Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA inaendeshwa "kimagumashi"...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ZeMarcopolo, Aug 5, 2012.

  1. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Hivi karibuni umeibuka mtindo wa CHADEMA kufungua matawi nje ya nchi. Tumesikia mgombea Urais mtarajiwa mh. Zitto Kabwe akishirikiana na mbunge wa Tanzania anayeishi Marekani mh. Leticia Nyerere wakifungua tawi Washington DC. Tawi hili la Washington DC baadae tuliona limepewa zawadi ya gari na mwanachama mkereketwa! Leo kumekuwa na taarifa ya aliyevuliwa ubunge wa Arusha Mjini Godbless Lema kuwa Uingereza kwa ajili ya ufunguzi wa matawi saba ya CHADEMA.

    Ni dhahiri kuwa CHADEMA wameiga utaratibu huo kutoka CCM. Hata hivyo, tofauti na CCM, katika kufanya hivyo CHADEMA imeanzisha utaratibu huo "kimagumashi".

    Kabla CCM haijaanza kufungua matawi nje ya nchi kitu cha kwanza kilikuwa ni kufanya marekebisho ya katiba ili ufunguaji wa matawi hayo ufanyike kwa kufuata katiba ya chama. Ndio maana katika katiba ya CCM sehemu ya tatu, Fungu la kwanza, 22 (1) (i-ii) kuhusu mashina ya chama, inaeleza kuwa kutakuwa na mashina ya ndani ya nchi na nje ya nchi. Katika fungu la pili, 31 (1) (d), imeelezwa kuwa kutakuwa na matawi ya nje ya nchi. Na imeelezwa bayana kuwa matawi hayo yatafunguliwa kwa indhini ya Katibu Mkuu wa chama. Ndani ya katiba ya CCM vikao vyote vya mashina na matawi ya nje ya nchi vimeelezwa kuwa vinafuata utaratubu upi wa uongozi.

    Kwa upande wa CHADEMA, Katiba ya chama sura ya saba 7.2.1 inasema tawi litaundwa katika kila eneo la kijiji, mtaa au Shehiya ya kiutawala katika mamlaka za serikali za mitaa. Hata hivyo kinyume na katiba hii, katika mazingira ya "kimagumashi", viongozi wa CHADEMA wameanza kufungua matawi nje ya nchi! Haieleweki nani anatoa idhini ya matawi hayo kufunguliwa! Haieleweki matawi hayo yanamlolongo gani wa kiuongozi (wanareport kwa nani). Haieleweki nafasi ya viongozi wa matawi hayo katika uongozi wa chama! Kila anayeamua ananyanyuka na kwenda kufungua tawi nchi anayotaka, kwenye marafiki zake, kwa sababu zake!

    Hata hivyo kwa vile mashabiki wa CHADEMA hawajajenga utaratibu wa kuhoji pale viongozi wao wanapoonekana kufanya "magumashi", mashabiki hao wamekuwa wakifurahia tu ufunguzi huu wa matawi.

    Kuna taarifa kwamba kitendo cha Lema kwenda kufungua matawi Uingereza ni kwa ajili ya kumuwahi Zitto asiende pia kuweka kambi yake huko kama alivyofanya Marekani, lakini swali ni je, Zitto na Lema katika huku kuwahiana kwao wanafuata utaratibu upi kikatiba? Haya "magumashi" yao yanakipeleka wapi chama?

    Mimi bado najiuliza, hawa watu wako serious na uongozi wa nchi yetu? Mbona maneno yao na matendo yao havifanani hata kidogo?
     
  2. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,723
    Likes Received: 4,463
    Trophy Points: 280
  4. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Jumapili njema...
     
  5. t

    thatha JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    noted for further use
     
  6. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,624
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    hongera sanaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaah, wengine huwa wanaenda huko kufanya dili la kuibia nchi, hivi unadhani hatukuoni jinsi ulivyo na hofu kuhusu CDM, mimi sijali nani atakuwa mtawala wa kesho, ninachojua ni kuwa nchi kamwe haitapata rais ambaye ni MGANDA, MRUNDI, MKENYA, MDRC,NK; daima atakuwa ni MTANZANIA bila kujali chama, fikiria kupata mtu bora sio chama bora.

    kama ingekuwa ni chama hapa BONGO kuna chama kina sera nzuri kuliko maelezo, njoo kwenye utekelezaji babaaaaaaaa heeeeee!!!!!!!!!!!!!! yaani weee achaaaaaaaaa tu!
     
