Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema, CCM na CUF vyaongezewa viti bungeni

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Nov 20, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Nov 20, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Vyama vya CCM, Chadema na CUF kila kimoja kimeongeza viti viwili vya ubunge kutokana na matokeo ya uchaguzi mdogo uliofanyika hivi karibuni, kwa sasa kila chama kimefikisha wabunge

    CCM 260
    Chadema 47
    CUF 34
     
  2. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #2
    Nov 20, 2010
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 607
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Kina nani wamechaguliwa, twaomba majina
     
  3. coby

    coby JF-Expert Member

    #3
    Nov 20, 2010
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    originally CHADEMA walikua na 45, akaongezeka S. Arfi na kuwa 46, kama maalum vimeongezeka 2 then jumla ni 48, hapo vipi mkuu?
     
  4. jyfranca

    jyfranca JF-Expert Member

    #4
    Nov 20, 2010
    Joined: Oct 3, 2010
    Messages: 299
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Viti maalumu na wabunge wa kuteuliwa wafutwe, ni kupata watu wasio na sifa
     
  5. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #5
    Nov 20, 2010
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    102+10+1=113 huu ni ufujaji wa mali ya umma! Tunahitaji tuangalie upya umuhimu wa hizi nafasi za kuteuana bungeni.
     
  6. Mo-TOWN

    Mo-TOWN JF-Expert Member

    #6
    Nov 20, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 1,444
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Ubunge wa kuteuliwa hauna tija kwa taifa zaidi ya kuongeza gharama za uendeshaji bunge na kusaidia chama tawala kupitisha miswaada kwa wingi wa kura na si tija.
     
  7. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #7
    Nov 20, 2010
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Taarifa nzuri ila ungesema waliopata viti ni Chadema na CCM kwa sababu CUF ni CCM.
     
  8. S

    Shamu JF-Expert Member

    #8
    Nov 20, 2010
    Joined: Dec 29, 2008
    Messages: 511
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hata wale wabunge wanaochaguliwa na wananchi bado ni wengi sana. Serikali ya TZ ni kubwa sana.
     
  9. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #9
    Nov 20, 2010
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Je wote watanunuliwa MASHANGINGI? WADAU HEBU PIGENI HESABU ZITATUMIKA FEDHA KIASI GANI ikiwa ni pamoja na mishahara yao na malupulupu pamoja na kiinua mgongo cha kumaliza ubunge.
     
  10. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #10
    Nov 20, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu wote wanapata. Kuna mtu aliwahi kuniambia kuwa maskini huwa ana matumizi mabaya sana ya pesa kuliko tajiri. Yaani kwa kifupi ni mtu wa kutapanya hovyo. Na kweli, badala ya kubana matumizi kwa kupunguza hawa wabunge sisi tunawaongeza tu huku tukilia nchi ni maskini.
     
  11. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #11
    Nov 21, 2010
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kwa kuwa chadema wanaenda bungeni kuwakilisha wananchi, tunawaomba wasusie mashangingi na posho za kila siku maana huu ni ufisadi na ufujaji wa fedha za walipa kodi!!!
    Nahakika kama waliweza kususia hotuba ya rais basi kususia magari ya kifahari ni muhimu zaidi ili kuonyesha uzalendo wao!!!!!
     
  12. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #12
    Nov 21, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Maneno ya Tendwa yametimia "bunge lijalo litakuwa na Wabunge wa Upinzani wasiopungua 80....!!!"
     
  13. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #13
    Nov 21, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    THUBUTUUUU..... hapo ndio pagumu... kadogoo hebu fikiria, Mh. Lwakatare, CUF waliamua kugoma kwenda Bungeni yeye alikwenda. Leo yuko CHADEMA. Hapo unapaswa kufahamu wengi waliomo mule wamo KIMASLAHI ZAIDI :angry:
     
  14. f

    freshmind Member

    #14
    Nov 21, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unnecessary expenditure!

    Damn this government!
     
  15. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #15
    Nov 21, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    wabunge 320, kila shangingi 100,000,000 ni sawa na 320bilioni !
     
  16. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #16
    Nov 21, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145

    CUF nao utawaita wapinzani?????? Wanasaidia CCM kuongoza serikali ya kichakachuaji
     
Loading...