Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA: Hatumlipi yeyote kuandamana; maandamano hayo ni harakati za wananchi kudai haki

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Mar 16, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    CHAMA Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kimesikitishwa na kauli kinazodai ni propaganda za CCM kuwa kinatumia fedha kuwalipa wananchi kuandamana.

    Mkurugenzi wa Fedha na Utawala wa Chadema, Bw. Antony Komu alisema chama hicho haimlipi yeyote kuandamana, haijafanya wala haitafanya hivyo kwani wanaamini kuwa maandamano hayo ni harakati za wananchi kudai haki zao.


    "Kwetu sisi haingii akilini kuwa yupo mwananchi anayeweza kufikiria kulipwa ili adai haki zake, tunasisitiza kuwa tutaendelea kuratibu maandamano haya nchi nzima," ilisema taarifa ya Bw. Komu.


    Alisema Chadema itachukua maoni yote yanayotolewa katika maandamano na mikutano wanayofanya kwa kuwa ni maoni ya wenye nchi yao na ni lazima yasikilizwe na serikali yoyote inayotaka uhalali kwa watu wake.


    Alisema uvumi mwingine unaoenezwa kuwa Chadema inapewa fedha na mataifa ya nje kuendesha maandamano kwa lengo la kuvunja amani hayo ni mawazo yenye lengo la kukidhoofisha chama hicho.


    Alitoa wito kwawa wale ambao maandamano hayajafika kwao kujitokeza kwa wingi na kwa amani siku yakiwafikia, huku akiwataka kukwepa mtego wa wanaotaka kufanya fujo kuchafua mpango huo.


    Bw. Komu alisema ili kuthibitisha kauli za mawaziri watatu kuwa Chadema inawalipa watu kuandamana zifanyiwe kazi na Jeshi la Polisi ili kupata ukweli wa tuhuma zilizoelekezwa kwa Chadema.


    Alisema Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Bw. Bernard Membe, Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto, Bi. Sophia Simba na Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais Mahusiano na Uratibu, Bw. Stephen Wassira kudai kuwa Chadema inalipa wananchi fedha kufanya maandamano ni upofu.


    Alisema inashangaza kuona Idara ya Usalama wa Taifa, Polisi na Majeshi yahusike kupata ukweli badala ya kukaa kimya wakati kauli hizo zinayumbisha watu na kuiletea Tanzania maswali mbele ya jamii ya kimataifa.


    Bw. Komu alisema Chadema inaona kuwa wao ni wazalendo wanaoipenda nchi na kuitaka iongozwe vizuri na watu wenye hadhi na mapenzi ya nchi na watu wake.
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Wenye nchi tunasema tutaendelea kusema ukweli na tutaendelea kuandamana hadi watuelewe...ujue ukiwa umezoea kufanya hivyo wanajua wote wanafanya hivyo...hatuhitaji kulipwa ili tuandamane...
     
  3. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #3
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,186
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Iwe jua iwe mvua lazima kuandamana kudai haki yetu, hao wote wanaofikiri kuwa watanzania wanalipwa na chadema ili kudai uwajibikaji wa serikali ni wapuuzi kabisa.

    Hivi unapolipa nauli kwenye basi na umepewa tiketi inayoonyesha namba ya kiti na ukaingia kwenye basi ukakuta kuna mtu amekalia siti hiyo na wewe ukakosa pa kukaa, utahitaji mtu akulipe hela ili udai haki yako ya kukaa kwenye kiti ulicholipia nauli?

    CCM wacheni kuweweseka, kumekucha Tanzania watu tunataka serikali inayowajibika kwa walipa kodi wake, tumechoka na serikali ya kishikaji ya Kikwete.
     
  4. Zegreaty

    Zegreaty JF-Expert Member

    #4
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 638
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hatulipwi na hatutaacha kuandamana mpaka kieleweke kama nyie ccm hamuwezi kujibu hoja basi jiandaeni kutunga ngonjera zenu zaidi na zaidi
     
  5. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #5
    Mar 16, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,254
    Likes Received: 8,832
    Trophy Points: 280
    Mkiacha kutulipa na kama hamtaki kutulipa hatuji kwenye maandamano, tumenyeke bure bure? wakati nyie mnachukuwa marupurupu bungeni na mifedha ya wafadhili, yote inaenda wapi, mtupe japo perdiem ya elfu ishirini ishirini tukija kuandamna, mnhhhh, kuna vibomu vya machozi, basi tupate hata kununulia maji na maziwa ya kupunguza ukali wakuwashwa mwili na macho, vipi sasa mnatukatisha tamaa mapema.

    Juzi tu, mmechukuwa zaidi ya Billioni mbili (2,000,000,000?= +), mmezipeleka wapi. Msiwe na roho za korosho, nasie tunaeteseka mitaani mtukatie japo kidogo.
     
