Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA ikifanikiwa kuwashawishi wanawake, CCM itayeyuka kama barafu juani!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gosbertgoodluck, Jan 23, 2011.

  1. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #1
    Jan 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    WanaJF na hususan viongozi wa CHADEMA,

    Ninaandika thread hii nikiwa serious kabisa. Nimetazama mikutano mingi ya CHADEMA na ya CCM na kubaini tofauti kubwa ya mahudhurio ya wanawake. Ni jambo lisilopingika kwamba watu wanaojaa sana kwenye mikutano ya CCM ni wanawake. Kinyume chake, watu wanaojaa sana kwenye mikutano ya CHADEMA ni wanaume, wazee na vijana. Mfano mzuri ni mkutano uliofanyika Mabibo. Ukiangalia kwa makini utabaini kuwa ninachoongea kina ukweli ndani yake.

    Ndugu zangu viongozi wa CHADEMA, tusibeze umuhimu wa wanawake katika ukombozi wa taifa letu kutoka kwenye makucha ya chama kinachowahifadhi na kuwapalilia mafisadi. Lazima iwekwe mikakati ya sayansi jamii ya namna ya kubadili fikra potofu walizopandikiza CCM kwenye vichwa vya mama zetu kiasi cha kuamini kuwa bila CCM amani ya nchi hii itatoweka. Akina mama wengi (na siwalaumu kwa hilo) ni wahanga wa vurugu zinazotokea maeneo mengi Duniani. Wengi wao ni waoga. Wanaona bora waendelee kuteseka na hali ya mbaya ya maisha lakini siyo kwa vurugu za kubakwa, kupigwa risasi na kuishi kama wakimbizi ugenini, n.k. Wenzenu wa CCM wameiona hiyo 'potential' na wamebuni 'injili ya vitisho' na wanaihubiri barabara kila wanapopata fursa hiyo adhimu.

    Ushauri wangu kwa viongozi, wanachama na wapenzi wa CHADEMA, waanze mara moja kupanga mikakati ya kubadili fikra ya kundi hili kubwa la wapiga kura. Tusibeze hata mara moja umuhimu wa kundi hilo katika ukombozi wa nchi yetu. Kazi kubwa imefanyika ya kumobile watu lakini bado kuna kazi nyingine ya kumobilize akina mama.

    Hilo likifanyika, CCM itachinjiliwa mbali na kuzikwa maana hata mbinu zao za kuchakachua matokeo hazitafua dafu, itayeyuka kama barafu juani.
     
  2. V

    Vumbi Senior Member

    #2
    Jan 23, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 191
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Well said, viongozi wa CDM kama mpo hapa JF tafadhali lifanyie kazi.Vijana wa kike waliopo mashuleni na vyuoni kama tukiwapata kwenye chama watakuwa na impact kubwa sana kwenye kukiimarisha chama vilevile watakuwa mabalozi wazuri wa kuwashawishi wanawake wengine kujiunga na CDM. Lazima mfahamu kuwa CCM imeshaona umuhimu wa vijana na inatumia njia mablimbali kuhakikisha inawateka.
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    Jan 23, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Uliyosema ni kweli.

    Katika siasa, huwezi kuwavuta wafuasi kwa nguvu bali unavutia kwako kutokana na sera zako. CHADEMA inatakiwa itafsiri sera zake kwa lugha zaidi sana kufikia interest za wanawake. Wanawake wana tabia ya kuheshimu status quo sana, kwa hiyo ni lazima CDM wajifunze kuonyesha jinsi gani status quo siyo nzuri kwa wanawake wa Tanzania katika mazingira ya leo.

    Nilivyomwangalia Dr Slaa kwenye ule mdahalo wa ITV, aliweza sana kuunganisha kwa ufanisi mkubwa sana sera za CHADEMA na maslahi ya vijana na Tanzania kwa jumla, lakini nadhani hakulenga kudni la wanawake wa Tanzania kwa jumla. Ni muhimu wakati huu CHADEMA iweke makundi matatu ya kufikia, wanawake, vijana, na wanaume katika viwango vyote vya elimu.
     
  4. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #4
    Jan 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ndugu zangu sijui mnakumbuka wakati wa kampeni kuna ahadi moja ilitolewa na CCM ya kuwanunulia wanawake bajaji ili ziwasaidie wakati wa kwenda kujifungua.

    Sisi tuliibeza ahadi hiyo kwani tulijua ni kebehi kwa akina mama zetu. Lakini ukitulia na kufikiri na kupata picha halisi ya mateso wanayopata akina mama ikiwemo hilo la kukosa huduma za uzazi, utaona kuwa CCM walitumia mwanya huo kuvuta hisia za akina mama. Nimeongea na akina mama kadhaa mitaani wengi wao wanasema ni bora chama kinachozungumzia angalau matatizo ya akina mama kuliko chama kisichogusia kabisa masuala ya akina mama. Hii ni changamoto kubwa kwa CHADEMA.

