Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema hakujiandaa kabisa

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by R.Lewis, Dec 2, 2011.

  1. R.Lewis

    R.Lewis Member

    #1
    Dec 2, 2011
    Joined: Sep 25, 2009
    Messages: 14
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kuhusu katiba na mchakato wake naamini kila kiumbe alielewa serikali ya CCM na kikwete ingefanya, na wamefanya walivyo tarajiwa, kinacho sikiticha ni CDM wanavyoonekana wakitapatapa, hawakua na plan kabisa mara watoke inje ya bunge, mara waombe kuongea kuongea na mtu aliye plan na kuandaa mchakato mzima pamoja na kuwatwisti mikono wachemkaji wa CCM mpaka wakapitisha, kutaka kuongea nae walikua wanategemea nini zaidi yakumpa tu ujiko, yaani asisaini wakati yeye na serikali yake Ndio wamelaipitishwe atawaambia nini wabunge wake
     
  2. M

    Mkono JF-Expert Member

    #2
    Dec 2, 2011
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 569
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kuna kitu hakipo sawa ndani ya chama!
     
  3. R.Lewis

    R.Lewis Member

    #3
    Dec 3, 2011
    Joined: Sep 25, 2009
    Messages: 14
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Is sad Chadema always try to fight from behind, unajua nyinyi ni timu changa mnaachia mabao 5-0 then try to come back, walitakiwa wawaweke wananchi sawa, walie faulu ways before before CCM hawajacheza foul, ilikua inajulikana, may be, just may be momentum ingekua imebuild up na kuwascare kidogo CCM.
     
  4. s

    selopheady Member

    #4
    Dec 3, 2011
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unachosema kina ukweli ndani yake lakini kumbuka kufanya makosa ni njia ya kujifunza
     
  5. Mimibaba

    Mimibaba JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 4,566
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    A stupid line up of crap
     
  6. F

    Falconer JF-Expert Member

    #6
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 598
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    Kila mara hapa ukumbini nawaeleza wenzangu katika CDM munakwenda ki jazba na fujo tu. Hamuna umakinifu. Nataka musome nyaraka zote za mswada kabla hamujaandika maana leo yale yote waliotaka CUF wamepata na lakusikitisha juzi viongozi wenu wa CDM wametamka hadharani kuwa wanakubali serikali tatu hahhahahahahah. Basi bado ngoja mwada ufike zanzibar usikilize changa moto ilioko. Hapo ndio mutakapo juwa siasa ni kitu gani. Bado nyinyi watoto kisiasa. hahahhahahahahahah
    nawacheka na CDM yenu.
     
  7. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #7
    Dec 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,534
    Likes Received: 9,338
    Trophy Points: 280
    Mzee Zomba alililjibu hilo, anaweka wote hao ni "system at work" na hakuna mpinzani Tanzania. Nakubaliana na Zomba na sasa hivi tutaona magwanda wanakaa kimya kama wa kabla yao.

    Upinzani Wa Tanzania utaanza baada ya kizazi chote cha kuanzia 1985 kumalizika. We are talking at least 50 years from now, labda CCM wenyewe waamuwe kukiuwa chama chao.
     
  8. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #8
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    kama hakuna upinzani kwa nini mnaongea hadi mimate inawatoka kila saa? kwa nini mnatumia nguvu nyingi na vyombo vya dola? si mkaushe muone
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Rubbish is good!
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Dec 4, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    kafu ni mke wa ccm.... we mumeo huwa anakunyima UNACHOTAKA?
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Binamu check FB nimekutumia kitu
     
  12. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #12
    Dec 4, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,577
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Mngegawana madaraka Zanzibar???uoni hilo nidoa kwa CCM??Endeleza fikira za KANU!
     
  13. M

    Mzuma New Member

    #13
    Jan 24, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoto wa nyoka ni nyoka tu, i'm not surprised with your argument
     
  14. M

    MPadmire JF-Expert Member

    #14
    Jan 24, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 2,020
    Likes Received: 379
    Trophy Points: 180


    bado hujaona tu kwamba wana ccm wameshaiuwa ccm? Ccm ilishakufa zamaniiii, sasa hivi wanatumia pumzi ya nguvu za dola tu, kuchakachua matokeo, kununua kura, kuhonga kanga na vitenge, pilao.

    Ufisadi tayari umekiuwa ccm.

