Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema: Kwanini vyuo vikuu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by elimukwanza, Jan 24, 2011.

  1. e

    elimukwanza Senior Member

    #1
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 167
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Siku za karibuni sasa ni dhahiri CDM wameamua kutumia wanafunzi wa vyuo vikuu katika kile wanachokiita kudai mabadiliko.

    Mimi kwa mtizamo wangu wasiwe wana-take advantage ya matatizo yao kufanikisha malengo yao ya kisiasa. Hawa wanafunzi wetu wengi wanatoka vijijini sasa CDM inatakiwa kuwambia kuwa wawaeleze ndugu zao juu ya umuhimu wa katiba mpya na suala la DOWANS.

    Unajua tatizo aliko vyuo vikuu, tatizo liko vijijini ambako kuna uelewa mdogo wa wananchi na huo ndiyo mtaji wa mafisadi.
     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Jan 24, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hongera kwa kujipinga mwenyewe
     
  3. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #3
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,748
    Likes Received: 4,612
    Trophy Points: 280
    Bahati mbaya huna elimu ya chuo kikuu, ungekuwa na elimu hiyo ingekupa uwezo wa kujuwa kwa nini wanafunzi wa vyuo vikuu ni muhimu na sio wale wa VETA.
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Jan 24, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Nani alimdhamini JK na kumzungushia fomu yake ya kugombea urais?
     
  5. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #5
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Action And Reaction Are Equal And Opposite

    (hiyo aya ya pili kuna mtu alikupokonya keyboard?)
     
  6. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #6
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,798
    Trophy Points: 280
    Kwa sasa wanafunzi hao wa vyuo vikuu ni wa muhimu sana ili wasaidie kutoa elimu ya uraia kwa ndugu zao waliopo vijijini, kama ulivyosema kuwa wengi wa wanafunzi hao wamatoka vijijini.

    CDM wamefanya vizuri kutumia mbinu hii na vyama vingine vya upinzani navyo vinatakiwa kuiga mfano huo wa CDM ili elimu ya uraia iwafikie watu wengi zaid.
     
  7. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #7
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sasa wewe point yako ni ipi?
    kwanini wanaenda vyuoni au kwanini wasiende?
    Mbona una jichanganya mwenyewe tena?
     
  8. sulphadoxine

    sulphadoxine JF-Expert Member

    #8
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,265
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kaa, fikiria, andika tena.
     
  9. e

    elimukwanza Senior Member

    #9
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 167
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hilo ndilo tatizo la wabongo wanataka kusikia yale tu yanayowapendeza. Iilianzia CCM sasa CDM nalo inalinyemelea.

    Point yangu: Siyo vibaya kutumia vyuo vikuu lakini wanatakiwa waende mbali zaidi, kama unakumbuka mkakati wa kutumia vyuo vikuu walianza NCCR baada ya uchaguzi wa 95, leo wamebakiwa na Mvungi tu na kusubiri watu yatakayowashinda CDM au CCM.

    Kuna watu kama akina Waitara, Rugemalila na wengine wengi waliokuwa viongozi wa wanafunzi walinunuliwa CCM kwasababu ya njaa wakadhoofisha upinzani. Kule vijijini watu wako stable means siyo kama hawa wa vyuoni baada ya miaka 3 huwaoni tena.
     
  10. R

    Ralph Nicholz Member

    #10
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Unataka waongee na wazee wa Dar-Es-Salaam kwani wana IQ fupi kama... kama yangu?
     
  11. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #11
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 780
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hebu tafuta hoja nyingine au rekebisha ili tuelewe unataka kutupa ujumbe gani.
    Confusion!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  12. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #12
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mkuu umebadili avator yako...nimeizoea saaaana ile ya KIHASIRA!!!
     
  13. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #13
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    CHADEMA NI 'CHANDA CHEMA' HIVYO WANAFUNZI WA VYUO VIKUU
    WAMEHIARI KUKIVISHA TU PETE WENYEWE

    Katika swali lako hilo hapo juu wala usifikiri kwamba uko peke yako tu. Hata CCM, CUF na vikundi vingine wamepigwa butwaa hivo hivo usipime!!! Kwa bahati nzuri sana taarifa zinasema kwamba CHADEMA hualikwa na wanafunzi wenyewe na wala hawajipereki kwao.