    Inawezekana sera za CHADEMA zinamgusa mwanamke vizuri kuliko CCM lakini tatizo linaweza kuwa ni kutoziongelea sera hizo majukwaani kwa lugha nyepesi inayoeleweka kwa wanawake.
     
  5. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #5
    Jan 23, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kuna msemo unasema "ukimwelimisha mwanamke, umeelimisha jamii nzima"
    Nakubaliana na mtoa mada kwa asilimia mia.
     
  6. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #6
    Jan 23, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pointi nzuri,

    Kama CHADEMA watafanikiwa kuwa na kiongozi wa ngazi ya juu kama m/kiti au makamu m/kiti,katibu mkuu au naibu k/mkuu ambaye ni mwanamke, halafu wakawa na mpango maalum wa kuwakomboa wanawake kifikra na kivitendo kama kurusha vipindi vya kuwaelimisha wanawake katika tv, kuhusu maisha bora yanavyoweza kupatikana kwa kupitia nguvu ya wanawake pamoja na umuhimu wa siasa safi.

    Ikiwezekana waanzishe mfuko maalumu wa wanawake ambao utakuwa unatumika kusaidia mahitaji mbalimbali ya wanawake kama uzazi mahospitalini n.k. Labda hiyo itasaidia.
     
  7. V

    Vancomycin Senior Member

    #7
    Jan 23, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mtoa mada nakubaliana na wewe ila napenda nitoe mtazamo wangu wa kisayansi.

    Inaelezwa kuwa wanawake hutumia both cerebral cortex hemispheres katika kufikiri lakini wanaume hutumia left cerebral hemisphere na kutafsiriwa kuwa kwa mwanamke mwenye umri sawa na mwanaume utaona mwanamke huweza kufikiri kwa haraka na kufanya mambo mengi kwa wakati mmoja.

    Wanasaikolojia wameenda mbali nakueleza kuwa wanawake kwa kiasi kikubwa huendeshwa kwa hisia zaidi tofauti na wanaume ambao wenyewe wamesimama katika facts.Kwa sababu hii unaweza shangaa aidha wanavutiwa tu na rangi,namna mtu anyoongea,sura nk. tofauti na wanaume ambao wanasimamia facts.

    Mfano sehemu kubwa ya watu wanaoibiwa kwa kulaghai ni wao hata michezo kama kekundu. Kwa hiyo si ajabu kwa kundi hili kubaki nyuma. Kwa kuelewa hili na kwa sababu CHADEMA kinaendeshwa kisayansi wanahitaji kutumia saikolojia na elimu kwani elimu ndiyo kila kitu.

    Baraza la wanawake lina kazi ya kufanya kwa pamoja na jumuiya nyingine katika kuwafikia wanawake wote. Si wao tu pia liwe jukumu la kila mpenda mabadiliko kuwaelimisha kwani ni dada zetu, mama zetu, wake zetu na hata marafiki zetu.
     
  8. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #8
    Jan 23, 2011
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Napendekeza tuliooa tuwahamasishe wake zetu kuwa wana CDM hai, wawalike marafki zao kujiunga na Chadema.

    Nikiwa eneo la kikazi kuanzia sasa ntaanza kuwahoji wanawake wana mtazamo gani kuhusu siasa ya Tz.
     
  9. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 919
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Ni kweli wanawake ni watu muhimu katika kuleta mapinduzi ya nchi yoyote! lakini turn up yao katika siasa imekuwa ni ndogo, mfano hata pale Nkurumah kwenye mdahalo wa katiba wanawake walikuwa wachache sana mpaka mama Nkya akalalamika! Something ought be done!
     
  10. m

    mzambia JF-Expert Member

    #10
    Jan 23, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 869
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    kweli kabisaaaa
     
  11. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #11
    Jan 23, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,778
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    CDM iwe na kitengo maalum cha wanawake ili 2015 tuwateke.Ahadi wanazopewa hawatekelezewi.Lakini niwakumbushe wan CDM kuwa wasifanye makosa ya kutoanza kampeni za vijijini mapema.wasisubiri had uchaguzi unakaribia.huu ni wakati wa kujipanga.waje huku vijijini waongeze wanachama.
     
  12. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #12
    Jan 23, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hamna washawishi wazuri kwa wanawake kama wanawake wenzao..ni swala la imani!Ndo maana mke wa kikwete alikua active wakati wa kampeni..ile iliwavuta wanawake wengi sana..hata wasioelewa faida na hasara za kuchagua ccm!Nawashauri CDM wawatumie vizuri wanawake ambao tayari wamepata mwamko wa ukombozi kuwashawishi wale ambao bado!!Ukombozi daima!
     
