Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA Jibuni Hoja hii...!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sizinga, Jul 6, 2011.

  1. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Jana waziri wa Utumishi Management ya Umma Hawa Ghasia, jana kaituhumu Chadema mbele ya Bunge.
    Kadai bajeti yenu ni tril 9, kwa mujibu wa Waziri Ghasia, mkilipa
    mishahara ya wafanyakazi kima cha chini laki tatu kumi na tano(Tsh 315000) mtabakiwa na tril 1, Je serikali
    gani inaweza kuongozwa kwa tril `1??{Bajeti kivuli ya wizara ya utumishi wa umma ilisomwa na Suzan Lyimo}

    Na yy Waziri kasema wazi kwamba Chadema acheni kudanganya wafanyakazi(wananchi).

    Magazeti ya leo sijaona sehemu yoyote kuhusu Chadema kukanusha haya maelezo ya Waziri. Je ni kweli bajeti yenu
    iliongopa?? Mkiifumbia mamcho hii hoja bila majibu yenye mashiko tuwaeleweje Chadema??
    Naomba Dk Slaa, Mh Zitto Kabwe au kiongozi yoyote atoe jibu hapa.

    Angalizo: Hapa nisingependa majibu kwamba eti madini tunayo, sijui rasilimali, mara posho zitafutwa,hapana!! Majibu yaendane na hoja ya bajeti yenu mbadala mliyowasilisha bungeni na kutaka kima cha chini kiwe kiasi hicho mlichokitaja.
     
  2. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Watu Makini huwa hawakurupuki, wanakokotoa na kupitia vielelezo vyao ili wakijibu wasitoe siasa bali watoe vitu venye ushahidi wa kutosha
     
  3. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    sijaelewa kitu hapo.
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    huyu hawa gasia ni kilaza kama bosi wake,hiyo bajeti ya mshahara ni ya ccm.
    walisema wanalipa t.3 wakasema kwa vile ukilipa laki tatu ni asilimia mia mbili ya laki na tano wanayolipa kwa hiyo wakazidisha hiyo laki 3*asilimia 200=9000000000.akili ya kimagamba.cdm walisema unaongeza kima cha chini tu. wao wakaongeza mpaka mtu anayelipwa milioni 3 akawa na milioni 9.akili ya kuambiwa changanya na zako.
     
  5. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Thread yenyewe makosa kibao.....hao kina Zitto wtajibuje?til ndio nini?

    Jana waziri wa Utumishi Management ya Umma Hawa Ghasia, jana kaituhumu Chadema mbele ya Bunge.
    Kadai bajeti yenu ni til 9(ingawa kama nakumbuka ilikuwa ni til 13), kwa mujibu wa Waziri Ghasia, mkilipa
    mishahara ya wafanyakazi kima cha chini laki tatu kumi na tano(Tsh 3,015,000) mtabakiwa na til 1, Je serikali
    gani inaweza kuongozwa kwa til `1??{Bajeti kizuli ya wizara ya utumishi wa umma ilisomwa na Suzan Lyimo}

    Na yy Waziri kasema wazi kwamba Chadema acheni kudanganya wafanyakazi(wananchi).

    Magazeti ya leo sijaona sehemu yoyote kuhusu Chadema kukanusha haya maelezo ya Waziri. Je ni kweli bajeti yenu
    iliongopa?? Mkiifumbia mamcho hii hoja bila majibu yenye mashiko tuwaeleweje Chadema??
    Naomba Dk Slaa, Mh Zitto Kabwe au kiongozi yoyote atoe jibu hapa.

    Angalizo: Hapa nisingependa majibu kwamba eti madini tunayo, sijui rasilimali, mara posho zitafutwa,hapana!! Majibu yaendane na hoja ya bajeti yenu mbadala mliyowasilisha bungeni na kutaka kima cha chini kiwe kiasi hicho mlichokitaja.
     
  6. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,154
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    You are right! Majibu ya hoja za Chadema si za kukurupuka!
     
  7. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Naunga hoja Mkuu!
     
  8. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,066
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    ndugu huwezi kumuomba mh.Zitto au hata dr akajibu mada za kukurupuka,mfano hapo juu umesema laki tatu kumi na tano elfu lakini tarakimu zinaonesha unamaanisha milioni tatu na kumi na tano elfu yan 3,015,000/= nani hakuelewe? Hata figure zenyewe si sahihi. Pia nakushauri uisake mwanahalisi iliyotolewa baada ya rais kutoa hotuba wakati akiongea na wazee wa dar baada ya mgomo wa walimu,alipotaja kuwa hata kwa mabomu na bunduki mtafanya kazi,walichanganua hesabu vizuri.
     
