Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA inapoichezea CCM "off side trick"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Luteni, Mar 20, 2011.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    "Off side trick" ni mojawapo ya mbinu za mchezo inayotumika kuichosha timu pinzani hasa inapotokea kuwa na nguvu kuliko timu inayocheza nayo.

    Mbinu hiyo ya ‘off side' ambayo hutumika kwenye mchezo wa kandanda inaonekana kuingizwa na kutumiwa na Chadema kwenye mchezo wa siasa.


    Hilo linatokana na CCM kuwa na mabavu kuliko CHADEMA kwa maana ya CCM kuwa na serikali, uwezo wa pesa nk, hivyo inabidi Chadema kitumie akili za ziada ili kiweze kuyamudu mabavu ya chama tawala na kuufanya mpambano usionekane ni wa upande mmoja.


    Mbinu hiyo inaiwezesha CHADEMA kuyamudu makeke ya CCM kwa kutumia nguvu kidogo tu.


    Kazi kubwa ambayo ingebidi ifanywe na CHADEMA katika kujijengea uhalali wa kisiasa kwa wananchi jambo linafanywa na mpinzani wake CCM pasipo kujielewa.


    ‘Off side trick' ya CHADEMA inakuja hivi, chama hicho kinaandaa maandamano ya amani, kwa mfano, kama yale yaliyofanyika kule Arusha, CCM kwa woga usio na sababu inaviweka tayari vyombo vya dola kwa tahadhari na vyombo vyote vya habari.


    Ni katika hali hiyo chama tawala kinajikuta kimeongeza idadi ya wapenzi wa chama pinzani hata ambao walikuwa hawajasikia wanakisikia. Hiyo ni mbinu ambayo imezaa matunda kwa CHADEMA kuyatumia mabavu ya chama tawala kujiimarisha kimtandao.


    CHADEMA ni chama kichanga kimfumo na kiuchumi. Kwa maana hiyo inakuwa vigumu kujinadi kwa kila mwananchi nchi nzima ikizingatiwa kuwa mashina yake ndiyo kwanza yanachipua nchi nzima, kazi ya kumwagilia ili yasikauke inafanywa na CCM. Maana kila wanakopita makada wa CCM nchi nzima hawana jingine la kuongea bali kuiimba CHADEMA.


    Mwenyekiti wa Taifa wa CCM Jakaya Kikwete akihutubia taifa zaidi ya asilimia sabini ya hotuba yake ni lazima ikihusu CHADEMA.


    Katibu Mkuu Makamba katika maneno yake 20 anaweza kutamka neno CHADEMA mara 10 bila kutamka neno CCM hata mara moja! Kwa namna hiyo kwa nini tusiamini kuwa CCM inaifanyia CHADEMA promosheni?


    Hivi majuzi CHADEMA wakiwa mkoani Kagera katika jimbo mojawapo la mkoa huo wananchi waliwaeleza matatizo yanayowakabili likiwemo la kuuziwa kilo moja ya sukari kwa shilingi 2,000.


    CHADEMA waliahidi kulishughulikia tatizo hilo bila kuchelewa. Baada ya CHADEMA kukamilisha Operesheni Sangara katika kanda hiyo, Waziri Mkuu ambaye pia ni mjumbe wa Kamati Kuu na Halmashauri Kuu ya CCM, akapanga ziara ya kwenda mkoani Kagera kwa lengo la kwenda kufuta nyayo za CHADEMA.


    Kitu cha kwanza alichoanza kukilalamikia Waziri Mkuu baada ya kufika Kagera ni bei ya sukari akaagiza bei ya sukari mkoani Kagera ishushwe hadi shilingi 1,700.


    Kama agizo hilo la Waziri Mkuu Mizengo Pinda litakuwa limetekelezwa nani atakayepaswa kupewa shukrani? Ina maana CCM muda wote ilikuwa haijaliona tatizo hilo mpaka walipoenda CHADEMA? Kinachoonekana ni kama Chadema kimeamlisha waziri mkuu akatii amri wakati chama tawala kimelala usingizi.


    Hiyo ndiyo kazi wanayoifanya Chadema kwa sasa wanacheza‘off side trick' na CCM kwa asilimia kubwa baada ya chama hicho tawala kuchezewa mtego wa kuotea kinajikuta kinazuia badala ya kushambulia.


    Prudence Karugendo
     
  2. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wajinga si ndio waliwao!
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Mar 20, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Sisiemu wasipoangalia watakuwa wanatekeleza sera za CDM badala ya Sera za CCM
     
  4. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Well thought and presented an article!!!!!!!!
     
  5. V

    Vancomycin Senior Member

    #5
    Mar 20, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Baadaye tunaanza counter attack.
    Peopleeeeeees..........
     
  6. kilemi

    kilemi JF-Expert Member

    #6
    Mar 20, 2011
    Joined: Mar 13, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa hilo ni lazima CCM wasalimu amri! Ile mbinu yao ya kutumia wabunge kupayukapayuka kama wanyama pori imeshindikana!!
     
  7. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Wakitaka kuichanganya CCM,CHADEMA waitishe maandamano hapa dar uone watavyo changanyikiwa.
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Hiyo ni tafsiri ya ofside trik? Nadhani ni mfumo wa kuotea na si wa kumzidi nguvu mpinzani. Mfano cdm wanaotea halafu ccm wanarudi nyuma wakidhani refa atapiga filimbi kumbe hafanyi hivyo, then cdm wanapata goli
     
  9. K

    Kimbita New Member

    #9
    Mar 20, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    safi sana CHADEMA. Pigeni kazi hakna kurudi nyuma nakubaliana nanyi na awaombea munguawape nguvu. swaga lachochezi linakwisha sasa sijui wataibuka na lipi? heko wapiganaji
     
  10. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #10
    Mar 20, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    We Prudence kama alivyo kaka yako Padre Privatus na kaka yako Primus ni wazuri sana wa kujenga hoja watu wa Ibwera kule aragwe.