  7. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,855
    Likes Received: 5,247
    Trophy Points: 280
    Kazi unayo ifanya ina kuzidi uzito lazima uanguke!
     
  8. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #8
    Aug 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kama matawi ya Chadema nje ya Tanzania, hayatambuliki kwenye katiba ya chama kuna hoja kubwa ya kujadili. Chama kikianza puuzo kwa katiba iliyojiwekea yenyewe, kinatupa masuali iwapo kitaheshimu katiba ya nchi.
     
  9. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #9
    Aug 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Ni kweli. Tatizo lililopo kama unavyoona mpaka mkurugenzi wa CHADEMA Molemo anaacha kujadili hoja anajadili watu. Hiki ndicho chama kinachotaka watanzania waamini kuwa kinaheshima uongozi wa kisheria na kufuata kanuni!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #10
    Aug 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Wanachofanya mashabiki wa CHADEMA ni kubuni mbinu mbalimbali za kuwatisha na kuzogoa watu ili wasijisikie huru kusema maovu katika chama hicho. Wangekuwa na dola ni dhahiri wangetumia nguvu za dola kufanya hivyo. Hamuonyeshi mfano mzuri. Badala ya kujadili hoja, mnafanya viroja!
    Watanzania wanawaangalia na matokeo yake mtayaona tu.
     
  11. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #11
    Aug 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Swali ni je, kwanini ufunguzi wa matawi ya CHADEMA nje ya nchi hauheshimu katiba ya chama?
    Mpaka sasa hakuna aliyetoa jibu!
     
  12. Crucial Man

    Crucial Man JF-Expert Member

    #12
    Aug 5, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 3,027
    Likes Received: 193
    Trophy Points: 160
    Sasa wewe ya chadema yanakuhusu nini? Kwako ccm kuna matatizo chungu mbovu,badala ya kuumiza kichwa jinsi ya kurekebisha mapungufu yenu,tayari umeamia chadema.watu wengine ovyo.
     
  13. k

    kibugumo JF-Expert Member

    #13
    Aug 5, 2012
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    Mbona CCM inalaani rushwa na kwenye katiba ya TANU inasema RUSHWA ni ADUI WA HAKI NA SITATOA WALA KUPOKEA RUSHWA,lakini sijui ndio wanakula matapishi yao wenyewe,wao rushwa kila mahali wanafisadi nchi hawana hofu ya kuvimbiwa.Hebu tujifunze haya.
    >kidogo chenye kutosha ni bora kuliko kingi kinachobakia.
    >ujinga usio hasara ni bora kuliko elimu isiyo faida.
    >njaa siyo ua ni bora kuliko shibe inayovimbisha.
    >masikini aliye kinai ni bora kuliko tajiri mwenye tamaa.
    Tumuombe mungu atuepushe na hayo.
     
  14. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #14
    Aug 5, 2012
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu kuna mambo ya msingi zaidi katika katiba ya CCM ambayo hayafuatwi na katiba haijabadilishwa.

    mfano:


    4. IMANI YA CCM.
    Chama Cha Mapinduzi kinaamini kwamba:
    (1) Binadamu wote ni sawa.
    (2) Kila mtu anastahili heshima ya kutambuliwa na kuthaminiwa utu wake.
    (3) Ujamaa na Kujitegemea ndiyo njia pekee ya kujenga jamii ya watu walio sawa na huru.

    Sidhani kama bado CCM inaamini hayo. (1) na (2) kutokana na matabaka yanayojengwa na chama, ambayo ndiyo yanachangia hata migomo ya madaktari na walimu n.k., na kutokana na jinsi wanavyobagua watu wenye itikadi tofauti za kisiasa.

    Hiyo (3) ndiyo kichekesho kabisa.

    5. MADHUMUNI YA CCM.
    Kwa hiyo Malengo na Madhumuni ya CCM yatakuwa yafuatayo:-
    (3) Kuhimiza ujenzi wa Ujamaa na Kujitegemea kwa mujibu wa Azimio la Arusha.
    (9) Kuona kwamba Nchi yetu inatawaliwa kwa misingi ya kidemokrasia na ya kijamaa.
    (16) Kuona kwamba katika nchi yetu hakuna aina yoyote ya dhuluma, vitisho, ubaguzi, rushwa, uonevu na/au upendeleo.

