Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA, msiidharau ADC... Take it from me!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkeshaji, Sep 11, 2012.

  1. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanabodi,
    Mpangilio wa rangi za chama kipya kilichopata usajili wa kudumu cha ADC unafanana kwa kiasi kikubwa sana na ule wa bendera za chadema.

    Hata wakati anakipatia usajili wa muda, msajili wa vyama vya siasa alilitanabaisha hilo ila akasema anasubiri chadema walalamike ili kuangalia uwezekano wa kuwaambia ADC wabadilishe rangi hizo. Hadi sasa chadema ipo kimya kuhusu suala hilo.

    Nionavyo mimi, kuna uwezekano mkubwa sana bendera ya ADC imekuwa designated hivyo ilivyo kwa makusudi mazima na wala si bahati mbaya.

    Baadhi ya sababu zaweza kuwa hizi:
    1. Kupata umaarufu kupitia mgongo wa chadema ambayo kwa sasa ipo juu katika medani za siasa nchi. Kwamba utakaposema bendera ya ADC imefanana na ya chadema, automatically utakuwa umeitaja na hivyo kuifanya isifutike kirahisi kwenye midomo na vichwa vya watu.

    2. Kuleta mkanganyiko wa makusudi.
    Kwa first impression ni vigumu kuitofautisha bendera ya ADC na ile ya chadema hasa kwa watu ambao ni "colour blind". Impact yake itakuwa kwenye chaguzi. Mtu anaweza akadhani ameipigia kura chadema kumbe kaipigia ADC. Kama chadema itaendelea kukaa kimya basi itarajie madhara makubwa sana katika eneo hili.

    Kwa kuwa inawezekana kabisa uanzishwaji wa ADC ni "mkakati maalum", basi chadema isikae kimya hata kidogo. Ni lazima chadema ipeleke malalamiko yake kwa msajili ili ADC ibadilishe rangi zake. Kama chadema wataendelea kukaa kimya basi wasishangae kuona nguvu kubwa wanayotumia kujenga chama kumbe wanawafanyia watu wa chama kingine bila kujijua.

    bendera ya chadema
    [​IMG]

    bendera ya ADC
    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,506
    Likes Received: 3,839
    Trophy Points: 280
    well said kiongozi and point noted!
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Watanzania hawafuati bendera
     
  4. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    CCM-D! Karibu ktk siasa za Tanzania
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono hoja! Cdm wafanyie kazi hilo swala.
     
  6. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kuna pointi hapo :spy:
     
  7. Shinto

    Shinto JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 6, 2010
    Messages: 1,782
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    CHADEMA waliacha rangi zao za asili na kuchukua zile za CUF, viwavi nyinyi hamkusema lolote!
     
  8. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mchele mmoja mapishi mengi. Hizo rangi tu mpangilio tofauti.
     
  9. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #9
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kuna watu hawajui kusoma ila wanaweza kukitambua chama kwa bendera na rangi zake. Si vema kuwa na vyama ambavyo bendera zake zinashabihiana kwa karibu mno.
     
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na wewe na hili la bendera ya ADC ni mkakati maalum wa Tendwa.......maana yangu mimi mwananchi wa kawaida anaijua CHADEMA vizuri kuliko ADC
     
  11. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Watu wanalichukulia hili jambo simpo simpo tu...
     
  12. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    Eliah G Kamwela says thanks for this very useful post.
     
  13. Uhalisia Jr

    Uhalisia Jr Senior Member

    #13
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Matokeo ya TENDWA
     
  14. MBWA HARUKI

    MBWA HARUKI Senior Member

    #14
    Sep 11, 2012
    Joined: Jul 3, 2012
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hatuwezi kupeleka kwa msajili maana hatufanyi naye kazi kiofisi kwa sasa!
     
  15. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #15
    Sep 11, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Bendera hii itawachanganya wananchi siku ya upigaji kura
     
  16. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #16
    Sep 11, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hii sasa kali, Mnataka haki miliki ya Rangi Nyekundu na Nyeupe, hahaaaa, mtakuja kusema Simba nayo inatumiwa, Nyie hizo rangi pia mtakuwa mmezitoa kwa wazee wa Mchakamchaka Chinjaaaaaaa!
     
  17. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #17
    Sep 11, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kwani bendera hufuata upepo. Kadhalika alama ya V hainakiliki, so wa cdm watabaki kuwa wa cdm tu
     
  18. JUST

    JUST JF-Expert Member

    #18
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 554
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Cdm iwe makini na ninawashauri waendelee kukaa kimya kama wamemwagiwa maji baridi sababu kukilalamikia chama kisichokua hata na mjumbe wa nyumba kumi ni aibu.

    Kwa maono yangu huu ni mkakati maalumu wa kufanya cdm waachane na mabo yao kama m4c na kuanza malumbano yatakayodhohofisha utekelezaji wa mikakati ya chama.

    Cdm inafahamika zaidi kwa alama ya "v" kuliko hata rangi zake na ninashauri picha za uchaguzi zimuonyeshe mgombea wa cdm amevaa gwanda maana kwa sasa nayo ni ishara ya kiongozi wa cdm
     
  19. A

    Aristides Pastory JF-Expert Member

    #19
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 348
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ondoa shaka ndugu,... Alama ya CHADEMA ni ''V'' na vazi lake ni 'GWANDA'
     
  20. maghambo619

    maghambo619 JF-Expert Member

    #20
    Sep 11, 2012
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    hili jambo co la kupuuzia ndugu!, hii nimeshaiexperience mimi mwenyewe. Mimi ni mkazi wa keko niko karibu kbs anapoishi katibu mkuu wa adc bw limbu. Siku moja nilivaa skafu ya chadema nikawa napita nayo mtaani, ndugu flan wakaniuliza, eti hyo ni skafu ya adc au chadema? Kiukweli inabidi 2kubali kua hizi rangi zinachanganya na chadema lazima walione hili kua ni tatizo 2cwe 2kawa 2nachota maji kwenye tenga.
     
Loading...