Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema Ingeshindwa, ingekuwaje?

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by MAMMAMIA, Apr 2, 2012.

  1. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #1
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Tunashukuru uchaguzi umemaliza na mshindi ameshatangazwa. Pongezi CDM, pongezi Nassari, pongezi wana Arumeru kwa kushinda, mlistahiki - Hongera sana!

    Lakini wakati wa kampeni, tuliwasikia viongozi wa vyama vikuu vilivyokuwa vinachuana kila kimoja kikidai kuwa na haki kuliko chengine, kiasi cha kutambiana "piga, ua (more or less), lazima tushinde na tukishindwa hatukubali".

    Mshindi kapatikana, je CCM wameyakubali matokeo? Na hawatazua zengwe lolote?
    Na kama ingekuwa kinyume chake, CCM walitangazwa washindi, CDM wangechukua hatua gani?

    Naomba wanavyama, wapenzi na mashabiki husika watoe maoni yao.
     
  2. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #2
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  3. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    Apr 2, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kuna watu wamejipatia credit kwa kutabiri kuwa usiku lazma kuwe na giza.
     
  5. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #5
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Haijashindwa kwa hiyo hakuna maoni....
     
  6. Mangimeli

    Mangimeli JF-Expert Member

    #6
    Apr 2, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,158
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 160
    ungesikia ccm wameiba kura.
     
  7. U

    Ubongo Silaha Senior Member

    #7
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kupata jawabu la swali lako tuangalie historia
    • Chadema walishindwa Biharamulo
    • Chadema walishindwa Kiteto
    • Chadema walishindwa Busanda
    • Chadema walishindwa Igunga
    Kote huko waliamini haki haikutendeka, na kote huko hawakuleta vurugu japo hawakuridhika
    Historia hiyo inakuambia Chadema ni chama cha aina gani
     
  8. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #8
    Apr 2, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ushindi wa chadema Arumeru ni ushindi mkubwa sana kwa Jakaya Mrisho Kikwete na CCM kwa mwenye kufahamu.
     
  9. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #9
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    CHADEMA walishasema, kama watashindwa basi washindwe kwa halali na hawana shida juu ya hilo. Ambacho CHADEMA walisema hawakubali ni matokeo ya kuchakachua. Na ushahidi upo kwamba CCM walifanya kila mbinu kutaka kuingiza kura za bandia, ni bahati tu kwamba vijana wa CDM walisimama imara. Hii yaweza kuwa ni ushahidi kwamba hata Igunga, Biharamulo na Busanda pia CCM iliingiza kura za bandia. As far as CDM wameshajua mbinu ya CCM na wamejua namna ya kujilinda basi yafaa wadumishe mfumo waliouanzisha. Bila kusahau kumpeleka Lusinde mahakamani.
     
  10. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #10
    Apr 2, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kweli hii ni system at work. Jakaya anafaidika vipi na huo ushindi wa CHADEMA?
     
  11. M-mbabe

    M-mbabe JF-Expert Member

    #11
    Apr 2, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 2,844
    Likes Received: 748
    Trophy Points: 280
    .....nadhani ungeongeza kwa kumuelewesha muulizaji kuwa experience ni mwalimu mzuri sana. inamfundisha mtu kutorudia pale alipofanya makosa awali (kwa mfano kutozuia vema wizi wa kura). experience iliyotokana na hizo by-elections ulizozitaja hapo juu product yake ni hii success story ya arumeru!
     
  12. S

    SARAMBA Member

    #12
    Apr 2, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sijajua lengo lako au pengine tumeishi kwa kudhani kuwa bila MAGAMBA tutakufa na jua kali. Jibu tumezoea kuonewa hivvyo tunge na tunaendelea kujipanga kwa 2015.
     
  13. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #13
    Apr 2, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    KAma hapo juu.

    Ni angalizo zuri.

    Ikiwa kuna uhakika hakukupita uchakachuaji, huyasikii hayo. Mara ngapi CDM imeshindwa na pale wanapokuwa wanahakika wameshindwa kihalali huwasikii kusema lolote?

    Pengine suali ulilifahamika vibaya, lakini hayo uliyoeleza ndiyo ambayo nimekuwa nikiyaona na lengo langu lilikuwa kuwachokonoa wenye mawazo tafauti na hayo.

    Hapa mimi si katika ya hao wenye kufahamu. Ufafanuzi plz!

    Hili la mwisho nimelipenda. Licha ya kuwa CDM imeshinda, lakini kwa matusi aliyomwaga Lusinde, kuna ulazima wa kumshitaki ili iwe funzo kwa wale wote wanaohisi "mdomo choo ni mtaji."

    Pamoja sana Mkuu. Mara zote nimekuwa ni mwenye msimamo wa kuwa karibu na wapinzani wako ili kujua mbinu zao.

    Lengo langu mkuu lilikuwa/ni kusikia upande wa pili wangesema nini ili tupate kuwarushia madongo ya hoja; bahati mbaya inaonesha wamenuna kiasi ambacho leo JF wanaiona chungu.
     
Loading...