Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA ina washabiki wengi, Haina wapiga kura wengi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Annael, Jun 11, 2012.

  1. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #1
    Jun 11, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 6,133
    Likes Received: 1,987
    Trophy Points: 280
    Hii ni kweli na sio uongo. CHADEMA kusema kweli imeteka watu wengi na kujiibulia washabiki wengi sana. Bali inawapiga kura wachache.

    Unajua kura ni siri: Mtu anaweza akamshabikia mgombea fulani lakini ikifika wakati wa kupiga kura palepale ana badili na kumchagua mwingine, halafu akitoka anaendela kukushabikia.

    Hii ndio inayo wacost CHADEMA itabidi wabadili mfumo si kufurahia ushabiki wa watu. Wawatake watu wawe na vitabulisho vay kupiga kura. pili wawaombe watu waende kupiga kura.

    Au mnaonaje?
     
  2. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #2
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Nadhani huelewi hiyo nadharia inapandikizwa ili kubariki uizi wao, na kutoka hapo mashabiki wengi wa CHADEMA watajiandikisha katika daftari la wapiga kura na kuhitimisha mazishi ya CCM.
     
  3. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #3
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kaulize mby town Iringa town arusha na kwingineko utajua kama inawashabiki au wapiga kura CDM hawana wezi wa kura tu hilo nalikubali
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    Jun 11, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Ningekuelewa kuwa CHADEMA inapendwa na watu wengi, ina mashabiki wengi lakini haina wanachama wengi ukilinganisha na magamba!
    Lakini kama ulivyosema kura ni siri, tuambie hizo kura za siri ni za nani?
    Arumeru mashariki kwa mfano, CHADEMA hawakuwa na hata mwenyekiti wa mtaa, hizo kura za siri za wanachama wa ccm ndiyo iliyokipa ushinda CHADEMA.
    Igunga CHADEMA hawakuwa hata wanachama, lakini kwenye uchaguzi ule walipata kura zaidi ya 23,000, pungufu ya kura 2000 au 3000 ya kura walizopata CCM.

    Hivyo unatakiwa ueleweke mkuu siyo unakurupuka kupost!
     
  5. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #5
    Jun 11, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Malizia kwa kusema huo ni mtizamo wake kulingana na upeo wako
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Jun 11, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ni mtizamo wa,e kwa upeo ake mdogo!
     
  7. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #7
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,125
    Likes Received: 1,383
    Trophy Points: 280
    Hizo ni kauli na mbinu za kuwaandaa watu kisaikolojia ili wakichakachua iwe ni kauli iliyozoeleka, hatudanganyiki sasa hivi atakayefikiria acha kuiba kufikiria tu kuiba kura utapambana na M4C! Kaa chonjo!
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Jun 11, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,848
    Likes Received: 5,234
    Trophy Points: 280
    Una jaribu kueleza uma jinsi mnavyo tumia maneno ili kuwa adaa wananchi ili muibe kura zetu!

    Sasa kama unajua hatuna wapiga kura mbona hujiulizi kwa nini magamba huangaika kuiba kura zetu?

    Kabla hujaleta mada unatakiwa kujihoji kwanza,pengine umeleta mada baada ya kuchanganywa na "MOVEMENT FOR CHANGE"

    kwanini nyie magamba mpange kuiba kura wakati mna wapiga kura wengi? Unatakiwa uwe unaona haibu hata kidogo.
     
  9. G

    Geru Member

    #9
    Jun 11, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ndugu yangu uchaguzi wa Arumeru mlikuwa mnasema hivyo, ni kitu gani kilitokea? Jibu unalo mwenyewe
     
  10. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #10
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mara chadema chama cha kaskazini,mara chadema chama cha wambulu,mara chadema chama cha kidini,mara chadema chama cha wahuni.
    Mara chadema chama cha wachochezi.
    Ukijumuisha hizi kauli utaona chadema ni chama cha makundi yote ya kijamii.
     
  11. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #11
    Jun 11, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Hebu pitia taarifa ya chaguzi zinazofanyika hivi sasa na utapata jawabu la hoja yako.
     
  12. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #12
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ndio kazi waliyonayo viongozi wa chadema kuhakikisha wafuasi wao wanajiandikisha kwenye kitabu cha kupigia kura..lakini hata ccm ambao wafuasi wao wengi wamejiandikisha kwenye hilo daftari watawapigia kura cdm.
     
  13. b

    bdo JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,135
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    hizo ni hadith za Mrema ni mtaji kura, magamba jiongopeeni
     
  14. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,449
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo ukiwa kama JF senior Expert unachosema ni kuwa inawezekana kuwa na mashibiki wachache lakini wapiga kura wakawa wengi? Kwamba CCM hawana haja ya kuhofia vyama vya upinzani sababu swala si ushabiki bali ni kura Kwamba tafiti yako ni kuwa ukiwa na washabiki wengi unakuwa na kura chache?
     
  15. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,176
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Inawezekana ni kweli kwa sasa ili before next election mashabiki zaidi ya 80% watakuwa wapiga kura
     
  16. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,043
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Tena hizo kura 2000 ccm wamenunua kwa bil6!!
     
  17. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,680
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Mnaweza kumshambulia mleta mada ila ukikaa na kuchambua nadhani utapata logic. Nadhani kama kupendwa na kukubalika kwa CDM hilo sio mjadala tena kwa Tanzania yetu. Cha muhimu ni kuwahamasisha watu wakatumie haki yao na wakamalize chuki zao siku ya uchaguzi hicho ndicho alichokuwa anataka kumaanisha mleta mada.

    Kuwa Arumeru, Mbeya, Iringa na Arusha na kwingineko hilo halipingiki, cha muhimu ni kuwapa watu mwamko wa kuenda kupiga kura ili kuweza kuzuia wizi wa kura na mengineyo. Unajua unapokuwa na kura nyingi hata wakijaribu kuchakachua huwa haiwezekani kama ilivyokuwa ubungo, mbeya, kawe hata Arusha mjini.

    Mtu kuwa shabiki na mpenzi wa chama pia ni kuweza kukipigia kura chama chake, kura moja ni ya muhimu sana! Hakuna haja ya kujiridhisha kuwa CDM wana watu wengi bila ya hao watu kuhamasishwa kupiga kura baada ya kufahamisha haki zao na mambo yanayoendelea katika taifa letu. Otherwise itakuwa ni yaleyale.
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Ni kweli naweza kukubaliana na wewe kwenye ili...wengi wao ni Chadema-Kata.
     
  19. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Ni kawaida ya wanaharakati, wanachotaka ni sifa na kuuza sura. Mfano rejea picha za Msigwa na Nasary Marekani.
     
  20. K

    Kipimbwe JF-Expert Member

    #20
    Jun 11, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Ufinyu wa fikra equivalently fikra changa
     
Loading...