Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema nao wakishindwa wakubali bila kulalamika

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by NgomaNgumu, Apr 4, 2012.

  1. N

    NgomaNgumu Senior Member

    #1
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chadema imeshinda ubunge Arumeru Mashariki ambapo takriban wapinzani wote walizipokea habari hizo kama tukio la kawaida. Ingawaje ktk chaguzi ningine nyingi chadema wanakua wazito sana kukubali matokeo ya uchaguzi na ni lazima watatia dosari kwa njia moja au nyingine. Ni vyema wakishindwa wakakubali matokea kwani kufana hivyo ndio kuwiva kidemcrasia.
     
  2. YanguHaki

    YanguHaki Senior Member

    #2
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mazingira ya chaguzi zetu yapo wazi. Upinzani kushinda uchaguzi mpaka wakomae sasa la sivyo inakula kwao! Mpaka wapiga kura walinde kura zao na waoneshe kweli wakidhulumiwa watawasha moto ndio haki itatendeka! Katika hali kama hii NgomaNgumu ni vigumu anayeonewa kila mara kukubali matokeo. Tumeanza vibaya na tutamaliza vibaya pia na kama jitihada za makusudi hazitachukuliwa haraka huko mbele ni kiza kinene. Wanaosimamia uchaguzi hawaaminiki kwenye macho ya wanaochagua unatazamia nini kwenye hili?
     
  3. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,459
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    mbona matokeo ya ubunge\uwakilishi yalofanyika Zanzibar majuzi kati Chadema waliyapokea bila zengwe na wakasaini?
     
  4. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    nafikiri mtoa mada hakujua kama uzini kulikuwa na uchaguzi, chadema yanayakubali matokeo kama tu haukukua na mizengwe katika uchaguzi huo, unafikiri uchaguzi kama uliofanyika shy town 2010 chadema ikubali tu kuwa imeshindwa, hata kama wizi na mabavu ya wazi kabisa uliofanyika?. hakuna kitu kama hicho. mbona ccm wanakesi zao za uchaguzi uchwara za 2010 mahakamani hv sasa ingawa kesi zenyewe hazina hata mashiko
     
  5. N

    NgomaNgumu Senior Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimesema hivyo kwa kuangalia matokea ya kiti alichokiacha Rostam Aziz chadema waliyapokea shingo upande pamoja na kua gharama walizotumia CCM Arumeru mashariki zinaonekana kua kubwa zaid lakin wamekubali kushindwa bila kulalamika. Kama kweli tunataka democrasia ya kweli ni lazima tuwe na imani na matokeo yoyote yatakayo tangazwa baada ya utaratibu wa uchaguzi kukamilika.
     
  6. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Yaani umeshasahau mida hii. Kwenye uchaguzi wa 2010 tuu, CCM wamefungua kesi ngapi mahakamani dhidi ya wabunge wa chadema walioshinda? Mnyika kafunguliwa kesi. Tundu Lissu kafunguliwa kesi. Lema kafunguliwa kesi. Haya nayo sio malalamiko? Sio kwamba naifagilia Chadema bali mikono ya CCM sio misafi pia. Kwa nini CCM wasikubali tuu walishindwa kwenye hizo chaguzi na kuacha kufungua kesi ambazo ukifuatilia hearing zake ni aibu tupu?
     
  7. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Jamani achana nao Ngoja tulibebe na segerea tena tuwe na wabunge 50
     
  8. S

    STIDE JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kweli kuwa mfuasi wa ccm lazima uwe na akili za kufakufa!!!
     
  9. K

    Kalimanzira Senior Member

    #9
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 15, 2007
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoa mada nadhani anahasira ya kubwagwa Arumeru na kitendo cha jamaa yao Nape kukubali matokeo haraka. Nadhani alitamani wakatae matokeo ili waende mahakamani, maana hata mgomea wao hakusaini fomu ya matokeo.
     
  10. A

    Ahakiz Member

    #10
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ugunga hawakulinda kura zao kama arumeru kwa hiyo inaonesha kabisa ccm waliiba maeneo ya vijijini kwani sasa hivi maeneo ya vijijini hawaipendi ccm kwa sababu ya maisha magumu kwao
     
  11. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    wao wanataka wae wanashinda wao tu ndio wnakuwa wameshinda kihalali na hii ni kwa wapinzani wote
     
  12. S

    STIDE JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 1, 2011
    Messages: 998
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35

    Mmh!! Mmeanza kuibuka mmojammoja, mlikuwa wapi mkuu!!? Bora ya Ritz alijitoa kimasomaso na pongezi japo za kinafiki lakini alitoa!! Wewe na wenzio mnaolipwa na Nape hata za kinafiki hamjatoa!!!
     
  13. Bundewe

    Bundewe JF-Expert Member

    #13
    Apr 4, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 401
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ukisikia Chadema wanalalamika ujue wamechakachuliwa, ndo maana hawalalamiki kila jimbo....Igunga, Shinyanga, Segerea,.... was obvious kwamba jamaa wameiba. Kumbuka kwamba ccm ndo chama kilicho na serikali ambapo watendaji wote huteuliwa na viongozi ambao pia ni wana ccm. Hata viongozi wa vyombo vya dola na tume ya uchaguzi. Ni rahisi sana kwa chama tawala kuchakachua matokeo lakini haiwezekani kwa chama cha upinzani kufanya hivyo kwa kuwa havina nyenzo zozote za kuchakachulia.
     
  14. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #14
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Chadema wakishindwa siku zote uwa wanasema wameibiwa kura, wakishinda wanasema wamelinda kura zao!
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Mkuu, siasa sio uadui muwekeane visasi mwanasiasa unaemkubali leo kesho hanaweza kuwa adui yako mkubwa!
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,016
    Trophy Points: 280
    Mkuu kulikuwa na agizo la kisiasa la.Mzee Makamba! Baadaya ya kuagiza kusitishwa kwa kipindi cha mchakato majimboni kushindikana na mwisho CCM ikafanya vibaya chini yake akaamua kufuta aibu kwa kuagiza kufunguliwa kwa kesi karibu kila mahala.
     
  17. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #17
    Apr 4, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,016
    Trophy Points: 280
    Katika siasa hakuna urafiki wala adui wa kudumu! Leo Ritz na Rejao wanaweza kuwa marafiki kesho Ritz akahamia CDM na Rejao akabaki CCM!
     
  18. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #18
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,947
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Nikweli CDM ni walalamishi pengine ndio maana hufanikiwa ktk baadhi ya chaguzi.
    Lakini CCM nao kwa upande mwingine wamezidi kutumia mabavu na kupora ushindi pasi halali ktk chaguzi.
    Hivyo basi kadiri ya hoja zitakavyohudhurishwa hapa kila mmoja atavutia upande wake kulingana na itiqad ya chama chake!
    Mwisho naomba tukubaliane kutokubaliana kwani nayo si ni makubaliano pia?
     
  19. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #19
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Sitaki kuumiza kuchwa changu kwa kuchangia thread iliyoandikwa kwa mtazamo wa kufikili kwa kutumia Masaburi, uzi huu unaudhi sana kuandikwa ili usomwe na watu wenye akili timamu
     
  20. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #20
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,466
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hiyo haiwezi kuwa hoja ya msingi, ikiwa mazingira ya ushindani yako fair, hakuna chama kinachoweza kupinga ushindi wa yeyote ashindaye. Tatizo la ccm, ni kulazimisha ushindi wakati ni dhahiri shahiri wameshindwa, ubabe na kutumia vyombo vya dola kama vile Mwanza haukubaliki kabisa
     
Loading...