Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema Itatwaa Dola Kama Itaendelea Kama Ilvofanya Arusha na Mwanza (Uwajibikaji, uwajibishaji)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fredrick Sanga, Sep 29, 2012.

  1. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Chadema Itatwaa Dola Kama Itaendelea Kama Ilvofanya Arusha na Mwanza (Uwajibikaji, uwajibishaji)
    Na: Fredrick Sanga

    Baada ya kuangalia mfululizo wa matukio mbali mbali katika nchi hii, kisiasa na kiusalama. Naona ni vyema kutoa neno la hekima kidogo. CCM kwa kweli wamepoteza dira, katika itikadi (Ujamaa na Kujitegemea), hawpo sasa wanafuata itikadi ya ubepari uchwara (Rwaitama; 2012) aina ya wanachama (Wakulima na Wafanya kazi), kwa sasa CCM ni rushwa, ubabe, ubepari, ubwanyenye, ukabaila na ufisadi kwenda kwa mbele. Sawa CCM wanaweza wakashinda umeya Mwanza au ule ubunge Igunga, lakini swali linakuja kwamba, walizingatia kanuni zao, katika katiba yao; mfano rushwa ni adui wa haki au nitasema kweli daima fitina kwangu mwiko. Jibu analijua Nape na Mchemba. Chama cha namna hii hakiishii katika rushwa tu, kinaweza hata kutumia vyombo vya dola kudhoofisha upinzani, hii huwa inawaletea watumishi wa vyombo vya dola mgongano wa kimaslahi na kuharibika kimaadili. Matokeo yake ni hatari sana kwa Taifa, kwani yale ya Rwanda, Burundi na sasa Somalia yanaweza kutukuta.

    Hivi karibuni tumeona jinsi Chadema ilivyosimamia kanuani zake na hata ikawagharimu kupoteza Meya na naibu wake huko Mwanza. Kwa kuangalia kwa juu juu, mmoja anaweza kusema kwamba CDM wamepoteza, Nionavyo mimi CDM wameanza kutekeleza kile ambacho watanzania tunakiitaji, yaani kuwajibishana badala ya kulindana. Matatizo mengi tuliyonayo yanatokana na kuweka vyama kwanza halafu umma unafuata baadaye, hili ni janga la Taifa, heri hata chama kikose dola kwa gharama ya maendeleo na maslahi ya Umma wa Tanzania. Na maendeleo hayaji hivi hivi tu bila kuwajibika na inapobidi kuwajibishana. What the use of having a useless Mayor anyway, ni kobomoa chama na kuugharimu umma.

    Kwa falsafa ya nguvu ya umma, hatutegemei kabisa katika kipindi hiki cha miaka miwili CDM iendelee kumlinda kiongozi hata mmoja ndani ya CDM, hata kama ni nani, kama si muadilifu na mwenye maslahi kwa umma ang'olewe. Tukianza hivi sasa, hata tunapoenda kuchukua dola 2015, uwajibikaji utakuwepo. Tuanze sasa kwa umakini zaidi kuchunguza au kutathmini utendaji wa viongozi wote wa CDM, wale wa kichama, na wale walioingia katika uongozi wa umma. Kama ikigundulika kwamba wana walakini, basi waondolewe haraka hata ikibidi kupoteza hicho kiti. Kwani bila kufanya hivyo tutaleta dhana ya kubadilishana utawala na kuendelea na udhaifu uleule uliokuwepo kabla ya kubadili chama kinachotawala. Inabainika katika haya mambo ya kuunda serikali za mseto zisizo na dira. Zoezi la uwajibikaji liwe endelevu.

    Kuendeleza mfumo wa CCM wa kulindana ndio hasa kutakakoondoa imani ya Umma wa Tanzania kwa CDM. Nashukuru sana kwamba siku tisini (90) za Nape ziliishaisha kitambo nao wanafikiri sisi tumesahau, tunakumbuka kila kitu alichozungumza na tutawahukumu vikali kwa hilo. Sasa hatutaki, nasema hatutaki CDM ilinde viongozi wabovu, dhaifu, wasiowajibika, wala rushwa, mafisadi nakadhalika, wanaojifanya miungu watu. Walichofanya Mwanza na Arusha iwe ni chachu tu, na mwanzo wa kujenga uongozi bora na kuvunja dhana ya bora uongozi = utawala bora.

