na WAPENZI=WAJENGAJI UTAWAJUA. AKSANTE KWA KULIONA HILI
     
  16. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #16
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    Umetafakari kabla hujaandika au umeandika tu? Unaweza kutoa mifano ya watu wenye utitiri wa vyeo na kuchambua utendaji wao? acha ushabiki, jibu kwa kujenga mkuu
     
Loading...