Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA, do the talk

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Speaker, Apr 29, 2012.

  1. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Toka mwaka 2005 tumekua tukimsikia Mbowe akiongelea swala la
    "uongozi wa majimbo".

    Juzi hapa bungeni pia ali penyeza wazo la chadema kwamba
    ili matatizo mengi yaliyopo kwenye serikali leo hii yaweze
    kuisha inabidi serikali i-adopt mfumo wa majimbo katika uongozi
    wake.

    Wapo walio chambua hapa juu majimbo hayo yagawanywe vipi,
    umuhimu wake,na nchi gani zinafanya hivyo pia na vipi ume saidia.

    Tatizo langu mimi liko kwa chadema hawa hawa wanao hubiri
    mfumo wa majimbo wakati hata HAWA UFANYII MAZOEZI.

    Leo nimesoma mada Allen Kilewella akielezea uchaguzi wa "mwenyekiti"
    wa mkoa wa Iringa.

    Katika topic hiyo akachangia pia Josephine akidai mgogoro wa Iringa
    hautadumu sana maana Mkoa wa Iringa utagawanywa hivi karibuni yaani kutakua
    na Iringa na Njombe,....kwa maana nyingine Chiku Abwao na Thomas Nyimbo wata
    gawana "ulaji" baada ya JK kuleta "wazo takatifu".

    Sasa chadema mnacho fanya ni nini?
    Mnacheza ngoma gani tofauti na CCM?
    mbona kwanzia upikaji hadi ukombaji wa mboga ni sawa kabisa na CCM?
    Kwamba CCM wakigawanya mikoa,basi na chadema ina gawanya "mikoa" kiuongozi?

    kwanini msinge tumia mfumo wenu wa "majimbo" hapa, ili awepo mwenyekiti wa
    chadema jimbo A,...au Balozi wa chadema jimbo B etc?

    Sasa kwa style hii kuna chochote kipya kitakacho patikana pale chadema itakapo
    chukua uongozi wa nchi?

    Maana msingi wa uongozi kichama ndio reflection ya jinsi mtakavo ongoza
    taifa,mfumo wenu ni sawa kabisa na wa CCM,....na sina shaka umebeba ufisadi
    kibao ndani yake.

    Hapa tuna danganyana tu,ni sawa na JK kubadili baraza la mawaziri katika mfumo ule
    ule na watanzania waka shangilia kubalika uongozi.

    Chadema onesheni kwamba sera ya majimbo mnayo ihubiri ni practical,...

    DO THE TALK,DON'T TALK THE DO.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwanza kabisa ni muhimu kutambua msemaji wa chadema mkoa wa Iringa katika issue uliyotaja ni Allen, huyo Josephine ni nani katika Chadema hadi umtumie kujenga hoja yako? Umeisoma katiba ya chadema au umesoma ya ccm na kudhani ndiyo ya chadema!?

    Unafahamu mfumo wa kuendesha chama cha siasa katika nchi zinazotumia mfumo wa kuwa na serikali za majimbo? Unapaswa kufahamu kwamba kuwepo kwa majimbo hakuondoi mikoa na wilaya, huo ni mfumo mzuri zaidi wa kushusha madaraka ya kuendesha serikali kwa wananchi wenyewe na kuweza kuisimamia kwa ukaribu zaidi.

    Kwahiyo mkuu usijichanganye ama kuchanganywa na mfumo wa serikali ya majimbo vs mfumo wa uongozi wa chama cha siasa.
     
  3. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mura Amang'ana! Mbuuya waraye!

    Hapo pekundu Chadema wasipoangalia ipo siku historia itajirudia. Delila na Samsoni, Ever na Adam, mimi na Mke wangu, nk. mwenye ufahamu ataelewa nini namaanisha hapa.
    TELO.
     
  4. O

    One Man Army JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 238
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kama hujisomi hv..
     
  5. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #5
    Apr 29, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,046
    Trophy Points: 280
    magamba at work...
     
