Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA chaishushia NEC tuhuma nzito Arumeru

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by Molemo, Mar 15, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    WAKATI Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) kupitia kwa Msimamizi wa uchaguzi mdogo wa Arumeru Mashariki, Trasias Kagenzi, ikisema kuwa itakuwa tayari kutoa majibu ya rufaa ya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) juu ya utata wa Sioi Sumari ndani ya siku saba, chama hicho kikuu cha upinzani kimesema kuwa kimepata taarifa za uhakika kuwapo kwa mpango wa kumsafisha mgombea huyo wa CCM.

    Rufaa hiyo ilikatwa NEC baada ya Kagenzi kutupilia mbali pingamizi la mgombea wa CHADEMA, Joshua Nassari, alilomwekea mgombea wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), kuhusiana na uraia wake.

    Akizungumza jana katika mikutano ya kampeni ya chama hicho iliyofanyika katika eneo la Imbaseni, Kata ya Maji ya Chai, Meneja Kampeni wa CHADEMA, Israel Natse, alisema kuwa chama hicho kimepata taarifa za uhakika kutoka vyanzo vyake kuwa baadhi ya maofisa wa NEC walikwenda kuomba ushauri wa kisheria makao makuu ya Jumuiya ya Afrika Mashariki, jijini Arusha, wakitafuta namna ya kumsafisha Sioi.

    Alisema kuwa taarifa za ‘kumsafisha' walianza kuzipata tangu juzi usiku, lakini jana wakapata taarifa nyingine zikisema kuwa maofisa wa NEC (hakuwataja majina) walikwenda EAC kutafuta ushauri wa kisheria, wakitaka ufafanuzi juu ya utata wa Sioi kwa kuangalia sheria za Kenya na Tanzania wakati mgombea huyo wa CCM alipozaliwa nchini Kenya, zilikuwa zinasemaje juu ya suala la uhamiaji, ambapo imedaiwa kuwa walipata ‘mwanya' katika sheria hizo.

    "Tunataka kumwambia Mwenyekiti wa Tume, Jaji Lubuva, kuwa tunazo taarifa za uhakika juu ya kuwepo kwa mpango wa kumsafisha Sioi kuhusiana na rufaa yetu tuliyokata kutokana na utata wa uraia wa Sioi, tunaomba ajue tunajua mpango huo, tunamtaka yeye na tume yake watende haki," alisema Natse, ambaye ni Mbunge wa Karatu (CHADEMA).

    Source:Tanzania Daima
     
  2. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwanini siri zinavuja kiasi hiki?
     
  3. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,491
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 160
    Lubuva mwenyewe mkwe wa lowahasa,2taandamana safari hii
     
  4. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sioni mantiki ya hiyo rufaa. Wameru wataamua kwenye box la kura.
     
  5. commited

    commited JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,614
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135

    Kwa kweli hekima na haki vinapaswa kutawala katika sakata la sioi pamoja na kuwaacha wana Arumeru waamue mbunge wanaye mtaka, bila hivyo watu wataumia sana.
     
  6. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,882
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 160


    Ngoja kesho uletewe Mu-Vietnam kijijini kwenu kugombea uwenyekiti wa kijiji useme box la kura litaamua
     
  7. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 825
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kwa sababu wananchi na civil servants wamechoka na wamechoshwa na ubabaishaji wa CCM na serikali yake
     
  8. M

    Makupa JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Hivi nyie cdm kama sioyi wazazi wake wote ni watanzania tena wa kuzaliwa mnataka yeye aende wapi jamani acheni siasa za maji taka
     
  9. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #9
    Mar 15, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    you know nothing
     
  10. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,440
    Likes Received: 4,616
    Trophy Points: 280
    akili zako ni kama JK kusamehe wezi wa EPA badala ya kutia ndani, huu ni utawala wa sheria
     
  11. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    kama kusingekuwa na uchakachuaji.
     
  12. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #12
    Mar 15, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,803
    Likes Received: 1,065
    Trophy Points: 280
    Kama wazazi wake ni Watanzania kuna taratibu zake. Kuna mke wangu wa rafiki yangu ambye wazazi wake ni watanzania na alikuwa akitumia passport ya TZ tangu utotoni. Lakini alipokwenda kubadilisha passport yake wakati akiwa above 18 alikataliwa mpaka atoe kiapo. Sasa kama Sioyi hakufanya hivyo then washa sheria ifanye kazi yake!!! Hatuko California ambako akina Arnold wanaweza kuwa magavana ingawa ni raia wa kuhamia.
     
  13. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #13
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Rufaa mkate nyie na majibu ya rufaa myajue nyie, kama mlikuwa hamna imani na NEC kwanini mlikata rufaa In the first place?
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Mar 15, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ni kwasababu watu wamechoka kutumiwa, hata system yenyewe imemeguka wapo waadilifu wasiopenda tena tutumiwe kipumbavu kama baadhi ya viongozi wetu wanavyotaka
     
  15. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Kumbe JR Damian Lubuva ni babu wa Pamela Lowasa Sumari!
     
  16. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Angalia pia sheria zetu zinasemaje siyo kukimbilia kuwa wazazi wake wote ni wa Tanzania. Vinginevyo hakuna haja ya kuwapo hiyo sheria. Upo hapo?
     
  17. nyengo

    nyengo JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 433
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    sasa kama Sio ana pasi mbili za Kenya na Tanzania na umri wa kuukana uraia mmoja umeshapita sasa unategemea nini? Akiuza eneo huko Meru na kuwapa Wakenya si itakuwa too late???
     
  18. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #18
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwa kua baadh ya watu wa system wameuchoka au hawakubaliani na nyendo za utawala
     
  19. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #19
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Simamia kwenye sheria utajijibu na si mtazamo wako wa kiitikadi
     
  20. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #20
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni taratibu ndivyo zinavyotaka!
     
Loading...