    Kwa sasa kazi ya M4C indelee kwa nguvu zaidi ili kutengeneza muundo mkakati wa kuwabana viongozi dhaifu hata ndani ya CDM. Nimeona katibu mkuu wa CDM amekuwa akilisimamia hili kwa nguvu na umakini mkubwa, akitumia muda wake mwingi, hadi kutia huruma. Unakuta mtu ni mwenyekiti wa wilaya wa CDM lakini hana faili hata moja, hana Taarifa hana mihutasari ya vikao, hata ule wa uchaguzi. Sasa huyu akitolewa katika uongozi, tuwazonge CDM, la hasha, tunataka uwajibikaji. Kuna madiwani wa CDM, ambao hawajui hata wajibu wao, mfano nenda Sinza ukajionee. Sasa tusije tukawa tunafuata nyayo za CCM. Viongozi wengine wa CDM tujiunge na katibu mkuu kukamulisha hili jukumu kabla ya 2014. Mafunzo ya kutosha kwa viongozi yanahitajika, na vichwa ngumu baibai. Hakika mafisadi watakapoinama na kuinuka watakuta CDM imo dolani.

    Mwana wa Wasira ameongeza:
    (i) Chadema ni Chama cha kizalendo na mkombozi wa dhati wa Mtanzania.
    (ii) Chadema kinaleta matumaini mapya kwa Watanzania hasa vijana wasio na kazi na matumaini, Watanzania wenye maisha magumu hata kushindwa kumudu milo miwili kwa siku, akina mama wanaohangaika vijijini bila matibabu ya uhakika, maji, umeme, nyumba bora nk
    (iii) CCM imedumaza nchi, nchi imekuwa kama mtu aliyedumaa kwa kukosa protein, haikui tena, Chadema ni damu mpya yenye kuweza kuingiza protein kwenye mishipa ya nchi iweze kufufuka na kukua tena.
    (iv) Chadema kina viongozi imara na kwa maneno na matendo yake wanawadhihirishia watanzania kuwa ni waadilifu na wana nia njema ya kuipeleka Tanzania mbele. Alimalizia kwa kuwaasa vijana, akina mama na wazee wajiunge na M4C ili kuijenga Tanzania mpya. Alimalizia kwa kusema, "Kwa msaada wa Mungu, Tanzania Mpya inakuja.


    Hakuna kulala mpaka kieleweke
    By Fredrick Sanga (Mwanaharakati)Chadema Itatwaa Dola Kama Itaendelea Kama Ilvofanya Arusha na Mwanza (Uwajibikaji, uwajibishaji)
     
  2. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mmm naona kitu hapa. Every good thing has a price to pay so called a sacrifice. There is a truth in what is in this thread, may be what we want is not just a change of a leader but leadership style. I can see CDM shall be willing even to step down the presidency if they train themselves this way. Not what we see now under CCM government, all crooks and good people in one pot. Salt and Sugar, Chittah and goat in a menger, it is comfusing
     
  3. KIDAYA

    KIDAYA New Member

    #3
    Sep 29, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Good analysis!
     
  4. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #4
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Yes sir this is our major problem.
     
  5. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    good leadership:200 milioni za kutalii rwanda-madiwani wa chadema moshi!
     
  6. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Ndio haya tunayozungumza, kama ni za kutalii, kieleweke. Lakini isiwe ni ufitini.
     
