Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA kuwakataa viongozi wa CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by FJM, Jun 17, 2012.

  1. F

    FJM JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    CHAMA Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimetangaza rasmi kusitisha kuwapokea viongozi wa ngazi zote watakaohama kutoka Chama Cha Mapinduzi (CCM) na vyama vingine, baada ya kutemwa katika kura za maoni kwa lengo la kutaka kuwania nafasi za uongozi ndani ya chama hicho.

    Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, Freeman Mbowe, alitoa msimamo huo jana alipokutana na wanafunzi wa vyuo vikuu vitatu vya Udom, CBE na St John, katika hafla ya kuwaaga wenzao wanaomaliza masomo yao.

    Mbowe alisema kuwa, CHADEMA kinataka sasa kupata viongozi na wanachama wanaosukumwa na uzalendo wa kweli, na wanaoamini itikadi na sera zake, na si wanaotaka kukitumia kama ngazi ya kufanikisha malengo yao.

    Alisema wamejifunza kwa kiasi kikubwa hasara ya kuwapokea wanachama, na hasa waliokuwa viongozi wa vyama vingine dakika za mwisho, hususan wakati wa uchaguzi, hivyo kuanzia sasa hawapo tayari kufanya hivyo.

    Mbowe alisema wapo tayari na wanawakaribisha wanachama ama viongozi wa CCM ambao wanaona kuwa CHADEMA ni chama makini, kikomavu na wanaoamini kina malengo halisi ya kuikomboa nchi na kuwaletea maendeleo wananchi wote bila kujali itikadi ya vyama, dini, kabila ama eneo la nchi.

    "Wale wapambanaji waliochoshwa na matendo ya wenzao ndani ya CCM, na wanaoamini kwa dhati kabisa na kusukumwa na dhamiri ya kweli ya kupigania maslahi ya wanyonge, waje sasa.

    "Hakuna haja ya wao kusubiri hadi dakika za mwisho, na hasa pale wanapopigwa chini katika kura za maoni ndio waje. Wajue kuwa wakisubiri muda huo, hawataweza kupokelewa hata kama watakuwa ni wazuri namna gani," alisema Mbowe

    Source: Tanzania Daima

    [​IMG]

    My take: Hii itasaidia sana kukwepa kadhia kama ya Shibuda. Na ingekuwa vizuri kwa kila chama. Haiwezakani leo uko chama hiki lakini kesho uko upande wa pili. Unasimamia nini? Tumeona Kenya jinsi siasa zimegubikwa na wakubwa kuhama hama kila mara. Mwishoni mnajikuta vyama vyote viko contaminated maana viongozi wanakuwepo si kwa sababu ya principle bali kuendeleza 'ulaji'. Thanks Shibuda - learned the hard way!
     
  2. B

    Bob G JF Bronze Member

    #2
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni uamzi mzuri ingawa si mzuri sana, Issue nikuwa makini na watu wote wanaomba uongozi coz wengi wa viongozi na wanachama wanatokea vyama vingine, muhimu wanapojiunga nilazima ziwepo kanuni na taratibu za mtu kujiunga na CDM ambazo hazitakua zinabagua watu wengine kuruhusiwa na wengine kukataliwa kuomba kugombea.

    Mwaka 2010 CDM haikusimamisha wagombea majimbo yote, tatizo kulikua hakuna watu wa kugombea na inaweza tokea tena 2015 ni vipi watu wakaomba wakakataliwa wakati majimbo hayana wagombea?

    Nashauri namna nzuri itafutwe kukabiliana na wahamiaji toka vyama vingine coz wapo watu makini pia ktk vyama vingine waruhusiwe
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Bob, kupokea 'reject' ni hatari sana. Viongozi wanaoomba kujiunga kwa sababu wameshindwa upande mwingine ni wazi kabisa wajiunga ili kupata uongozi na hatari ni kuwa na mtu kama Shibuda. Bado Shibuda ni CCM damu damu na kama sio busara ya CHADEMA wangejikuta wanatumia muda mwingi kumjadili kwenye vikao badala ya kufanya mambo mengine.

    Watu wapime na waamue sasa you are either with party X or party Y. Lakini mchezo wa kamari uishe!

    Kuhusu kusimamisha wagombea 2015. Nadhani this time around CCM wanaweza kujikuta wanakosa mtu wa kumsimamisha kwenye baadhi ya majimbo. Chama hakiuziki kabisa na tayari mwaka huu wamekosa watu wa kugombea nafasi za ubalozi. Wamepuuza kero za wananchi mno hivyo inakuwa shida hata kwa mgombea kusema analeta mambo mapya.
     
  4. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Mbowe kavunja katiba ya CHAMA.
     
  5. Asterisk

    Asterisk JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi kwa maoni yangu ni kwamba wawapokee lakin wawe members tuu. mpaka watakapowaona wamekomaa ndo wawape fursa ya kugombea.
    tukisema tuwakatae tu si nzuri coz kuna wengine wamesha kombolewa ki fikra na wapo tayari kikomboa nchi yao. je hao wakimbilie wapi??
     
  6. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Nadhani tukisoma vizuri utakuta Mbowe anazungumzia wanaokuja ili kugombea uongozi; na imefafanuliwa wote wanakaribishwa ila si kuja tu kutaka uongozi. Nawapa big up kwa hilo! Hii itasaidia sana kupata wajenga chamabadala ya wajengea tumbo
     
  7. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #7
    Jun 18, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kama ni hili hapo sawa
     
  8. m

    mamajack JF-Expert Member

    #8
    Jun 18, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    alway chadema ni chama makini and viogonzi wake wanamaamuzi ya busara.

    long live mwenyekiti makini.!!!!
     
