Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA mlifunika kombe WAZANZIBARI WAMELIFUNUA. Kazi kwelikweli.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by William Mshumbusi, May 2, 2012.

  1. William Mshumbusi

    William Mshumbusi JF-Expert Member

    #1
    May 2, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 864
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    "TABIA YA KUFUNIKA KOMBE MWANAHA APITE ITAKUJA ITUcost" ni kauli aliyotoa mbowe bungeni wakati wa kupitisha mswaada wa katiba wenye mapungufu kibao. Ambao zenji walichana na hawakufuatwa kuuliza tena.

    Baada kuupigia kelele. Zitto akawaelekeza pa kuwazibia mdomo. Mkaenda ikulu mlichojadilia na kukubaliana siri yenu mpaka leo.

    Mkakubali tusijadili kuwepo au kuwepo kwa muungano. Siwalaumu kwani mlipofikia iliitajika busara zaidi.

    Biblia inasema mkinyamaza ata milima itasema.

    WAZANZIBAR TENA BILA YA MUONGOZO WA CHAMA CHOCHOTE WANASEMA MUUNGANO HAWAUTAKI. Moto ndio unakolea. Na wanahaki ya kufanya hivyo kwani wasiwasi wao ni halali.

    Mafuta kuwa ya muungano wakati dhahabu, tanzanaiti na almasi mikataba inatuachia mashimo na milahaba ya 4% na tunajisifu imepanda!

    Wezi wa bajeti ya muungano wanavyotanua mtaani.

    Hawajadanganyika na nusu ya wajumbe wa kamati. Chadema mlifunika kombe zenji wamelifunua akuna mwanaharamu

    Nb. Wachangiaji wengi hawataki kukosolewa nategemea kutukanwa humu. Ila ukilazimisha tuwe na mtazamo moja hakuna haja ya kujadili. Na naamini mtu hujifunza zaidi kwa kukosolewa kuliko kusifiwa. Sifa zinalevya. Mf watz wakarimu madini yanaenda.
     
  2. Top Thinker

    Top Thinker Senior Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mmmh.Labda wenzangu watakuelewa.
     
  3. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #3
    May 2, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kutokuutaka muungano karne hii ni kama wewe ukiamua kujipa haki ya kuingia mitaani bila nguo, ama ukijipa haki ya kutokula vyakula vya kulinda mwili wako na maamuzi mengine ya aina hiyo ambayo yataheshimiwa lakini hayataachwa kuhojiwa.

    .Agenda ya wazanzibari wenye akili ingekuwa siyo kuutaka muungano au la. Agenda ya wenye akili ni AINA ya MUUNGANO,SHIRIKISHO NA SERIKALI TATU, SERIKALI MOJA,AMA SERIKALI ZA MAJIMBO NA MOJA YA SHIRIKISHO ama huu wa Serikail ya Muungano na ya Zanzibar
     
  4. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #4
    May 2, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Usiogope kutukanwa kwani hata manabii walitukanwa na kuzomewa.
     
  5. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hongera kwa mada hii Mkuu,

    Tutafute serikali moja tu ya Tanzania, tupunguze kelele zizizo na mpango, Muungano sasa haupo tena kama wananavyoujadili, Muungano washaufanya Mkombozi wa nchi zote mbili Nyerere na Karume aliyereuliwa na Nyerere kuchukua jina la kiongozi wa mapinduzi (japo kwa kipigo alimtumia John Okello wa Uganda), sasa ipo Tanzania na haiguswi mipaka yake, asiyependa kuwa ndani ya mipaka ya Tanzania ahamie kwengine.

    Je leo Wamarekani leo watawauliza Wa Texas kuwa wanataka kuendelea kuwa ndanu ya Marekani au wanataka kujitenga? ikumbukwe ilikombolewa toka Mexico.

    Katiba ianze kwa kusomeka JAMHURI YA TANZANIA (SIO TENA JAMHURIYA MUUNGANO) UKISHATAJA TANZANIA USHATAJA MUUNGANO.
     
  6. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 456
    Trophy Points: 180
    Hi kwanini mafisadi yapo bara tu,sisikii kama kuna mafusadi zenji
     
  7. J

    JokaKuu Platinum Member

    #7
    May 2, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    ..CDM wangejitokeza kupinga muungano, au muundo wake, wangesingiziwa wanafanya hivyo kutokana na chuki dhidi ya Waislamu.

