Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA kitafilisika kwa mtaji wa fahari ya macho

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Mar 30, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
    Rais Jakaya Kikwete na Mwl Julius Nyerere


    WASWAHILI wana usemi wao mashuhuri usemao fahari ya macho huwa haifilisi duka na kuona aghalab si kuchukua bali ni kutia macho nuru.

    Semi hii ni rahisi sana kuinena mdomoni na nyepesi kunasa masikioni ila ina ni vema kuanza kuichambua katika kina cha kimaarifa na kiakili ili hatimaye kuipatia tafsiri au maana iliyo kamilifu.

    Mwaka 1992 kilipoanzishwa na kusajiliwa kisheria chama cha Chadema na kina Mzee Edwin Mtei, Brown Ngululuipwi, Jacob Nkomola, Costa Shinganya, Victor Kimesera, Paul Kyara, Bob Makani na wengine walisikika wakisema kuwa wanadhamiria ya kujenga chama kitakachobeba matumaini ya jamii.


    Wakadai wanaunda chama chenye shibe ya ustaarabu na uadilifu, kilicho na sera endelevu na chenye viongozi makini wenye dira na upeo.

    Chadema ya wakati huo katika kila mikutano yake kilihimiza azma kuu ya kupita katika njia ya kuimarisha na kushamirisha dhana ya misingi ya amani, umoja na kuendeleza utulivu uliopo nchini mwetu.

    Mikutano mingi ya Chadema iliyoanza kufanyika jijini Dar es Salaam ambayo mgeni mkuu akiwa Mzee Mtei kama mwenyekiti wake wa taifa, yeye na timu yake walionekana kuegemea zaidi katika kunadi sera, kujenga nguvu ya hoja na kuzikosoa sera za Serikali ya CCM iliyokuwa ikiongozwa na Rais Ali Hassan Mwinyi wakati huo.


    Mtei alidiriki kusema hadharani kwamba anachokifanya Rais Mwinyi na Serikali yake ni ghiliba na kunakili au kuyafanyia kazi maoni yake aliyoyatoa katika Serikali iliyoongozwa na Rais Julius Nyerere juu ya sera za IMF na Benki ya Dunia. Mtei alipingwa na Serikali ya Nyerere kuhusu pendekekezo lake la kuitaka Serikali iafiki matakwa ya taasisi hizo, Rais Nyerere akasema hatageuka nyuma na kuwa jiwe.


    Pengine Mtei alikuwa akijua nini maana ya kuheshimu msimamo,kujiamini, kusimamia sera kwa nguvu ya hoja katika kusimamia kisawasawa dhamira na azma aliyonayo.

    Hata pale mwanasiasa mashuhuri Oscar Kambona aliyekuwa akiishi uhamishoni nchini Uingereza aliporejea Tanzania Chadema hakikutaka kumpapatikia wala kumshawishi ili ajiunge kwao kilimpuuza na kumuona ni muflisi.

    CHANZO: Gazeti la Mtanzania
     
  2. R

    Rangi 2 Senior Member

    #2
    Mar 30, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Sijakuelewa hata kdogo!
     
  3. m

    mwanza_kwetu JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Akitaja Chadema tu anaridhika hata kama hana point; safi sana; CDM OYEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEE
     
  4. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    This is not a critic to CHADEMA it is plus for Chadema; it was written 4 people to think... wakati wa kuanzishwa Chadema hakikuwa na watu wenye tittle what Matters to that new party was kunadi sera, kujenga nguvu ya hoja na kuzikosoa sera za Serikali ... Hata wakati Kambona anarudi hawakumkimbilia kujiunga na Chadema kupata mtaji wa fahari ya Macho...
     
  5. K

    Kijallo JF-Expert Member

    #5
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya bwana.sijakuelewa kabisa.inawezekana ni mimi tu,ngoja nitoke kidogo
     
  6. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #6
    Mar 31, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Maudhui ya heading yanapishana na habari yenyewe.
    Ila nimependa maelezo yako maana nimepata ufahamu wa ziada. Namna walivyoanza na wanavyoendesha siasa yao sasa ni dhahiri Chadema are destined for Greatness.
     
  7. Mshindo

    Mshindo JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 476
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Badili title basi ueleweke au siyo?
     
  8. W

    WAMURUBHERE JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2011
    Joined: Apr 21, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kwa hiyo?
     
  9. w

    wheel-spiner Member

    #9
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    good...mind provoking post.
     
  10. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #10
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Ngumu kweli kukufahamu weye...,lakini kama unatumika vile.
     
Loading...