  9. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Ni kweli unayoyasema, lakini mbona naona kama kuna hoja ya msingi hapo??au hesabu zao wamekokotoaje??
    Kilichonisikitisha zaidi, Ghasia kawakebehi kwam kujigamba kwamba hata yy kasomea mambo ya uchumi na
    anawashangaa wachumi wa Chadema na kudai wamechukua namba na kuzipachika tu. Hiko kitu hakiwezekani.

    CAMARADERIE ahsante kwa kunirekebisha!! til means tillion!! Hapa wCDM waje na Majibu sahihi plz
     
  10. m

    mndeme JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2011
    Joined: Sep 2, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ghasia kapiga siasa sana, kama utafikiria vizur baada ya kusoma bajeti ya upinzani na vyanzo vya mapato utagundua yeye ndo kapotosha umma. Yule mama ni kilaza sana, na hajibu hoja kwa hoja anajib kwa hisia.
     
  11. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,781
    Likes Received: 4,530
    Trophy Points: 280
    Ghasia...mmhhh sijui walimtoa wapi yule mama
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    mbona mtoa mada kasepa au salio limeisha..
     
  13. MsakaGamba

    MsakaGamba JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hebu wekeni sawa hapa wakuu. Na nyie msikurupuke lazima tutoe majibu makini kabla ya kina Zitto kujibu.
    Hivi ukiongeza kima cha chini tu ambacho kwa sasa ni 135,000/= hadi laki 315,000/= hugusi wengine unawaacha kwenye viwango vyao vya awali? Anae pata 315,000/= kwa sasa kikipanda atalipwa shilingi ngapi?

    Wekeni sawa hapa kabla hatuja mparamia Ghasia.
     
  14. Chaser

    Chaser Member

    #14
    Jul 6, 2011
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    majibu rahisi kwa swali gumu, umewashika pabaya mkuu, ha ha ha ha ha ha
     
  15. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Mkuu hiyo ni typing errors, nimesharekebisha!! Hoja imeeleweka!!

    Hapo(red) ndipo nisipopataka mimi...hesabu sawa walichanganua vizuri, tatizo ni kwamba bajeti kwa utumishi wa Umma ni Tillion 9 ( ukilipa wafanyakazi 315000 itabakia til 1, je hii ipoje??zile hesabu za kipindi kile na mchanganuo wake zilitolewa wakati bajeti haijapangwa!! Sasa bajeti tayari iko mezani fixed!! Wakokotoe hapo!!
     
  16. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Bado tillion ni nini?......mimi najua trillion(kiingereza) na trilioni(kiswahili).....Sizinga tulia kwanza kabla ya kuandika

    ''THINK BEFORE YOU INK''
     
  17. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Mkuu nipo nafuatilia sredi...!! Nilifanya typing error, lakini nisha-update!!
     
  18. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Mkuu ile ndio bajeti mbadala kwa mwaka nzima wa fedha, sasa vyanzo vipi tena vya mapato unavyozungumzia??
    Hii t 9 ndio mpango nzima kujumuisha hiyo figure...!!
     
  19. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #19
    Jul 6, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Ukweli ni kwamba huyu mama hajasoma uchumi. Kama anataka tumwage historia yake sawa, sio kazi kubwa. Na niseme tu hata Masters yake aliyofanya SUA, ilikuwa 'kazi nzuri' ya mama Salma (wakati huo akiwa mke wa waziri wa mambo ya nje) kutia maji ndipo akaachiwa.

    Pili niseme sio kweli wala sahihi kuwa mishahara kima cha chini ikiwa laki 3.15, fungu la mishahara ni Tsh 9 Trillions (Sio tillion ndugu Sizinga)...
     
  20. m

    mndeme JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2011
    Joined: Sep 2, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa mwaka itakuwa ni trilioni 1.3 na haizidi trilioni 2 hata ukiwalipa laki 5 kwa mwezi kima cha chini. Hata hivyo CDM haiwez kuwa na mawazir 52 kama serikali ya JK, mashangingi yanapigwa bei, Posho zote zisizo na tija kwnye re-current bajet zinafutwa, hatukopi zaid ya deni la taifa lililopo na mishahara ikipanda mpaka hapo wengi zaid watalipa kodi ya PAYE pamoja na kuwa inapungua mpaka 19%. Sasa huyo mchumi ghasia anasema bajet mbadala ni manamba tu ana hoja ipi? Alipotosha, mwnye kuelewa atafanya hivyo.
     
Loading...