  9. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #9
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    Lengo la mbowe si kwamba hawawapokea,la hasha watapokelewa isipokuwa hawatapewa kipaumbele katika nafasi za kugombea uongozi katika nafasi za juu kama ubunge,katibu wa mkoa/wilaya n.k

    wao watakuwa ni wanachama wa kawaida maana kama umekaa magamba miaka 20 na hakuna cha maana ulichokifanya katika jimbo lako wala huna uzalendo kwa wananchi utakuwa huna faida. Kauli ya mbowe inawahusu wale wapenda matumbo yao na wabinafsi kama shibuda
     
  10. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #10
    Jun 18, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    CHAMA Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), kimetangaza rasmi kusitisha kuwapokea viongozi wa ngazi zote watakaohama kutoka Chama Cha Mapinduzi (CCM) na vyama vingine, baada ya kutemwa katika kura za maoni kwa lengo la kutaka kuwania nafasi za uongozi ndani ya chama hicho.

    Mwenyekiti wa Taifa wa CHADEMA, Freeman Mbowe, alitoa msimamo huo jana alipokutana na wanafunzi wa vyuo vikuu vitatu vya UDOM, CBE na St John, katika hafla ya kuwaaga wenzao wanaomaliza masomo yao.

    Mbowe alisema kuwa, CHADEMA kinataka sasa kupata viongozi na wanachama wanaosukumwa na uzalendo wa kweli, na wanaoamini itikadi na sera zake, na si wanaotaka kukitumia kama ngazi ya kufanikisha malengo yao.

    Alisema wamejifunza kwa kiasi kikubwa hasara ya kuwapokea wanachama, na hasa waliokuwa viongozi wa vyama vingine dakika za mwisho, hususan wakati wa uchaguzi, hivyo kuanzia sasa hawapo tayari kufanya hivyo.

    Mbowe alisema wapo tayari na wanawakaribisha wanachama ama viongozi wa CCM ambao wanaona kuwa CHADEMA ni chama makini, kikomavu na wanaoamini kina malengo halisi ya kuikomboa nchi na kuwaletea maendeleo wananchi wote bila kujali itikadi ya
    vyama, dini, kabila ama eneo la nchi.

    "Wale wapambanaji waliochoshwa na matendo ya wenzao ndani ya CCM, na wanaoamini kwa dhati kabisa na kusukumwa na dhamiri ya kweli ya kupigania maslahi ya wanyonge, waje sasa.

    "Hakuna haja ya wao kusubiri hadi dakika za mwisho, na hasa pale wanapopigwa chini katika kura za maoni ndio waje. Wajue kuwa
    wakisubiri muda huo, hawataweza kupokelewa hata kama watakuwa ni wazuri namna gani," alisema Mbowe.
     
  11. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #11
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    Tayari tuna wanachama miliöni 7 sasa wanaweza kwenda CUF/NCCR chadema kumejaa!
     
  12. N

    Nabihu JF-Expert Member

    #12
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 257
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Sizitaki mbichi hizi
     
  13. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #13
    Jun 18, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    i think it is a good strategy... kama wanataka mabadiliko ya kweli wajiunge sasa, na sio kusubiri kura za maoni za ccm.... maana watakua wanataka uongozi na si mapinduzi ya kweli ya mtanzania wa kawaida
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Jun 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    1) Anamla vijembe Slaa.

    2) Anarukia hoja ya uzalendo.

    Kuna kila sababu ya kuona kuwa, ingawa Slaa ana hamu sana ya kugombea tena, hatopewa fursa hiyo na Mwenyekiti Mbowe.
     
  15. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #15
    Jun 18, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hawatapokelewa kama wameshindwa kura za maoni ccm halafu wakaona wakihamia CDM watashinda. Kama wanadhani ccm hakiwafai, wasingoje wakati wa uchaguzi bali wajiunge sasa.

    Huo ni uamuzi wa busara sana. Naamini CDM imejipanga kusimamisha wagombea katika kila jimbo. Wako wasomi wengi na wapenda mabadiliko wanaoamini katika nguvu ya umma.
     
  16. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #16
    Jun 18, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    na we unataka kujiunga CHADEMA baada ya kupigwa chini ADC? Chama cha kikundi cha Uamsho hicho!
     
  17. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2012
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si kweli ,lazima itakuwa zaidi ya hicho kiwango chama kinaweza kujiendesha chenyewe bila kutegemea ruzuku maana yake kina wanachama wengi wanaoweza kutoa fedha za ada tuu zaidi ya 7bilion kwa mwezi basi kina wanachama zaidi ya 10milioni 500x7,000,000=3,500,000,000/= wametoka

     
  18. paty

    paty JF-Expert Member

    #18
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    idea nzuri, hii kitu ya kuwaza kwamba wakija CDM watapea nafasi ife kabisa, waende CHAUSTA,
     
  19. Mbelwa Germano

    Mbelwa Germano JF-Expert Member

    #19
    Jun 18, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 789
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sytem at work
     
  20. E

    EMMANUEL NSAMBI JF-Expert Member

    #20
    Jun 18, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 402
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hivi wewe uliwahi kusikia lini Slaa na Mbowe wakatofautiana?Mfumo wa cdm uko makini sna,wanajadili kwa pamoja na kutoa uamuzi kwa pamoja.Wanachokiamua wanakisimamia kwa pamoja tofauti na nyinyiem kila kundi lina mamlaka
    na uwezo wa kukisemea chama.
     
Loading...