    17. SIFA ZA UONGOZI
    Pamoja na kutimiza masharti ya Uanachama kama yalivyoelezwa katika Katiba, Kiongozi sharti pia awe na sifa zifuatazo:-
    (1) Awe ni mtu aliyetosheka na asiwe mtu aliyetawaliwa na tamaa.
    (2) Awe ni mtu anayependa kueneza matunda ya Uhuru kwa wananchi wote kwa ajili ya manufaa yao na maendeleo
    ya Taifa kwa jumla.
    (3) Awe na sifa nyingine kama zilivyowekwa katika Kanuni zinazohusika (ZIPI?).

    18. MIIKO YA UONGOZI
    Ni mwiko kwa kiongozi:-
    (1) Kutumia madaraka aliyopewa ama kwa ajili ya manufaa yake binafsi au kwa upendeleo, au kwa namna yoyote
    ambayo ni kinyume cha lengo lililokusudiwa madaraka hayo. (UFISADI)
    (2) Kupokea mapato ya kificho, kutoa au kupokea rushwa, kushiriki katika mambo yoyote ya magendo au mambo mengine yaliyo kinyume cha lengo lililokusudiwa madaraka hayo. (UFISADI)
    (3) Miiko mingine ya Viongozi itakuwa kama ilivyowekwa katika Kanuni zinazohusika.

    na kadhalika.

    Haya ni machache tu ambayo ni contradiction na namna CCM ilivyo na inavyoendeshwa kwa sasa.


    Sasa kama chama chako hata imani na madhumuni yaliyomo kwenye katiba yamepitwa na wakati, mambo hayo ya kufungua matawi mbona ni madogo sana. Kama kweli una nia ya kuhakikisha chama kinafanya kila kitu kadiri ya katiba yake, anzia CCM tena kwenye mambo ya msingi zaidi.

    TOA BORITI JICHONI KWAKO KWANZA! Ndipo uone kibanzi kwenye jicho la ndugu yako.
     
  15. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #15
    Aug 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Kwa hiyo hii ndio justification ya viongozi wa CHADEMA kutokufuata katiba ya chama chao!!!
     
  16. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #16
    Aug 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Aliyekufundusha hayo kakurithisha umasikini, pole sana...
     
  17. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #17
    Aug 5, 2012
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu, wewe umeileta mada hii hapa kwa kukerwa na kutofuata katiba. Mambo uliyoleta ni mepesi sana kulinganisha na mambo yasiyofuatwa na CCM yaliyo katika katiba yao.

    Hoj ni kuwa kama unakerwa na tabia hiyo kwa CDM, anzia kwako mwenyewe (CCM) kwenye mambo ya msingi zaidi.

    Unapoanza kutupa mawe angalia kama uko ndani ya nyumba ya kioo!

    Vinginevyo ni siasa za maji taka!!
     
  18. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #18
    Aug 5, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Mkuu, huu ujumbe ungempa Mbowe na vijana wake nadhani ungewafaa sana, maana wao wako mstari wa mbele kuongea makosa ya wenzao. Kumbe wanatakiwa waanze kwanza kujikosoa wenyewe na tabia yao ya kutokuheshimu katiba ya chama chao. Asante sana kwa busara mkuu. Point yako ni babkubwa...
     
  19. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #19
    Aug 5, 2012
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nadhani ujumbe huu unawafaa CCM ambao wanakosoa vyama vya siasa kwa malengo ya propaganda tu.

    Wao wenyewe wanaacha mambo ya msingi zaidi kama imani, madhumuni, miiko ya uongozi, na hawaoni kama wana wajibu wa kujikosoa.

    Kama thread hii ungeandika "Vyama vya Siasa vyaendeshwa "Kimangumashi" na kutolea mfano vyama mbali mbali, ikiwemo CCM ningeona kama una nia kweli ya kukosoa.
     
  20. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #20
    Aug 5, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kuna uhusiano gani ya topic na kauli yako kuwa CHADEMA wamezoea kubebwa na kupakatwa? Explain that if you can!
     
Loading...