Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA muda wa kuwaandaa makada ni huu

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mkwawa, Aug 6, 2011.

  1. Mkwawa

    Mkwawa JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Chama cha Maendeleo na Demokrasia kinakua kwa kasi nzuri sana. sera zake na viongozi wake na wabunge wengi wanakubalika kwa Jamii ya tanzania ya leo.

    Kuna angalizo muhimu sana linahitajika kufanyiwa kazi kubwa sana na kulichukulia kwa uzito wake. Chama kinapokuwa na kuleta upinzani mkubwa kwa chama tawala tayari kinatengeneza mwanya wa kubomolewa kwa siasa za kiafrika na hasa east afrika. Makada na wagombea wa nafasi mbali mbali lazima wawe ni watu wanaokijua chama kwa undani na kuelewa sera za chama, itikadi na mfumo. Viongozi wote lazima wajua misingi na imani za chama na nini wanasimamia, huo ndio msingi wa kujenga chama imara na serikali imara. Chama legelege kinazaa serikali legelege.

    Napendekeza utaratibu ambao tumekuwa tukiutumia wa kuwapata wagombea kuubadilisha haraka iwezekanavyo. Najua Viongozi waliopo wamepitia kwenye vipindi vigumu sana, wanahitaji pongezi ya namna ya pekee na sifa kubwa na kuenziwa ndani ya chama. Wamefanya kazi katika mazingira magumu na kwa wakati mgumu sana. Viongozi wote wa CDM kuanzia 1992 hadi leo poleni sana na hongereni sana. Utaratibu ambao umetumika wa kuwapata wagombea wa nafasi mbali mbali za kitaifa, wilaya, mkoa, ubunge, udiwani nk lazima ubadilike. mabadiliko haya lazima yafanyiwe mabadilko kwenye katiba ili kutoa mwanya wa malalamiko na uonevu.

    Moja mwanachama ambaye anataka kugombea nafasi yeyote ile ya uongozi, ndani ya chama au ile ya udiwani, ubunge lazima awe na muda utakaokubalika ndani ya chama, awe mwanachama hai, anayeshiriki shughuli za chama pale alipo, napendekeza walau awe mwanachama kwa miaka miwili kabla ya kuomba au kupewa nafasi yeyote ya uongozi. Hii itasaidia kuwapata viongozi imara na wenye kuelewa chama na sera zake.

    Mchakato huu utasaidia kuwa na viongozi wanajua misingi na uimara wa chama badala ya sasa kuvizia wanaotemwa au wanaovizia vyeo au wanaopima upepo kwa faida za matumbo au kusaidia vyama vingine kwa kuingiza mamluki. Najua kunagharama zake ila hii itasaidia kuwa na chama imara chenye watu madhubuti.

    Chama kinakua kinahitaji misingi imara, wimbi la wasaliti linakuwa kwani chama tawala kinaangamia, kinatumia hila, fedha, na ushushu kuua upinzani kwa kununua wapinzani. Njaa za viongozi wasio na mwelekeo wa kuwakomboa wananchi, wasioelewa nini CDM wanafanya wananunulika kirahisi na kutengeneza makundi, fujo, tamaa nk.

    Ni mimi
    Chief Mkwawa wa Karenga
     
  2. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Sawa kabisa!i hv nothing to add
     
  3. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu naunga mkono hoja mia kwa mia. Sasahivi magamba wanahaha kuimaliza nguvu chadema,na mbinu mojawapo ni kupandikiza mamluki ndani ya chadema. Hawa mamluki wengine wanatoka ccm moja kwa moja na wengine wanawachukua toka vyama vingine na kuwapandikiza. Ni vizuri chadema waandae mkakati maalum kuwajengea uwezo wanachama wake waliopo sasahivi na hususan viongozi kuanzia ngazi ya matawi hadi mikoani ili kunaookuwa na uchaguzi chama kisifikirie tena kuzoa walioasi magambani,ingawa wapo wachache wanahamia chadema kwa nia thabiti ya kujenga chama na kutumikia wananchi lakini wengi ni vimeo. Ni muda muafaka sasa chadema kutayarisha wanachama wake kwa ajili ya kuongoza kwani tunakoelekea magamba wanakwenda kuzikwa na chadema inakwenda kukabidhiwa uongozi wa nchi.
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Aug 6, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Freedom is coming soon
     
  5. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mageuzi ni SASA,kama si sasa ni SASA hivi hakuna lisilowezekana chini ya jua hili.
     