    Lakini kwa hili Classmate wangu imekupuruchuka.

    Kwani lazima ujue kuwa kazi ya Vyama vya Upinzani ni kuizindua na kuikosoa Serikali iliyopo madarakani kwa nia na madhumuni ya kufanya nchi iende sawia. Kwa hiyo Serikali yoyote iliyo makini ni ile inayochambua kauli za wapinzani na zile wanazoziona zinawakwaza wananchi basi inaweka kipaumbele katika kuzitatua.

    Mfano mdogo ni issue ya katiba mpya. hata kule Kenya utaiona upinzani ndio ulioshinikiza na serikali ikakubali na baadae wamepata katiba mpya. Si rahisi kwa Serikali yenyewe na chama chake kutaka katiba mpya sababu kubwa katiba hiyo mara nyingi ina kipendelea chama tawala.

    Kwa hiyo Upnzani si dhambi na ni wajibu wao kuikosoa serikali pale inapokosea.

    Nyegera waitu
     
  11. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #11
    Mar 20, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Itawapata zaidi watu wachache wa kanda ya Mashariki waishio Kimara, Sinza, Mbezi, Boko, Tegeta na wachahce wa Msasani. Haiwezi kabisa kupa watu wa Temeke, Ukonga, na hata Magomeni , kariakoo na kigamboni.

    Sababu kubwa chama ni cha Ukanda na ukabila bila kusahau udini

    Kazi kwenu
     
  12. i

    ibange JF-Expert Member

    #12
    Mar 20, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
     
  13. R

    Rweye JF-Expert Member

    #13
    Mar 20, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,712
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    baadae ya udini na ukabila yataisha
    hapo ndo mtasema ni chama cha 'wasomi',wasiosoma,'weusi',wafupi'n.k...hatimaye mtakujeni kukiita chama cha wakombozi,this i tell you
     
  14. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #14
    Mar 20, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    mkuu Ibwera iko karagwe?mbona unapindisha ramani halisi ya nchi ya Tanzania? Hata ivo nafurahi kukutana na mchango wako wenye mantiki. Hapa hauongelewi upinzani kwa ujumla,inayoongelewa ni cdm. Cdm wamekuwa mabingwa sana wa kuotea na kuiacha ccm ikiunawa mpira,sisi watazamaji na washabiki tunabaki kuishangaa ccm kwa kunawa nawa mpira! Tumechoka,na tunakoelekea ccm wataweka mpira kwapani(siku izi wanawatafutia cdm kesi ya uhaini). Washindwe!
     
  15. S

    SOKON 1 JF-Expert Member

    #15
    Mar 20, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,040
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Vizuri sana cdm kwani imewafanya JK na mawaziri wake waanze ziara ktk wizara zao kuangalia ufanisi wa kazi na matatizo wanayowapata kwani mwanzo haijawai tokea.
    Chadema mwendo mdundo mpaka kieleweke
     
  16. Naloli

    Naloli JF-Expert Member

    #16
    Mar 20, 2011
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 416
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadini utawajua tu, maana sikuzote fikra na mawazo yao ktk kutafsiri,kufafanua, kujenga hoja,kuchambua hoja wamejikita ktk udini. Na tatizo kubwa ni kuwa wenyewe ni wa kwanza kuwaita wenzao wadini.

    Nakumbuka NELSON MANDELA alipata kusema hatuwapingii makaburu sababu ya uzungu wao(rangi ya ngozi yao) tunawapinga kwa sababu ya ubaguzi wao, maana tukikiwachukia sababu ya ngozi yao iliyotofauti na yetu basi nasi ni wabaguzi pia"
    Tuwe makini tusiwe tunawaita wenzetu waDINI sababu hatupo dini moja nao, hapo sisi nasi tutakuwa waDINI. Lakini tukiwaita wenzetu waDINI sababu ya vitendo vyao vya kutubagua kwasababu hatupo dini moja nao tutakuwa tupo sahihi, Na nia yetu ya kuwakemea na kuwabainisha miongoni mwa jamii kuwa ni waDINI ikilenga kuwabadilisha ili tuwe kitu kimoja katika jamii(tusibaguane) tutakuwa sahihi kabisa.

    Ndugu zangu kabla ya kumuita mwenzio mDINI embu jiangalie wewe kwanza je wewe si mDINI? Embu tutoe kwanza BORITI ndani ya macho yetu ndio tuseme VIBANZI vilivyopo katika macho ya wenzetu.
     
  17. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #17
    Mar 20, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,750
    Likes Received: 4,497
    Trophy Points: 280
    Hahhaaaaa, si ndio hivyo tena, hapa ndio penyewe!!! hio naskia inaanza leo!!!!
     
  18. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #18
    Mar 20, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    HM Haffif. Jitahidi kubeba chama cha mafisadi labda utaweza. Bado miaka 4
     
  19. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #19
    Mar 20, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hiyo ndiyo kazi wanayoifanya Chadema kwa sasa wanacheza‘off side trick' na CCM kwa asilimia kubwa baada ya chama hicho tawala kuchezewa mtego wa kuotea kinajikuta kinazuia badala ya kushambulia.

    Nimeipenda hii Luteni.. viva CDM
     
  20. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #20
    Mar 20, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
     
Loading...