Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA mtumieni Jenerali Ulimwengu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by akelu kungisi, Apr 11, 2012.

  1. a

    akelu kungisi Senior Member

    #1
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa muda mrefu sana nimekuwa nikiujiuliza swali hili " Hivi serikali ya ccm kwa nini imeshindwa kumtumia huyu gwiji wa habari na mambo mengi ya kiutawala, uchumi, siasa na uongozi? "
    Kwa hakika Jenerali Ulimwengu ni mtu wa aina yake! Ukisoma CV yake na mambo yake unaweza kugundua kuwa is a gifted person. Na hata anapotoa ushauri wake, maranyingi unakuwa mzito mno, wenye maono ya mbali yaliyojaa hekima na busara.
    Kinachonishangaza ni pale serikali inapomuona kuwa ni "threat"! Hii inanishangaza sana! ( Rejea sakata la kunyang'anywa uraia na Mr Clean). Maranyingi amekuwa akitoa ushauri kwa maandiko yake katika vitabu, magazeti, vijarida , midahalo ya wazi na kwenye vituo mbalimbali vya runinga! Ninafahamu wazi kuwa Mwenyekiti wa CHADEMA Freeman Mbowe alikuwa akiandika sana makala zake katika gazeti la RAI enzi hizo likimilikiwa Jenerali Ulimwengu.
    Ninadhani kwamba huu ni wakati muafaka kwa CHADEMA kuitumia hii hazina ambayo jioni yake inakaribia mno! CCM siku zote hawapendi mtu anayesema ukweli na kuwakosoa kwa makosa ya waziwazi mfano wa ujambazi wa KAGODA, MEREMETA, RICHMOND, na ushenzi mwingi amabao hausemeki.
    Jenerali Ulimwengu ni muwazi daima, anaitumia elimu yake kuyaainisha matatizo yaliyopo na kuyatolea majawabu pamoja na kuielimisha jamii ya Watanzania kuhusu elimu ya uraia.
    Ninadhani CHADEMA huu ungekuwa wakati muafaka kumuomba huyu mzee awe mmoja wa washauri wenu katika chama.
    Nafahamu pia ninyi wakuu wa CHADEMA huwa mnachungulia humu JF, naomba yachukueni mawazo yangu kwa uzito unaostahili!
     
  2. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,052
    Likes Received: 555
    Trophy Points: 280
    Za asubuhi? Ushakunywa supu?
     
  3. a

    akelu kungisi Senior Member

    #3
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu hiki ni kibaraza cha ma "great thinkers", ukiwa hauna hoja nyamaza! Habari za supu na chai ni utoto usiopimika!
     
  4. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,265
    Likes Received: 2,455
    Trophy Points: 280
    kwani hapo kosa lake nini? kwanza kakujulia hali akaenda mbali zaidi kufaham afya yako kwa kuuliza kama umepata kifungua kinywa.. sasa wewe povu limekutoka kweli
     
  5. L

    Lsk Senior Member

    #5
    Apr 11, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilishawahi kusema kuwa kuwa kuna watu wanavamia jukwaa la siasa wakati siyo saizi yao hata kidogo. Pelekeni masihara yenu ya UMEKUNYWA SUPU huko jukwaa yenu la MMU,acha kuvamia majukwaa ya watu wenye akili
     
  6. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #6
    Apr 11, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Jenerali Ulimwengu ana kadi ya CCM ni mwanaCCM asilia ingawa ni mkosoaji mzuri wa sera za chama chake.

    Kununua mapandikizi kwa maneno matamu ya mdomoni kunaweza kuingiza mamluki chadema.

    Kama anaona CCM hakufai pamoja na sera zake anang'ang'ania nini huko?
     
  7. 4

    4change JF-Expert Member

    #7
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hili ni wazo na ushauri mzuri.kama chadema wana nia ya dhati ya kumkomboa mtazania na 'uhuni' wa ccm na serikali yake hawana budi kutumia hekima na busara za wazee kama ulimwengu.umeelezea vema huyu mtu ni hazina kubwa ambayo inaelekea ukingoni bila kuwa utilized vizuri kwa manufaa ya taifa kwa sasa na for the coming generations.ni mkweli asiye na chembe ya unafiki si mchumia tumbo ana uwezo mkubwa sana wa kufikiri na kuchambua mambo,ana maono ya mbali.tuna bahati kuwa na mtu kama huyu lakini tunakuwa 'wapumbavu' kwa kutotumia busara zake kwenye mambo mengi yanayolisumbua taifa hili
     
  8. n

    nyalubanja Member

    #8
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 37
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naamini ukosahihi mimi namheshimusana huyujamaa anahekima na akiwamshauli wa chadema vemasana.TATIZO LA WATANZANIA HATUPENDI KUSHAULIWA SISI HUJIFANYA TUNAJUA KILAKITU.WAULIZE WATUMAALUFU KAMA AKINA ZITTO,MNYIKA MBOWE,LISSU,JANUARI,NK. KAMAWANAWASHAURI
     
  9. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #9
    Apr 11, 2012
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,560
    Likes Received: 2,500
    Trophy Points: 280
    Naona unamwongerea Jenelari Urimwengu wa Lai, Mtumaalufu kweri kweri!
     