  6. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    magamba yanapukutika
     
  7. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Chief Mkwawa

    Umekiongea kitu muhimu sana kwa ustawi wa chama chochote lakini sidhani kwa jinsi ninavyowaelewa watanzania kama kuna mtu atakuelewa kwa sasa hata viongozi wenyewe wa Chadema maana wengi wetu tunaendeshwa na matukio(events) na sio mipango (Strategies). Angalia hata humu JF watu tunaongelea zaidi diwani au mbunge fulani katoka chama hiki kwenda kile bila kujiuliza sababu na kiini hasa ni nini. Kina Kitila Mkumbo wapo wanasubiri baada ya uchaguzi ndipo waje na fomular za zima moto kupata wabunge wa viti maalum badala ya kuanza leo kuangalia jinsi ya kuwaandaa hao wagombea.

    Hii mada yako inaihusu moja kwa moja kurugenzi ya Oganizesheni na Mafunzo na ile ya Kampeni na Uchaguzi za Chadema zinazoongozwa na Dady Igogo, Suzan Kiwanga na Msafiri Mtemelwa, akiwemo Kitila Mkumbo, wao ndio hasa wanaotakiwa kuja na long plan na kuushauri uongozi wa Chadema nini kifanyike ili kupata viongozi na wagombea bora si bora wagombea kama kina Shibuda wasiojua misingi na itikadi za chama.

    Kama mtoto akuavyo nguo za mwaka juzi zinaweza zisimtoshe mwaka huu Chadema nayo hivyo hivyo inakua wajaribu kupanua wigo wa kupata viongozi na wagombea ikibidi wabadilishe, tumejionea uchaguzi uliopita walivyozoa zoa na kujikuta wanazoa hata mizoga sijui kama hilo wameliona na kujifunza. Au tuseme mafanikio wanayoyapata hawakutegemea kama yatakuja kwa kasi namna hii kifupi yamewazidi kimo, wajue kadri wanavyokua ndivyo wanavyoongeza matatizo na kuongeza maadui bila kujiimarisha kwa kila kitengo ni rahisi kwa wabaya wao kujipenyeza.

    Chadema wanatakiwa wasiende na matukio kuwa hadi tatizo litokee ndipo watafute namna ya kulisolve, je wana kitengo cha inteligensia at least kwa kila mkoa au wilaya wameweka mtu wa kuwaletea ukweli wa mambo mbali na viongozi wa wilaya, mfano tukio la madiwani wa Arusha kama wangekuwa na kitengo hicho cha siri wangepata habari mapema na kuzuia kabla mambo hayajaharibika kuliko kutegemea habari kutoka kwa mwenyekiti au viongozi wa wilaya ambao wanaweza kuwa chanzo cha tatizo. So Chadema wanatakiwa kukua na kubadilika ikibidi kubadilisha mfumo wao wakupata viongozi ili waendane na wimbi la ukuaji wa chama chao.
     
  8. j

    janja pwani Senior Member

    #8
    Aug 6, 2011
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 104
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    leo ndio mnaliona hilo, tuliwaambia chadema hamna chama na chama ni matawi ndipo unapoweza kuwajua makada na wanachama wako
     
  9. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #9
    Aug 6, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Chief mkwawa,

    Mawazo yako ni mazuri sana,hongera!

    Kuna kipindi tulishawahi kujadili kuhusu ideologies na kitu kinachosababisha cross carpeting kwa vyama vya siasa.Hii ni setback kubwa kwa vyama vya upinzani

    Vyama kama Communist Party of China vina succession plan nzuri sana,vyama vya NPP na NDC vya Ghana,NDP na Action Congress ya Nigeria hali kadhalika.Hatuwezi kuwa na mfumo kama wa Orange democratic Movement(ODM) katika mfumo wa kukuza na kulea makamanda/comrades wake,mfumo wa kisiasa wa Kenya w uliothiriwa na ukabila na na ubepari unawafaa sana ndiyo maana wanafanikiwa.Tufuate pia mfumo kama wa chama cha rais Carlos wa Mexico kilichowaondoa madarakani chama kilichooongoza/tawala kwa zaidi ya miaka 70.Tuweke strong ideological and structural pillars ili hata ikitokea mtu akahamia ndani ya chama na anakubalika na wananchi basi tuwe tunalindana kwa kutumia hizo values.Akipandikizwa mamluki akafanya kazi za umamluki wake automatically anaenguliwa na hizo principles na wananchi wake wataelewa na hata tukiingia kwenye uchaguzi mdogo ni lazima chama na mgombea atakayewekwa atashinda.Chadema bado step by step kinafanya radical change within the sysytem.