    Kwa mfano jana wapambanaji walivyokua Makumira Arusha, tayari humu ndani tuliona wachangiaji kibao kwenye THREAD fulani hivi wakiwaomba viongozi wa CHADEMA wawatembelee na wao kule Mkoa wa Iringa wakisema kwamba vyuo vyote mkoani humo vikiwemo Tumaini, Ruaha, Mkwawa, Klerruu, VETA na nyinginezo tayari wanafanya matayarisho ya kufanikisha jambo hilo.

    Pamoja na yote mzee siku zote mtu yeyote anayependa kutambua, kuheshimu na kutetea maslahi ya taifa badala ya kutetea maslahi binafsi ya vijikundu vijikundi vidogo vidogo vya kifisadi, siku zote mtu huyo au chama hicho hupendwa sana na wananchi na mambo yake kwenda kiulaiiini kama hivyo unavyoionea gere sasa hivi CDM. Karibu kundini kabla hatujafunga milango ya mabadiliko ya kweli Tanzania!!

    Wanafunzi wa vyuo vyote nchini vikiwemo UDSM, UDOM, MAKUMIRA na sasa Tumaini Iringa, Ruaha na Mkwawa, hongereni sana kwa kujitambulisha na upande wa siasa za 'Nguvu ya Umma' nchini ambayo falsafa yake ni UTAIFA MBELE KAMA TAI na kusema watetezi wa maslahi binasi ya vikundi kama CCM siku zao kupigwa chini ndio umewadia.
     
  14. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    NIlimwambia arudishe akagoma ngoja niitafute sasa iwe yangu
     
  15. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #15
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kuna kitu ulitaka kusema, embu soma vizuri post yako.
     
  16. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #16
    Jan 24, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    ElimuKwanza, pointi yako ni mzuri sana kwamba CDM kusirudie makosa bali tuwe makini zaidi katika kutumia hii strategy ya kuwakomba wasomi nchini.

    Great Thinkers, tuwe tunasoma hoja kwa ukamilifu wake kwanza ndio tuweze kuchangia uzuri mawazo yetu.
     
  17. B

    Bruno David New Member

    #17
    Jan 24, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani hukufikiri kwanza kabla hujaandika hiyo non-sence hapo!!!!!!!!!!!!!
     
  18. PMNBuko

    PMNBuko JF-Expert Member

    #18
    Jan 24, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 972
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Elimu ni Ukombozi.

    Ni matarajio yetu kwamba wanafunzi wa Vyuo Vikuu ni kundi muhimu ndani ya jamii kutokana na namna wanavyopaswa kufahamu kuchambua matatizo ya jamii yao. Chuoni ni mahali pa kupika watu wanaohitaji kuisaidia nchi yao wenyewe.

    CHADEMA kupitia kwa wanafunzi, ni mkakati imara na endelevu katika kuwaandaa na kukazia yale wanayojifunza kupambanua dhuluma zinazowakabili wananchi ndugu zao vijiijini. Ni mwanzo wa jamii nzima kujikomboa kifikra, kijamii, kisiasa na kiuchumi.
     
  19. F

    Fareed JF-Expert Member

    #19
    Jan 24, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Mkuu, unachanganya mambo. Wanafunzi wa vyuo vikuu wenyewe ndiyo waliwaalika viongozi wa Chadema kwenye kongamano lao wawahutubie. Chadema inaungwa mkono sana na wanafunzi wa vyuo, wasomi, wafanyakazi na watu wengine walioelimika. Hii ni kutokana na kuwa elimu yao imewafanya waweze kuchambua hoja za Chadema na kuzielewa na kuzikubali. Elimu yao pia imebaini kuwa CCM wametawala nchi hii kwa nusu karne (miaka 50) na kushindwa kuleta maendeleo hivyo ni muda sasa wa kuleta mabadiliko.

    CCM bado inaendelea kuungwa mkono na baadhi ya wananchi wa vijijini kutokana na elimu yao duni. CCM wanatumia ujinga wa wananchi wake kuendelea kuwatawala kwa kuwatisha wasilinde kura vituoni, waogope wapinzani kuwa wataipeleka nchi iwe kama Rwanda au Somalia na wajigambe kuwa CCM ndiyo chama pekee cha kuleta amani na utilivu.

    Kadri elimu inavyozidi kusambaa ndiyo jinsi CCM inavyozidi kuporomoka madarakani, watoto wa sasa wa primary na sekondari wakifikia umri wa kupiga kura 2015 wakaungana na wenzao wa vyuo ni kiama zaidi kwa CCM.
     
  20. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #20
    Jan 24, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    that's the thang they(ccm) hate the most.
     
Loading...