  6. F

    Froida JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Senti tano moja hatulipwi tutaandamana tu hatujali maneno yenu ya propaganda tunatuma salamu wananchi sasa hivi tunajua haki zetu na tunaiunga mkono Chadema kwa nguvu zetu zote,tupo tayari kuandamana kuinyoosha serikali ya mazuzu na kizembe ya CCM mpaka itakaponyooka mstari na kutanguliza maslahi ya wananchi mbele badala ya matumbo yao.
     
  7. s

    seniorita JF-Expert Member

    #7
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 674
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mfa maji lini akaacha kutapatapa? It is not easy to die without struggles of some kind....dalili nzuri CDM, chapa kazi WAtanzania waliona na nia njema wako nanyi....yanayosemewa CDM ndio yanayofanywa na hao magwiji wa CCM.....
     
  8. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #8
    Mar 16, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana na CHADEMA: Hawamlipi muandamaji yeyote... bali hakuna njia nyingine ya kula ruzuku itokanayo na kuwa na idadi hiyo ya wabunge usipokuwa na justification ya kusafiri kwa ajili ya maandamano and the like.... wajinga ndio waliowao!!! ahahaha.... nawahurumia wananchi wa Tanzania sana... maana they can be manupulated in different angles....
    Per dieeeeeeeeemmmmmmmmmmmsssss
     
  9. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #9
    Mar 16, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kama CHADEMA ni wazalendo naomba waombe matumizi ya kusafirisha viongozi kwa ajili ya maandamano... na kwenye mchanganuo watuonyeshe wamewapa nini kule wilayani na kwenye matawi............ i hate politics.
     
  10. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #10
    Mar 16, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    fisadi mkubwa wewe!!!
     
  11. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #11
    Mar 16, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,254
    Likes Received: 8,832
    Trophy Points: 280
    Kama we utaandamana bila posho, nenda mwenyewe, mie akuuuuuu, bila malipo siendi kula mkong'oto.
     
  12. s

    sawabho JF-Expert Member

    #12
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Tuwe wavumilivu, jana Mkuu wa nchi ameelekeza Watoza Ushuru waangalie namna ya kurekebisha mambo. CHADEMA ni daraja la kufikisha malalmiko ya wananchi kunakohusika, ina maana Umma umepata sehemu ya kuonyesha kilicho moyoni mwao. Na hii iwe somo kwa viongozi kuwa hali si shwari. Hata kama CDM wasingeanzisha hayo maandamano watu wangekuja kushtuka tu, ndio maana wanajitokeza kwa wingi ili kuonyesha hisia zao.
     
  13. s

    sawabho JF-Expert Member

    #13
    Mar 16, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Mbona siku zote mimi na wewe hatuendi, lakini wanakuwa wengi? Waache waende hutuwezi kupingana na wakati.
     
  14. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #14
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280


    Wao wamezoea kuwalipa wananchi ili wawaunge mkono kwa kuwavisha Tshirt na Kofia kwa mabilioni ya shiringi na hasa wamewa target wananchi walio vijijini maana ndiko huvaliwa sana Tshirt na kofia za chama hata kama kampeni zimekwisha. Kuna tetesi katika bajeti yao ya kampeni walitengeneza Tshirt na kofia za kutosha watu milioni10 nchi nzima, ukipiga hesabu kwa kila Tshirt ni Tshs5000 na kofia Tshs3000 (yaani10,000,000x5000+10,000,000x3000) utapata jumla ya pesa iliyotumika kuhonga wananchi ni Bilioni80, hizi pesa mpaka sasa haijulikani walizipata wapi? au ndo hizo wanataka kuzirudisha kupitia Downs'?
     
  15. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #15
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wajinga ndio waliwao kila siku
     
  16. mbogo31

    mbogo31 JF-Expert Member

    #16
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nilitaka na nyie muandamane, lakini mmeshindwa kwa kigezo cha foleni. waulize CCM watumia vipi mabilioni wanayokwapua Serikalini!
     
  17. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #17
    Mar 16, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hivi kule CCM huwa mnalipwa kiasi gani?
     
  18. D

    Divele Dikalame Member

    #18
    Mar 16, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ah chedema tupeni hozo posho mlizotenga bilioni 2 nasi tule acheni uchoyo
     
  19. D

    Divele Dikalame Member

    #19
    Mar 16, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    chadema kazi kweli kweli!
     
  20. MduduWashawasha

    MduduWashawasha JF-Expert Member

    #20
    Mar 16, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 1,397
    Likes Received: 284
    Trophy Points: 180
    Ndo siasa hizo mjomba.jipangeni
     
Loading...