  10. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #10
    Apr 11, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    Jenerali Twaha Ulimwengu ni ccm asilia [ccm ya Kambarage sio ya hawa mafisadi] ambaye pia ni mzalendo ambae maandiko yake yanaonesha kuwa anaweka Utaifa mbele kuliko chama!!! Kumshauri mtu sio lazima muwe chama kimoja; bila shaka pale British Legion wanapokuwa wanapata kinywaji huwa wanashauriana na wakina Mbowe informally katika mazungumzo!!
     
  11. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    mkuu habari za Ikizu musoma.
     
  12. The Eagle2012

    The Eagle2012 Senior Member

    #12
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo wewe ulikuwa unaona kulikuwa na haja ya kujua kama amepata kifungua kinywa? Ili itusaidie nn? Halafu bila aibu unaunga mkono upuuzi!!
    It was an act of total absurdity kuleta mizaha kwenye mijadala ya msingi,kuchangia sio lazima unaweza kukaa kimya au nenda Facebook!!
     
  13. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #13
    Apr 11, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mtu yeyote safi hawezi kuwa ccm.
    ukiona yupo ccm bado ni kwaajili ya kutoa siri za uchafu unaotendeka ndani au anataka kuwa wa mwisho baada ya katiba mpya.
     
  14. Borakufa

    Borakufa JF-Expert Member

    #14
    Apr 11, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 1,503
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kumbuka alishawahi kuwa katika system huko nyuma na kuna maamuzi ya hovyo aliwahi kuyafanya akiwa kiongozi wa serikali. Ndiyo wale wale tu wakipewa ulaji... kidumu sana tu... lakini wakinyang'anywa wanajifanya wakosoaji ha ha ha!
     
  15. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #15
    Apr 11, 2012
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kwenye M4C Mheshimiwa Mbowe aliwaeleza watu sampuli ya kama Jenerali kuwa..Sie tunatangulia mtatukuta mbele ya safari
     
  16. t

    tongi JF-Expert Member

    #16
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 18, 2012
    Messages: 446
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Inawezekana unamuelewa vizuri na kumkubali jenerali ulimwengu, lakini mfano mdogo tu, uliona wapi mtu akapewa uimam akiwa mkristo au kupewa uaskofu huku akiwa muislam, fikiri vizuri wapi unapotakiwa kupeleka ushauri, ilitakiwa uanze kumshauri jenerali kujiunga na chadema
     
  17. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #17
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Alikwambia anataka kwenda Chadema??? au anatafuta chama??? Kweli JF imevamiwa siku hizi.
     
  18. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #18
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,178
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Naona ujumbe umefika, na chadema ukiwa na akili ni sifa tofauti na CCM ambapo ujuaji umewaponza wengi badala ya kuwapaisha
     
  19. a

    akelu kungisi Senior Member

    #19
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu Ndinani,
    Habari za kupeana mawazo ya kuhusu namna kuendesha chama makini huwez uzifanya kwenye klabu za pombe ama kwenye vilinge vya soga( kahawa ). Mantiki ya uzi wangu ni kuwashauri CHADEMA wamuombe mzee Jenerali Ulimwengu awe mmoja wa washauri wa chama FORMAL not INFORMAL. Hata mimi huwa naonana na Mnyika kwenye canteen tunapokunywa chai na huwa ninamshauri mambo ya chama chao, lakini maudhui yake yatakuwa less concerned ukilinganisha na ushauri ambao ningetoa iwapo ningetambuliwa katika mfumo wa chama chao.
    Jenerali Ulimwengu si mtu wa aina hiyo, ana uzito wa kipekee sana katika taifa letu Tanzania. Kwamba alikuwa knye system akaboronga si kweli, ninachofahamu ni kwamba the man was so strong kuwaambia ukweli majambazi na wanaotafuna Tanzania yetu bila huruma kwa kalamu yake na maneno yake amabayo yamemfanya awe mhanga hadi leo.
    Ndiyo maana ninawashauri wakuu wa CHADEMA kulifikiria hili suala ikiwezakana wamuajiri kabsa kwa kazi hiyo kama walivyomuita Profesa Baregu, Jenerali deserves also!
     
  20. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #20
    Apr 11, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Kwanini yeye asiitumie CDM?

    Any way ,ia namjua JU ana vimambo fulani vya kichinichini hatari sana!....sema tu kuna muda huwa anazinduka na kukumbuka wajibu wake.
     
Loading...