  7. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135


    Baada ya kamanda Makongoro Wasira kujiunga na M4C siku chache zilizopita, leo tena watoto wengine wa Wasira wamejiunga na M4C na kukitupia virago Chama cha Baba yao CCM. Waliojiunga leo katika Makao makuu ya Chadema na kukabidhiwa kadi na Katibu Mkuu wa Chadema Dr Slaa ni kamanda Ester Wasira na Lilian Wasira. Wakizungumza na waandishi wa habari baada ya kukabidhiwa kadi walikuwa na haya ya kusema:
    Ester wasira: (Ni mwanasheria, graduate wa UDSM)(i) Chadema ni Chama cha kizalendo na mkombozi wa dhati wa Mtanzania. (ii) Chadema kinaleta matumaini mapya kwa Watanzania hasa vijana wasio na kazi na matumaini, Watanzania wenye maisha magumu hata kushindwa kumudu milo miwili kwa siku, akina mama wanaohangaika vijijini bila matibabu ya uhakika, maji, umeme, nyumba bora nk(iii) CCM imedumaza nchi, nchi imekuwa kama mtu aliyedumaa kwa kukosa protein, haikui tena, Chadema ni damu mpya yenye kuweza kuingiza protein kwenye mishipa ya nchi iweze kufufuka na kukua tena.(iv) Chadema kina viongozi imara na kwa maneno na matendo yake wanawadhihirishia watanzania kuwa ni waadilifu na wana nia njema ya kuipeleka Tanzania mbele. Alimalizia kwa kuwaasa vijana, akina mama na wazee wajiunge na M4C ili kuijenga Tanzania mpya. Alimalizia kwa kusema, "Kwa msaada wa Mungu, Tanzania Mpya inakuja. Lilian Wasira (Mwanasheria, graduate wa TUDARCO)(i) Alielezea furaha yake kwa kujiunga na Chama makini na chenye kuleta matumaini mapya kwa mtanzania(ii) Aliwaasa vijana, akina mama na wazee wajiandikishe kwa wingi nafasi itakapotokea na 2015 wakamalizie kazi ya ukombozi kwa kuipigia Chadema kura(iii) Amewaasa Watanzania kuacha kulalamikia maovu ya CCM na kuchukua hatua ya kuiweka CCM pembeni na kuleta Chadema kama chama mbadala. Alisema hakuna sababu ya kuwa na mfumo wa vyama vingi kama watanzania hawathubutu kuchagua chama mbadala na badala yake kuendelea kuichagua CCM na kulalamika kila siku kuwa CCM imeshindwa kuongoza nchi(iv) Kwamba CCM imekuwa madarakani kwa zaidi ya miaka 50 hivyo ni wakati sasa wa kuiweka pembeni na kuingiza chama kipya, mawazo mapya na kujenga mfumo mpya wa uongozi. Hakuna kitu CCM imeshindwa kufanya kwa miaka 50 inaweza kufanya kwa miaka 5 au 10 ijayo.(v) Anasema ana imani na sera za chadema kuwa ndizo zitatukomboa. Amewapa moyo viongozi wa Chadema wasitishwe na vitisho na mauaji yanayofanywa na dola na kusema yupo tayari kwa M4C na yupo tayari kulipuliwa kama walivyolipuliwa wanachadema wengine na kuuawa kama itambidi afanye hivyo.(vi) Kwamba Chadema ni Chama kinachosubiri kuingia Ikulu isipokuwa tu watu wajiandikishe, wapige kura na walinde kura.(vii) Nae alimalizia kwa kusema "Kwa msaada wa Mungu Tanzania mpya inakuja."Dr Slaa alitiwa moyo sana na ujasiri ulioonyeshwa na vijana hawa pamoja na maneno ya kizalendo waliyoongea na akawakarisha kwenye uwanja wa mapambano ya M4C.
     
  8. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    hawa watakuwa wametumwa na baba yao au wanafuata nyao za baba yao
     
  9. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #9
    Sep 29, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Baba yao alikuwa NCCR hakuna jipya hapa. Vicent Nyerere alikulia kwa Julius hujui hilo. Siasa sio uadui.
     
  10. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #10
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Nilchofurahi sana ni suala la uwajibikaji na uwajibishaji.
     
  11. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Dr Lwaitama alitumia neno "CCM wanatumia mfumo wa Ubepari uchwara" hivi hawa jamaa wote unaowaona CCM, si ni wasaliti wa umma. Maana wanatudanganya kwamba waoni wajamaa. Hivi hata hiyo katiba ya tanganyika itarasimiwa na nani. Maana tume inaruka kimanga, kwamba Tanganyika haiwahusu, halafu wanasema ruksa kujadili muungano. Hawa jamaa wamechanganyikiwa? au mimi ndo siwaelewi?
     
  12. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hivi uchwara ni nini?
     
  13. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #13
    Sep 29, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
  14. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #14
    Sep 29, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Wenye majibu watakupatia Communist!

     
  15. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #15
    Sep 29, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Swahili Definition:-enye kutokuwa na thamani; duni; -a kudharaulika. Swahili Example: Huo ni uzushi wa nyie waandishi uchwara. Ninaendelea kusisitiza kuwa ...
     
  16. C

    Concrete JF-Expert Member

    #16
    Sep 29, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Very good critical analysis.

    Nikijaribu kulinganisha utendaji wa secretary ya CHADEMA vs CCM naona tofauti kubwa sana.

    Kifupi CHADEMA wamejipanga vizuri sana kuongoza wananchi.
     
  17. kazikubwa

    kazikubwa JF-Expert Member

    #17
    Sep 29, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Shime wana CDM tujitokeze kuipongeza hii thread maana hii inatusifu na kutupa nadharia tuli.
     
  18. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #18
    Sep 29, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hata mimi nimeona. CCM inafuata system uchwara tu.
     
  19. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #19
    Sep 29, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    hio pesa haifiki bei ya benzi moja ya ikulu ambayo inatumika kumpeleka prezidaa air port kwenda msibani ghana
    umekomalia hio mbona hutuambii mama tibaijuka na mkuu wa mkoa wa bukoba walienda kutembea uganda kuona ufugaji wa ngombe?
     
  20. 53930

    53930 Member

    #20
    Sep 29, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 65
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Kwa sasa inatakiwa CHADEMA kuwa makini kweli kweli kwani kuna MAMLUIKI kibao wanakimbia CCM na Kuingia CHADEMA ili kukiua kisiweze kushika Dola. Kila anayetoka CCM na kujiunga CHADEMA achunguzwe asije kutuulia Chama Chetu.
     
Loading...