Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA na Kushuka kwa TSHS

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by sem2708, Oct 18, 2011.

  1. s

    sem2708 JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 2,835
    Likes Received: 194
    Trophy Points: 160
    Kwa sasa kuna crisis ya kuporomoka kwa TSHS against USD.Je chadema ingesolve vipi tatizo hili? Cant you advise mkulo on this?
     
  2. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kuuza madini kupita BOT yaani madini yote kabla ya kuuzwa lazima yaizinishwe na BOT ili kumonitor mapato hilo moja lakini pili kupunguza importation ya vitu substandard na vitu ambavyo tungeweza kuzalisha wenyewe kama office furniture haina haja kuagiza hivi kutoka nje wakati kuna vijana wengi wanajishughulisha na uselemala kwahiyo ni kuwawezesha vijana hawa ili watengeneze vitu vyenye viwango tunavyo taka.
    Pia kuongeza uzalishaji wa ndani kwa vitu tunavyoweza kuunda wenyewe sio kila kitu tuimport hata pamba za masikio,viberiti,mswaki hii itapunguza ile negative balance ya Exportation minus Importation.
     
  3. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #3
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Mambo ya kiuchumi CDM hawawezi kutoa kauli yoyote wao wana subiri maandamano tu..

    Wewe unadhani mtu kama Heche ataongea nini kwenye uchumi wa nchi hii.

    Yeye anachojua ni kufoka na kuvaa magwanda tu
     
  4. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Waziri kivuli wa fedha Mh Zuberi Kabwe Zitto, alishasema wakati wa bunge la bajeti, pitia hotuba yake utapata mengi.
     
  5. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    CCM na Gavana wao hawajui neno balance of trade .Wakilijua hili basi Uchumi utasimama na CCM ukiwaambia in the open hawakubali ila wanapinga wakiingia wanajifanya kutoka kwamba wan solution kumbe wame copy .Kwa sasa wako bize kila moja anatafuta cha kuuza .Pinda kauza Ardhi huko US Mkulo na Gavana nao wana yao .
     
  6. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135

    Lazima uwe mgonjwa na umejawa na mapepo wewe .Hujawahi kuchangia hata siku ila you are always after personalities your heart is devil's heart full of hate .Go to hel kapumzike huko .
     
  7. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    We Ritz One unaye jua kuongea kwa hila huoni ulipoifikisha nchii kiuchumi??????????? Bado tuu unataka kuendelea kuididimiza nchi yetu, nyie na maghamba wenu hamna lolote mmebaki kazi kuua watu na kuwatupa machakani!!!!!!!!!!!!
     
  8. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kama wewe na Babako mnavyojua kujimilikisha nyumba za NSSF, kila zinapotoka wapangaji tunapoomba inaletwa fomu ya Ridhiwan anaitaka na kwa uoga wa watu unapewa! Basi chukua nyumba zote zilizo Dar. Aibu!
     
  9. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkulo hashauriki lakini pia hajui abc za uchumi, elimu yake ya kuunga unga na gundi tusitarajie unafuu wowote, shilingi itazidi kuporomoka!
     
  10. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwa jinsi usivyoacha kumtaja Heche kila leo ni dhahiri kabisa kwamba kama wewe ni mwanamke utakuwa radhi kuisaliti ndoa yako kwa ajili yake.
     
  11. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Nchi hii si ya mtu/chama kimoja tu kutawala,wakipewa madaraka wanaweza sana.
     
  12. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #12
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Sasa unadhani Heche au Lema, wanaweza kutoa assistance economic? au unaleta Magwanda tu!
     
  13. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #13
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo wewe ni small house ya Heche?
     
  14. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #14
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Masuala ya Uchumi ni taaluma sio porojo..

    Nikiangalia safu yote ya Uongozi wa CDM wenye elimu ya chuo kikuu ni watatu tu.
    1. Zitto Kabwe
    2. Halima Mdee
    3. Tindu Lissu
    Wengine hamna kitu
     
  15. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #15
    Oct 18, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,021
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    nyamaza wakati wanaume wanajadili matatizo ya nchi yao!umesikia mama mjamzito kakataliwa kuzalishwa kisa hana sh 30 000?kuwa na roho ya kibinadamu tulete maendeleo ya jamii yote ktk nchi
     
  16. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #16
    Oct 18, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Crackpot...kama wanaume wenyewe ndio nyie basi hamna kitu, mnajadili uku mmejificha mbele ya Laptop na Simu zenu za kichina
     
  17. l

    luckman JF-Expert Member

    #17
    Oct 18, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,136
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Ritz ankeuwa mwanagu wa kumzaa ningemtoa awe chakula cha simba make hana msaada wowote kifamilia na kitaifa pia!kiujumla akili zake ni mgando na sishangai akawa mbunge kwa upupu wake huu, na magamba wakishindwa kuenedesha nchi utashindwa kujua tatizo?iq ndogo!
     
  18. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #18
    Oct 18, 2011
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Mwl.Nyerere watu kama wewe aliwaita ZUZU au mazuzu.

    hivi huoni huko Gavana wa kwanza wa nchi hii Mtei, humwoni Prof.Baregu, Dr.Kitila,Prof.Abdalah Safari,Marando,Suzan Lyimo,Antony Komu, Regia, Mrema,Kigaila,Lwakatare,Waitara,Daffi Ester et al.

    Wapo wengi mno tatizo unaowajua ni wale unaotaka kuwajua .
     
  19. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #19
    Oct 18, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwa kawaida wanawake ndio wana tabia za kupenda kutaja majina ya wanaume wanaowatamani hasa wanapokuwa si waume zao.

    Kwa namna usivyoacha kumtaja heche hapa jf ni dhahiri kwamba wewe ni wakike na unamtamani heche na bila shaka hutojali kuwa kimada wake. Ni bora umfuate umweleze shida yako kuliko kukesha hapa jf ukimtaja!
     
  20. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #20
    Oct 18, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wewe mwenyewe hilo neno nililo bold hapo juu hulijui, nenda kwa mwalimu wako kamuulize tena sio kutuletea upupu humu ndani. Umelisikia kwenye mikutano ya hadhara bila kujua nn maana yake
     
Loading...