    Serikali lege lege
     
  15. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #15
    Feb 9, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mpenda maendeleo na mwenye kuitakia nchi yake mema hawezi kubeza juhudi hizo,sisi wananchi ndiyo tunaamua na kujua nani wapo kwa ajili ya maslahi yetu na nani wapo kwaajili ya matumbo yao.Hiki ni kilio,wala si suala la kubeza kama mtoa mada anavyojitahidi kujenga hoja.Wamefanikiwa kupenyeza mambo yao watawala hawa,lakini historia itawahukumu kizazi hadi kizazi.Tunaotaabika zaidi ni sisi wananchi ambao ndiyo waathirika wakubwa wa mfumo dume ndani ya nchi yetu.Usanii aliuoufanya jaji Werema wa kushindwa kujenga hoja ni ombwe la uongozi na aina ya viongozi tuliowaamini kuwa ni vilaza walioamua kuidhalilisha taaluma tuliyowapa kwa kodi zetu.

    Waathirika wakubwa wa vita hivi vya katiba ni sisi watanzania,kwani mfumo huu duni hautachagua kuwa hawa ni wana ccm au wapinzania wote tutaangamia kwenye jahazi hilo hilo lilitoboka na kushindwa kutufikisha.Kutokana na mfumo duni leo tunaionja jehanamu wakati bado tupo hai.Sipendi kuamini haya maandalizi ni ishara tosha ya mafisadi kuchukua madaraka mnamo mwaka 2015.Kuna wabunge wanashabikia na kucheza ngoma wasiyoijua,ila ipo siku damu ya usaliti italipwa hata kwa makaburi yao kuchapwa bakora.Wapi tunakwenda ndugu zangu.Bora tutangaze kuwa taifa hili linafuta mfumo wa chama kimoja kuliko michezo ya kuigiza inayofanywa ndani ya bunge hili.Shame on you
     
  16. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #16
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Lakini sisi wananchi tumewaelewa kuwa walitafuta (CDM) every opportunity kufanya sheria hiyo iwe ya wananchi lakini ccm kwa kutumia ovyo wingi wao tunaona kilichotokea. La pili tulilothibitisha ni kuwa JK aliyokubaliana na CDM (na Werema akiwepo kama mshauri wake wa sheria na katiba) baadae amekaa na wabunge wa ccm kuyachakachua. Si mlimuona werema anakubaliana moja kwa moja na mabadiliko yaliyopendekezwa na wabunge wa CCM? Hapa ameonyesha udhaifu mkubwa sana maana ameshindwa kutetetea yale serikali iliyoyapeleka bungeni. MChezo umechezwa bungeni, kwa win gi wao wamepitisha na wataendelea kufanya hivyo hadi kwenye kuandika katiba na kuipitisha lakini nawahakikishieni iko siku atatokea kiongozi atatumia katiba hiyo hiyo na kuendesha udikteta. tusijelalamika!
     
  17. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #17
    Feb 13, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu umeona walichokuwa wanapigania mpaka sheria imerekebishwa kabla ya kuanza kutumika.
     
  18. m

    mjomba2011 Member

    #18
    Feb 14, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Tatizo nilililona mapema sana wabunge wa CCM hawakutaka kabisaaa Rais akutane na CDM.Matokeo yake baada ya Jk kurudisha mchakato bungeni,Wabunge wa CCM wanaendeleza UBISHI WA KICHAMA.Bila hata kufikiria kuwa wanatakiwa kuwatumikia watanzania.NI WABUNGE WACHACHE SANA WENYE UZALENDO NA NCHI HII.WENGI NI MASHABIKI WA KUANGALIA FULANI KASEMA NINI TUMPINGE MPAKA VIONGOZ WA BUNGE NAO WAMEINGIA KWENYE HUO MCHEZO.Inasikitisha sana.
     
  19. sammosses

    sammosses JF-Expert Member

    #19
    Feb 14, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Yawezekana kabisa watu wengine huenda shule kama format,kila siku hali hiyo imekuwa ikijidhihirisha.Naamini elimu ni funguo wa kuweza kujikomboa toka kwenye lindi la ujinga,ikitokea ukawa miongoni mwao waliokwenda shule na kushindwa kujikomboa kifikra ujue wewe ni mpumbafu hata ukieleweshwa vipi utabaki kuupigania upumbafu wako ili mradi mkono uende kinywani.

    Tena ni bora ungetembea uchi ukajulikana,kuliko jamii kugundua upo uchi kichwani,ni heri uchi wa nyama kuliko uchi wa akili.Lini tutapingana na fikra mgando na kujigundua kuwa hatuko sahihi!Tunahitaji mapinduzi ya kifikra zaidi kuliko utetezi wa fikra mgando ndani ya vichwa vyetu
     
  20. morenja

    morenja JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 2,163
    Likes Received: 317
    Trophy Points: 180
    hawa wa mama na wadada zetu wa viti maalumu ni tatizo kuwepo bungeni .kwenye katiba mpya tufute viti maalumu .na wao wagombe majimboni ,kwani ni wabunge wawakilishi wa vyama na sio wananchi ,wako pale kutetea itikadi za chama ,
     
Loading...