    ..pia wa-Tanganyika tukisema jambo lolote lile kuhusu kutoridhishwa kwetu na muungano, wa-Zanzibar wanachukulia kama ni matusi na dharau kwao. Matokeo yake wanaachana na hoja, wanaanza kushambulia mtoa hoja, au chama chake. Rejea hoja za Tundu Lissu na matusi aliyovurumishiwa.

    ..mimi naona CDM wametumia busara kuwaachia wa-Zanzibari washughulikie masuala ya muungano. hakuna haja ya kugombea fito na wa-Zanzibar wakati hata CDM nao wanataka serikali 3 au muungano wa mkataba.
     
  8. M

    Molemo JF-Expert Member

    #8
    May 2, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Tuntemeke & Co at work!
     
  9. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #9
    May 2, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Huo ni upepo mwanana toka marashi ya zenji utapita tu! MuĂșngano utadumu mpaka kizazi hadi kizazi.
     
  10. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #10
    May 2, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    familia ya Karume na baadhi ya mawaziri huko nako wana kashfa pia mfano mauzo ya majengo ya makumbusho bila kufuata kanuni za uuzaji wa mali za serikali ya mapinduzi.ukifuatilia utaambiwa.usisahau kuwa ufisadi ni sera isiyoandikwa ya ccm
     
  11. J

    JokaKuu Platinum Member

    #11
    May 2, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    Excellent,

    ..hujasikia kashfa ya Amani Karume kupora ardhi mpaka makaburi ya Waanglikani kule Zanzibar??

    ..biashara na matumizi ya madawa ya kulevya ambavyo vimekithiri Zanzibar unadhani siyo ufisadi??

    ..kujaza abiria kwenye meli na kusababisha izame na mamia ya wa-Zanzibar kupoteza maisha siyo matokeo ya ufisadi??

    ..tatizo la wa-Zanzibar ni kulundika kila uchafu ktk maisha yao, ikiwemo ufisadi[ujambazi, ushoga, umalaya, madawa ya kulevya] kwenye muungano.
     
  12. Memo

    Memo JF-Expert Member

    #12
    May 2, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 2,146
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Akili za kwenye oxidation ponds hizi!!
     
  13. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #13
    May 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
  14. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #14
    May 2, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wao wenyewe ni wabaguzi wa hatari na roho mbaya angalia wakristo wa zanzibar walioanza kujenga miaka 600 iliyopita mpaka akawakuta sultani,leo wananyimwa haki zao.
     
  15. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huu ni ushuzi utapita tu.
     
  16. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Madawa ya kulevya yanashushwa mbele ya kijiji cha Paje, kuna vikampuni vya wahindi na wazanzibari weusi wanajifanya ni ma divers na wana boti za kassi kweli, sasa meli kubwa toka arabuni inapita mbele ya kisiwa ikiendelea na safari, kwakuwa kuna mawasiliano, maboti yanakurupuka na kwenda pembeni ya meli kwenye maji makubwa, mzigo unashushwa hapo.wakubwa wote wanajua ni zanzibar hata siku moja hawaumbuani
     
  17. J

    JokaKuu Platinum Member

    #17
    May 2, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    Pharaoh,

    ..CCM wamepata ganzi baada ya Mashekhe kuikamata hoja ya muungano kule Zanzibar.

    ..CCM walishatumia udini dhidi ya CDM huku Tanganyika, wakajiweka karibu na Waislamu. Sasa wakigeuka na kuwashambulia wale Mashekhe wataonekana vituko na wendawazimu.

    .
     
  18. m

    mzaire JF-Expert Member

    #18
    May 2, 2012
    Joined: Apr 10, 2012
    Messages: 200
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na pia agenda ya Watanganyika wenye taswira ya akili timamu isingekuwa kunga'nga'nia Zanzibar kubaki ndani ya muungano huu wa kihunihuni.
     
  19. a

    anin-gift Senior Member

    #19
    May 2, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kaka una hekima sana, una vision ya juu.
     
  20. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #20
    May 2, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Asante Mkuu Jokakuu, sasa nimefahamu.
     
Loading...