Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA kuitisha Maandamano Makubwa wiki ijayo

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 7, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Kuna taarifa ambazo zimeingia muda si mrefu ujao ambapo Chama cha Demokrasia na Maendeleo kinaandaa maandamano makubwa na ya kihistoria yatakayolitikisa Jiji la Dar wiki ijayo, wiki ya maadhimisho ya Siku ya Nyerere.

    Kwa mujibu wa vyanzo mbalimbali maandamano hayo yataongozwa na uongozi mzima wa Taifa wa Chadema chini ya Mwenyekiti Mbowe ambaye siku za karibuni amekuwa akiwasihi wananchi kuondoa woga wa kusimamia wanachokiamini.

    "Mwenyekiti Mbowe ataongoza maandamano hayo akiwa pamoja na Mgombea wetu wa Urais, wagombea wote wa Ubunge na viongozi wengine waandamizi" amesema mmoja wa watu wenye kuandaa maandamano hayo.

    Kiongozi huyo ambaye amekataa kutajwa jina lake kwa sababu taarifa hizo hazijatangazwa rasmi amesema kuwa "lengo la maandamano hayo ni kutaka kutoa tamko la kihistoria kuhusu uchaguzi huu mkuu ikiwa ni pamoja na kuuthibitishia ulimwengu kuwa Chadema iko tayari kushika madaraka mwaka huu na kwamba itafanya hivyo kwa njia za amani kabisa".

    Kwa mujibu wa vyanzo vingine CHadema inaandaa maandamano hayo ikiwa ni majibu kwa wale wenye kudai kuwa chama hicho hakiko tayari kuongoza. Akijibu swali la tamko wanalopanga kutoa mmoja wa waandaji wa maandamano hayo amesema kuwa "tamko hilo ni silaha yetu ya ushindi ambayo itaiweka siasa za Tanzania katika kiwango kingine kabisa na litatolewa na viongozi wote wa juu wa CHadema".

    Endapo Chadema itafanya kweli maandamano hayo itakuwa ni mara ya kwanza kwa chama hicho kikongwe cha upinzani kuweza kuongoza wanachama na mashabiki wake kutoa shinikizo la kisiasa kwa chama tawala. "Wiki ijayo watu ndio watajua juu ya nguvu ya umma" amesema mwaandaji huyo.


    Baadhi ya vioongozi wa CHadema ambao wanatajwa kuhutubia mkutano huo mkubwa ni pamoja na Mbowe, Zitto, na mgombea wa Urais Dr. Willibrod Slaa ambaye anatarajia kutoa tamko hilo kwa niaba ya chama chake. Siku na Mahali pa kuanzia maandamano hayo na kuishia bado panajadiliwa na mara vikiwa tayari taarifa itatolewa kwa umma.
     
  2. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Tunasubiri kwa hamu
     
  3. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Wasisahau kuomba kibali toka kwa RPC anayehusika...
     
  4. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2010
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Gud. Bila shaka tutapewa taarifa zaidi.
     
  5. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni jambo jema sana kwa CHADEMA kuandaa shughuli ya kumuenzi Nyerere maana UDSM wamefuta/wamekataza mbongi (palaver) wa Nyerere siku hiyo. Sababu ni kwa kuwa VC Prof. Mkandala na DVC Prof. Maboko hawatakuwepo chuoni na wanafunzi hawapo.
     
  6. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ha ha ha Kibs bana, yaani hapa imebidi nicheke tu
     
  7. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Good....wafuate taratibu, then tutajua cha kufanya Jama wakitutolea nje....pipooooooooooz!
     
  8. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2010
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Jamaa tayali wameshaanza kulia lia, hivyo ni vema kuwakumbusha taratibu za maandamano, wasije kukurupuka tu na kuanza kuandamana!
     
  9. M

    Mkulima JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2010
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 670
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Hawatapa kibali cha kufanya maandamano hayo
     
  10. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #10
    Oct 7, 2010
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180

    maandamo sio lazima tupewe kibali, tutaandamana bila woga wala hofu, nipo tayari kupigwa virungu lakini kuandamana ni haki yangu ya kimsingi kabisa.
     
  11. Mpambalyoto

    Mpambalyoto JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 752
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tutaandamana kwa imani
     
  12. Uncle Rukus

    Uncle Rukus JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2010
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 2,431
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kinana, kumbe upo?
     
  13. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Kibali hakiombwi, wanatoa taarifa kwa polisi ili wapatiwe ulinzi.
    Lakini kama ujuavyo IDARA zote zinazosimamia dola zimeshafunga mlango wa demokrasia. utashangaa taarifa ya maandamano itaishia mezani kwa VASCO na watasubiri maamuzi kutoka juu.
    Watu hawana utashi bali wanasubiri maamuzi ya MASULTANI ndipo wafanye kazi
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Hakuna sheria inayotaka waombe kibali. Wanatakiwa watoe taarifa tu.
     
  15. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    tunasubir kwa hamu
     
  16. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #16
    Oct 7, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mikoani watuandalie tuko tayari kuandamana.
     
  17. K

    Kidatu JF-Expert Member

    #17
    Oct 7, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 1,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wana Chadema tujitokeze kwa wingi katika maandamano hayo.
     
  18. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #18
    Oct 7, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,223
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    nitaandamana kwa kweli
     
  19. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #19
    Oct 7, 2010
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,436
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Weye ndiye RPC? .... hata aibu huna?
     
  20. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #20
    Oct 7, 2010
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nadhani hizi ni propaganda kujaribu kuwatia wasiwasi ccm, hapa Tutambiwa yamekataliwa kwa sababu kuna dalili za uvunjifu wa amani na chadema wataazia hapo kulalamika jinsi wananavyoonewa.
     
Loading...