Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA na Vitega Uchumi Vyake - Ni vipi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Nov 17, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Chama cha Demokrasia na Maendeleo kama vilivyo vyama vingine bila ya shaka kimekuwa na mipango ya vitega uchumi ili kiweze kujiendesha na kufadhili shughuli zake mbalimbali bila ya kutegemea sana ruzuku au misaada ya wafadhili. Je, Chama hiki sasa hivi kina miradi gani kitega uchumi, yenye kuingiza faida gani, na inasimamiwaje? Au ndio "hatuna fedha ya kutosha, ruzuku yenyewe kidogo, na CCM wao wanajichotea mabilioni".

    Je, Chadema imeweza kuanzisha sekondari moja ya Chama ikajionesha kuwa ni nzuri na ikashindanishwa na sekondari nyingine binafsi na za serikali?

    Je, Chadema imeweza kuanzisha Kliniki au hospitali fulani ya Chama kwa ajili ya wananchi n.k

    Je, Chadema imeshikiri vipi katika harakati za kusafisha jiji la Dar na kupambana na mlipuko wa ugonjwa wa Kipindupindu kwa kutoa mafunzo n.k?

    Je, Chadema imeweza kujenga jengo lolote ambalo ni la kisasa na wakaweza kulipangisha kama kitega uchumi?

    Je, Chadema wameweza kuanzisha kampuni ya kibiashara ambayo iko chini ya Chama na kuonesha jinsi wanaweza kusimamia miradi hiyo?

    Je, CHadema ina vitega uchumi vipi kama Chama vinavyoonesha uwezo wa kusimamia miradi, kupanga, na kudhibiti mapato na matumizi zaidi ya fedha zinazoingia kwenye chama kupitia michango, ruzuku na misaada?
     
  2. 911

    911 JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2009
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 660
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Mzee,wats behind the curtain??I can spot ur fully loaded missiles towards CHADEMA!Nway,hope ur questions have some answers.Watakuja kuyajibu wenye majibu.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    kuna msemo mmoja husema "chuma hunoa chuma..".. usijiumize kichwa ndugu yangu. Dhahabu hupitishwa kwenye tanuru ili ang'ae vinginevyo itabakia jiwe gumugumu tu na isiyo na thamani yake halisi!
     
  4. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Vitega uchumi vya nini? chama cha siasa...au chadema imeshakuwa investements company
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280

    ah yeah!? unafikiri vyama havina vitega uchumi; chama kinachojiendesha kwa ruzuku, misaada na ada tu kinajinyima uwezo chenyewe! Swali hili pia lingeulizwa kwa CUF vile vile!
     
  6. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #6
    Nov 17, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    lakini kaka unajua hiyo si inatokana na kiongozi mwenye VISION?

    dont tell me you expected anything serious from Freeman Mbowe ambaye hataki kuwa clean na open kuhusu allegations kuwa alifanya GROSS ACADEMIC MISCONDUCT kule Hull University

    Sasa Mwenyekiti wa chama hataki kuwa open kuhusu hili what makes you think atakuwa clean on Vitega uchumi na sources zao of funding?
     
  7. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #7
    Nov 17, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ulishawauliza CUF na Chadema wakwambia hawana..vitega uchumi..??
     
  8. Lyangalo

    Lyangalo JF-Expert Member

    #8
    Nov 17, 2009
    Joined: Sep 10, 2009
    Messages: 677
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Hebu tuangalie na kwa wenzetu walotuzidi kama Marekani? Je DEMOCRATIC ama REPUBLICAN wana vitega uchumi? Kama ni kweli hakuna shida. Pia tujiulize vitega uchumi ilivyonavyo CCM ni vya kwake kweli ama iliviteka? Mfano mmoja ni Uwanja wa CCM Kirumba wazee wetu walikuwa wanachangia kwa lazima, hapo naweza kusema ni wa CCM? Pia unapotaka kuanzisha kitega uchumi si lazima uwe na mtaji? Je huo mtaji utaupata wapi? au ndo mambo ya kuingia ubia? Je wabia wakiwa mafisadi? hicho kitakuwa chama kweli au balaa.
     
  9. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #9
    Nov 17, 2009
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Vitega uchumi vya vyama vya siasa ni watu madhubuti na makini ktk utendaji. Biashara ni mwiko kwani haya sii makampuni ya kibiashara na ndio maana kuna mswaada wa kutenganisha biashara na siasa. Kama ni suala la usimamizi, CHADEMA labda wapewe jukumu la kukusanya na kuisimamia mojawapo ya kodi zetu mfano ya foroza au VAT tuone kama watashindwa...!
     
  10. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #10
    Nov 17, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    kwanza kiongozi wao aite press conference aweke wazi kuhusu huu uvumi unaoendelea kuwa alijaribu kununua cheti toka kwa yule jamaa aliyemuuzia lile gari
     
  11. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #11
    Nov 17, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,537
    Likes Received: 6,142
    Trophy Points: 280
    Mzee Mwanakijiji, please give them a break! yes they are still infants usiwafananishe na CCM na vitegauchumi wao ambao Sisi wazamani wote tumechangia kwa lazima kwa kukatwa toka mishahara yetu enzi za chama kimoja.

