Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA less 15% ya uwakilishi bungeni wabinafsi Jee 60 % itakuwaje ?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mtu wa Pwani, Feb 9, 2011.

  1. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #1
    Feb 9, 2011
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kwa kweli hawa Chadema wana kazi, kwa mpango huu kweli wataweza alau kuresist nayao majimbo walionayo?


    Kafulila alisema wachache wanaopinga suala hilo, kimsingi hawana hoja zaidi ya ubinafsi wao na ubaguzi. "Wachache ambao wanapinga azimio la mabadiliko haya, sioni kama wana hoja zaidi ya ubaguzi. Kama leo wapinzani tumepata asilimia 20 ya viti tunapingana, je itakuwaje tukipata asilimia 60?," alihoji Kafulila huku akipigiwa makofi na wabunge wengi wakiwa ni wale wa CCM.


    na hizi Dharau za chadema kwa Zanzibar wanajua mazara yake? wao wanaamini vipi juu ya masuali ya MUUNgano, au hawajui kuwa zanzibar ni partner sawa na tanganyika kwen
    ye muungano?


    "Hapa inaonyesha kuwa tunataka kufungishwa ndoa ya lazima kama walivyofanya kule ng'ambo ya bahari (Zanzibar), hivi kuna maana gani kwa mbunge anayetoka chama chenye mbunge mmoja katika nchi akapewa jukumu la kusimamia fedha za umma au mbunge kutoka Zanzibar ambaye wapiga kura wote wa wabunge hao hawafikii idadi ya wapiga kura wa mbunge mmoja tu John Mnyika wa Ubungo," alihoji Lisu na kuongeza: "....Kamwe haitawezekana, watu tunaotaka kuwaondoa madarakani, leo hii tuwape madaraka ya kutuundia kambi ya upinzani bungeni.
     
  2. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,327
    Likes Received: 516
    Trophy Points: 280
    Na mimi kwa kuwa sijaelewa ulichokusudia kutufahamisha hapa natoka nje ya hii thread.....nasusa kabisa
     
  3. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,726
    Likes Received: 9,433
    Trophy Points: 280
    Ikipata 60% itakuwa ndio chama tawala. Ulikuwa ni mfano wa kijinga.
     
  4. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    wewe ni mwehu, tena mwehu wa Pwani.

    siyo suala la ku-resist.

    ni kwamba 2015 CCM watatafuta ushindi kwa tochi.
     
  5. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Akili ya kuambiwa changanya na yako! Kama huna akili basi azima.
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,167
    Likes Received: 9,853
    Trophy Points: 280
    Kujibizana na huyu jamaa aliyetumwa na Chama Cha Mafisadi kuja kumwaga sumu hapa dhidi ya CHADEMA ni kupoteza wakati wako Mkuu.

     
  7. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,374
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo Mkuu wa Pwani Ndg Tundu LISU anatoa uelekeo gani, ikiwa hata Bwn Kafulira tuliye mtegemea kwa hoja za nguvu ameanza kuyumba. Nadhani wakati huu kwa hawa kina Mr Mbowe ni wakati wa kujiimalisha kwenye hoja ili wasipoteze msimamo. Yote hii ni tibua tibua ya SISIEM, wewe ulitegemea nini kumtosa SIX kwenye uspika, maana yake ni kupreempty nguvu ya upinzani!!!!!!!!!!.
    Watulie wafanye kazi tuliyo watuma, waonyeshe uozo na ufisadi wa hawa watu hata kama watazimwa watu ni waelewa mwisho wa siku walete hizo hoja kwa watu.Aluta continua!!!!!!!!
     
  8. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #8
    Feb 9, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    :A S-confused1::A S-confused1::blah:
     
  9. K

    KISOSORA Member

    #9
    Feb 9, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vipi bro mbona matusi?
     
  10. N

    Nanu JF-Expert Member

    #10
    Feb 9, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Tatizo la mleta hoja ni kwamba anatumia macho mawili kuangalia mambo!
    Inabidi kwanza aelewe kuwa Spika Makinda, wiki moja iliyopita, alisema hakutakuwa na kambi mbili za upinzani na kwa mujibu wa kanuni Chadema wanaweza kuunda kambi hiyo bila hata kushirikisha vyama vingine.
    Kimya kimya kupitia CCM wakaleta hoja ya jinsi ya kuwa accommodate watu wao hasa Hamad Rashid na wengine wa CUF. Pia wameogopa kuwa wenyeviti wa Kamati nyeti za bunge watatoka Chadema na hilo wao linawapa joto sana! Na kwa mantiki hiyo wakati tafuta faulu ya jinsi ya kulikwepa hilo na kupitia kwa Spika wao wametimiza azma yao!
    Nadhani tunahitaji chama kama Chadema kiendelee kuwa na nguvu ili hawa CCM waamke usingizini kwa faida ya taifa letu tukufu!
     
  11. m

    mzee wa inshu Member

    #11
    Feb 9, 2011
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 49
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu ni dhahiri kuwa hujui unachoongea.

    Naomba tyafakari kabla ya kuongea, Jenga hoja ya msingi badala ya kubwabwaja. Huu ni mtandao wa watu makini na sio wahuni.



    'NO EVIDENCE NO RIGHT TO SAY'
     
  12. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #12
    Feb 9, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,821
    Likes Received: 943
    Trophy Points: 280
    Aliyemjibu kuwa wakifika 60% watakuwa wamefanikiwa kuwa chama tawala wala sio Pinzani, itakuwa kama kenya na KANU, au Zambia na ZANU, kitakuwa ni chama chenye mafanikio makubwa kwani kitakuwa na damu changa, sio cha mafisadi, haki sawa na akimilikiwi na watu wachache kama CCM inavyomilikiwa na Rostam na EDU Lowa
     
  13. BULLDOZZER

    BULLDOZZER Senior Member

    #13
    Feb 9, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sumu ya ukabila na udini itawasumbua sana chadema. i think to ignore voters even if is single is to abuse democracy. why when someone won over 2votes.
     
Loading...