    Ila kidogo tu nitofautiane na hilo jina la ukada,ukada unazaa umateka wa fikra...ni bora tuwe na jina tutakaloitana kwa viongozi na wafuasi wa chama kuliko neno KADA ambalo lina traits za Ki-CCM,limekaa kishabiki zaidi,limekaa katika mkao wa kujiandaa kuwa mateka wa fikra.Mapambano ambayo chadema inafanya ni mapambano ya kifikra!

    Otherwise,Comrade Chief Mkwawa bravo and have great weekend ! ! !

     
  10. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #10
    Aug 6, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Chifu Mkwawa wa Kalenga, WAZO LAKO ni mahala pake kaaabisaaaaa!!!!!!!!!!!
     
  11. L

    Lua JF-Expert Member

    #11
    Aug 6, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ni kweli kabisa kamanda, ila mwanzo chama kilikuwa kinachukua mgombea hata kama kadi yake ni ya muda siku moja ni kwa vile chama kilikuwa na uhaba wa rasimali wagombea na ndio maana uchaguzi ulikwisha uanakuta majimbo mengi haapkuwa na wagombea na hata wengine walidiliki kuuza majimbo, lakini kwa sasa haiwezi tokea hivyo naamini unapozungumzia chadema unazungumzia tanzania. na natumaini viongozi watabadili mfumo huu na umri wa mgombea katika chama.
     
  12. S

    Stany JF-Expert Member

    #12
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Naunga hoja mkono.
     
  13. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono hoja....muhimu kuwa macho na mamluki ambao wanaweza kuwa ni kutoka vyama vingine, kupandikizwa au kutumia waliopo na kuwabadilisha!!
    Mfano wa Madiwa ni wa Arusha ambao wanataka kuuonesha wao ni zaidi ya chama..ni dalili nzuri kuanza kuifanyia kazi..! Kama chadema wanataka kujenga chama imara lazima wakubali kufanya maamuzi magumu. Hawawezi kuwa na wanachm ambao ni jeuri kuliko chama chenyewe ahalfu tukawaamini watatutetea bila kudubuniwa!
     
  14. M

    MPUMBWI Member

    #14
    Sep 12, 2011
    Joined: Sep 11, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja niwakati mwafaka kwa vyama vyote kuonyesha uwezo wao kisiasa kwa kunadi sera zinazolenga kutuletea tanzania mpya na ziwe zinatekelezeka na wananchi tuwe tayari kuchagua viongozi bora na sio bora viongozi wananchi tuwe tayari kuondoa tofauti za vyama kisha tupime sera kwa kuangalia tumetoka wapi tuko wapi tunataka kwenda wapi na nani atatufikisha huko tunakotaka kwenda
     
  15. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2011
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Chief, nakubaliana na mapendekezo yako..... Ni wajibu wa viongozi wachadema kufanyi kazi ushauri huu uliyowapatia
     
  16. S

    Stany JF-Expert Member

    #16
    Sep 21, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    tujenge chadema 4 freedom
     
  17. I

    IRINGA KWETU Member

    #17
    Sep 24, 2011
    Joined: Oct 17, 2009
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa kuongezea, CDM NI LAZIMA KIJENGE MIZIZ KUANZIA CHINI KABISA YAANI KATA NA HASAHASA UDIWANI AMBAO NDIO WADAU WAKUBWA KATIKA MAENDELEO YA JIMBO, NASHAURI UCHAGUZI UJAO, WANACHAMA NA WAPIGA KAMPENI WAJIKITE KWA KASI ILE YA UBUNGE KWENYE UDIWA, UKICHUNGUZA KWA MAKINI UTAONA MAENEO MENGI AMBAYO CHADEMA WANGEWEZA KUCHUKUA UDIWANI WALIPOTEZA. MFANO IRINGA MJINI, NILIPOWAULIZA WANACHAMA KWANINI WAMEPOTEZA SANA UDIWANI? WENGI WALIKILI KUWA WALIJIKITA SANA KATIKA UBUNGE
     
Loading...