    Kama serikali ilikubali kuivunja NBC ili kuweka uwanja sawa wa ushindani kwenye sekta ya mabenki, tulipoanza mfumo wa vyama vingi, CCM ilitakiwa kusurender mali zote ilizohodhi kwa lazima, vyama vyote vianze moja kwenye uwanja sawa wa ushindani.

    Hizi mechi za ushindani kugombea kisu cha kula keki ya taifa huku mmoja amekamata kwenye mpini mwingine ashike kwenye makali halafu mvutane...

    Ni mpaka pale watakapojitokeza wanasheria mahiri kama kina Shivji, wakaishitaki CCM irudishe mali zote iliuzopora kwa watanzania ili kuweka playing ground level, vinginevyo...CCM itatawala milele!.
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Chadema ni zaidi ya Mwenyekiti; Chadema ni chama.. nimeuliza suala la Chama. Katibu Mkuu anaweza kujibu kwani ndiye mtendaji mkuu... Ya Mbowe na shule yake namuachia yeye na walimu wake! Maanake tukienda huko itabidi tujiulize inakuwaje Rais na Mwenyekiti wa CCM anaweka madarakani watu walioghushi vyeti na kuwapa madaraka makubwa na hapo itakuwa ni kuzunguka ukuti ukuti!
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    ndio maana ya swali; umelisoma? Ningekuwa nimeshawauliza nisingekuliza..!
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    ndiyo wanavyo!

    Irrelevant!

    Kama siyo wangejitokeza watu kushtaki kuudai urudishwe kwa umma; hawajajitokeza so.. yes ni wa CCM de facto.
    kwani mtu akitaka kushinda uchaguzi si lazima apate kura? Sasa kura zinapatikana vipi kwa kuteremshwa mbinguni kama mana jangwani? Kama hawana mtaji wametafuta wakakosa au wanasubiri kudra?

    Na wasipokuwa mafisadi je?
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Huo mswada ni kinyume na Katiba; Vitega uchumi ni juhudi za chama kujipatia mapato ya kuendeshea shughuli na programu zake mbalimbali ambazo si lazima ziwe za kisiasa na kujiweka katika mazingira ya uhuru zaidi. Vinginevyo ndio mnakutana na mambo haya ya Kagoda na wenzake!

    [/quote]Kama ni suala la usimamizi, CHADEMA labda wapewe jukumu la kukusanya na kuisimamia mojawapo ya kodi zetu mfano ya foroza au VAT tuone kama watashindwa...![/QUOTE]

    Wapewe kwa sababu wanastahili kwa namna gani?
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Are you kidding me? a break from what?

    Kama ni wachanga kwanini wanataka kupewa madaraka makubwa ya kuongoza nchi? Kama ni wachanga basi waachwe wakue kwanza!


    Kuna mtu amelalamika hilo au kushinikiza hilo likashindikana zaidi ya kutuonesha ukweli ambao wengi tumeujua miaka nenda rudi?

    Inategemea nani amevaa glovu kati yao!


    Yaani hadi wanasheria "mahiri" wajitokeze? Huko Chadema hakuna wanasheria wa aina hiyo! Leo hii imefunguliwa kesi ya Kikatiba ya kupinga sheria ya Madini ya 1998 na kampuni binafsi ya uwakili, Chadema imejiunga kwenye kesi hiyo ikiwa na maslahi ya kisiasa? Hapana..! why?
     
  17. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #17
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    1: Bob Makani(mwanasheria)
    2:Tindu Lisu (mwanasheria )

    Hapo je MKJJ.



     
  18. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #18
    Nov 17, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Maswali mazuri kwa Chadema..naamini wana nia ya ya kukua na kuwa chama bora. Kuna mambo ya msingi ambayo wanatakiwa watafutie majawabu.Moja kubwa ni hili la vitega uchumi. Haya mambo ya kusubiri watu waendeshe chama kwa fedha za mifukoni mwao ndo baadaye wanafanya chama kama ni NGO zao.
    MMKJ maswali yako yako relevant kwao ili waumize vichwa vyao kidogo.
     
  19. M

    Mfikilwa JF-Expert Member

    #19
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 11, 2008
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mzee mwanakijiji leo umegonga kwenyewe haswa, hiyo ndiyo sababu moja wapo kubwa,inayokosesha vyama vya upinzani kura, wengi wanaamini kutokana na ccm kuwa na miradi ya maendeleo mingi, basi hata kula kwao kutakuwa kwa nafuu, kuliko vyama vingine visivyo na miradi ya maendeleo,wakipewa itabidi wale kwanza.
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Nov 17, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    hivi wakiingia madarakani na kuenza kutengeneza au kutekeleza sera zitakazoimarisha Chadema kama chama na kuweza kupata nafasi ya "kujipatia" tufweza twa mkataba fulani tutawashangaa?

    Kama Chadema imekopeshwa fedha kutoka kwa wafadhili wake wa ndani (wanachama n.k) je itazirudisha fedha hizo wakiwa madarakani?

    Hivi Chadema imeshindwa kuanzisha gazeti la wiki au la kila siku kama Uhuru or something au hiyo nayo ni "haliwezekani kwa sababu hatuna fedha"!?
     
Loading...