  13. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #13
    Jan 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mbona umechelewa ndugu yangu!! Wengine kazi hiyo tumemaliza zamani sana kabla hata ya uchaguzi uliopita. Mimi binafsi nyumba yangu nzima tunaiunga mkono cdm. Tena basi, mke wangu ndiye yupo mstari wa mbele kushawishi wanawake wenzie waisupport cdm.
     
  14. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #14
    Jan 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Asante sana kwa kufafanua zaidi kwa mtizamo wa kisayansi. Ni matumaini yangu kuwa viongozi wa cdm watayafanyia kazi seriously mawazo ya wachangiaji wa hoja hii.
     
  15. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #15
    Jan 23, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    jana wakati wa kuweka mikakati kuzindua tawi chuo cha mipango diwani aliyechakachuliwa wa kata ipagala bibi kunti alilitoa hilo kama angalizo!
    vijana wakshidi kuwa wao na magfrnd wao wote sasa ni chadema.pia watalipa kipaumbele.mkurugenzi wa orgnzni kigaila ambaye alikuwa mgeni rasmi amelichukua angalizo!
     
  16. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #16
    Jan 23, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hoja safi.
    Si lazima kujenga hoja yenye kubeba uongo na janja kama ya Bajaji.

    Hata Ishu ya katiba tu inaweza kujengewa hoja ya kuwavutia wanawake.

    Kwa mfano ukijengwa msisitizo kuonyesha ni jinsi gani Katiba iliyopo kwanza inavywanyanyasa zaidi wanwake na watoto kabla ya kuwabana wanaume. Hoja ya namna hiyo ni lazima italeta mwammko na mvuto kwa wanawake walio wengi.

    Hoja si tatizo namna itolewavyo ndiyo tatizo. Hoja ya kujenga mvuto kwa wanawake wote nchi nzima ni jambo la lazima kabisa.
     
  17. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #17
    Jan 23, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    mie pia nshahona gwanda.leo nimewaahidi wife na vibinti vyangu vyote wakapime yao. tukitoka wote kihivyo ni simulation nzuri
     
  18. Gosbertgoodluck

    Gosbertgoodluck JF-Expert Member

    #18
    Jan 23, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,867
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ni kweli, cdm isitumie mbinu ya mafisadi ya kuwaahidi wanawake mambo yasiyotekelezeka. Ahadi lazima ziwe practically possible kutekeleza.
     
  19. 22nd

    22nd JF-Expert Member

    #19
    May 8, 2011
    Joined: Aug 1, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wale wa mujini: so called high class-bongo daresalama
    Most of them(nadhani nimeeleweka) wanaishi kutegemea mafisadi,wanafanywa vimada,inamaana huyu fisadi akianguka na maisha ya huyu mwanamke yameisha, kwahiyo usitegemee mwanamke wa hivi akaipa support Chadema. coz all mafisadi na wezi ni CCM.kwahiyo lazima huyu mwanamke apalilie anapokula kwa kuisupport CCM.
    UNABISHA?????

    Wale wa mujini: so called watoto wa vibosile
    Toka anavaa nepi baba yake au mama yake yupo ccm na anaona hayo maisha mazuri yanatoka na baba au mama kuwa fisadi wa ccm, hivi unategemea mtu kama huyu kuipenda Chadema? na ikumbukwe kwamba huyu mtoto wa kibosile ana mashoga zake iwe wenzangu na mimi au wavibosile pia ambao wanampa support.

    UNABISHA?????????

    Wa uswahilini:
    Wanaridhika ukiwapa kanga na kofia za kuziba jua,na hongo ya hapa na pale ili uipe support ccm, nothing else, they dont care about future,wengi wao vilaza ambao wamemaliza darasa la saba au zero ya form four anasubiria mume aolewe, au amebahatika kuolewa anasubiria mume atoke kibaruani alete ugali.
    siku yake nzima anaimalizia kibarazani kupiga umbea na kugombana na majirani.

    Wa vijijini:
    The same as uswahilini,wanachojali ni kwamba leo wameshiba,hawajui kesho itakuaje.mawazo mgando,wanaogopa eti vita, amani itaisha(amani my foot).

    NANI ANABISHA???

    WANAOIPENDA CCM:
    Only independent women,amemaliza vidato lakini elimu yake haimsaidii kwa chochote,hapati kazi,na wale waliopata kazi wanauchungu wa kulipa kodi then hela zinaliwa na mafisadi na wao kuishia gizani na maji yasiyokuwa na uhakika.barabara mbofu mbofu.

    I HATE CCM,I wish to kill them one by one
    my little secret,please dont share(nafurahi kweli nikisikia kiongozi wa ccm amefariki,either na ajali au na ugonjwa).

    sorry kama nimemkwaza mtu
     
  20. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #20
    May 8, 2011
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huh ! The fact that we don't like CCM doesn't necessarily guarantee our love for CDM...I don't dig either but commend CDM kwa yooote mema na wakiendelea hivyohivyo kura yangu wanayo! Heck in 2000 I voted for CUF ! I have never voted for CCM!!
     
Loading...