Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA hakiipeleki CCM mahakamani kwanini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kingadvisor, Dec 28, 2011.

  1. kingadvisor

    kingadvisor Senior Member

    #1
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kumekuwa na matamshi mengi kutoka CHADEMA kuwa CCM ni chama cha mafisadi.Hivi kama wana ushahidi kwa nini hawakipeleki mahakamani? Wanabaki kusema kwenye bunge ,mikutano ya hadhara na vyombo vya habari wakati mahakama zipo.Ni kwa nini kama kweli wamepania kusaidia nchi hawakipeleki CCM mahakamani? ukweli ukathibitike huko? Siamini kwa chama kinachoamini utawala wa sheria kinaweza kuishia kusema mafisadi kwenye press conference,mikutano ya hadhara na bungeni kikaacha kwenda mahakamani kama kinao ushahidi wa kutosha.Vinginevyo kama hakina kitabaki kinabwabwaja maeneo ambayo hakuna hatua ya maana inayoweza chukuliwa na kuiacha nchi ikiendelea kuumia.

    Nadhani ni wakati muafaka wananchi tushinikize vyama na viongozi wa upinnzani,wa Dini na wale wa ndani ya CCM wanaoimba wimbo wa kuweko mafisadi tuwaambie kuwa kama wako serious wanaona CCM ni mafisadi na kuna mafisadi wanaowajua na wanaowataja majukwaani bila aibu wala kumeza maneno wakawafungulie mashtaka mahakamani vinginevyo binafsi nawaomba wananchi tuwaone kama wanasiasa wasioheshimu utawala wa sheria na waendesha siasa za maji taka wawe CCM au nje ya CCM maana mwizi haongelewi barabarani hukimbizwa hupelekwa polisi na baadaye mahakamani.Kila chama na kila mtu ana haki ya kisheria. Si haki hata kidogo kupiga yowe kwenye mabarabara kuwa fulani fisadi au chama fulani fisadi bila ushahidi wa kutiwa hatiani wa kimahakama hata kama una vipande vya magazeti ulivyokata millioni vilivyoandika tuhuma za ufisadi wao.

    Kuanzia leo sisikilizi tena mtu au chama kiwe Chadema au CCM au chama chochotete kitakochosema kuna mafisadi popote kama hakiwapeleki mahakamani nitakiona au kumwona mtu huyo anayesema hivyo tapeli wa kisiasa na mwendesha siasa za maji taka ambazo haziwezi kuikomboa nchi hii.Nimechoka siasa za maji taka.

    kingadvisor@yahoo.com
     
  2. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa wewe kumbe jibu la kwa nini CDM haiendi mahakamani unalo alafu unaanza kuleta porojo humu jamvini. Ok ni hivi CDM hakiamini katika Utawala wa Sheria uliopo nchini hivi sasa ndio maana hakiendi mahakamani.
     
  3. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,023
    Likes Received: 3,862
    Trophy Points: 280
    Mods: ebu kuweni makini na matumizi ya neno "Masaburi" ili tukomeshe wahuni humu Jamvini.
     
  4. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,563
    Likes Received: 2,009
    Trophy Points: 280
    kumbe umeshaona CHADEMA ndo mtetezi wako, sasa kwanini hukisupport?.
    Mkuu chadema inaamin katika nguvu ya umma. so mahakama ya chadema ipo kwa wananchi. ndo maana chadema ikisema inaenda kwa wananchi ccm inatetemeka sana. CHADEMA wanajua Tanzania hakuna utawala wa sheria ndo maana hawaendi mahakamani. Mia
     
  5. kingadvisor

    kingadvisor Senior Member

    #5
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama hakiamini utawala wa sheria uliopo kwa nini kimesajiliwa kwa sheria zilizopo,kinapokea ruzuku kwa sheria zilizopo,kinaenda bungeni na kupata posho za vikao kwa sheria zilizopo? Kingekuwa hakitambui kingekuwa cha wapigania uhuru wa msituni kisingetafuta usajili.
     
  6. W

    WILSON MWIJAGE JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2011
    Joined: May 30, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CHADEMA ni chama makini ndugu yangu. Hakuna mahakama iliyoimara na yenye haki kama wananchi. Kitendo cha CHADEMA kusema kwa wanachi wenye nguvu ishara tosha kwamba kipo kwa ajiri wa wananchi. Wananchi ndio siku ya siku itakapofika watatoa hukumu kwa wale wote wanaosemwa semwa.

