Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA Ijiuanganishe kwenye kesi ya kupinga tuzo ya Dowans

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mzee Mwanakijiji, Feb 1, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Zipo karibu taasisi 20 ambazo zimejiunganisha katika kupinga tuzo ya Dowans. Sijaelewa kwanini Chadema isiwe mojawapo. Nadhani litakuwa jambo jema kisheria na kisiasa kwa Chadema kuwa sehemu ya wanaopinga tuzo hiyo na kutoa msaada wowote wa kisheria. CCM na Kamati yake Kuu waliamua kukaa nchini na kuwaacha Watanzania wengine kufanya hivyo. Naamini ni vizuri kwa Chadema kujiunganisha katika kesi hiyo.

    Vinginevyo endapo taasisi hizo zitashinda Chadema kama chama cha siasa hakiwezi kudai kuwa kilipinga waziwazi. Ni lazima kioneshe it can talk the talk as well as walk the walk.

    Siyo katika kesi hii tu bali pia katika kesi nyingine za Kikatiba na zile zinazohusu haki za wananchi na kiraia. Najua yawezekana wanaogopa kuona kuwa kwa kufanya hivyo watakuwa wanaingiza siasa katika 'suala la kisheria'. Huu ni mtizamo wa makosa, siasa na sheria zimeingiliana sana kiasi cha kutoweza kuwa na moja pasipo kugusa jingine. Siasa na Sheria zina uhusiano wa kutegemeana - symbiotic relationship.
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    I fully support you, btw kwa nini umesema chadema na sio upinzani in general?
     
  3. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio kesi zote, hili la dowans nakubali, mengine they need be careful. Kuna taasisi za qanaccm kibao wasije wakaingizwa mjini. Kesi kama ina maslahi ya kimwamko kama dowans support 100pct, ila zingine avoid them
     
  4. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    Kaka bado huamini tu kama Chadema ndo chama pekee cha upinzani kinachoaminika?
     
  5. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #5
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    kwa sababu Chadema ndio chama kikuu cha upinzani nchini; na vyama vingine navyo vikitaka vinaweza kujiunga. Lakini kubwa ni kuwa hakuna chombo kinachounganisha upinzani wote Tanzania.
     
  6. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    pekee
     
  7. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    well eplained, easily understood!
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    mantiki inakataa kusema "pekee"...
     
  9. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo vyama visivyo vikuu hili la Dowans haliwahusu? au hawana nafasi kwa sababu ni vyama vidogo?
     
  10. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #10
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Waberoya

    Kama ilivyo ainishwa juu hatuna chombo kinacho unganisha vyama vya siasa hapa nchni, vyama vikuu vya upinzani kwasasa ni CDM ikifuatiwa na CUF lakini CFU tayari imeunda serikali na CCM kwahiyo ni CCM kwa simple logic ya hesabu sasa wewe unataka chama gani tena, vile vingine vilikwisha tangaza adharani kuwa wao ni Kikwete na Kikwete ni CCM kumbuka wakati wa uchaguzi wale jamaa wa ajabu ajabu mimi hata majina siyakumbuki, walitangaza bila kuficha kuwa wao ni CCM "B" chama kingine ni NCCR hao nadhani hawajui kama kuna kitu kinaitwa Dowans labda kama wewe umewai kusikia wakiongea chocho juu ya Richmond na Dowans ebu tusaidie, ehee maana husilaumu bila mizania, labda chukua nafasi utupatie wewe kwa maoni yako unashauri chama gani pia kijiunge ili tusiongelee hewa taja chama ambacho unadhani pia kijiunge!!!
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Of course lina wahusu ndio maana kina Kafulila wanapeleka hoja Bungeni ambayo binafsi ninaamini Chadema watapaswa waiunge mkono.
     
  12. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #12
    Feb 2, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  13. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #13
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,611
    Likes Received: 3,936
    Trophy Points: 280
    I dont know if you know what u r talking about.kwa hiyo chadema wapeleke hoja mahakamani ama wapeleke wakili ama gani?
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    hujui maana ya kujiunga kwenye kesi ambayo una maslahi nayo hata kama walioileta mwanzoni ni watu wengine?
     
  15. DALA

    DALA JF-Expert Member

    #15
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 700
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 60
    Mwanakijiji, Nkuunga mkono 100% Inabidi tuangalie jinsi yakushirikiana na taasisi nyingine ambazo zinatetea maslahi ya umma
     
  16. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #16
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja kama ilivyoletwa.
     
  17. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #17
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
    Coalition governments or grands governments education is very important it seems neither chadema nor you know what is real coalition governments its advantages and disadvantages.
     
  18. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #18
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana na Mzee Mwanakijiji kwani CDM isipowaunga mkono vyama vya kijamii katika hili, watakuja hadi UVCCM/UWT/Wazee wa CCM na kuidakia kuwa ulikuwa ni ushindi wao kama ambavyo tumeona kwa bodi ya mikopo, Richmond na EPA wakati fulani hata CCM wanasema hii hoja yao kuwshughulikia mafisadi ni yao.

    Lakini wananchi hawakuwamini kwa sababu idadi kubwa ya wahusika ni viongozi wa juu wa CCM.
     
  19. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #19
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Sasa hapo chadema mna usafi gani wa kusimamia DOWANS wakati mwenyekiti wenu mwenyewe katapeli fedha za wananchi huko NSSF. Kagoma kulipa, ni fisadi pia. Chama kinachoongozwa na fisadi nacho ni cha kifisadi. Chadema haina tofauti na CCM kwani ufisadi ni ufisadi hakuna fisadi nyangumi, papa wala dagaa, wote mafisadi tu.
     
  20. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #20
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Yes! Hivi si hata kanuni za bunge zinatambua chama kikuu cha upinzani? hata hivyo naelewa mtazamo wa huyu anayesema ni chama pekee. Ni hoja ya kisiasa zaidi.
     
Loading...