  6. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #6
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,564
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    Hapana mkulu mtoa mada ana pointi
     
  7. m

    mkizungo JF-Expert Member

    #7
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 248
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuna hoja,,,,ni vyema kutafakari,./majimbo ni muhimu,,,,onyesha inawezekana//haileti ukabila wala ubaguzi///anza na chama,,watu waone...thankx:yo:
     
  8. B

    Benaire JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 1,940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba uelewe kuwa kuna tofauti kati ya serikali na chama cha siasa.....kwanza mapendekezo ya serikali za majimbo ni kwa lengo la kutoa mamlaka kwa majimbo kujiongoza kiuchumi na kiushindani kwa kuzingatia theory ya comparative advantage...pia hii ita-influence inter provice trade na kusaidia ku-control na kuregulate mapato ya jimbo.
    Pili chama cha siasa kinaongozwa kwa kufuata sheria ya vyama vingi chini ya msajili wa vyama vya siasa....chama kinatakiwa kuwa na wanachama kutoka kila mkoa...howcomes mkoa huo usiwe na kiongozi?
    Mwisho chama cha siasa sio serikali....Mbowe alipendekeza serikali za majimbo na sio uongozi wa chama kwa mfumo wa majimbo...hope you will not misunderstand.
     
  9. k

    kindafu JF-Expert Member

    #9
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 821
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 80

    Nakubaliana na wewe mkuu kuwa kuna haja ya kujadili hii hoja ya Majimbo! Nilianzisha uzi hapa nikawaomba viongozi wa Chadema watuwezeshe kutembea pamoja kwa kutuainishia taswira waliyo nayo ya kuigawa Tz i.e Majimbo yatakuwa mangapi na mipaka yake ki-Jiografia itakavyokuwa nk nk. Kwa bahati mbaya hamna kiongozi yeyote aliyejitokeza kutufafanulia hilo!! Ni vema uongozi ukaweka mambo bayana mezani yakafanyiwa "panel beating" ya kutosha mapema kabla hatujaingiza watu Ikulu na wakishaingia huko wakatugeuka na kutuletea mambo ya kuwawezesha kudumu huko Ikulu!!!
     
  10. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hizi ni comment za watu wenye Upungufu wa Akili Kichwani (UAK)
     
  11. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #11
    Apr 30, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Red: Leo amegeuka kuitwa "ni nani katika chama" eh?

    Blue: Ni kazi sana kutetea udhaifu maana bado utaonekana.
    Hoja yangu ni kwamba kwanini hawa fanyii mazoezi hoja yao ya majimbo?
    Kama kuwa na majimbo hakuondoi wakuu wa mikoa (wenyekiti wa mikoa kwa sasa kichama) hakuna
    maana ya kuwa na majimbo maana ni kuongeza gharama,.....na hata kama ni muhimu,...
    kwanini chadema hawaoneshi kuwa na viongozi wa kimajimbo sasa? hili ndio swali la msingi hapa.
     
  12. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #12
    Apr 30, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Asante sana,sina uhakika kama siku itaisha haujapewa ban lakini.
     
  13. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #13
    Apr 30, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Asanteni,hapa unachoweza kuona ni kwamba sera ya majimbo haiwezekani
    ndio maana haitekelezwi hata katika msingi wa kichama.

    Badala ya chadema kuonesha watatoa tofauti gani kama chama katika kuongoza
    serikali,wao wanafuata msingi ule ule wa ccm ambao umesha zoeleka na
    hauwezi kuleta tofauti yoyote ile kiutendaji.

    Huwezi kusema unaweza kuendesha gari kwa kujifunzia kuendesha kwenye
    play station.
     
  14. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #14
    Apr 30, 2012
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sikatai wasiwepo viongozi wa mikoa,lakini nachotaka kujua ni
    nini kina zuia wasiwepo viongozi wa chama kijimbo?
     
  15. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #15
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    hapa ndipo kwenye hoja ya msingi:clap2:
     
  16. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #16
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    This is a "loud speaker" and not a "speaker"; as it amplifiers what the "speaker" says. Ask yourself, who might be a "speaker"?
     
Loading...