    Chama makini kama CHADEMA si rahisi kusema bila ushahidi kwasababu kinajua pindi itakapodhibitika kuwa si sahihi kitakuwa kimejijengea taswira mbaya kwa wananchi. Mbona wanaotajwa kuwa ni mafisadi hawaendi mahakamani kutafuta haki? :yawn:
     
  7. M

    Mbalinga JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 1,151
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Hii yako ni pumba kabisa. Wewe uliona wapi kesi ya jinai ya wizi wa mali ya uma ikapelekwa mahakamani na chama? Hii ni kazi ya jamhuri. Nilitegemea ujiulize swali hili "Kwa nini vyombo vya dola havifanyi utafiti kubaini hizi tuhuma zinazotolewa na CDM ili wawafungulie mashataka wahusika?" Dr Slaa amezungumza kwa nguvu zote kwenye bunge la tisa kuhusu wizi wa Meremeta, Tangold, Deep green finance,Mwananchi Gold, Kagoda nk. Sasa unajua wanaotakiwa kuchunguza na kuwapeleka watuhumiwa mahakamani? Sasa solution ni moja tu. 2015 pigia CDM iingie madarakani, halafu baada ya miezi mitatu toka wachukue madaraka hawatawafikisha wote waliowasema ni mafisadi, itabidi nao tuwatilie mashaka. Nchi hii inahitaji overhaul ya mfumo ili haki itendeke na mali asili zetu zilindwe.

    Mimi nina hakika asubuhi inakaribia na ukombozi wa Mtanganyika uko just around the corner.

    MUNGU IBARIKI TANGANYIKA
     
  8. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,400
    Likes Received: 914
    Trophy Points: 280
    Kama vipi lichukue ukalifungie kabatini kwako,kama hutaki watu walitumie.
     
  9. kingadvisor

    kingadvisor Senior Member

    #9
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa nini alienda kusema bungeni kwa nguvu zote kwa nini hakwenda kwenye vyombo vya dola ili wachukue hatua? sehemu ambayo yangethibitishwa hayo na kuchukuliwa hatua ni mahakamani sio bungeni.Kama mtu mwenye uchungu na nchi angepeleka huko na ushahidi wake.
     
  10. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sasa mbona na wewe umelitumia hilo neno? Au na wewe ni Muhuni humu Jamvini?!

     
  11. k

    kuzou JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2011
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    NENO UFISADI NI KARATA YA CDM YA KISIASA na wao wanajua ukweli.
     
  12. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Katika mambo uliyoyataja hapo juu kinaamini katika sheria zinazotumika lakini katika swala la kupeleka Mafisadi Mahakamani hakiamini Mfumo wa Sheria unaotumika kuhukumu Mafisadi!

     
  13. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #13
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Inaonekana wazi kabisa kuna mtu ana ku Cameron!
     
  14. democratic

    democratic JF-Expert Member

    #14
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 1,645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ndgu yangu ni kweli kwamba unapenda sana cdm iwe inaact utakavyo wewe,na ni kuthibitishie tu kwamba hicho unachokitaka ndio na cdm wangependa iwe hivyo.Tatizo liko kwenye mfumo wa kupeleka kesi za ufisadi mahakamani.Kuna mmoja humu kajaribu kukueleza naona kama umeamua tu kumignore lkn ukweli ni kwamba cdm haiwezi kufungua kesi za ufisadi nchi hii.Nakushauri jaribu kuulizia au kufuatilia kazi ya DPP (Director of Public Prosecution)na TAKUKURU.njia waliyonayo cdm kwenye hili la ufisadi ni kuwaeleza tu wananchi na ndo hicho wanachozidi kufanya mpaka sasa.
     
  15. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #15
    Dec 28, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    huelewi maana ya falsafa ya NGUVU YA UMA
     
  16. d

    dotto JF-Expert Member

    #16
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    mahakam kuu ya TAnzania ni Nguvu ya Umma.
     
  17. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #17
    Dec 28, 2011
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    mtoa hoja inaelekea hujui kabisa mfumoi wa sheria unavyofanya kazi.................... chama chochote cha siasa hakiwezi kufungua kesi ya jinai mahakamani, hata ccm hawawezi...................... kafanye tena homework yako kuhusu taratibu za kuendesha kesi za jinai.............. hususani kazi za mkurugenzi wa mashitakla, polisi, takukuru nk..................... kisha urudi hapa na mawazo ama maswali mazuri zaidi......................
     
  18. kingadvisor

    kingadvisor Senior Member

    #18
    Dec 28, 2011
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 109
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna aliye juu ya sheria awe mtu mmoja mmoja au umma.Au ulitaka umma uwe juu ya sheria ndio hicho kinachoitwa nguvu ya umma.
     
  19. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #19
    Dec 28, 2011
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...naunga mkono hoja 100%...
     
  20. M

    Molemo JF-Expert Member

    #20
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    masaburi at work
     
Loading...